เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » พิสูจน์ความจริง "คุณ: Sephiroth "
กระทู้:  พิสูจน์ความจริง "คุณ: Sephiroth "  (อ่าน 963  ครั้ง)
คุณ: by พระราม 4 โพสเมื่อ: 30 มี.ค. 55 เวลา: 18:39 น.
ผมเห็นกระทู้นี้แล้วผมจึงอยากลองไปดู ผมได้ไปตามที่คุณบอกลายละเอียดมาร้านแรกที่ทานคือ"ร้านก๋วยจั๊บแม่มาลี" ไม่เห็นเป็นอย่างที่คุณบอกร้านนี้เขามาช่วยกันขายพ่อแม่ลูก รู้สึกจะมีลูกสาวตัวเล็กๆ ด้วย เห็นลูกชายกับลูกสาวที่โตแล้วมาช่วยเสริฟ ไม่เห็นสามีภรรยาที่คุณบอกมีอาการอย่างที่คุณว่าเลยเขายิ้มแย้มดีเรียกผมเข้าร้านด้วยซ้ำ แถมลูกสาวและลูกชายก็ใช้คำพูดน่ารัก(ก๋วยจั๊บมั้ยครับ/คะ เชิญนั่งก๋อนนะครับ/คะ)แม่ค้าถามผมว่า พิเศษหรือธรรมดาคะ ผมลองสั่งพิเศษและธรรมดามาเพราะผมไปกับแฟน ผมว่าไม่เป็นอย่างที่คุณบอกเลย ธรรมดาก็โอเคเหมาะสมกับราคาชิ้นไม่เล็กอย่างที่คุณบอกเลย ส่วนพิเศษก็เยอะจนผมอิ่มจานใหญ่มาก รสชาติ อร่อยสมคำล่ำลือครับ เส้นเหนียวนุ่มเครื่องในไม่คาวหมูอร่อยมากครับ น้ำซุปหอมมากคับไม่ต้องเติมเลยครับ ผมสังเกตุเห็นโต๊ะข้างๆ กินกันเกลี้ยงไม่เหลือเลยครับ และวันต่อมา ผมลองไปทาน"ร้านก๋วยจั๊บแม่สาลี่" แม่ค้าก็พูดจาดีอย่างที่คุณบอก ผมสั้งแบบที่เมื่อวานสั่ง"ร้านก๋วยจั๊บแม่มาลี" ธรรมดา1พิเศษ 1 ปรากฎว่าหน้าตาก๋วยจั๊บแตกต่างกันมาก ร้านนี้จะใช้ถ้วยพาสติกต่างจากร้านโน้นที่ใช้ชามกระเบื้อง ร้านนี้จะเน้นผักกับเส้นมองดูว่าเยอะ ส่วนกับก็มีน้อยเน้นเส้นกับผัก เส้นร้านนี้หนักไปทางหนาและไม่เหนียวนุ่ม รสชาติก็ออกไปทางคาว เครื่องในทานไม่ได้เลยครับ เหม็นคาว แฟนผมทานไปสองคำชวนผมออกจากร้านนั้นเลย แต่เท่าที่ผมสังเกตุ "ร้านแม่สาลี่"ที่ผมนั่งอยู่ไม่มีคนเข้ามาเลยครับผิดกับ "ร้านแม่มาลี" มีลูกค้าเข้าตลอดทั้งนั่งทานและใส่ถุง สุดท้ายแล้วแต่จะพิจารณาครับลองไปทานดูนะครับ (ไม่เห็นเหมือนที่คุณบอกมาเลย)
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org