เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » น่ากลัวไปไหม... ไม่กล้ากินละ
คุณ: daoka โพสเมื่อ: 24 พ.ย. 55 เวลา: 22:43 น.

อ่านข่าวตรงนี้แล้วสะดุดกึ้ก เพราะปกติเราชอบดื่มน้ำสมุนไพรแบบตักขายมากอ่ะ
หรือบางทีเห็นข้างทางแล้วอยากสดชื่นก็สั่งเก็กฮวยมากิน ไม่คิดว่าจะมีผลได้ขนาดนี้

ข้างล่างนี้เค้าเทียบเปอร์เซ็นต์ให้ดู

น้ำสมุนไพรชนิดตักขายแบบขวดๆ พบว่า
น้ำสำรองมีการปนเปื้อนร้อยละ 100
รองลงมา คือ
น้ำใบบัวบกร้อยละ 85.71
น้ำเฉาก๊วยร้อยละ 78.51
น้ำเก๊กฮวยร้อยละ 71.05
น้ำกระเจี๊ยบร้อยละ 50
น้ำจับเลี้ยงร้อยละ 46.15

สำหรับเชื้อจุลินทรีย์ปนเปื้อนที่พบ ได้แก่ ยีสต์ คอลิฟอร์ม โมล์ด
อีโคไล และสเตปไฟต์โตคอคคัส ออเรียส บ่งบอกว่ามีการปนเปื้อนอุจจาระและอาจก่อให้เกิดภาวะท้องร่วงได้

ที่มา http://www.kru-somsri.ac.th/board/index.php?topic=4771.0;wap2

ไม่แปลกใจที่บางทีเราก็กินน้ำพวกนี้แหละ อย่างเดียวเลย แต่ท้องเสียเข้าห้องน้ำแบบทรมานสุดๆ T_T
คิดแล้ว อ่านแล้ว ก็ไม่กล้ากินอีกแล้ว จะพยายามไม่ซื้อแบบนี้อีก

เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: dreamkaaaa
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 3 ธ.ค. 55 เวลา: 00:19 น.
กินเป็นประจำเลยนะนั่น เคยมีอาการปวดท้องนะไม่รู้เพราะเค้าดองไว้ในโหลนานไปหรือเปล่า T_T สงสัยค่ะว่ามันมีโอกาสไม่สะอาดเพราะสมุนไพรหรือภาชนะ?
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
คุณ: DoraDora
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 16 ธ.ค. 55 เวลา: 22:11 น.
แนะนำนะถ้าไม่อยากเสียเวลาไปหากินแบบนี้ แบบเสี่ยงๆ ก็ซื้อในเซเว่นดีกว่า เราซื้อมากินนะเพียวริคุ ชาขาว เฮอร์เบิลที กินแล้วหายร้อนในสบายใจเชิ้บๆ ปล. ดูโฆษณาแล้วแอบขำเหมือนกัน คิดได้ไง ไม้หนีบปาก 55555
คุณ: Khoa Jaow
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 16 ธ.ค. 55 เวลา: 23:34 น.
คห ข้างบนจ้ะ กินเหมือนกันนะเพียวริคุ เฮอร์เบิลที ชอบมาก หอมน้ำสมุนไพร กินเข้าไปก็ไม่ต้องกังวลเรื่องความสะอาดอ่ะนะ อีกอย่างชาขาวกะสมุนไพร 6 ชนิดนี่เริ่ดเลยยยย
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org