เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » เป็นคนชะอำครับ ที่หัวหินก้อถามได้รับ
กระทู้:  เป็นคนชะอำครับ ที่หัวหินก้อถามได้รับ  (อ่าน 2091  ครั้ง)
คุณ: คนชะอำ โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 18:15 น.
ท่านใดที่สนใจข้อมูลที่พักที่กินที่เที่ยว ที่ๆคุณต้องการทุกๆเรื่อง ในหัวหิน ถามผมคนชะอำ สามารถมีคำตอบให้คุณได้ครับ
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: หัวหินเป็นถิ่นม
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 26 ก.ค. 53 เวลา: 00:15 น.
จะถามคนชะอำว่า ที่หัวหินเป็นถิ่นมีหอย ฝรั่งนั้งคอยจนหอยติดหิน นั้นเป็นเรื่องจริงหรือเปล่า
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
คุณ: ถามหน่อยนะ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 29 ก.ค. 53 เวลา: 21:33 น.
ถามเรื่องที่พักหัวหินราคาถูกไม่เกินสี่ร้อยต่อคืน ไม่ต้องติดทะเลก้อได้ให้อยุ่ในหัวหินนะค่ะ ต้องการห้องใหม่หน่อยนะ
คุณ: เรสซิเด้นท์ 2
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 30 ก.ค. 53 เวลา: 23:11 น.
พักที่เรสซิเด้นท์ 2 ซอยบ่อนไก่ ห้องใหม่กิ๊ก ราคาถูกมากๆ
คุณ: ขอบคุณ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 53 เวลา: 19:24 น.
ไปมาแล้วครับ ห้องใหม่ ดีด้วยถูกด้วย 400 บาทต่อคืน มอไซด์ให้เช่าก้อมี 150 บาท ทั้งวัน ขอบคุณคนชะอำมาก
คุณ: pa
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 5 ส.ค. 53 เวลา: 07:03 น.
ขอเบอร์โทร. ติดต่อที่พัก เรสซิเด้นท์ 2 ซอยบ่อนไก่ด้วยค่ะ
คุณ: เบอร์โทรที่ขอ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 5 ส.ค. 53 เวลา: 19:00 น.
เบอร์โทร หัวหินเรสซิเด้นท์2 085-4062120 น้องส้ม
คุณ: ถามคนชะอำ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 6 ส.ค. 53 เวลา: 22:37 น.
จาถามคนชะอำเรื่องหัวหินว่า ทีเที่ยวฮิพๆของหัวหินอยู่ที่ไหนกะลังจาปายกะเพื่อนๆวันหยุดยาว13/14สค.ไม่รู้ว่าที่จาเที่ยวปิดป่าว
คุณ: แหล่ม
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 8 ส.ค. 53 เวลา: 01:40 น.
ที่เที่ยวมีหลายที่ครับ นั้งชิลล์ๆๆ ก้อเป็นมิวสิครูม ต่อจากนั้นก้อไปไฮโฟร์ แหล่มสุดๆ
คุณ: คนชอบเที่ยว
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 8 ส.ค. 53 เวลา: 23:55 น.
วันหยุดตรงกับวันแม่ 12 สค ที่เที่ยวกลางคืนในหัวหิน ไม่รู้ว่าปิดหรือเปล่าจะไปเที่ยวกันหลายคน
คุณ: สายป่าน
ความเห็นที่: 10  โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 53 เวลา: 07:20 น.
ไม่ปิดครับเปิดปรกติครับ แถมมีโปรโมชั่นด้วยครับ
คุณ: pop
ความเห็นที่: 11  โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 53 เวลา: 10:16 น.
จะไปหัวหิน วันที่ 20-25/8/2553
คุณ: pop
ความเห็นที่: 12  โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 53 เวลา: 10:17 น.
อากาศเป็นงัยบ้างค่ะ ฝนตกเยอะมั๊ย
คุณ: ฝนมีบ้าง
ความเห็นที่: 13  โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 53 เวลา: 17:30 น.
ช่วงนี้หน้าฝนครับ แต่ที่หัวหินจะตกช่วงบ่ายๆ พอเย็นก้อ ไม่ตกแล้ว เที่ยวช่วงฤดุกาลก้อต้องทำใจหน่อยนะครับ
คุณ: หาที่พัก
ความเห็นที่: 14  โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 53 เวลา: 17:59 น.
หาที่พักไม่ได้เลยช่วยแนะนำด้วย พักวันที่ 13/14 สค จำนวน 2 คืน
คุณ: ว่างอยู่
ความเห็นที่: 15  โพสเมื่อ: 12 ส.ค. 53 เวลา: 19:02 น.
หัวหินที่พักมากมาย หัวหินเรสซิเด้น2 ก้อยังว่าอยู่โทรถามได้เลย เบอร์โทรก้อโพสไห้แล้วครับ
คุณ: ฝน
ความเห็นที่: 16  โพสเมื่อ: 19 ส.ค. 53 เวลา: 05:52 น.
ช่วงนี้ฝนตกเปล่า
คุณ: หัวหินหรือชะอำ
ความเห็นที่: 17  โพสเมื่อ: 19 ส.ค. 53 เวลา: 21:06 น.
ถามว่า ช่วงนี้ฝนตกเปล่า ตกที่ไหนชะอำหรือหัวหิน จริงๆแล้วช่วงนี้เป็นช่วงหน้าฝน ฝนก้อต้องตกซิครับ
คุณ: ถามคนชะอำ
ความเห็นที่: 18  โพสเมื่อ: 24 ส.ค. 53 เวลา: 02:14 น.
ถามคนชะอำว่า รู้จักอ๊อด ร้านชมวิวหรือเปล่า เค้าบอกว่าเค้ากว้างขวาง ถามใครที่อยู่ชะอำต้องรู้จักเค้า
คุณ: รู้จัก
ความเห็นที่: 19  โพสเมื่อ: 26 ส.ค. 53 เวลา: 19:46 น.
อ๊อดชมวิว รู้จักครับ เค้าเป็นผจก.ร้านชมวิวครับ พ่อเค้าเป็นตำรวจชะอำ
คุณ: กันท่า
ความเห็นที่: 20  โพสเมื่อ: 26 ส.ค. 53 เวลา: 20:01 น.
ใครๆก้อรู้จักเค้า ชอบเด็กเสริฟ์ในร้านตัวเอง แขกจะจีบก้อไม่ได้ กันท่าตลอด
คุณ: น้อง
ความเห็นที่: 21  โพสเมื่อ: 27 ส.ค. 53 เวลา: 06:14 น.
คุณ: วาวา
ความเห็นที่: 22  โพสเมื่อ: 27 ส.ค. 53 เวลา: 17:25 น.
หามี่พักเป็นบ้านทั้งหลัง สำหรับครอบครัว ผู้ใหญ่ 4 คน เด็ก 3 คนคะ ใกล้หาดชะอำหรือหัวหินคะ
คุณ: คนชะอำ
ความเห็นที่: 23  โพสเมื่อ: 27 ส.ค. 53 เวลา: 20:40 น.
คุณวาวา โทรหาคุณเสือ เรือนสบายชายทะเล 086-3061795เค้ามีบ้านหลายแบบ ราคาถูก และขิดติดชายหาดด้วย ลองโทรหาเค้าดูนะครับ
คุณ: เป้า
ความเห็นที่: 24  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 53 เวลา: 19:18 น.
ถามคนชะอำเรื่องที่พักที่ชื่อ เรือนสบายชายทะเล ติดทะเลหรือเปล่า
ความเห็นที่: 25  โพสเมื่อ: 2 ก.ย. 53 เวลา: 20:04 น.
คุณเป้า ถามว่าที่พักชื่อ เรือนสบายชายทะเล ติดทะเลหรือเปล่า ที่พักเรือนสบายชายทะเล อยู่หน้าหาดชะอำ ต้งอยู่ที่ชะอำเหนือก่อนถึงวัดเนรัญฯ ห้องพักเค้าเป็นพักได้หลายคน เป็นเตียง 2 ชั้น มีทั้งแอร์และพัดลม ราคาไม่แพงผมถามคนที่ดูแลเค้าบอกว่า ราคาประมาณคนละ 80-150 บาท แล้วแต่ว่าต้องการแอร์หรือพัดลม ห้องก้อสะอาดดี ปลอดภัย ราคาถูก คอนเฟิมส์เลยครับ
คุณ: น้อง
ความเห็นที่: 26  โพสเมื่อ: 8 ก.ย. 53 เวลา: 21:12 น.
ถามคนชะอำเรื่องที่พัก เรือนสบายชายทะเล ถ้าเรามีงบ200 บาทต่อคืน นอนห้องแบบไหนก้อได้ขอให้มีที่นอน มีห้องน้ำจะเป็นแอร์หรือพัดลมก้อได้ พอมีหรือเปล่าคับ
คุณ: โทรหาพี่เสือ
ความเห็นที่: 27  โพสเมื่อ: 13 ก.ย. 53 เวลา: 16:17 น.
คุณน้อง โทรหาเจ้าของเรือนสบายชายทะเลเลยคับ ชื่อพี่เสือ 086-3061795
คุณ: น้องมุก
ความเห็นที่: 28  โพสเมื่อ: 16 ก.ย. 53 เวลา: 20:06 น.
พี่เสือ หนูและเพื่อนๆจาไปเที่ยวชะอำ ต้องการที่พักราคาถูก มีเงินค่าที่พักไม่มาก ประมาณคนละ 60 บาท พอจะพักที่พี่เสือได้เปล่าค่ะ ตอบด้วยนะค่ะ
คุณ: แม่เบศเชียงใหม่
ความเห็นที่: 29  โพสเมื่อ: 17 ก.ย. 53 เวลา: 15:31 น.
หวัดดีค่ะ จะพาครอบครัวไปหัวหินช่วงกลางเดือน ต.ค. แนะนำที่พักด้วยค่ะ พ่อแม่ลูก อีก 2 คน วัยกำลังซนค่ะ yoye207@hotmail.com
คุณ: นางฐิติพร บุญสน
ความเห็นที่: 30  โพสเมื่อ: 18 ก.ย. 53 เวลา: 21:05 น.
ลูกจะไปอยู่โรงพยาบาลชะอำช่วงปีใหม่ถ้าไปเที่ยวหัวหินต้องจองห้องพักก่อนหรือไม่ราคาไม่แพงมาก
ความเห็นที่: 31  โพสเมื่อ: 19 ก.ย. 53 เวลา: 11:05 น.
คุณฐิติพร ลูกจะไปอยู่ รพ.ชะอำช่วงปีใหม่ต้องจองที่พักหรือเปล่า ตอบว่าไม่ต้องจองหรอกคับ เพราะว่าปีใหม่คนเที่ยวน้อย ส่วนใหญ่เค้าจะกลับบ้านกัน ไม่ค่อยเที่ยว ที่สำคัญพักชะอำอยู่แล้วไม่ต้องจองห้อง มาชะอำแล้วค่อยหาที่พักคับ
คุณ: อ.เป็ด
ความเห็นที่: 32  โพสเมื่อ: 21 ก.ย. 53 เวลา: 03:11 น.
ต้องการคำแนะนำในการทำกิจกรรม ของนักศึกษา จะไปพักที่ชะอำกัน 50 คน แต่ต้องการทำกิจกรรมเพื่อเป็นประโยชน์กับสังคม พอจะให้คำแนะนำได้หรือเปล่าค่ะ ช่วงเดือนตุลาคะ
ความเห็นที่: 33  โพสเมื่อ: 28 ก.ย. 53 เวลา: 16:37 น.
คุณ อ.เป็ด ต้องการให้ นศ.ทำกิจกรรม 50 คน ที่เป็นประโยชน์ต่อสังคม ช่วงเดือนตุลาคม ที่เห็นโดยส่วนใหญ่ จะไปเก็บขยะตามชายหาดชะอำ คิดว่าคงน่าสนใจ
คุณ: รุ่ง
ความเห็นที่: 34  โพสเมื่อ: 5 ต.ค. 53 เวลา: 13:51 น.
จะไปหัวหินช่วงปลายตุลาค่ะ อยาไปพักผ่อนริมชายหาด เงียบๆ ไม่ทราบว่าแนะนำหาดไหนได้บ้างคะที่คนไม่พลุกพล่าน
ความเห็นที่: 35  โพสเมื่อ: 22 ต.ค. 53 เวลา: 15:41 น.
ต้องการพักผ่อนริมชายหาด เงียบๆ แนะนำหาดไหนบอกว่าพักหาดไหนก้อได้ แต่วันที่สามารถพักได้เงงียบสงบต้องเป็นวันธรรมดา เพราะวันธรรมดาไม่ค่อยมีคนเที่ยวมาก ทั้งที่หัวหินและก้อที่ชะอำ แตถ้าให้เงืยบจริงๆ นอนที่บ้านล็อกประตูห้องให้แน่นปิดผ้าม่าน ไม่ต้องเปิดวิทยุ หรือทีวี ไฟไม่ต้องเปิดจาดีมาก ที่สำคัญไม่เสียเงินด้วย
คุณ: อยากไปเที่ยว
ความเห็นที่: 36  โพสเมื่อ: 22 ต.ค. 53 เวลา: 17:45 น.
จะถามว่า มีห้องพักเเบบ ถูกๆไหมครับ ถ้ามาจากสถานีรถไฟอะครับ ประมาณ 400-600 อะครับบ
คุณ: น้ำ
ความเห็นที่: 37  โพสเมื่อ: 26 พ.ย. 53 เวลา: 22:51 น.
อยากเที่ยวชะอำ วันที่5 ธค. ที่พักราคาถูกหรือเปล่าค่ะ
ความเห็นที่: 38  โพสเมื่อ: 27 ธ.ค. 53 เวลา: 07:55 น.
ชะอำ ช่วงปีใหม่ ที่พักยังหว่างอยู่มาก ไม่ต้องจองห้องล่วงหน้า สามารถเข้าที่พักได้ทันที ยังมีห้องว่างอีกมาก พลาดที่พักที่หัวหิน ชะอำยินดีต้อนรับ หัวหิน-ชะอำ ระยะทางเพียง 23 กม.ไม่ไกลจนเกินไป เชิญนักท่องเที่ยวทุกท่านนะครับ
คุณ: สา
ความเห็นที่: 39  โพสเมื่อ: 7 ม.ค. 54 เวลา: 10:27 น.
ที่ชะอำมีบ้านพักเป็นแบบส่วนตัวมั๊ยค่ะ จะไปกัน 10 คนนะค่ะ อยากได้ที่มีสระว่ายน้ำด้วยนะค่ะ
ความเห็นที่: 40  โพสเมื่อ: 7 ม.ค. 54 เวลา: 15:39 น.
มีครับชื่อบ้านพันทาย ชะอำเหนือ จากแยกลงทะเลไปประมาณ 800 เมตร อยู่หน้าทะเล ห้องสวย มีความเป็นส่วนตัว มีสระว่ายน้ำ แต่ราคาก้อสุดๆ ขอบคุณครับ
คุณ: วา
ความเห็นที่: 41  โพสเมื่อ: 7 ม.ค. 54 เวลา: 17:11 น.
หาที่พักหัวหินสัมมนาประมาณ 20 ท่าน มีกิจกรรมให้เล่นหลังจากสัมมนา หาที่กินที่เที่ยวแบบง่ายๆ
ความเห็นที่: 42  โพสเมื่อ: 8 ม.ค. 54 เวลา: 07:17 น.
คุณวา ถ้าต้องการที่พักหัวหินจัดสัมมนา 20 คน มีกิจกรรมให้เล่นหลังจากสัมมนา หาที่กินที่เที่ยวแบบง่ายๆ ให้ติดต่อคุณโอ๋ 081-9869625 จะได้คำตอบที่ชัดเจน
คุณ: ชาวเหนือ
ความเห็นที่: 43  โพสเมื่อ: 15 ม.ค. 54 เวลา: 23:50 น.
จะพากลุ่มไปดูงาน รถบัส 2 คัน 95 คน หาที่พักชะอำ นอกจากบังกะโลนฤมลแล้ว มีที่ไหนอีกคะ (นฤมล 10 คนต่อห้อง 1,000 บาทวันธรรมดา) ที่ราคาใกล้เคียงกัน รับจัดเลี้ยงอาหารเช้าและเย็นด้วยค่ะ เผื่อเลือก จะพัก 24 กพ.ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะเจ้า
ความเห็นที่: 44  โพสเมื่อ: 17 ม.ค. 54 เวลา: 09:17 น.
คุณชาวเหนือ จะพากลุ่มไปดูงาน (น่าจะเป็น อสม.) 2 บัส 95 คน หาที่พักชะอำ นอกจากบังกะโลนฤมลแล้ว ยังมีที่พักที่ราคาใกล้เคียง ติดหน้าทะเล ไม่ต้องเดินเข้าซอย ที่นอน หมอน เตียง ผ้าห่ม มีครบทุกคน มีทั้งห้องแอร์ และห้องพัดลม และที่สำคัญสามารถจัดเลี้ยงอาหารเช้า/เย็น/เที่ยง ที่ชายหาดติดทะเล ที่สำคัญราคาถูกมาก สามารถจัดได้ตามงบประมาณที่เรามีอยู่ และที่สำคัญสามารถแนะนำ ตลอดจนอำนวยความสะดวกที่จะไปศึกษาดูงานในที่ต่างๆ พร้อมคำแนะนำที่ดีๆมีอีกมากมาย ที่พักชื่อ เรือนสบายชายทะเล ติดหน้าหาด ไม่ต้องเดินเข้าซอย ติดต่อ คุณโอ๋ 081-9869625 รับรองไม่ผิดหวัง ขอบคุณครับ
คุณ: กลุ่มออมทรัพย์
ความเห็นที่: 45  โพสเมื่อ: 2 ก.พ. 54 เวลา: 07:47 น.
คนชะอำ เราต้องการให้แนะนำเรื่องที่พักของวันที่ 18 กพ.ด้วยเพราะติดต่อหลายแห่งแล้ว มีปํญหาตรงที่ราคาสูงและก้อไม่ว่าง เลยต้องรบกวนคนชะอำด้วย จำนวนสมาชิก 150 คน เป็นชาวบ้านพาไปศึกษาดูงานกัน รบกวนช่วยแนะนำด้วย
คุณ: หมูน้อย
ความเห็นที่: 46  โพสเมื่อ: 9 ก.พ. 54 เวลา: 17:31 น.
คุณคนชะอำ ห้องพักที่สะอาดราคาไม่แพงที่หาดชะอำมีที่ไหนแนะนำบ้างค่ะ
คุณ: bb
ความเห็นที่: 47  โพสเมื่อ: 18 ก.พ. 54 เวลา: 23:48 น.
มาขอคำแนะนำอีกคนจ้า
คุณ: Giink
ความเห็นที่: 48  โพสเมื่อ: 19 ก.พ. 57 เวลา: 14:45 น.
ที่พักรายเดือน ราคาถูก ไม่เกิน 3,000 ไม่ต้องมีเฟอ ก็ได้ สามารถขี่มอไซค์ไปทำงานที่โรงพยาบาลกรุงเทพหัวหินได้ ปลอดภัยสำหรับผู้หญิง มีคำแนะนำมั้ยคะ
คุณ: ปังปอนด์
ความเห็นที่: 49  โพสเมื่อ: 12 ธ.ค. 57 เวลา: 11:51 น.
มีห้องเช่ารายเดือนใกล้ รพ ชะอำ มั้ยค่ะ เอาราคาไม่แพง ไม่เกิน 2000 จะมีมั้ย เพราะอยุ่บ้าง ไม่อยุ่บ้าง ไม่อยากเสียค่าห้องฟรี รบกวนด้วยค่ะ
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org