เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » ฝากถึงผู้ให้เช่าบ้านพักบางท่านครับ
กระทู้:  ฝากถึงผู้ให้เช่าบ้านพักบางท่านครับ  (อ่าน 888  ครั้ง)
คุณ: คนรับกรรม โพสเมื่อ: 13 มี.ค. 56 เวลา: 17:43 น.
ถ้าเจ้าของบ้านพักที่ประกาศในนี้บางหลังที่ให้เช่าเป็นรายวันแล้วอยู่ในหมู่บ้านติดกับบ้านคนอื่นเข้ามาอ่าน ผมมีเรื่องรบกวนหน่อยครับ
ผมเข้าใจนะครับว่าคนมาเที่ยวจะต้องเสียงดังเพราะเค้ามาสนุกกัน แต่บางที่เที่ยงคืนแล้วยังไม่หยุดเสียงดังแถมบางทียังเปิดเพลงดังเข้าไปอีก รบกวนท่านเจ้าของช่วยบอกด้วยว่าอย่าทำเสียงดังเกินไปนักเพราะข้างบ้านเป็นบ้านมีคนอาศัยไม่ใช่ของเจ้าของที่ปล่อยเช่าทุกหลัง บางบ้านในวัน เสาร์-อาทิตย์ ต้องตื่นเช้าไปทำงานให้มานั่งทนฟังเสียงทุกอาทิตย์ก็ไม่ไหวเสียสุขภาพจิต ยังไงใจเค้าใจเรานะครับ ผมเข้าใจว่าคนที่มาเช่าต้องการความสนุกอาจจะมีเสียงดังบ้าง แต่ก็ควรจะมีมารยาทกันบ้าง เพราะบ้านที่ท่านให้เช่าเป็นระแวกบ้านที่มีผู้พักอาศัยที่ซื้อเป็นหลังเพื่ออาศัยจริงๆอยู่เยอะ แล้วถ้าผมเดาไม่ผิดถ้าท่านจะทำเป็นเช่ารายวันเหมือนโรงแรม ท่านจะต้องขออนุญาติในการให้เช่าด้วยนะครับ ผมเชื่อว่าท่านเจ้าของที่ประกาศในนี้น่าจะรู้ตัวนะครับ อย่าให้ผมประจานหรือต้องร้องเรียนให้เรื่องใหญ่โตเลยนะครับ เป็นผู้ใหญ่ด้วยกันแล้ว
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: ดังๆ เงียบซิ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 13 มี.ค. 56 เวลา: 20:28 น.
ดันให้ครับ...เสียงดังมากครับ...
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
คุณ: คนเดิม
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 18 มี.ค. 56 เวลา: 17:05 น.
ขอดันนิดนึงนะครับเพราะเจ้าของบ้านพักแสน....คงไม่ได้เข้ามาอ่าน สุดสัปดาห์ที่ผ่านมาบ้านหลังแรกที่คุณปล่อยเช่าเสียงดังถึงตีสองเลยครับ
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org