เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » บ้านพักที่หัวหินต้องหลังนี้ชอบที่สุด จะไ
กระทู้:  บ้านพักที่หัวหินต้องหลังนี้ชอบที่สุด จะไปอีกแน่นอน  (อ่าน 1357  ครั้ง)
คุณ: เดียร์-ภัทร โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:05 น.

เราอยู่กรุงเทพ ชอบมาหัวหินบ่อยๆ ไปพักมาหลายที่แล้วค่ะ แรกๆก็มากับเพื่อนๆแค่ 3-4 คน ไปพักโรงแรมกันตลอด ชอบนะโรงแรมสวยๆ ชอบลอง ข้อดีของการพักโรงแรมคือการบริการที่ได้รับ จะถามนู้นเอานี่ ก็มีพนักงานบริการตลอด ข้อเสียคือไม่มีพื้นที่ส่วนตัว(สำหรับคณะเรา)ก็มีแต่ในห้องของเราเอง พอจะรวมกันทีก็ต้องมานั่งรวมอยู่ห้องเดียวกัน ถ้ามา6-7คน ก็เริ่มรู้สึกแคบล่ะ อาหารก็ซื้อเค้าทานไม่ได้อารมณ์แบบ ปิ้งๆ ช่วงหลังคณะเราใหญ่ขึ้นเรื่อยๆราวๆ8-10 คน มานั่งคิดกันว่าลองฉีกแนวเดิม หาบ้านเป็นหลังอยู่รวมกันดีกว่า คิดจากราคาบ้านแล้วหารคนที่ไปก็ถูกกว่าอีก เหลือเงินไว้เที่ยวและซื้ออาหารมาทานเอง แรกๆก็เลือกแต่ติดทะเลหัวหิน ราคาจะสูงหน่อย หลังๆเริ่มมองหาบ้านในเมืองทั่วไป ไม่ต้องหรูมาก แต่ขอให้มีบริเวณ มีพื้นที่ส่วนตัวสำหรับเราทำกิจกรรมหรือปาร์ตี้ แล้วจะรู้สึกดีมากๆ สนุกกว่าจริงๆ เราอยู่กับทะเลแป๊บเดียว แต่เราอยู่กับบรรยากาศดีๆอบอุ่นๆกับครอบครัวเรา เพื่อนเรา แฮปปี้กว่าจริง มาเจอบ้านหลังนี้ของคุณโย อยู่ในโครงการผาสุข ซอยหัวหิน102 ค่ะ เข้าซอยมา หมู่บ้านสไตล์ฝรั่งๆหน่อย มีรั้วรอบหมู่บ้าน รปภ.สระว่ายน้ำและฟิตเนสส่วนกลาง แต่ให้ความรู้สึกว่าส่วนตัว เพราะคนไม่พลุกพล่านวุ่นวาย ไม่มีใครแย่งเล่น เพราะบ้านฝรั่งเค้ามีสระกันทั้งนั้น เดินไปนิดเดียว อยู่ใกล้ๆบ้านเลย ใส่เสื้อกล้ามขาสั้นเล่นน้ำได้เลย
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: เดียร์-ภัทร
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:09 น.

มาพักผ่อนหัวหิน เราก็จัดปาร์ตี้อาหารทะเลกันตลอดๆ สนุกดีค่ะ อุปกรณ์ทำครัว ภาชนะ หมอ ครก เขียง กะทะ จาน ชาม ช้อนฯลฯ ก็ครบเลยค่ะ โต๊ะสนามพร้อมเก้าอี้ นั่งได้10 คนสบายๆ
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:16 น.

สนามหน้าบ้านกว้างดีค่ะ โรงจอดรถก็กว้างเลือกได้ตามใจชอบเลยจะจัดกันตรงไหน เราจัดในสนามเลยค่ะ มีโคมไฟสนาม สวิตซ์เปิดอยู่ที่เสามุขคู่หน้าเลยสว่างและเปิดสะดวก ขอบอกว่ามีเตาบาบีคิวใหญ่และเตาไฟฟ้านะคะ เราใช้เตาบาบีคิวปิ้ง ใช้ถ่านถุงเดียว ย่างหมึกและกุ้งได้4กิโล พอดีๆ เตาไฟฟ้า เจ้าของเค้าทำปลัีกเสียบไว้หน้าบ้านตรงเสามุขต้นเดียวกับสวิตซ์ไฟนั่นล่ะค่ะ ไม่ต้องไปล่ามสายไฟยาวๆมาจากในบ้าน เสียบปลัีกตรงนี้ใกล้มาก แล้วประตูครัวก็เปิดออกข้างบ้านได้เดินเข้าออกครัวง่ายดีค่ะ ไม่ต้องเดินเข้าทางหน้าบ้าน เก็บล้าง ยกอุปกรณ์ง่าย
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:18 น.

จัดปาร์ตี้หน้าบ้านอุปกรณืพร้อม มีเสื่อไว้ให้ด้วยอะ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:20 น.

ทริปนี้ปาร์ตี้วันเกิดค่ะ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:22 น.

ครัวค่ะ ใหญ่ดีไหมคะ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:26 น.

ครัว อีกรูป
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:27 น.

ห้องอาหาร
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:28 น.

หน้าบ้านค่ะ มีลานกว้างๆ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:30 น.

บ้านนีเค้าให้เช่าวันละ3500 นะคะ มีโทรสั่งอาหารทะเลให้มาส่งมีบ้านได้ ก้อร่อยดีค่ะ ชอบที่สดๆเลย
ความเห็นที่: 10  โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:37 น.

สนใจบ้านนี้ ติดต่อที่เจ้าของเองเลยค่ะ ชื่อคุณโย0816422647 เข้าไปดูรูปถ่ายในเฟสได้เลยค่ะ ชื่อเฟส บ้านเช่าหัวหินรายวัน โยโกะ http://www.facebook.com/yo.nhom ไปหน้าเพจ บ้านสุขสำราญหัวหิน102 รูปเยอะเลย บรรยากาสดีจริงๆ สนามหน้าบ้านตอนกลางคืนที่ไปไม่เจอยุงเลยค่ะ ผิดคาด ตอนแรกนึกว่ายุงจะเยอะ
ความเห็นที่: 11  โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:39 น.

หน้าประตูรั้วค่ะ
ความเห็นที่: 12  โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 55 เวลา: 00:51 น.

เจออะไรดีๆก้อยากมาบอกต่อค่ะ ไม่ผิดหวังค่ะพักที่นี่มีครบเลย 2 ห้องนอนพร้อมเครื่องนอน เครื่องทำน้ำอุ่นทั้ง2ห้องน้ำ ห้องรับแขก ทีวี ดีวีดี อินเตอร์ เน็ท-ไวไฟ ห้องอาหาร มีตู้เย็น กระติกน้ำร้อน ไมโครเวฟ ชุดกาแฟ แก้ว มีทิชชูและน้ำดื่มเย็นๆให้ด้วย ครัวมีครบ เครื่องดุดควัน แก๊ส หม้อ กะทะ ฯลฯ เครื่องซักผ้าก็มีให้ค่ะ ราวตากผ้ามีทั้งในบ้านและราวตากนอกบ้าน จักรยาน1คัน ปั่นเไปซื้อของที่มินิมาร์ทหน้าหมู่บ้าน มีอาหารตามสั่งด้วยร้านนี้ ขอบคุณนะคะที่ให้พื้นที่ได้มาแชร์ความรู้สึกประทับใจที่พักหัวหิน
คุณ: บอล นครสวรรค์
ความเห็นที่: 13  โพสเมื่อ: 29 ส.ค. 55 เวลา: 22:44 น.
OMG! หามานานล่ะ แบบนี้ จองหลังนี้ไปแล้วคับ ต้นเดือนกันยา แล้วจะเอารูปมาฝากนะคร้าบ ผมเข้าไปดูในเฟสบุ๊คแล้วคับ ไม่ต้องอะไรมากแค่อ่านคอมเม้นดีๆจากลูกค้าเก่า ผมก็ตัดสินใจจองเลย( เพราะผมคุยผ่านเฟสกับลูกค้าเก่าแล้วคับ)
คุณ: Todd
ความเห็นที่: 14  โพสเมื่อ: 17 ต.ค. 55 เวลา: 22:51 น.
คุณ: ออโต้
ความเห็นที่: 15  โพสเมื่อ: 6 พ.ย. 55 เวลา: 12:15 น.
พักหลายคืนลดเยอะไหมคร้าบ
คุณ: ป๋อง เมีย1ลูก2
ความเห็นที่: 16  โพสเมื่อ: 19 มี.ค. 56 เวลา: 14:31 น.
จะจองเมษานี้วันไหนว่างบ้างครับ ตอบในเฟสก้ได้ครับ ป๋อง คับ แอ้ดไปเรียบร้อย สวยถูกใจ
คุณ: 123
ความเห็นที่: 17  โพสเมื่อ: 20 มี.ค. 56 เวลา: 23:44 น.
เพิ่งเห็นครับ เพื่อนเคยพูดให้ฟังว่าที่นี่บ้านดี บริการดี บ้านสะอาด แฮ่ๆ มีส่วนลดไหมครับ พรุ่งนี้จะโทรแต่เช้าเลยคับ
คุณ: โย
ความเห็นที่: 18  โพสเมื่อ: 27 มี.ค. 56 เวลา: 00:55 น.

พักมากกว่า 1 คืน มีส่วนลดค่ะ ติดต่อ โย 0816422647 เจ้าของบ้านตัวเป็นๆคร่า รูปอุปกรณ์ครัวครบครันที่เราเตรียมไว้ให้ค่ะ
คุณ: โย
ความเห็นที่: 19  โพสเมื่อ: 1 เม.ย. 56 เวลา: 07:56 น.

ขอบคุณลูกค้าที่น่ารักค่ะ มาช่วยเชียร์ต่อ รายสัปดาห์ 9000 - 10000 บ.+ค่าไฟตามจริง ค่ะ โย 0816422647 https://www.facebook.com/yo.nhom
คุณ: ฮือๆ
ความเห็นที่: 20  โพสเมื่อ: 9 เม.ย. 56 เวลา: 02:29 น.
สงกรานต์ยังไม่มีที่พักเลยค่ะ รอบ้านหลุดจองนะคะ ฝากข้อความในอินบ๊อคแล้วค่ะ พลีสสสสส...
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org