เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » จัดมาให้ สมุนไรพลดอาการร้อนใน
คุณ: Domino โพสเมื่อ: 27 ก.พ. 56 เวลา: 22:29 น.

เป็นข้อมูลดีๆ ค่ะเผื่อว่าใครกำลังหาสมุนไพรมาช่วยลดอาการร้อนในอยู่ ถ้าจะไปซื้อมาต้มก็ตามสูตรนี้ได้เลยนะคะ พอต้มรวมกันเรียบร้อยก็เป็นน้ำจับเลี้ยง ^^
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: farm
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 3 มี.ค. 56 เวลา: 13:07 น.
เคยเอาดอกสายน้ำผึ้งมาต้มค่ะ เท่าที่รู้สรรพคุณตามตาราการแพทย์แผนจีน รู้ว่ามันมีรสอมหวาน เย็น ระบายความร้อน ขับพิษได้ แก้แผลฝีได้ แผลเปื่อย บวม (แบบแผลภายนอกอ่ะ) อีกข้อก็ช่วยผ่อนคลายและกระจายความร้อน ใช้แก้บิดด้วย พวกมีอาการปวดท้องบิด ท้องร่วงค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลอีกครั้งนะคะ จะลองไปหามาต้มผสมดูค่ะ ช่วงนี้ใกล้หน้าร้อนซะด้วย
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
คุณ: falabella
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 3 มี.ค. 56 เวลา: 13:30 น.
ขอบคุณ จขกท มากจ้า เคยกินหล่อฮั่งก๊วยเหมือนกัน แก้ไอ เจ็บคอ เสียงแหบ เห็นว่าหล่อฮั้งก๊วยช่วยลดความร้อนในปอดจ้ะเลยหามาดื่มมากินตลอดเลย
คุณ: loveja
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 3 มี.ค. 56 เวลา: 15:50 น.

ลองนี้ก็ได้ค่ะ สมุนไพร 6 ชนิด ในเพียวริคุเฮอร์เบิลที เค้ารวมไว้แล้ว กินง่ายดีจ้า
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org