เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » แจ้งเตือนร้านอาหารใช้ของไม่สด
คุณ: นักเดินทางขาจอร โพสเมื่อ: 24 พ.ค. 54 เวลา: 23:39 น.
เมื่อวันที่ 23/582011 ผมพึ่งเดินงานเสร็จกลับมาจากใต้กับ บิดาผม และระหว่างทางก็ช่วนกันไปหาร้านอาหารแถวตัวเมืองหัวหิน ณ เวลาประมาณ 20.30 น. ที่ร้าน ไข่มุ๊ก ซีฟู้ด ในซ้อยหัวหินโต้รุ่ง ถนนคนเดิน เมื่อผมนี่งโต๊ะกับ บิดาผมก็สั่งกับข้าวมา 3 อย่างน้ำแข็งและน้ำเหล่า1ขวด โดยรายการ มีดังนี้

1.กันเชียงปูนึ่ง
2.กั้งผัดพลิกไทย
3.หอยเชลย่างชี๊ด

รวมหมดทั้งซิ่น 1060 บาท

โดยกั้งที่ผมสั่งมามีกลิ่งเหม็นเน่าเล็กน้อยผมก็ไม่ใส่ใจเท่าไรเลยลองกินไปสองตัวบิดาผมกินไปครึ่งตัว ทนไม่ได้เลยเหลือใว้ตัวครึ่ง
ต่อมากันเชียงปูผมดูในเมนูมันมีแต่กันเชียงใหงพอมามันเ็ป็นปูนึ่งที่แกะกระดองดึงกล้ามแล้วผ่าครึ่ง มาละ
ส่วนหอยเชลไม่มีปัญหาอะไรแต่เนื้อหอยคอนข้างแข็งพอรับได้ บิดาผมไม่พอใจอย่างมากได้ถามว่าตกลงผมสั่งกันเชียงปูหรือตัวปูกันแน่เพราะดูในรูปมันมีแต่กันเชียงปูและต่อว่ากั้งที่สั่งมามันเหม็นเหน้า จนเสียอารมณ์อย่างมาก เลยรีบๆจ่ายตังแล้วออกจากร้านไป

จนเดินมาถึงรถเพื่อกลับบ้าน บิดาผมเกิดอาหารปวดท้องตะงิดๆ แต่ก็ไม่รุ่นแรงและเดินทางกลับบ้างอย่างเสียงอารมณ์พร้อมการบ่นของบิดาผมมาตลอดทาง

เมื่อถึงบ้าน ผมเกิดอาหารหวดหัวอย่างรุ่นแรง แล้วเดินเข้าไปนอนห้องนอนโดยไม่ได้อาน้ำเพราะ มันปวดรุนแรงมากพร้อมอาหารหัวใจเต้นแรง มีอาการผะอืดผะอม ขนาดเปิด แอร์ ยังมีเหงื่อออก คิดดูสิ -*- นอนแทบไม่หลับเพราะหัวใจเต้นแรงตลอดพร้อมทั้งอาการปวดหัว

เช้าวันรุ่งขึ้น ผมทนไม่ใหวเลยเดินทางไปหาหมอ หมอ วินิฉัยว่าเป็น อาหารเป็นพิษ แต่ที่บิดาผมไม่เป้นเพราะแก่กินพวกสารดักจับสารพิษใว้ตลอดเพราะ ท้องใส้แกไม่ดีและบิดาผมรับประทานน้อยมากเลยไม่หนักเท่าผม

ผมน่าจะถ่ายรูปเมนูและขอใบเสร็จมานะไม่น่ารีบกลับเพราะเสียอารมณ์เลย

ไอ้ที่ผมพิมมานี่แค่บอกนักท่องเที่ยวว่าอยากไปกินร้านนี้เลย ราคาแพงของเสียอีก เซงมาก ที่จริงบิดาผมสาปส่งร้านนี้เลยเมื่อรู้ว่าผม อาหารเป็นพิษ

เสียงเงินไม่พอเสียค่ารักษาอีก อาจจะมีบางคนว่าทำไมไม่เช็กให้ดีก่อน บอกตามตรงตอนนั้นผมกับบิดาหิวมากเลยรีบกินและวันที่ 24 มีประชุมแต่เช้าเลยรีบๆเดินทางเพื่อไปพักผ่อน

สุดท้ายนี้ที่ผมพิมพ์โจมตีร้านนี้เพราะ โดนมาอย่างที่ผมพิมพ์มาทั้งหมด ที่จริงมีการต่อร้อต่อเถียงกับพนักงานอีกหลายบทความแต่ไอ้ข้อมูลนั้นมันไม่สำคัณ ถ้าใครไม่เชื่อลองไปกินร้าน ไข่มุ๊ก ซีฟู๊ด ดู สั่งกัญเชียงปูมาเลยดูว่าเหมือนในรูปใหมคำว่ากัญเชียงคือมาแต่ขาหลังมันไม่ใช่มาทั้งตัว ถุย!
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: นักเดินทางขาจอร
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 24 พ.ค. 54 เวลา: 23:44 น.
แก้ขัยรายการ กั้งมันเป็นกั้ง ผิดกระเทียมนะครับ และถ้าใครว่าผม โกหก เดียวผมจะส่งใบเสร็จที่ไปหาหมอมาให้ดู -*-
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
คุณ: nuza123
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 29 ต.ค. 57 เวลา: 07:59 น.
คาสิโนออนไลน์ บอลออนไลน์ หวยออนไลน์ พร้อมรับโปรโมชั่นต่างๆมากมาย สะดวกรวดเร็ว บริการดีเยี่ยม ร่วมสนุกกับเราได้ที่ https://www.999player.com/
คุณ: เคยไปมาเหมือนกั
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 29 ต.ค. 57 เวลา: 09:21 น.
ร้านนี้เคยมาใช้บริการ ไข่มุ๊ก ซีฟู๊ด ทั้งสองสาขา แพงทั้งสองสาขาคับ บริการเน้นแต่ลูกค้าฝรั่ง รสชาติทานไม่ได้ หน้าร้านตกแต่งไว้ดีคับ หน้าเมนูดูน่าทาน แต่ ราคาแพง รสชาติทานไม่ค่อยได้ เป็นไปได้ไปหาทานร้านอื่นดีกว่าคับ
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org