เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » คุยได้ทุกเรื่องเมืองหัวหินถิ่นชะอำล้ำเมื
กระทู้:  คุยได้ทุกเรื่องเมืองหัวหินถิ่นชะอำล้ำเมืองปราณฯ  (อ่าน 1727  ครั้ง)
คุณ: ชอบคุย โพสเมื่อ: 8 ส.ค. 53 เวลา: 09:01 น.
คุยได้ทุกเรื่องเมืองหัวหิน ถิ่นชะอำ ล้ำเมืองปราณฯ สนใจทุกอย่างโพสเข้ามาถามได้ครับ
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: หมึกแดดเดียว
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 53 เวลา: 18:14 น.
สอบถามเรื่อง ปลาหมีกแดดเดียวของปากน้ำปราณหาซื้อได้ที่ไหนค่ะ ต้องการซื้อเจ้าที่อร่อยนะคะ ช่วยแนะนำด้วย
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
คุณ: ซื้อหมีกแดดเดีย
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 13 ส.ค. 53 เวลา: 06:23 น.
ปลาหมีกแดดเดียวถ้าไม่ต้องการเดินทางไปที่ปากน้ำปราณฯเพื่อซื้อปลาหมึกแดดเดียว ที่ตลาดสดปราณก้อมีขาย ถ้าเป็นที่หัวหินจะมีขายตรงปั๊ม ปตท.หัวหิน จะมีร้านเล็กตั้งอยู่ที่หัวมุมของปั๊มเวลาเลี้ยวเข้าอยู่มุมซ้ายมือ มีชื่อร้านว่าหมีกแดดเดียวปราณบุรี
คุณ: ตลาดปราณฯมีรึเป
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 15 ส.ค. 53 เวลา: 23:11 น.
ในตลาดปราณฯมีหมีกแดดเดียวขายรึเปล่า
คุณ: คิดถึง
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 22 ส.ค. 53 เวลา: 00:39 น.
อยากไปปราณฯมาก คิดถึงแฟนเก่า คนปากน้ำปราณฯ
คุณ: ชอบคุย
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 24 ส.ค. 53 เวลา: 02:04 น.
ตลาดปราณฯมีขายครับ ไปถามแม่ค้าที่ขายของทะเล มีทุกเจ้าราคาประมาณกิโลละ 250 บาท (ไม่แน่ใจว่ายังราคานี้หรือเปล่า)
คุณ: ถ้ำพระยานคร
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 27 ส.ค. 53 เวลา: 06:01 น.
เราต้องการที่พักแถวถ้ำพระยานคร ไม่รู้ว่ามีที่พักหรือเปล่า ช่วงเดือนตุลา มีคณะทั้งหมด 10 คน
คุณ: โทรหาโอ๋ชะอำ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 27 ส.ค. 53 เวลา: 20:51 น.
ให้ติดต่อคุณโอ๋ชะอำ 081-9869625 โอ๋เค้าจะกว้างเรื่อง ที่พัก ที่กิน ที่เที่ยว ลองโทรโอ๋นะครับ
คุณ: ครูดอย
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 2 ก.ย. 53 เวลา: 19:57 น.
ต้องการที่พักให้เด็กๆเป็นเด็กดอยจากเชียงใหม่มีงบประมาณไม่มาก ต้องการพาเด็กดอยไปเที่ยวทะเลแนะนำให้ด้วยครับว่าใช้งบประมาณเท่าไหร่ ที่นอนไม่ต้องดีมากก้อได้
คุณ: ชอบปราณฯ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 3 ก.ย. 53 เวลา: 16:48 น.
ชอบปราณฯมาก อยากไปเที่ยวมาก รอปิดเทอมก่อน
คุณ: อ่าวมะนาว
ความเห็นที่: 10  โพสเมื่อ: 8 ก.ย. 53 เวลา: 21:01 น.
อยากเที่ยวอ่าวมะนาวที่ประจวบฯ
คุณ: อ่าวมะนาวที่พัก
ความเห็นที่: 11  โพสเมื่อ: 19 ก.ย. 53 เวลา: 13:30 น.
อ่าวมะนาวกองบิน 53 อยุ่อ.เมืองประจวบ ช่วงปิดเทอมที่พักเต็มหมดแล้วนะ แจ้งให้ทราบ
คุณ: หมูหัน
ความเห็นที่: 12  โพสเมื่อ: 21 ก.ย. 53 เวลา: 02:51 น.
อยากทราบหมูหันที่ชะอำ เจ้าไหนอร่อยที่สุดคับ
คุณ: คนชะอำ
ความเห็นที่: 13  โพสเมื่อ: 22 ก.ย. 53 เวลา: 19:27 น.
สอบถามหมูหันชะอำ เจ้าไหนอร่อย ตอบว่า อร่อยทุกร้านละครับ แต่ที่เห็นนิยมกัน รถจอดมากๆก้อจะมี ร้านหมูหันนายวัง และร้านมิตรหมูหัน ทั้งสองร้านคนจะมากินมากพอๆ กัน ขอบอกว่าหมูหันชะอำ ก้อเหมือนขนมหม้อแกงเพชรกินได้ทุกร้าน อร่อยทุกร้านครับ
คุณ: ไก่
ความเห็นที่: 14  โพสเมื่อ: 29 ก.ย. 53 เวลา: 10:33 น.
จาถามว่างานที่ชะอำจัดทุกปี ที่เกี่ยวกับกินหอย จัดวันที่เท่าไหร่ค่ะ จาไปเที่ยวกับเพื่อนๆ
คุณ: แจงค่ะ
ความเห็นที่: 15  โพสเมื่อ: 19 ต.ค. 53 เวลา: 03:45 น.
เขากะโหลก น่าเที่ยวกว่า ชะอำ จริงรึเปล่าคะ แล้วช่วงนี้น้ำท่วมรึเปล่า อยากไปเที่ยวช่วง 24-24 ตค นี้นะ ค่ะ ตอบด้วยนะคะ
คุณ: ชะอำหรือเขากะโห
ความเห็นที่: 16  โพสเมื่อ: 21 ต.ค. 53 เวลา: 12:59 น.
คุณแจง เขากะโหลกน่าเที่ยวกว่าชะอำ จริงหรือเปล่า คงต้องบอกว่าสถานที่มีสิ่งที่น่าสนใจแตกต่างกันไป แต่น่าเที่ยวทั้งสองที่ละครับ ชะอำก้อดี เขากะโหลกก้อดี แล้วแต่จาเที่ยวแบบไหนครับ เลือกเอาตามใจชอบ
คุณ: ร้านชมวิว
ความเห็นที่: 17  โพสเมื่อ: 26 ต.ค. 53 เวลา: 05:34 น.
สอบถามว่าร้านชมวิวซีฟู๊ด อยู่ที่หัวหิน หรือที่ชะอำกันแน่ค่ะ เพราะหาที่หัวหินก้อไม่พบ รบกวนหน่อยค้า
คุณ: ดรีม
ความเห็นที่: 18  โพสเมื่อ: 26 ต.ค. 53 เวลา: 22:17 น.
ถ้าไปหัวหินตอนนี้ เที่ยวได้มั๊ยค่ะ ติดน้ำท่วมเปล่าค่ะ
คุณ: ตั๊กจร้า
ความเห็นที่: 19  โพสเมื่อ: 28 ต.ค. 53 เวลา: 13:35 น.
อยากถามโปรแกรมการท่องเที่ยวหัวหิน โดยเริ่มตั้งแต่มาถึง ไปตามที่ท่องเที่ยวต่อเนื่องต่างๆอ่ะค่ะ แบบไม่อยากเสียเวลา ย้อนไปโน่นนี่ สำหรับคนที่ไม่รู้เส้นทางและยังไม่เคยไป ใครทราบรบกวนแนะนำด้วยนะคะ
ความเห็นที่: 20  โพสเมื่อ: 1 พ.ย. 53 เวลา: 19:59 น.
คุณตั๊กจร้า แนะนำให้โทรสอบถามคุณโอ๋ดีกว่า 081-9869625 เค้าแน่นอนในเรื่องของโปรแกรมท่องเที่ยว ที่พัก ที่กิน
ความเห็นที่: 21  โพสเมื่อ: 26 พ.ย. 53 เวลา: 23:03 น.
ช่วงนี้ชะอำ เงียบมากๆ ขอเชิญมาท่องเที่ยวกันนะครับ
ความเห็นที่: 22  โพสเมื่อ: 27 ธ.ค. 53 เวลา: 07:52 น.
ช่วงปีใหม่ ท่านที่พลาดที่พักที่หัวหิน ชะอำมีที่พักมากมาย ติดหน้าหาด ราคาไม่แพง ยังว่างอยู่มาก ท่านใดสนใจ เชิญมาพักได้นะครับ
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org