เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » ถึงคุณหนูนา(เอเจนฯ)
คุณ: กันต์วรัตน์ โพสเมื่อ: 4 พ.ย. 54 เวลา: 18:44 น.
คุณหนูนา ตกลงเงินมัดจำ5000.- ไม่คืนให้ใช่มั๊ยคะ ในเมื่อบ้านมันไม่เหมือนกับที่คุยกันไว้น่าจะคืนให้นะคะแล้วจะหักค่าเปิดบ้านหรือค่าทำความสะอาดก็ยังดีกว่าเงียบหายไม่รับสายแบบนี้นะคะ หนีร้อนมาพึ่งเย็น กลับมาโดนแบบนี้มันเสียความรู้สึกบอกไม่ถูกเลยคะ
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: กันต์วรัตถ์
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 4 พ.ย. 54 เวลา: 18:48 น.
ไหนว่าพี่เค้าเป็นตำรวจไม่ต้องกลัวโดนโกงไงคะ พอเกิดเรื่องขึ้นมาไม่รู้จะติดต่อใครเลย หลายทอดเหลือเกินโทรไปก็ไม่รับ ส่งข้อความไปก็ไม่ตอบ แล้วงานนี้มีใครรับผิดชอบได้มั่งคะ ยึดเงินกันแบบนี้ไม่เห็นใจผู้ประสบภัยบ้างเหรอคะ
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
คุณ: คนหัวหิน
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 5 พ.ย. 54 เวลา: 08:35 น.
ไม่น่านะคุณนา
คุณ: ผ่านมา
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 5 พ.ย. 54 เวลา: 14:38 น.
ของของผมลูกค้า โอนมา 5,000 แต่ดันไม่มาก้อเลยคืนไป 4,000 คิดค่าเสียเวลาน่ะ
คุณ: ทนไม่ได้
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 5 พ.ย. 54 เวลา: 21:13 น.
เห็นแก่ได้
คุณ: ผู้ประสบภัยเหมื
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 5 พ.ย. 54 เวลา: 21:40 น.
ไม่น่าเลยครับ เห็นว่าหลายกระทู้ คุณนาก็จะเป็นคนติดต่อและสำเร็จด้วยดีมาตลอด ผมว่าคิดค่าเสียเวลาและคืนเงินไปเถอะ บาปกรรมมันมีจริงครับ ทำธุรกิจแบบนี้ไม่เจริญหรอกครับ แค่ 5,000 มันก็ไม่ถึงกับรวยหรอก
คุณ: กันต์วรัตน์
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 5 พ.ย. 54 เวลา: 22:04 น.
ขอบคุณที่เข้าใจนะคะ คิดค่าเสียเวลาได้เลย ยินดีมากๆคะ แต่ส่วนที่เหลือช่วยโอนคืนได้มั๊ยคะ ไม่ได้ต้องการทำลายชื่อเสียงนะ แต่ไม่รู้จะติดต่อทางไหน โทรไป-ส่งข้อความไปก็ไม่รับไม่ติดต่อกลับเลยต้องมาโพสในเว็บบอรด์เอาน่ะค่ะ
คุณ: ไม่ขอออกนาม
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 6 พ.ย. 54 เวลา: 07:15 น.
คุณกันต์วรัตน์ ครับ ขอรายระเอียด เพิ่มเติมครับ ว่าจองยังไง ตกลงกันยังไง ถึงไม่ได้เงินจองคืนครับ เดี๋ยวผมจะช่วยติดตามให้ครับ เข้าใจความรู้สึกครับ
คุณ: นิ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 6 พ.ย. 54 เวลา: 10:46 น.
คุณนา ทำไมไม่เคลียปัญหาละค่ะ เงินแค่นี้ไม่คุ้มนะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
คุณ: u
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 6 พ.ย. 54 เวลา: 18:09 น.
อย่างนี้ ไครจะกล้าจอง
คุณ: เกลียดมาก
ความเห็นที่: 10  โพสเมื่อ: 6 พ.ย. 54 เวลา: 21:21 น.
แจ้งความเลยครับ อย่างงี้เข้าข่ายฉ้อโกงครับ ไม่เป็นตามตกลง
คุณ: หนูนา
ความเห็นที่: 11  โพสเมื่อ: 7 พ.ย. 54 เวลา: 08:05 น.
สวัสดีค่ะ ทุกท่าน นาขออธิบายเรื่องเงินที่รับมาเลยนะคะ เมื่อวันที่ 26 พี่เค้าโอนเงินว่างมัดจำว่าจะเอาบ้านหนึ่งหลัง นาอธิบายบ้านไปพี่เค้าแจ้งว่าจะเอาและวางเงินกัน ต่อมาพี่เค้าแจ้งว่าจะให้เพื่อนมาดูบ้านว่าบ้านดีรึป่าว ถ้าไม่ดีจะได้คืนเงินกัน วันต่อมาพี่เค้าก้ให้เพื่อนเข้ามาดูพร้อมคนที่นาส่งไปเพื่อนพี่เค้าแจ้งว่าไม่ตกลง นาถามกลับไปว่างั้นจะเอายังไงพี่เค้ากลับตอบคนที่พาไปดูบ้านว่าไม่เป้นไรขี้เกรียดหาแล้วเอาหลังนี้แหละ นาก้เลยนาก็เลยตกลงกับเจ้าของบ้านเค้าว่าเอาแล้วก้ว่างเงินกับเจ้าของบ้าน พอวันที่เค้ามาจริงๆเค้ากลับบอกว่าไม่เอาแล้วจะเอาเงินคืนแล้วฝากบอกกับคนที่พาไปบ้านว่าจะเอาเงินคืน นาก็บอกเจ้าของบ้านไปว่าเค้าจะเอาเงินคืนนะพี่ เจ้าของบ้านเค้าก้ด่าเราว่าว่างแล้วทำมัยต้องให้คืน นาก็ให้พี่คนที่พาไปหาบ้านที่ชื่อพี่จุ๋มไปเครียร์ว่าตกลงเจ้าของบ้านจะเอาไง แล้วเรื่องตำรวจอะไรเนี้ยนาไม่รู้จักเลยด้วยซ้ำ นาว่านะก่อนอื่นที่จะว่านานะพี่ไปหาเจ้าของบ้านถามความจริงว่าเงินที่นาคืนไป 4000 บาทอยู่ที่ไหนอยู่กับใคร เอาให้ชัวไปเลยเพราะเค้าแจ้งนามาว่าลูกค้าจะเอาคืนและวให้นาโอนให้คืนไป 4000 ลองไปถามจากบ้านที่จะเช้า ลองถามคนที่พาไปดูลองถามคนที่บอกคุณว่าเป็นตำรวจสิว่ายังไง นาไม่ได้อะไรจากคุณและคุณยังมาว่านาอีก ลองถามลูกค้าทุกคนที่นาหาบ้านให้นะคะว่านาได้เงินจากเจ้าของบ้านยังไง เค้าให้นาตลอดไม่เคยบวกเกินเลย ลองถามทุกคนที่ผ่านนาดูว่าที่นาพูดนะจริงมั้ย เรื่องของคุรทำให้นาไม่อยากช่วยใครอีก ความจริงนามีบ้านอีกหลายหลังแต่ถ้ามาว่ากันแบบนี้นาจะไม่ช่วยใครอีกแล้ว ก่อนที่จะว่าคนอื่นทำมัยไม่ถามรายละเอียดให้เรียบร้อยก่อน อาชีพแบบนี้ไม่ได้มีไว้ขายให้คุรคนเดียวนะคะ นายังต้องทำมาหากินอีกนาน ไม่เอาเงินแค่ห้าพันบาทมาทำลายตัวเองหลอกค่ะ
ความเห็นที่: 12  โพสเมื่อ: 7 พ.ย. 54 เวลา: 15:31 น.
นาอยากถามคุณว่าหลังจากคุณโอนเงินให้นาแล้วคุณติดต่อกับใครอีก และไปดูบ้านกับใครที่ว่าเป็นตำรวจเพราะเท่าที่รู้นาไม่รู้จักตำรวจด้วยซ้ำ ถ้าใครเข้ากระทู้นาน่าจะเห็นรูปนานะคะว่าหน้าตาเป็นยังไง วันที่คุณไปเจอที่บ้านนะใช่คนในรูปรึป่าว คนที่คุรบอกว่าเค้าคุยกับคุณนะเค้าชื่ออะไรช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะ รึไม่ก็กลับไปเจอเจ้าของบ้านที่คุณว่างมัดจำและหาตัวคนที่พาคุณไปหรือตำรวจคนนั้นดีกว่ามาว่านานะคะ ก่อนจะว่าคนอื่นลองสืบดูรึยังว่าต้นตอเงินอยุ่ที่ไหน แล้วเราควรจะไปเอาเงินคืนที่ใคร วันที่คุณบอกว่าจะเอาเงินคืนแล้วก้อยู่ที่บ้านเจ้าของบ้านทำมัยคุรไม่เอาเงินคุณคืนสะตอนนั้นเลยทำมัยไม่เครียร์เงินตัวเองแล้วค่อยออกมาจากบ้านเค้า มาถามหาตอนนี้นาจะรู้เรื่องมั้ยคะ ทำมัยไม่ถามเอากับคนที่พาไปหรือเจ้าของบ้าน นามีหน้าที่หาบ้านคุณจะเอาหลังนี้นาก็ต้องเอาเงินไปว่างกับเจ้าของบ้าน ถ้าคุณไปเห็นบ้านแล้วไม่เอาทำมัยไม่ขอเงินเค้าคืนเดี๋ยวนั้น จะรออะไรไม่ทราบ ทำมัยไม่ไปตามที่บ้านหลังนั้น ปากบอกว่าไม่อยากทำรายใครแต่สิ่งที่คุณทำมันทำรายคยอื่น แนะนำว่าไปหาบ้านหลังนั้นไปหาไอ้คนที่คุณบอกว่าเป็นตำรวจไอ้คนที่บอกว่าจะคืนเงินคุรอะ (ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำมัยไม่เอาเงินคืนจากเจ้าของบ้านตั้งแต่วันนั้นไม่เข้าใจคุณจริงๆ)
ความเห็นที่: 13  โพสเมื่อ: 7 พ.ย. 54 เวลา: 16:44 น.
เราถามเค้าแล้ว เค้าบอกว่าตามเงินได้ที่คุณนานะถามตั้งแต่วันนั้น(28/10/54)แล้วด้วยแล้วคุณนาติดต่อเค้าให้ได้มั๊ยละ เพราะโทหาใครก็ติดต่อไม่ได้ซักคน แบบนี้จะให้เข้าใจว่ายังไงลองมายืนอยู่จุดเราบ้างซิ ถ้าคุณนาดิวกะเค้าก็ช่วยประสานงานหน่อยได้มั๊ยละ วันที่อยู่ณบ้านหลังนั้น บ้านไม่ตรงกับตอนที่คุยกันเลย แล้วคุณนาไม่สนิทกับคุณจุ๋มเหรอ เค้าบอกเราเองว่าเค้าไม่มีเงินติดตัว เงินอยู่ที่คุณนา เราก็โอเคไม่เป็นไรทิ้งเลขบัญชีไว้ก็ได้ไม่ได้คิดว่าจะโดนเบี้ยว วันนั้นคุณจุ๋มพาเราไปดูบ้านหลายหลังหลังที่๒ก็ให้เช่า2เดือน เราจะไปเอาได้ไงในเมื่อเราทิ้งบ้านตัวเองมา หนีน้ำท่วมมาเราเป็นห่วงบ้าน แล้วคิดสภาพเราบ้างมั๊ยว่าเราหอบของเด็กอ่อนมาจากกทม. ลูกเรา๒คนคนนึง5ขวบคนนึง3เดือนเราจะลำบากขนาดไหน เรามากะลูกมีแม่เรามาอีกคนขับรถกันมาเองด้วยความมั่นใจว่าบ้านที่คุยไว้จะเหมือนอย่างที่คุย เราไม่รู้ด้วยซ้ำว่าคนที่คุยกะเราไม่ใช่คุณนาแต่คือคุณจุ๋ม!! เราเข้าใจว่าคุณนามี2เบอร์เราเรียกเค้าคุณหนูนาๆๆๆๆตลอด เพิ่งมารู้ตอนเจอหน้ากันแล้วว่าเค้าไม่ใช่ คำถามคือแล้วเค้าเป็นใคร ถ้าคุณไม่สนิทกับเค้าคุณให้เค้ามาทำหน้าที่นี้แทนได้ยังไง แล้วถ้าคุณบริสุทธิ์ใจจริงๆ คุณช่วยตามให้เราได้มั๊ยละ เราโทรหาคุณเบอร์0800303300คุณก็ไม่รับสายเรา เราติดต่อใครไม่ได้จิงๆ จะให้ทำยังไงละ คุณหากินอยู่ในเว็บนี้เราก็ต้องตามคุณในเว็บนี้ จะให้ไปตามที่ไหน ตอนนี้โทรหาคุณจุ๋มก็ไม่รับ เราไม่รู้ต้องทำยังไงนะ ก็มีเบอร์อยู่แค่2เบอร์นี่แหละ เรื่องที่ว่าทำไมไม่ทวงตั้งแต่อยู่บ้านคุณนาคิดเหรอว่าเราจะไม่ทำ ใครก็อยากได้เงินคืนทั้งนั้นแหละ เราไม่อยากคิดว่าเงินแค่นี้จะมีคนโกงเหมือนกัน แล้วเราหนีร้อนมาพึ่งเย็นก็ไม่คิดว่าจะมีใครทำกับเราอย่างนี้ คุณพอช่วยตามหาต้นตอให้เราได้มั๊ยละว่าเงินมันอยู่กับใครที่ไหนยังไง..
ความเห็นที่: 14  โพสเมื่อ: 7 พ.ย. 54 เวลา: 17:01 น.
กระทู้นู้นยกมาคุยที่นี่ที่เดียวเลยนะคะ http://www.hua-hin.org/webboard/viewtopic.php?q_id=884
ความเห็นที่: 15  โพสเมื่อ: 7 พ.ย. 54 เวลา: 17:59 น.
ที่บอกว่าจะให้เพื่อนเข้าไปดู คือเพื่อนยังไม่ไดดูนะคะเค้าติดธุระแล้วคนที่คุณนาส่งมาตามที่บอกก็คือคุณจุ๋ม คนที่พาเรามาดูบ้านวันที่28/10/54ผู้ซึ่งบอกกับเราว่าไม่มีส่วนแบ่งใดๆ แล้วตอนคุยเรื่องเงินเราก็ยังถามเค้าว่าอย่างนี้เราจะตามเรื่องเงินได้ที่ใคร ตอนที่ถามคำถามนี้คือเราอยู่หน้าบ้านหลังที่2ที่เค้าพาเราวิ่งทางลัดผ่านทั้งสุสานทั้งขึ้นเขาลงเขาไม่รู้กี่กิโลพามาเจอ เรายังบอกเค้าเลยว่าเราเห็นใจเค้าที่อุตส่าห์ขับรถพาเรามาหาบ้านหลังนั้นหลังนี้แต่ไม่ได้ค่าตอบแทนใดๆเราต้องขอโทษด้วย แต่บ้านหลังที่คุยกันไว้มันไม่ตรงกับตอนที่คุยกันทางโทรศัพท์เลย เพราะเค้าบอกเราว้าบ้านอย่างกับคฤหาสน์จอดรถได้5คัน แต่พอมาถึงกลับทำถนนทั้งเส้นหน้าบ้าน ซึ่งเค้าปิดบังไม่บอกข้อมูลตัวบ้านมาให้หมดทำให้เราไม่ได้ข้อทูลที่แท้จริง เรายังบอกเค้าไปเบยว่าเรามีตู้แช่นมแม่มาด้วยและมีของเด็กอ่อนอีกเยอะเราต้องขนของเหล่านี้เข้าบ้าน เราไม่ไคิดเงินแม้แต่น้อยว่าต้องมาเจอถนนที่ยังไม่ได้เทพื้นแบบนั้น แล้วเราจะเข้าไปอยูได้ไงจอดรถห่างตัวบ้านตั้งไกลสัมภาระที่ขนมาก็มากมายอย่างกับย้ายบ้าน เราต้องตระเวรหาบ้านตั้งแต่เที่ยงจนเย็น ลูกก็ไม่มีนมจะกินเราก็ไม่มีเวลาจะปั๊มเพราะต้องเดินลงไปดูบ้าน คุยกับเอเจนฯทั้งหลายและขับรถไปด้วยจนถึงหัวค่ำเราถึงจะได้บ้านหลังนึง เหนื่อยแทบขาดใจ ถ้าเราไม่มั่นใจว่ามีบ้านที่พร้อมจะให้ลูกๆเราเข้าไปอยู่เราคงไม่ขับรถมาถึงหัวหินหรอกเพราะเราเป็นแม่เรายอมไม่ได้ที่จะพาลูกๆมาลำบากแต่นี่ดูซิว่าเราต้องมาเจอกับอะไร!!! เราไม่ได้มีความคิดที่จะมาตายเอาดาบหน้าแบบนี้เพราะเราต้องรับผิดชอบชีวิตความเป็นอยู่ของลูกๆอีก2คน ถ้าไม่เห็นใจเราไม่ช่วยติดตามก็ไม่เป็นไร เราไม่อยากหาเรื่องไม่อยากทะเลาะ มันเสียสุขภาพจิต แต่ถ้าสงสารเรากับลูกๆที่ประสบภัยก็ช่วยติดตามเงินคืนให้เราทีเถอะเพราะเงิน4000-5000.-ตอนนี้ถึงแม้จะไม่ได้มากมายสำหรับใครบางคนแต่ก็มีค่าสำหรับเรามากๆ...
คุณ: ผู้หวังดี
ความเห็นที่: 16  โพสเมื่อ: 8 พ.ย. 54 เวลา: 10:45 น.
ออกมาเคลียกันหน่อยครับ จะได้แฮปปี้กันทั้งสองฝ่ายครับ
ความเห็นที่: 17  โพสเมื่อ: 8 พ.ย. 54 เวลา: 12:38 น.
ก็เห็นใจนะคะที่เป็นแบบนี้ แต่นาถามหน่อยนะคะว่าคุณโทรมารายงานว่าเพื่อนคุณมาดูแล้วไม่เอาจริงมั้ย นาถามกลับไปที่คุณจุ๋มว่าถ้าเค้าไม่เอา เอาเงินคืนเค้าไปเพราะมีคนรอบ้านอีกเยอะเราจะได้ปล่อยบ้าน คุณจุ๋มบอกนาว่าคุณบอกว่ายังไงก็เอาเพราะไม่อยากหาอีกแล้วจริงมั้ย แล้ววันที่คุณไม่เอาบ้านหลังนั้นนาก็ถามตลอดว่าเค้าจะเอายังไงคุณจุ๋มก็เงียบไปนาก็นึกว่าคงจบแล้วเพราะเงินนาไม่มีสิทธิเก็บไว้เงินที่ลูกค้าจองบ้านเราต้องเอาไปให้เจ้าของบ้านเพราะถ้าไม่อย่างนั้นเจ้าของบ้านเค้าจะให้คนอื่น เรื่องนี้ใครเค้าก็รู้กัน ส่วนเรื่องที่คุรและคุรจุ๋มไปดูบ้านที่ไหนอีกนาไม่รู้เพราะนามีหน้าที่แค่หาบ้านให้ลูกค้าตามที่ลูกค้าอยากได้เท่านั้นไม่พอใจก็เอาเงินคืนไป เพราะถ้านาจบบ้านไม่ได้นาก็ไม่ได้เงินจากเจ้าของบ้านอยู่แล้ว คุณรองคิดดูนะว่าที่นาทำนะถูกมั้ย ลองถามใครที่เคยให้นาหาบ้านให้ดูนะคะว่านาทำยังไง ลูกค้านาทุกคนพอใจกับสิ่งที่นาทำเพราะนาไม่ใช่แค่ดูเค้าเข้าบ้านก็จบแค่นั้น แต่กรณีคุณนาว่าคุณต้องไปหาเจ้าของบ้านหลังนั้น และไปให้เค้าตามตำรวจที่คุณบอกว่าไปเจอว่าเงินส่วนนี้ไปไหน นาไม่ได้เงินคุณแต่นาต้องมาเสียคนเพราะคุณ ตอนนี้นาไม่หาบ้านช่วยใครอีกแล้วเพราะเจอกรณีคุณ นาไม่เข้าใจคุณเลยว่าทำมัยคุณไม่เอาเงินคืนตั้งแต่วันที่คุณอยู่ต่อหน้าเจ้าของบ้าน นายตำรวจที่คุณไปเจอ คุณจุ๋มที่คุณเชื่อ แล้วเรื่องถนนเข้าบ้านที่คุณบอกว่ามันไม่เสร็จนาบอกคุณไปตั้งแต่คุยแล้วว่าถนนจะเสร็จอีกสามวันคุณก็บอกว่าโอเค จริงมั้ย คุณพูดอะไรกับนาใครไม่รู้คุณรู้อยู่แก่ใจนะคะ (ใครที่เคยให้นาหาบ้านให้หรือเคยคุยกับนาใช้บริการนานาขอรบกวนเข้ามาอ่านแล้วช่วยบอกคุณคนนี้เค้าหน่อยนะคะว่านาเป็นคนยังไง)
ความเห็นที่: 18  โพสเมื่อ: 8 พ.ย. 54 เวลา: 19:27 น.
เพื่อนเราไม่ได้บอกนะว่าไม่เอาบ้าน เข้าใจผิดหรือเปล่าเราโอนไปเพราะเราได้ฟังการบรรยายบ้านจากคุณจุ๋มว่าหลังใหญ่อย่างกับคฤหาสน์ จอกรถได้5คันเราเลยบอกว่าโอเคงั้นเราจะได้ไม่หาแล้ว คุณติดต่อคุณจุ๋มได้แต่เราติดต่อไม่ได้ คุณจุ๋มเงียบไปแล้วจะให้เราทำไง เราได้บ้านหลังใหม่แล้วเราหาได้เองไม่ได้ผ่านนายหน้า ส่วนเจ้าของบ้านที่ว่าเค้าเป็นใครเราจะไปคุยกะเค้าจะไปรู้จักเค้าได้ยังในเมื่อทุกขั้นตอนการจองเราทำผ่านนายหน้า เราไม่เคยเจอเจ้าของบ้านโดยตรงแล้วเราจะไปเอาเงินคืนจากเค้าได้ยังไง เราไม่รู้หรอกนะว่าคุณจะอยากหาบ้านให้ใครอีกหรือเปล่าเพราะมันเป็นอาชีพ แล้วเรื่องแค่นี้ทำไมคุณช่วยคุยให้หน่อยไม่ได้ละส่วนที่บอกให้เอาที่คุณจุ๋มที่เราเชื่อ!!คุณคิดได้ไงคำนี้อ่ะ ก็คุณเป็นคนส่งเค้ามาพาเราไปดูบ้านนิ จะให้เราไปเชื่อใครล่ะแล้วเรื่องถนนสาบานได้เลยว่าเราไม่รู้เรื่อง เราพูดอยู่ปาวๆว่าเรามีของเด็กอ่อนเยอะเราจะไปเอาบ้านที่ขนของลำบากขนาดนั้นได้ไง คุณนา จากเท่าที่เราพูดมาทั้งหมดเราเริ่มรู้แล้วว่ามันไม่สามารถทำให้คุณมีน้ำใจกับเราได้เลย คุณไม่คิดจะช่วยอะไรเราบ้างเลยเหรอ? พูดแต่เอาดีเข้าตัวเรื่องนี้ถ้าคุณแค่เจียดเวลาช่วยประสานงานให้เราแค่นั้นไม่ได้เหรอ จะให้เราติดต่อใครมิทราบ ทุกเบอร์ของคนที่เกี่ยวกับเรื่องนี้ไม่มีใครรับสายเราแม้แต่คนเดียว แม้แต่คุณเอง!! จะย้อนถามคำถามซักกี่ร้อยทำถามกับเราไปเผื่ออะไร เราเป็นฝ่ายเสียหายนะ เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า เรื่องที่จะทำคุณเสียชื่อเสียง จิงๆแค่คุณช่วยเราเคลียร์ปัญหาบ้าง แค่นั้นก็จบแล้วดีกว่ามานั่งย้อนถามคำถามต่างๆกับเราไม่จบสิ้น และไม่ต้องกลัวว่าจะเสียชื่อ คุณก็ทำงานเป็นนายหน้าของคุณต่อไป เราก็จะขอบคุณมากด้วยซ้ำที่เคลียร์เรื่องราววุ่นวายเหล่านี้ให้ผ่านไปได้แบบมืออาชีพ เราทำใจแล้วว่าคงไม่ได้เงินคืนหรอก แต่ถ้าใครมายืนตรงจุดเราก็คงทำแบบนี้ทั้งนั้น
ความเห็นที่: 19  โพสเมื่อ: 8 พ.ย. 54 เวลา: 20:01 น.
เราโทรหาคุณจุ๋มยังไงก็ไม่รับสาย เราควรต้องติดต่อใครมีใครตอบเราได้บ้าง?? เรามีเบอร์คุณนากับคุณจุ๋มอยู่2คน ส่วนเจ้าของบ้านวันนั้นคุณจุ๋มเป็นคนต่อสาย เราว่าเราได้ทำทุกอย่างที่เราควรต้องทำครบแล้วนะ ตอนเราตัดสินใจโอนเงินมาจองบ้าน เราเองก็ไม่ต่างจากคนไม่มีที่พึ่ง ทางคุณเร่งให้โอนเงินมาจองเพราะกลัวไม่ได้บ้านเราก็รีบโอนเพราะเราก็กลัวไม่ได้บ้าน ในภาวะที่การเช่าบ้านที่หัวหินแย่งกันอย่างกับอะไรดี เรื่องนี้เราผิดข้อเดียวที่ตัดสินใจโอนโดยที่ไม่เห็นตัวบ้านก่อนแค่นั้น!! ถ้าคุณโอนเงินให้คุณจุ๋มแล้ว4000.-อย่างที่คุณว่า เรื่องนี้เราคงต้องไปตามทวงที่คุณจุ๋มซึ่งเราติดต่อเค้าให้ตายยังไงก็"ไม่ได้"โทรเป็นสิบๆๆรอบก็ไม่รับสาย เพราะเรื่องนี้คุณนาไม่เกี่ยวข้องอะไรด้วยถูกมั๊ย?? "สรุปคือเราโดนโกง..จบ.."
คุณ: คนหัวหิน
ความเห็นที่: 20  โพสเมื่อ: 12 พ.ย. 54 เวลา: 10:13 น.
ถ้าเป็นไปได้แวะไปคุยกับคุณนา คุณจุ๋มที่หัวหินน่าจะดีกว่า เสียชื่อคนหัวหินหมดถ้าไม่เคลียให้จบ
ความเห็นที่: 21  โพสเมื่อ: 16 พ.ย. 54 เวลา: 06:35 น.
เค้าอยู่ที่ไหนเราเองไม่รู้เลยคะ วันที่ขับรถมาถึงที่นี่เค้านัดเจอที่หน้าวังไกลกังวล แล้วก็ขับไปดูบ้าน พอไม่จบเรื่องบ้านก็แยกย้ายกันไป แล้วทั้ง2คนติดต่อไม่ได้ทั้งคู่ โทรไปก็ไม่รับหมดหนทางแล้วล่ะคะ
ความเห็นที่: 22  โพสเมื่อ: 16 พ.ย. 54 เวลา: 06:47 น.
ตอนนี้เราก็ยังอยู่หัวหิน ที่บ้านน้ำยังไม่ลดเลยคะ ถ้าเค้าอยากเคลียร์เค้าคงโทรกลับมาแล้วล่ะคะ นี่คือเค้าไม่ต้องการเคลียร์ถึงได้ทำแบบนี้ **เข็ดเลย** การจองผ่านนายหน้าเลยเป็นเรื่องน่ากลัวมาก นี่คือบทเรียนครั้งสำคัญเลยคะ ทุกวันนี้ก็ได้แต่หวังลมๆแล้งๆว่าจะมีคนที่เอาเงินไปโอนกลับมาตามเลขที่บัญชีที่ให้ไว้... ปล.ใครก็ตามที่ได้เข้ามาอ่านก็ขอให้ดูเราเป็นตัวอย่างนะคะ จะได้ไม่เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่ากับใครอีก พอถึงเวลามีปัญหาแบบนี้ หาต้นตอของเงินและตัวคนดำเนินการไม่ได้เลย เพราะโยนกันไปโยนกันมา เงินก็ไม่ได้มากมายพอจะทำให้รวยได้แต่ก็ยังเอา คิดแล้วแย่จริงๆ ซวยซ้ำซวยซ้อน!!!!
ความเห็นที่: 23  โพสเมื่อ: 16 พ.ย. 54 เวลา: 07:54 น.
เอาเป็นว่านาจะไปที่แบงค์แล้วขอให้เค้าเช็คให้นะคะว่าเงินที่นาโอนไปเป็นชื่อใครแล้วเงินส่วนนี้ไปไหนแล้วกรุณาไปตามเอาเองหรือไปหาเจ้าของบ้านที่เคยไปถ้าไม่รู้ถามคนแถวนั้นก็ได้ว่าบ้านใคร เค้าน่าจะรู้อย่ามาว่านาอีก ปากคุรบอกว่าจบแต่สิ่งที่คุณทำไม่จบ นาไม่เข้าใจว่าวันที่ไม่ได้บ้านทำมัยไม่เอาเงินคืนกับคนที่คุรติดต่อ มาว่านาแบบนี้ใครฟังก็ต้องคิดว่านาเองเงินคุณ เอาแบบนี้นะคุณ นาจะหาเวลาไปแบงค์แล้วจะเช็คที่แบงค์ว่าวันที่นาโอนเงินเป็นชื่อใครแล้วคุณสามารถตามได้เลยว่าเลขบัญชีนี้เป็นของใคร แล้วอีกอย่างคุณว่านากับคุณจุ๋มติดต่อกันได้ตั้งแต่วันนั้นที่คุณโพสจนวันนี้นาก็ไม่สามารถติดต่อเค้าได้เลยแล้วบ้านนี้นาก็ไม่เคยคุณบอกนาหน่อยได้มั้ยว่าบ้านหลังนี้อยู่ที่ไหน นาจะไปหาให้เอง นาก็เบื่อมากที่ว่ากันอยู่ได้ เอาเป็นว่านาตามให้สองเรื่อง ตามที่แบงค์ ตามที่เจ้าของบ้าน แต่คุณช่วยบอกนาหน่อยนะคะว่าบ้านอยู่บริเวณไหน เพราะช่วงนี่นาปล่อยบ้านเยอะมาก ตาให้แค่นี้นะคะ
ความเห็นที่: 24  โพสเมื่อ: 16 พ.ย. 54 เวลา: 11:48 น.
บ้านอยู่ซอยหัวหิน102 ตรงเข้าไปประมาณ4-5โล เข้าซ.ด้านซ้ายไปไม่รู้เรียกซ.อะไรบ้านอยู่ชขวามือ ขอบคุณมากที่ช่วยตามให้ แต่คนที่เราโอนเงินไปเรารู้ชื่อเค้าตามเลขที่บัญชีอยู่แล้วน่ะค่ะ
ความเห็นที่: 25  โพสเมื่อ: 18 พ.ย. 54 เวลา: 10:22 น.
คุณนา ขอถามหน่อยคุณเป็นอะไรกับคุณจุ๋มอ่ะ
คุณ: รอฟังผล
ความเห็นที่: 26  โพสเมื่อ: 23 พ.ย. 54 เวลา: 01:36 น.
คุณหนูนา เงียบไปเลย..
ความเห็นที่: 27  โพสเมื่อ: 24 พ.ย. 54 เวลา: 12:15 น.
ตอบคุณ กันต์วรัตถ์ ขอโทษนะคะที่เข้ามาอ่านช้าและตอบช้า พอดีนาไม่สบายอยู่ที่โรงพยาบาลหลายวันเดี๋ยววันเสาร์นี้ออกจากโรงบาลจะรีบไปแบงค์ติดตามผลให้นะคะว่าโอนเงินไปที่ไหนยังไง เพราะนาโทรถามเพื่อนที่แบงค์แล้วว่ามันตามกันทางธนาคารได้ว่าเงินเราโอนไปไหนคนรับชื่ออะไร แล้วเรื่องบ้านซอย 102 มันใหญ่มากเลยไม่รู้ว่าหลังไหนนะคะ เอาเป็นว่าเอาเรื่องแบงค์ก่อนดีกว่านะคะ ยังไงจรับปากว่าออกจากโรงบาลวันเสารืเช้าเราจะตามเรื่องแบงค์ให้ก่อนนะ ส่วนคุณที่รอฟังผล คงคิดว่านาจะไม่ตามเรื่องสินะคะ รอฟังผลให้ดีเลยนะคะเดี๋ยวได้เรื่องคุณคงเข้าใจคนอื่นมากขึ้นนะคะ ขอบคุณนะคะที่เป็นห่วง เรื่องแบบนี้ไม่เจอกับใครไม่รู้จริงๆถ้านาเป็นคนเอาเงินไปนาคืนไปนานแล้วค่ะเงินแค่นี้ไม่ทำให้เจริญหลอกค่ะ แต่ผลกระทบกับงานเราสิถ้าผลออกมาว่าเงินนาไม่ได้เอาไปใครจะมาช่วยนาได้ แล้วเรื่องว่าคุณจุ๋มเป็นอะไรกับนาหรอคะ นามาเช่าห้องอยู่ใกล้ๆกับคุณจุ๋มช่วงน้ำท่วมงานหาบ้านเยอะมากนาก็เลยให้เค้าช่วยหาบ้านเท่านั้นหลังจากนั้นเค้าจะทำอะไรหรือบ้านที่ได้อยู่ที่ไหนยังไงนาไม่รู้เลยเพราะบ้านที่คุณบอกว่าหลังใหญ่มากนะนายังไม่รู้เลยว่าบ้านอยู่ที่ไหน ถ้ารู้ไปหาเจ้าของบ้านตามเงินให้คุณนานแล้วไม่ปล่อยให้ใครเข้าใจว่านาเอาเงินคุณไปแบบนี้หลอกนะคะ
ความเห็นที่: 28  โพสเมื่อ: 28 พ.ย. 54 เวลา: 08:15 น.

ตามเรื่องนะคะ เรื่องที่ 1 เมื่อวานไปแบงค์ที่มาเก็ตมาถามเงินโอน เจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่สามารถเช็คได้ว่าโอนไปไหนเพราะว่าเป็นการโอนจากตู้เอทีเอ็ม แต่วันนี้นาว่าจะไปขอที่แบงค์ที่เราไปเปิดบัญชีดูว่าเค้าจะช่วยอะไรเราได้บ้าง แต่วันนี้มีรูปจากบัญชีให้ดูนะคะว่าโอนเงินไปแล้วจริง เรื่องที่ 2 ไปหาบ้านที่คุณบอกเราหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ พอจะมีเลขที่บ้านหรืออะไรที่ชัดเจนกว่านี้รึป่าวคะ หรือพอจะทราบมั้ยคะว่าเจ้าของบ้านชื่ออะไร หรือคนที่คุณไปเจอชื่ออะไรที่บอกว่าเป็นตำรวจอะค่ะ นาจะได้ตามให้ถูกค่ะ ถ้าเป็นไปได้นะคะนาขอเมล์ที่สามารถส่งรายละเอียดให้คุณดูโดยตรงนะคะ
ความเห็นที่: 29  โพสเมื่อ: 29 พ.ย. 54 เวลา: 08:05 น.
เมื่อวานไปทนาคารที่เราเปิดบัญชีมา เจ้าหน้าที่ตอบเหมือนกันว่าเป็นการโอนทางเอทีเอ็มไม่สามารถเช็คให้ได้ว่าบัญชีปลายทางเป็นของใคร เราเลยไปคุยกับผู้จัดการเค้าแนะนำให้เขียนคำร้องว่าเราต้องการทราบเพราะว่ามีเหตุจำเป็นแล้วเค้าจะขอให้สำนักงานใหญ่ปริ้นออกมาให้ว่าเราไปโอนที่ตู้ไหนเวลาเท่าไหร่และปลายทางเป็นชื่อใคร แต่ต้องรอแล้วเค้าจะแจ้งให้ทราบ ยังไงจพตามผลมาให้ทราบค่ะ(ถ้าใครที่เข้ามาอ่านแล้วทำงานแบงค์ช่วยแนะนำด้วยนะคะว่านาทำถูกวิธีรึยังหรือมีวิธีอื่นที่เร็วกว่านี้เพราะถ้าช้ามากนาก็จะเสียหายมากไปกว่านี้)
คุณ: นตวรรณ
ความเห็นที่: 30  โพสเมื่อ: 29 พ.ย. 54 เวลา: 18:20 น.
1. ถ้าคุณกันต์วรัตถ์เป็นคนที่1ที่โดนคุณหนูนาเรื่องนี้ ดิฉันก็คงเป็นคนที่ 2 หรือเราเป็นคนที่เท่าไหร่แล้วที่โดนเรื่องค่ามัดจำ แบบนี้หากินกับค่ามัดจำเป็นอาชีพหรือป่าวคะคุณหนูนา? 2. ใครจะเช่าบ้านกับคุณหนูนาช่วยคิดดีๆ เท่าที่อ่านของคุณกันต์วรัตถ์เจอปัญหาเดียวกัน บ้านไม่เป็นอย่างที่พูด ดิฉันเจอมา ดิฉันหอบพ่อแม่ และลูก1ขวบกับลูกอีกคนไม่ถึงเดือนไป คุณหนูนาบอกว่าดูบ้านมาด้วยตัวเอง มีของครบทุกอย่าง มีครัว เตาแก็สสำหรับต้มน้ำ ขวดนมได้ เครื่องครัว เครื่องนอน เคเบิ้ล พัดลม อินเตอร์เนตสำหรับทำงาน สภาพบ้านดี ไม่ต้องเอาอะไรไปเอง แต่พอเข้าจริงไม่มีอะไรเลยตามตกลง แล้วหลุดมาว่า เจ้าของบอกว่ามีทุกอย่าง ตกลงว่าเคยเห็นบ้านด้วยตัวเองมั้ยคะ? 3. ถึงเวลาพยายามจะส่งมอบบ้านอย่างเดียว ส่งมอบตามสภาพที่มันไม่มีอะไรเลย ส่วนตัวคุณหนูนาจะไปที่อื่นต่อ บอกว่าเดี๋ยวเค้ามาติดให้ พัดลมก็ต้องจ่ายเงินเพิ่ม ผ้าห่ม ผ้าปู บอกเดี๋ยวจะให้แม่บ้านส่งซัก แก็สไม่มีบอกเดี๋ยวสั่ง เคเบิ้ลบอกเดี๋ยวให้เค้ามาติด จานชามช้อนแก้วน้ำไม่มี จนหาทางออกไม่ได้ แม่บ้านบอกเดี๋ยวเอาของที่บ้านตัวเองมาให้ (!!!) (สะดุ้งเลยค่ะ ราคานี้เลือกคุณภาพไม่ได้หรอ ตกลงต้องใช้ของจากบ้านแม่บ้านใช่มั้ย?) 4. ตอนที่คุณหนูนาเห็นสภาพบ้านไม่พร้อม พูดออกมาว่าไม่เอาก็ได้ เดี๋ยวนาคืนเงินมัดจำให้ ไม่เอาก็ได้ พูดง่ายค่ะต้องให้คุณหนูนามาเจอปัญหาเองบ้าง หอบของ หอบพ่อแม่ หอบลูกเล็กๆ หอบหมา1ตัว หนีน้ำท่วมบ้านมา ถึงเวลาพูดง่ายๆว่าไม่เอาก็ไม่เป็นไร นาจะให้ลูกค้าคนอื่นดู (!!!) 5. ดิฉันขอให้คุณหนูนาพาไปดูบ้านหลังอื่น หลังจากตกลงกับบ้านหลังใหม่ที่คุณนาพาไป พอส่งมอบบ้านเสร็จ มัดจำเก่าไม่คืน โทรไปบอกว่าจะเคลียร์ให้ สุดท้ายไม่รับโทรศัพท์ เข้ามุขกินเงินมัดจำ ? 6. อย่าต่อว่าว่าลูกค้าเลยค่ะคุณนา ไม่มีใครกลั่นแกล้ง ดิฉันตั้งใจไว้แล้วตั้งแต่วันที่คุณนาไม่คืนมัดจำ กลับมากรุงเทพเมื่อไหร่ ดิฉันรีวิวเอเจนที่ชื่อหนูนาให้คนอื่นรู้ไว้เป็นบทเรียนแน่ๆ คุณขี้โกงแบบนี้อย่าทำงานแบบนี้เลยค่ะ เรื่องที่คุณได้หรือไม่ได้ส่วนแบ่งจากเจ้าของบ้าน มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับลูกค้าคุณเลย ลูกค้าคุณซิซวยที่หาบ้านอยู่ดีๆก็ต้องมาเสียตังค์ฟรีแถมไม่ได้บ้านอีกต่างหาก แบบนี้สิไม่ได้แถมยังเสียเงิน คนเสียหายคือลูกค้าค่ะ
คุณ: --
ความเห็นที่: 31  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 12:03 น.
ความเห็นที่: 32  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 12:15 น.
ตอบคุณ นตวรรณ ตอบข่อ 1 อาชีพนาไม่ได้ทำอย่างที่คุณว่าหลอกนะถ้าทำแบบนั้นคงไม่ทำมาได้นานขนาดนี้หลอกค่ะ กรณีของคุณนะนาทั้งโดนเจ้าของบ้านด่า และมาโดนคุณว่าแบบนี้อีก ท้าวความเลยนะคะคุณโอนเงินมัดจำมา 2000 บาทแล้วเราตกลงไปดูบ้านกัน พบคนดูแลบ้านของฝรั่งเข้าก็มาพบคุณแล้วก็ตกลงกันต่อหน้าว่าสิ่งที่คุณต้องการมีอะไรบ้างเจ้าของบ้านก็ทำตามที่คุรต้องการทุกอย่างจริงมั้ย จะเอาพัดรมเพิ่มเข้าก็เอาให้ อยากได้กระติกน้ำร้อนเข้าก้หาให้ จะเอาแก๊สตอนคุณอยู่คนงานเค้าก็เอามาให้จริงมั้ย คนดูแลบอกคุณว่าอีกสองชั่วโมงน้องเจ้าของบ้านจะจัดของให้เสร็จจริงมั้ย แต่คุณบอกว่าไม่เอาแล้วเพราะว่าของที่อยากได้ไม่พร้อม แค่คุณรอเวลาอีกแป็บเดียวคุณก็ไม่รอ ที่หนูบอกว่าถ้าคุณไม่เอาคุณเอาเงินคืนเลยมั้ยคุณบอกว่าไปดูอีกบ้านนึงก่อนใช่มั้ย หนูก็พาคุณไปดูอีกบ้านพร้อมลูกค้าอีกหนึ่งคนแต่หนูให้คุณตัดสินใจก่อนว่าจะเอามั้ยเพราะรู้ว่าคุณมาก่อนหนูยังพาคุณไปหาบ้านใหม่อีกด้วยคุณยังมาว่านาแบบนี้อีก เรื่องเงินมัดจำถ้าคุณเป็นเจ้าของบ้านคุณจะคืนมั้น เค้าต้องไปซื้อชุดเครื่องนอนใหม่ให้คุณ ไปเติมแก๊สให้คุณ เค้าเสียเวลากับคุณแบบนี้เป็นคุณคุณจะคืนมั้ย แล้วเค้าก็เสียโอกาศที่ลูกค้าจะเข้า คุณให้นาโทรหาเจ้าของบ้านว่าอยากได้เงินคืน นาก็โทรให้แถมไปหาเจ้าของเค้าที่บ้านก็โดนเค้าด่าหนูก็เล่าให้คุณฟังคุณบอกว่าเค้าใจแต่อยากได้เงินคืนให้หนูพยายามคุยให้หน่อย แล้วจะให้นาทำไง นาโดนทั้งคุณด่านาแบบนี้เจ้าของบ้านก็ไม่เชื่อใขเราด้วยแบบนี้แล้วคุณยังจะมาว่านาแบบนี้อีกเป็นคุณจะทำไงหรอ คิดถึงจิตใจคนกลางหน่อยสิคะ แล้วไม่ต้องรามมาพูดใครอ่านและฟังเรื่องนี้กรุณาช่วยคิดหน่อยว่านาควรทำไง ถ้าเราเป้นเจ้าของบ้านเราจะคืนมั้ย แล้วบ้านที่คุณอาศัยนอนนะไม่ใช่ที่นาหาให้หลอกหรอ ถ้านาทิ้งลูกค้าจริงนาไม่ต้องสนใจคุณอีกก็ได้ ทำมัยยังหาให้เค้าอยู่จนได้ไม่เพราะความเห็นใจหลอกหรอ
คุณ: เจ้าของบ้าน
ความเห็นที่: 33  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 12:28 น.
ไม่ใช่แล้วมั้ง เท่าที่ทราบเรื่องนี้ผมจ่ายเงินค่าผ้าปูที่นอนใหม่ไป 1200 บาทนะครับ ค่าแก๊ส 450 ส่วนเรื่องจานชามหรือเครื่องใช้ก็ของผมหมดนะครับไม่ใช่ของแม่บ้านกรุณาเข้าใจด้วยครับ เราไปถึงบ้านเจอคุณลูกน้องผมเอาแก๊สไปติดให้ผมตระโกนบอกคุณหนูนาว่าเดี๋ยวกลับไปเอาของให้อีก พอผมกลับมาถึงบ้านคุณและคุณนาก็ไปดูบ้านใหม่แล้ว ผมโทรหาคุณนา คุณนาบอกว่าเค้าได้บ้านใหม่แล้วแล้วเค้าจะเอาเงินคืน ผมจำได้ว่าผมว่าคุณนาว่าทำแบบนี้ได้ไง ผมซื้อของไปหมดแล้ว แล้วคุรจะให้ผมคืนให้คุณหรอ ถ้าคุรเป็นเจ้าของบ้านคุณจะคืนมั้ยผมซื้อของไปหมดแล้วกระติกน้ำร้อนผมก็ซื้อให้ด้วยมันมากกว่าเงินมัดจำคุณอีกนะ ที่ผมต้องตอบคุณก็เพราะผมเห็นใจเด็กมันมันก็พยายามทำทุกอย่างโทรมาหาโดนด่าก็ต้องโทร มาหาผมที่บ้านเพราะกลัวลูกค้าด่ามันมันก็ทำ แล้วคุณยังมาโพสด่ามันอีกผมว่ามันไม่ถูกนะครับ บ้านที่คุณใหม่มันเป็นคนหาให้รึป่าวครับ ถ้าจะมีคนด่ามาด่าผมนี้ (ถ้าคนเข้ามาอ่านแล้วช่วยคิดหน่อยครับว่าผมควรคืนเงินเค้ารึป่าว)
คุณ: คนเคยเช่าครับ
ความเห็นที่: 34  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 12:35 น.
บอกได้คำเดียวว่าซวยครับ เรื่องเก่ายังไม่ทันจบเรื่องใหม่มาอีกละ ผมเคยให้คุณนาหาบ้านให้ครับได้บ้านที่ 102 ก็โอเคนะครับ ทำสัญญาเสร็จแล้วก็จบครับเท่าที่ทราบเจ้าของบ้านบอกว่าจ่ายคุณนาหลังละ 1000 บาทแล้วแต่ตกลงครับ แต่ตอนนี้ผมกลับมากรุงเทพแล้วครับ ขอบคุณนะคะที่หาบ้านให้ เป็นกำลังใจแล้วกันนะครับ สู้ๆๆๆครับ
คุณ: สาวแบงค์
ความเห็นที่: 35  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 12:40 น.
ทำงานแบงค์ค่ะ ยืนคำขอที่แบงที่เราเปิดบัญชีแจงเหตุผลให้เค้าทราบแล้วยืนคำร้องขอที่แบงค์ไปสำนักงานใหญ่ค่ะเค้าจะทำให้เราได้ค่ะ แบงค์ย่อยไม่สามารถเรียกดูให้ได้ค่ะเพราะผิดกฎ แต่เท่าที่คุรหนูนาทำก้ถูกแล้วนะคะ แต่ต้องรอค่ะแล้วถ้าเป็นการโอนทาง เอทีเอ็มมันก็เป็นแบบนี้แหละค่ะถ้าเราไม่เก็บหลักฐานไว้มันยุ่งยากค่ะรองไปทำดูนะคะ เป้นอีกหนึ่งกำลังใจค่ะ คุณหนูนา
คุณ: ส้ม
ความเห็นที่: 36  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 14:32 น.
อืมจริงเราเคยโอนผิดกว่าจะได้คืนเพราะว่าโอเอทีเอ็มไปยื่นแบงค์แบบนี้เลยใช่เวลาเป็นอาทิตย์ค่ะ (สู้ๆๆๆนะคะคุณหนูนา ส้มเคยไปนอนที่คอนโดพี่ค่ะ วันหน้าถ้าว่างส้มขอใช้บริการอีกนะคะพี่หนูนา สู้ๆๆๆค่ะสักวันความจริงจะปรากฎค่ะ)
ความเห็นที่: 37  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 14:42 น.
คุณนา..ว่าด้วยเรื่องของเรานะคะ คุณพักบ้านเช่าใกล้คุณจุ๋ม ไม่ลองถามรายละเอียดกับคุณจุ๋มละคะ เรางงๆอ่ะคะว่าทำไมไม่ถามคุณจุ๋มเรื่องรายละเอียดทั้งหมดเกี่ยวกับตัวบ้านซ.102 ถัาเรื่องนี้คุณไม่มีส่วนเกี่ยวข้องเราก็ขอโทษด้วยที่ทำให้เดือดร้อน ตอนนี้เรากลับกทม.แล้ว เรื่องเงินมัดจำ ชีวิตนี้คงเกิดเรื่องแบบนี้กับเราแค่ครั้งนี้ครั้งเดียวเท่านั้น!! ตอนที่เราโอนเงินมัดจำ เราโอนไปที่ ธ.ทหารไทย สาขาหัวหิน-ประจวบฯ เลขที่5322139360 ชื่อบัญชีSathit Kas ยอด5000.- คือเราก็ไม่รู้ว่าเรารู้ไปแล้วจะมีอะไรดีขึ้นมา?? คนชื่อสาธิต คือใคร?? แล้วตกลงใครต้องโอนเงินคืนเรา แล้วบ้านซ.102 เราไปมาแค่ครั้งเดียว มันลึกมากขนาดวันนั้นที่คุณจุ๋มกับพี่คนที่ขับพาไปยังดูงงๆเลย เราจำไม่ได้หรอกคะ แล้วบ้านเลขที่ก็ไม่รู้คะ ไม่ทันสังเกตุ มัวแต่ตกใจกับถนนที่ยังไม่เสร็จอยู่อะคะ มีเรื่องนึงลืมเล่าให้ฟัง พอดีเพื่อนเราคนที่ไปดูบ้านเป็นเพื่อนวันนั้น เค้าเจอคนที่ขับมอไซค์พาคุณจุ๋มซ้อนท้ายไปดูบ้านซ.102ที่ร้านอาหานบ่อฝ้าย พี่คนนั้นเค้ามากะลูกชายอายุประมาณ3-4ขวบ เค้าเล่าให้เพื่อนเราฟังว่า เรื่องนี้ทำกันเป็นแก๊งค์เลย มีผู้ชายอีกคน ชื่อไก่ ช่วงที่คนกทม.หนีน้ำมา พวกแก๊งค์นี้ล่ำซำกันมาก กินเหล้ากินเบียร์ทุกวัน เงินสะพัดกันน่าดู ใช้เงินกันเพลินเชียว พี่เค้าเช่าบ้านอยู่ใกล้คุณจุ๋ม แล้วคุณจุ๋มจิงๆเป็นคนราชบุรี เพิ่มมาอยู่หัวหินได้ไม่นาน มีสามีฝรั่ง มีลูกอายุ2ขวบกว่าด้วย พี่เค้ายังบอกคุณจุ๋มเลยว่าไปทำแบบนี้กับเค้าไม่กลัวบาปเหรอ ตัวเองก็มีลูกเล็กๆน่าจะเข้าใจ ตัวพี่เค้าขับมอไซค์พาไปดูบ้านได้เงินแค่150.-/วัน แถมวันที่พาเราไปขับดูบ้านลูกเค้าตากแดดจนไม่สบายตัวร้อน. เสียดายอย่างเดียวที่เพื่อนเราลืมขอเบอร์พี่คนนั้นมา เค้ายังบอกให้เราไปแจ้งความ ลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน และบอกอีกว่า พวกนี้กลัวตำรวจจะตาย เราเองไม่อยากให้เรื่องมันบานปลายขนาดนั้น ถ้าเราจะทำจริงๆก็ทำได้ เราทำใจเรื่องเงินแล้ว และคิดว่าเราเสียค่า"โง่"ให้คนหัวหิน ไป.. เมืองท่องเที่ยวที่เรารักและชอบไปที่สุดในประเทศไทย....
คุณ: ประภาพร
ความเห็นที่: 38  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 14:46 น.
แฟนคลับเยอะดีนะคะคุณนา 5555555 ขอให้มีลูกค้าเยอะๆนะคะ แล้วก็ขอให้เจริญรุ่งเรืองในอาชีพนี้ด้วยค่ะ
ความเห็นที่: 39  โพสเมื่อ: 1 ธ.ค. 54 เวลา: 06:45 น.
ขอบใจลูกค้าทุกท่านที่เจอนาแล้วรู้ว่านาเป็นคนยังไงคะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ ตอบคุณกวัต์ นะคะ นาก็อยากถามมากเลยค่ะ แต่เค้าไม่คุยกับนาเลย ปิดบ้านไม่อยู่บ้านตลอดค่ะ มันมีเรื่องบางอย่างที่เรามองหน้ากันไม่ติดมาหลายวันแล้วค่ะ คือเค้าเห็นนามีลูกค้าเยอะเค้าก็มาช่วยนารับโทรศัพท์แต่นาเห็นเค้าไปตกลงกับลูกค้านาเองโดยนาไม่รู้ตัว สุดท้ายนาก็เลยไม่ให้มาช่วยอีก แต่เค้ากับทำวิธีการโอนสายจากเครื่องนาไปเครื่องเค้า ตอนแรกนาไม่รู้หลอกค่ะ นาก็ว่าทำมัยลูกค้าโทรมาดังสองทีแล้วมันตัดเป็นแบบนี้มาสองวันนาไม่มีลูกค้าเลย แฟนนาสงสัยเลยเอาโทรศัพท์ไปเช็คดูก็รู้ว่าเราโอนสาย แล้วปลายสายก็เป็นเค้า นี้เป็นสาเหตุทำให้นาไม่พูดกันอีกแล้วเค้าคงรู้ตัวว่านารู้เรื่องเลยไม่กล้าพูดกับนาอีก หลังจากนั้นเค้าก็หายไปจะกลับบ้านอีกทีก็ดึกมาก เช้าก็ไปแต่เช้า ส่วนข้างบ้านที่คุณบอกนาพอนึกออกละว่าใคร แต่รู้มาว่าเค้าก็ทะเละกันเรื่องเงินนี้แหละคะ คงเป็นการหักหลังกันอย่างที่คุณว่าแหละถึงออกมาแฉกันแบบนี้ นี้แหละคนเราทำอะไรไว้สักวันเรื่องมันก็แดงออกมาประจานตัวเองแบบนี้แหละค่ะ แต่ไม่ต้องห่วงนะคะว่านาจะไม่ตามเรื่องให้นากำลังตามให้ค่ะ อยากรู้เหมือนกันว่าเงินไปไหน ส่วนผู้ชายที่ชื่อไก่ นี้ใช่คนที่บอกว่าเป็นตำรวจรึป่าวคะ ถ้าใช่นาจะลองไปถามเพื่อนๆดูว่าเค้าเป้นตำรวจจริงรึป่าวถ้าจริงเค้าก็น่าจะรู้เรื่องนี้ และน่าจะบอกเราได้มากกว่านี้ ถ้าเป็นตำรวจจริงยิ่งง่ายเพราะถ้าเค้าร่วมกระบวนการนี้ก็ดีเลยเราจะได้แจ้งความเอาผิดมันเลย แต่ขอให้เรื่องที่เราตามชัดเจนออกมาว่าปลายทางใครเอาเงิน ส่วนเจ้าของบ้านก็จะพยายามหานะคะ
คุณ: น้องแอมตามมาดู
ความเห็นที่: 40  โพสเมื่อ: 1 ธ.ค. 54 เวลา: 08:39 น.
นั้นสิคะ แอมได้บ้านที่พี่หนูนาหาให้ซอยที่อยู่ตรงโตโยต้า ก็ดีนะคะแถวพออยู่ไปสามสี่วันพี่เค้าก็มาหาเราถามเราว่าอยู่ได้ปะต้องการอะไรเพิ่มอีกมั้ย วันที่ แอมออกจากบ้านพี่เค้ายังมาเช็คบ้านกับเจ้าของบ้าน วันนี้ว่าจะเข้ามาขอบคุณพี่เค้าแต่มาเจอแบบนี้ก็สงสารพี่เค้าเหมือนกัน ขอเป้นกำลังใจก็แล้วกันนะคะพี่หนูนา วันหน้าหนูขอไปเที่ยวที่หัวหินจะโทรรบกวนพี่อีกนะคะ หวังว่าคงได้ทานอาหารฝีมือพี่ด้วยนะคะ สู้ๆๆๆๆค่ะพี่ไม่ต้องกลัว แอมจะหาลูกค้าช่วยค่ะ
คุณ: นอร์
ความเห็นที่: 41  โพสเมื่อ: 1 ธ.ค. 54 เวลา: 08:50 น.
ฟังแล้วไม่รู้จะพูดอะไร เป็นกำลังใจแล้วกันนะครับคุณ หนูนา ผมจะเป้นกำลังใจอีกคนครับเดี๋ยวช่วยหาลูกค้าให้อีกคนครับว่าแต่ไปคราวหน้าลดราคาห้องให้ผมด้วยนะครับ
คุณ: เอ
ความเห็นที่: 42  โพสเมื่อ: 1 ธ.ค. 54 เวลา: 20:17 น.
เราจะไปใช้บริการคอนโดคุณหนูนาวันเสาร์นี้ เท่าที่คุยไม่นาเป้นแบบนั้นนะคะ พี่เค้าไม่ต้องว่างมัดจะด้วยค่ะ เจอแล้วจ่ายเงินทีเดียวเลยค่ะ ฟังแล้วสงสารนะคะที่โดนว่าแบบนี้ พยามยามสู้ต่อไปนะคะคุณหนูนา
ความเห็นที่: 43  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 54 เวลา: 04:34 น.
ลืมเล่า..คนชื่อไก่ที่ว่า พี่คนที่อยู่ข้างบ้านคุณจุ๋มเค้าแฉมาอีกว่าจริงๆเป็นแค่หัวหน้า รปภ. ไม่ใช่ตำรวจ รู้สึกจะทำงานอยู่ที่สน.ไหนซักแห่งนี่ล่ะคะไม่แน่ใจ คุณนาอยากได้เบอร์เอาไปลองโทรคุยมั๊ย 087-7937999 ขบวบการที่พี่เค้าแฉคงมีคนนี้เป็นหนึ่งในนั้นด้วย คุณนาสู้ๆ หาต้นตอให้เจอนะ อยากให้เป็นกรณีตัวอย่างอ่ะ. และคุณจะได้พิสูจน์ตัวเองด้วย
ความเห็นที่: 44  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 54 เวลา: 08:40 น.
นาว่านะเราสองคนอะโดนหลอกนะคุณ บ้านที่นาอยู่ไม่มีคนชื่อ ไก่ ไม่มีใครเป็นตำรวจหรือ รปภ ที่คุณว่า แล้วคนที่คุณบอกนาว่าชื่อไก่เนี้ยวันนั้นไปกับคุณจุ๋มด้วยรึป่าวคะ แล้วคนที่คุณคุยกับเค้าที่เค้าแนะนำว่าอยู่บ้างบ้านคุณจุ๋มเค้าเป็นเพื่อนรักกันนะคุณแต่สาเหตุจากการมาแฉกับเองนิ นาก็ไม่รู้ว่าขัดผลประโยชน์อะไรกันนะคะ แต่คงมีปัญหากันแหละค่ะ แล้วอีกอย่างที่เค้าบอกว่านาได้เงินมาก็เอามากินเหล้ากันหมดนะ ขอบอกเลยว่า นากินเหล้าไม่เป้น นาว่าคุณนะโดนคุณอะไรที่อยู่ที่ข้างบ้านคุณจุ๋มหลอกใช้แน่ๆๆเลย เอาเถอะค่ะเป้นอันว่านาจะหาความจริงเองนาก็อยากรู้ว่าเงินที่โอนคืนไปอยู่ที่ไหนอยากได้อยู่อย่างเดียวค่ะอยากคุยกับเจ้าของบ้านแต่นาพยายามหาบ้านแล้วหาไม่เจอ วันอาทิตย์นี้นาว่าจะไปหาอีกครั้ง รอฟังผลนะคะ นาก้อยากพิสูจน์ตัวเองเหมือนกันค่ะ เพราะตอนนี้มีผลกับงานเหมือนกันค่ะ แต่ไม่มากเพราะลูกค้าส่วนมากที่รู้จักเราเข้าใจค่ะเพราะอาชีพอย่างนา ถ้าไม่ซื่ออยู่ไม่ได้หลอกค่ะ ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจ และขอโทษที่ทำให้เสียเวลาค่ะ
คุณ: กำลังใจ
ความเห็นที่: 45  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 54 เวลา: 10:28 น.
ฟังดูแล้วก็ งง แต่ก็ดูคุณหนูนาจริงใจดีนะ น่านับถือค่ะยิ่งถ้าคุณหาความจริงได้คุณก็ได้ใจลูกค้ากลับมาเองแหละค่ะคุณหนูนา ขอให้กำลังใจอีกคนนะคะ ถ้าเราจะไปหัวหินเราจะใช้บริการคุณนะคะ
ความเห็นที่: 46  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 54 เวลา: 12:41 น.
คนชื่อไก่วันนั้นเค้ามาเจอกับคุณจุ๋มที่บ้านหลังที่2 เค้ามาชี้บ้านให้ว่าหลังนี้นะคนชื่อไก้เค้าไม่ได้อยู่แถวบ้านคุณนานะ เค้าเป็นผู้ชาย ขับมอไซค์มาอีกคันมาชี้จุด ลักษณะเหมือนเป็นนายหน้าคอยวิ่งหาบ้าน ส่วนเรื่องกินเหล้าพี่ผู้หญิงที่อยู่แถวบ้านคุณจุ๋มเป็นคนแฉอ่ะคะ เราก็เล่าตามที่ได้ฟังมาอีกทีบ้านซ.102มันลึกมาก กต่อยู่ฟังซ้ายมือ ตัวบ้านถ้าจำไม่ผิดสีชมพูเลี้ยวซ้ายเข้าซ.ไปแลัวบ้านจะอยู่ฝั่งขวามือ เงินที่คุณนาโอนไปไม่ได้เข้าบ/ชคุณจุ๋มเหรอคะ คุณลองโทรหาคนชื่อไก้ที่เราให้เบอร์ไว้ข้างต้นดูซิเผื่อได้เบาะแส เพราะเราเคยโทไปทีนึงก่อนกลับกทม.ดูเค้าจะติดต่อกันอยู่นะ เราเคยโทไปถามเรื่องคุณจุ๋มกับเค้าเพราะตอนนั้นคิดไว้ว่าอยากแจ้งความอ่ะ เค้าเลยบอกว่าเดี๋ยวเค้าจะนัดเจอให้คุยกันแต่เราไม่อยากเจอเลยบอกว่าถ้าติดต่อได้ก็ให้เค้าโอนตังคืนมาละกัน หรือไม่ถ้าได้เรื่องยังไงให้โทรกลับหาเราด้วย แต่เค้าก็เงียบไปจนถึงตอนนี้
ความเห็นที่: 47  โพสเมื่อ: 4 ธ.ค. 54 เวลา: 10:35 น.
ตอนนี้เอาเป็นว่าเราตามที่แบงค์ก่อนดีกว่ามั้ยว่าเงินที่โอนไปไหน นาแจ้งบัญทึกไปทางธนาคารแล้วค่ะเดี๋ยวคงได้เรื่องว่าโอนไปบัญชีใคร ส่วนคนชื่อไก่นาโทรไปไม่มีคนรับเลยอะ เดี๋ยวนาตามให้นะคะ วันนี้ว่างแล้วจะไปดูบ้านให้อีกรอบค่ะ
ความเห็นที่: 48  โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 54 เวลา: 16:19 น.
ดิฉันรีวิวตามเหตุการณ์ที่เจอมา ให้ลุกค้าคนอื่นคิดกันเองค่ะ ส่วนคุณจะช่วยกันมาให้เหตุผลอะไรก็ให้ไปเถอะค่ะ ก็คงต้องให้เจอกับตัวกันเองดีกว่า แล้วแต่วิจารณญาณของผู้อ่านแล้วกันค่ะ 1. วันนั้นก่อนที่ดิฉันจะออกจากบ้านไปหลังใหม่ คุณนาเป็นคนบอกแม่บ้านหรือเจ้าของไม่ทราบว่า ให้สั่งของ ย้ายของไปเลย ถึงดิฉันจะไม่เช่า ก็ยังมีลูกค้าอีกหลายรายรอบ้านอยู่ ในเมื่อมันไม่มีตามที่บอก ดิฉันก็ไม่เอา ไม่ใช่ว่าดิฉันออกแล้วยังให้เจ้าของบ้านสั่งของเพื่อดิฉัน 2. ณ เวลานั้นไม่มีใครให้คำตอบได้ว่าอะไรจะมาติดให้ นอกจากคำว่าเดี๋ยวติดต่อให้ ไม่ใช่ว่าติดต่อไว้แล้ว ดิฉันไปถึงที่บ้านเที่ยง ของแต่ละอย่างที่บอกดิฉัน บอกว่า ประมาณ 5 โมงเย็นถึงจะได้ เครื่องนอนแม่บ้านบอกยังไม่ได้ส่งซักแต่เดี๋ยวจะส่งซักให้ ไม่มีใครบอกค่ะ ว่าเจ้าของซื้ออันใหม่มาให้ จานชามแก้วน้ำ ถามแม่บ้าน แม่บ้านงงๆ บอกไม่รู้ แต่เดี๋ยวจะเอาของที่บ้านตัวเองมาให้ ไม่มีใครบอกว่าจะเอาของเจ้าของบ้านมาให้ พัดลมคุณนาเป็นคนบอกดิฉันตอนนั้นเองว่าไม่มีให้ เจ้าของบอกว่าถ้าจะเอา ต้องจ่ายตังค์เพิ่ม ทีวีดูไม่ได้ มีแต่เครื่องทีวี เคเบิ้ลที่บอกว่าที่บ้านมี คุณแม่บ้านบอกว่าตอนเย็นๆเดี๋ยวไปติดต่อให้ แต่ติดตรงวันนั้นเป็นวันหยุดไม่แน่ใจว่าร้านปิดมั้ย คำว่ารออีกนิด รอไม่ได้เนี่ย ไม่เจอเองคงไม่เข้าใจมั้งคะ 3. ลูกอีกคนดิฉัน ยังไม่ถึงเดือนเลยค่ะ ถามก่อนไปแล้วว่าของเครื่องใช้พร้อมมั้ยเพราะสำคัญที่ลูกคนเล็ก คุณนาเป็นคนบอกว่ามีพร้อมทุกอย่างไม่ต้องเอาอะไรมาเอง ดิฉันไม่เตรียมอะไรไปเลย น้ำชงนมลูกที่ต้องต้มก็หวังว่าจะต้มได้เลยที่นั่น ขวดนมที่หมดก็หวังจะต้มได้เลยที่นั่น อินเตอร์เนตที่ประสานให้ ก็ต้องใช้ส่งงานให้ลูกค้า แต่ ณ วันนั้น ตัวแม่บ้านยังไม่เห็นรู้เรื่องเลย แล้วจะตามได้กับใคร ใครจะรับผิดชอบคำการันตีของคุณนาคะ จะเหมือนเรื่องพัดลมหรือป่าว ที่บอกว่ามี แต่พอเข้าจริงให้จ่ายเงินเพิ่ม ของไม่มีบอกว่าไม่มี เราไม่ซีเรียสเพราะเราเตรียมไปเองได้ แต่ที่ซีเรียสเพราะเราไม่มีอะไรมาใช้ในยามที่บ้านไม่พร้อมแบบนี้ 4. สิ่งสำคัญที่สุดในการปฏิเสธบ้าน คือ เห็บหมาที่เดินเกลื่อนกลาดทั้งในบ้าน นอกชาน และที่สนามของบ้านหลังนั้น ทั้งพยายามโยนทิ้ง ตามเก็บ ก็ไม่หมดไม่สิ้น เดินตามหมาของดิฉันเป็นพรวนเป็นใครก็คงยากที่จะทำใจพักได้ ถ้าลูกนอนเล่นกับพื้นมันคงพร้อมที่จะเข้าหู ขึ้นตัวตลอดเวลา เรื่องแบบนี้เจ้าของหรือคุณนาพอจะทำความเข้าใจหรือเห็นใจผู้จะเช่าได้หรือเปล่าล่ะคะ หรือว่ามันเป็นความผิดของดิฉัน ที่เลือกจะขอเปลี่ยนบ้าน ถ้าเป็นคุณจะเปลี่ยนบ้านหรือจะคอยเดินตามเก็บเห็บหมาตลอด1เดือนที่พักที่นั่น กลับมากรุงเทพทั้งลูก ทั้งหมาคงมีเห็บเก็บมาเป็นที่ระลึกด้วย ประเด็นนี้หากคุณเห็นใจจริงๆ คุณคงคืนไปแล้ว ไม่อย่างนั้นเอเจนพาไปเจอสภาพบ้านแบบใหนก็ได้ ลูกค้าไม่เอาก็ความผิดต้องเสียเงินหรอคะ ? ความผิดใครคะ ผู้เช่า เจ้าของบ้าน หรือเอเจน 5. ตัวบ้านที่ไม่พร้อมจะเข้าอยู่ สถานการณ์ของผู้เช่าและเหตุผลที่ผู้เช่าปฏิเสธบ้าน ถ้าดิฉันเป็นเจ้าของบ้าน ดิฉันคืนค่ะ และถ้าดิฉันเป็นคุณนา ดิฉันจะไม่บอกหรอกค่ะว่าจะคืนเงินให้ หากคืนไม่ได้จริงๆ เพราะบางคนเค้าไม่มีทางเลือก หรือเตรียมเงินมาไม่พอใช้จ่าย เงิน 2,000 นั้นมันก็เป็นตัวแปรสำคัญเหมือนกัน
ความเห็นที่: 49  โพสเมื่อ: 8 ธ.ค. 54 เวลา: 07:28 น.
คุณยังอยู่ที่หัวหินมั้ยคะ มาพูดคุยกะเจ้าของบ้านเองมั้ย ทางบ้านไม่เคยเลี้ยงหมาเลย แล้วมันมาจากไหน ถ้าไม่ใช่หมาคุณ คุณน่าจะมาคุยกะพี่เค้าเองนะคะ จะได้รู้เรื่องกันไปเลยไม่ใช่มาว่านาแบบนี้ เอาเป็นว่าพร้อมเจอกันที่บ้านเดิมคนเดิมเลยค่ะ ทั้งเจ้าของบ้านทั้งแม่บ้านทั้งนาเองเลย จะได้เครียร์
ความเห็นที่: 50  โพสเมื่อ: 8 ธ.ค. 54 เวลา: 07:30 น.
ตอบคุณ กันต์ นากำลังตามที่แบงค์ให้อยู่นะคะ ไม่ได้หายไปไหน แต่ตอนนี้ลูกค้าเยอะมากค่ะ ไงทางแบงค์โทรมานาจะรีบแจ้งให้ทราบนะคะ ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูล
ความเห็นที่: 51  โพสเมื่อ: 9 ธ.ค. 54 เวลา: 19:36 น.
เหตุผลนี้ปัญญาอ่อนมากค่ะ เห็บหมาโตได้ในสนามหญ้า ไม่จำเป็นต้องเลี้ยงหมามันก็เพาะพันธ์ุได้ค่ะ ลองเอาหมามาเดินสิคะ มันจะตามขึ้นมาถ้าที่นั่นมี สรุปบ้านมีเห็บโทษหมาลูกค้า หมาดิฉันเลี้ยงนอนในห้องนอน บ้านหลังใหม่ไม่มีเห็บสักตัว ตอนนี้ไม่อยู่หัวหินแล้วค่ะ เช่าครบ 1เดือนก็กลับบ้านสิคะ เข้าใจแล้วค่ะ ไม่เคลียร์แล้วค่ะ เพราะเหตุผลของคุณรู้แล้วค่ะว่า คุณถูกเสมอ
ความเห็นที่: 52  โพสเมื่อ: 9 ธ.ค. 54 เวลา: 19:49 น.
ขอโทษนะคะที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสม ดิฉันจบประเด็นหมดแล้ว ไม่ต้องตอบก็ได้นะคะ ขอโทษคุณกันต์รัตน์ที่มาขอใช้พื้นที่ค่ะ
คุณ: พ่อน้องปริ้น
ความเห็นที่: 53  โพสเมื่อ: 9 ธ.ค. 54 เวลา: 21:50 น.
ผมขออนุญาตแนะนำเรื่องการทำงานแบบเป็นตัวแทนหาบ้านเช่า หรือนายหน้าต่างๆ ซึ่งเป็นงานที่เกี่ยวข้องกับการบริการให้กับลูกค้าที่จะเข้ามาใช้บริการนิดนึงนะครับ เผื่อจะมีประโยชน์กับหลายๆ คนที่ทำงานด้านนี้ และอาจจะด้านอื่นๆ ที่จะต้องพบเจอกับ "คน" หลายๆ แบบ สิ่งที่มนุษย์เราใช้ในการได้มาของสิ่งของระหว่างกัน ในอดีตเค้าก็จะแลกข้าวปลาอาหาร หรือสิ่งของอื่นๆ ที่แต่ละฝ่ายจะต้องตกลงและพึงพอใจกันทั้งคู่ ถึงจะประสบความสำเร็จในการแลกเปลี่ยนของระหว่างกัน ในกรณีนี้ มันเป็นการแลกเปลี่ยนเหมือนกัน ซึ่งสิ่งของที่จะแลกเปลี่ยนก็จะมี "บ้านเช่า" (คุณนา) และ เงินค่าเช่า (คุณนตวรรณ) จะเห็นว่าการที่ลูกค้า (คุณนตวรรณ) จะได้มาซึ่ง "บ้านเช่า" เค้าสามารถหาได้จากหลายๆ เจ้า ซึ่งแต่ละเ้จ้าก็จะมีสินค้าเหมือนๆ กันคือ "บ้านเช่า" แต่สิ่งที่เป็นตัวตัดสินใจว่าลูกค้าจะเช่าหรือไม่ก็จะมีปัจจัยได้แก่ "ราคา" และที่ขาดไม่ได้ก็คือ "ความพึงพอใจสูงสุด" เป็นสำคัญ ตัวแปรสำคัญคือ "ความพึงพอใจสูงสุด" ของลูกค้านั้นเป็นปัจจัยที่จะส่งผลต่อการตัดสินใจว่า โอกาสที่ลูกค้าจะกลับมาใช้บริการอีกแ่น่นอน แต่ถ้าไม่ใช่ มันคือหายนะของคนที่เป็นตัวแทนขาย/เช่า สินค้านั้นๆ ได้เช่นเดียวกัน ประเด็นที่คุณนาทำผิดพลาดที่สำคัญทีุ่สุดคือ การประสานงาน ทั้งกับทางเจ้าของบ้าน และทางลูกค้า การเป็นคนกลาง หรือตัวแทนหาบ้านเช่านั้น Key Success Factor ที่สำคัญคงเป็นเรื่องของการ "ประสานงาน" ซึ่งอาจสร้างหายนะได้ถ้าขาดเรื่องนี้ ผมเองไม่อยากจะรื้อฝื้นเรื่องเก่า เพราะผมก็ต้องหนีน้ำท่วมหาที่อาศัยในหัวหิน ส่วนใหญ่จะให้แฟนผม (คุณนตวรรณ) เป็นคนจัดการ "การส่งมอบงาน" เป็นสิ่งที่สำคัญ และยิ่งถ้าเป็นสิ่งที่เป็นปัจจัย 4 (อาหาร ที่อยู่อาศัย เครื่องนุ่งห่ม ยารักษาโรค) มันเป็นเรื่องที่สำคัญมาก ถึงมากที่สุด เพราะฉนั้นคุณนากำลังรับผิดชอบสิ่งที่สำคัญที่สุดของชีวิตมนุษย์เลยทีเดียว ซึ่งตรงนี้ผมอยากให้ยึดเป็นหลัก และใส่ใจมันให้มาก เพื่ออาชีพของคุณจะได้ยั่งยืนตลอดไป...
ความเห็นที่: 54  โพสเมื่อ: 12 ธ.ค. 54 เวลา: 11:59 น.
ขอบคุณนะคะที่สอนนา นาจะทำตามและรอบคอบกว่านี้ค่ะ ต่อไปนาจะไม่รับลูกค้าที่มีเรื่องแบบนี้อีก เพราะเรื่องของคุณทำให้ทางเรารู้ว่า,กค้าถูกเสมอใช่ปะคะ นาพยายามทำดีที่สุดแล้ว แต่คงได้แค่นี้ ถ้านาอยากทิ้งพวกคุณเพราะเงินที่เจ้าของบ้านไม่คืน นาคงปล่อยให้คุณไปหาที่พักเองแล้ว นาคงเอาบ้านหลังใหม่ที่ให้คุรให้คนอื่นแล้วเราก็ได้เงินจากเจ้าของบ้านด้วยจะดีกว่ามั้ย แต่จะจำไว้เลยว่าลูกค้าคือพระเจ้าจริงๆ และคนอย่างเราจะไปพูดอะไรได้เป็นแค่ผักแค่ปลาให้เค้าด่าว่าเราทั้งๆที่เราก็ทำดีแล้ว จองบ้านแล้วไม่เอาเจ้าของบ้านไม่คืนเงินให้ นาหาให้ใหม่ไปเอาที่ใหม่ ก็ว่านาไม่ดีอีก
คุณ: หัวหิน 94
ความเห็นที่: 55  โพสเมื่อ: 12 ธ.ค. 54 เวลา: 14:00 น.
ถามนิส .. (เคสของคุณนตวรรณ) 1. ที่บอกว่าคุณหนูนา บอกว่าของมีครบทุกอย่างแล้วดูมาด้วยตัวเอง กับ ของไม่มีเด๋วจะจัดของให้ (มันเหมือนกันไหมครับ) 2. เหนบอกว่าถ้าไม่เอาก็ไม่เปนไร เด๋วก้อมีลูกค้าคนอื่นมารับบ้านอีก (แล้วมันจะเสียหายตรงไหนครับ) / ตัวแปรของสินค้าที่เจ้าของบ้านนำเข้ามา ไมได้เป็นส่วนที่ลูกค้าควรจะต้องมารับรู้ด้วยแต่แรกอยู่แล้วว่าคุณจะไปวิ่งลำบากซื้อของมาจากไหน หรือราคาเท่าไร เพราะ "มันควรมีอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ" ส่วนคอมเม้นท์ ล่าสุด อ่านแล้ว ดูไม่น่าประทับใจนะครับ กับที่บอกว่า "ต่อไปนาจะไม่รับลูกค้าที่มีเรื่องแบบนี้อีก" >> หมายถึง ไม่รับลูกค้าเรื่องมากใช่ไหมครับ "ทำให้ทางเรารู้ว่าลูกค้าถูกเสมอใช่ปะคะ" >> ผมว่าเหตุผลของแต่ละคนต่างกันนะครับ แต่พูดแบบนี้เลยก้อไม่ถูก "ถ้านาอยากทิ้งพวกคุณเพราะเงินที่เจ้าของบ้านไม่คืน นาคงปล่อยให้คุณไปหาที่พักเองแล้ว" >> ตกลงลูกค้าเปนหนี้บุญคุณหนูนาที่กรุณาช่วยหาหลังใหม่ หลังจากที่หลังแรก ไม่ work ตามที่คุณสาธยายหรือเปล่าครับ *ที่พูดอาจจะเปนการต่อว่านะครับ แต่ผมเปนคนกลางที่เข้ามาอ่าน ตามที่แต่ละฝ่ายพูด ซึ่งบางสิ่ง อาจจะตรงกันหรือไม่ตรง ก้อขออภัยด้วย **และก้อขอชมจิงๆนะครับ ที่ประสานงานเรื่องของคุณกันต์ฯ ปรบมือให้ครับ 8888+ แล้วจะรอฟังผลก่อนผมจะกลับ กทม.นะครับ (พอดีมาเที่ยว)
ความเห็นที่: 56  โพสเมื่อ: 14 ธ.ค. 54 เวลา: 09:07 น.
ตอบคุณ 94 นะคะ กรณีที่ 1 ใช่ค่ะที่เราพูดก่อนให้ลูกค้าเข้ามีครบค่ะ แต่ที่เดี๋ยวจัดให้คือเจ้าของบ้านแจ้งว่า จะเอาอะไรเพิ่มเติมจะหาให้ค่ะ เช่นจะเอาพัดลมเพิ่ม จะเอากาน้ำร้อนเพิ่ม แบบนี้ค่ะ กรุณาทำความเข้าใจใหม่ด้วยนะคะ กรณีที่ 2 ใช่ค่ะ ถ้าไม่เอาก็ไม่เป็นไร ใช่ค่ะคำพูดนี้นาพูดเองนาอยากตัดปัญหาสะเดี๋ยวนั้นจะได้จบเป็นคน คนไปเพราะวินาธีนั้นเจ้าของบ้านหรือคนดูแลบ้านเค้าก็อยู่ค่ะ นาจะได้ไม่ต้องมาคอยพูดอยู่แบบนี้ไงคะ แต่หลังจากนั้นลูกค้าจะเข้ารึป่าวนาไม่รู้แล้วรู้แต่เพียงว่าพี่เจ้าของบ้านเค้าไม่ให้นาหาให้แล้วเพราะเค้าว่านาไม่รับผิดชอบที่ไม่มีลูกค้าให้เค้าทั้งๆที่ให้เค้าซื้อของให้ อันนี้ไปถามเจ้าของหรือคนที่เป็นคนดูแลได้เลยหรือถามคุณ นต ได้เลยค่ะ เพราะเค้าโทรหานานาก็เล่าว่าเจ้าของบ้านด่านา โปรดเข้าใจด้วย ตอบที่ไม่ประทับใจนะคะ นาไม่เคยว่าลูกค้าเรื่องมากนะคะแต่จะจำไว้ว่าเจอแบบนี้จะให้เจ้าของบ้านไปเจอกับลูกค้าเองเลยจะคืนไม่คืนจะได้รู้กันไม่ต้องมาว่าเราแบบนี้ เสียความรู้สึกค่ะ ลูกค้าคือพระเจ้าอันนี้เป็นหลักของการทำมาหากินค่ะ คุณคงไม่เคยทำมาหากินแบบนี้ใช่ปะคะเลยไม่รู้ว่านี้แหละคือเรื่องจริง คนที่ต้องง้อลูกค้าเพื่อธุรกิจของเราลูกค้าจะถูกเสมอ เราพูดไม่ได้ อันนี้นาทำมาตลอดค่ะ ลูกค้าทุดคนของนาเข้าใจและบอกต่อเสมอว่านาเป็นคนยังไง นาเชื่อว่าสิ่งที่นาทำอยู่ ใครอ่านและตกอยู่ในสภาพแบบนาเข้าเข้าใจค่ะ แล้วเรื่องทีบอกว่าคุณเป็นหนีบุญคุณมันไม่ใช่แบบนั้นหลอกค่ะ แต่เราสงสารลูกค้า ถ้าเราไม่หาให้หใม่เค้าจะไปอยู่ที่ไหนละคะ (ตกลงคุณกับคุณ นตเป็นอะไรกันค่ะคงไม่ได้มาเที่ยวหลอกนะคะถึงทราบว่าเรื่องเป็นไง แต่ก็ขอบคุณที่มีน้ำใจสอนนะคะ)
ความเห็นที่: 57  โพสเมื่อ: 14 ธ.ค. 54 เวลา: 09:12 น.
คุณ กันต์ เมื่อวานนาไปแบงค์มาเค้าบอกว่าเรื่องยังไม่มาถึงเลยค่ะ คุณกันต์พอจะมีใครรู้จักทำงานแบงค์รึป่าวคะ อยากรู้ว่าควรทำไงให้ทราบเรื่องเร็วๆอะคะ เพราะนาไม่ค่อยมีเวลาช่วงนี้ลูกค้าเยอะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ เพราะขั้นตอนที่นาทำอยู่คือเขียนใบร้องไปที่แบงค์แล้วแบงค์บอกส่งเรื่องไปที่แบงค์ใหญ่ แล้วเงียบไปเลยค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าเงียบเพราะอะไร แต่ยังไงก็ไม่ทิ้งนะคะ มีข่าวยังไงจะรีบแจ้งนะคะ
ความเห็นที่: 58  โพสเมื่อ: 15 ธ.ค. 54 เวลา: 00:07 น.
เราก็ไม่รู้จักใครที่ทำงานแบงค์เลยคะ รอฟังข่าวอยู่เรื่อยๆนะคะ แอบหวังนิดๆว่าจะได้เงินคืนอ่ะคะ
ความเห็นที่: 59  โพสเมื่อ: 9 ม.ค. 55 เวลา: 13:00 น.
2เดือนผ่านไปกลายเป็นกระทู้ที่ถูกลืมซะแล้ว คำตอบทุกอย่างอยู่ในนี้เชิญทัศนากันตามสบายคะ
ความเห็นที่: 60  โพสเมื่อ: 13 ม.ค. 55 เวลา: 08:05 น.
ไม่เงียบหลอกค่ะ แต่เมื่อตอนปีใหม่นากลับบ้านจร้า นาจะตามให้ตลอดแหละค่ะ นาก็แอบหวังว่ามันจะจบสวยงามแบบนาจะได้พ้นผิดสะทีค่ะ ไม่ต้องห่วงนะคะวันอาทิตย์นาจะไปที่มาเก็ตให้อีกครังนะคะแล้วจะแจ้งให้ทราบจร้า
คุณ: เอาใจช่วย
ความเห็นที่: 61  โพสเมื่อ: 20 ม.ค. 55 เวลา: 22:37 น.
รออ่านต่อ ติดตามว่าลูกค้าจะได้เงินคืนหรือเปล่า เรามีบ้านให้เช่าที่ชะอำ แต่เราจะลงรูปถ่ายบ้าน และบริเวณบ้าน รวมทั้งของใช้และรูปถ่ายภายในห้องต่างๆ ที่สำคัญรูปถ่ายภายในห้องน้ำควรมี ให้ลูกค้าได้เสมือนมาเลือกดูด้วยตัวเอง เพื่อนๆที่นิยมจองที่พักจากการหาข้อมูลผ่านหน้าคอมพิวเตอร์ ควรระวังรอบคอบมากขึ้น(ออกจะเป็นการยากสักหน่อย) ช่วงนำ้ท่วมเราไม่ได้ให้ใครเช่าเพราะเราไปพักเอง ส่วนบ้านอื่นที่เป็นของชาวต่างชาติส่วนใหญ่ปล่อยเช่าหมด กฎระเบียบที่นิติฯมีไว้ก็ผ่อนผัน ทั้งสัตว์เลี้ยง จำนวนผู้เข้าพัก การตากผ้าในที่ส่วนกลาง ผ่อนผันหมด เพราะดูแล้วผู้เข้าพักเดือนนั้นเยอะผิดปกติ และขอเช่ายาว ลูกค้าส่วนใหญ่บอกหนีน้ำท่วม และส่วนมากจะมีเด็ก และคนแก่กันแทบทุกคน คนไทยไม่ทิ้งกันจริงๆ อย่าได้โชคร้ายเพราะน้ำท่วม แล้วต้องมาโชคร้ายซ้ำอีกเลย ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายค่ะ ช่วยกันตามเงินและตกลงกันได้ ทุกฝ่ายนะคะ จำนวนเงินไม่ใช่สิ่งสำคัญ สำคัญที่ความชอบธรรม
คุณ: แมว
ความเห็นที่: 62  โพสเมื่อ: 7 ก.พ. 55 เวลา: 19:33 น.
ตกลงได้เงินคีนหรือยังคะอยากรู้แล้วตอนโอนให้เบอร์บัญชีใครคะไม่ตรงกันเหรองงๆจัง แต่เป็นตัวเองคงเสียความรู้สีกมากๆและเสียเวลา เสียเงินอีกตะหาก
คุณ: ช้ำใจ
ความเห็นที่: 63  โพสเมื่อ: 8 ก.พ. 55 เวลา: 13:55 น.
น่าสงสารจัง ก็อย่างว่าอะ เค้ามาโพสไว้เว็บก็ไม่มี อะไรก็ไม่มี มันดูไม่น่าเชื่ออยู่แล้ว เงินไม่เข้าใครออกใครจริงๆ
คุณ: คนโง่ๆ
ความเห็นที่: 64  โพสเมื่อ: 9 ก.พ. 55 เวลา: 09:57 น.
คนอื่นไม่รู้นะคะแต่สำหรับตัวเองจากที่เจอมากับตัวเองคงขอแค่ครั้งเดียวหล่ะค่ะครั้งสุดท้ายจริงๆ อ่านเจอแล้วไม่เชื่อเจ็บใจตัวเองจริงๆ
คุณ: คนนนท์
ความเห็นที่: 65  โพสเมื่อ: 12 ก.พ. 55 เวลา: 20:54 น.
แสบจริงๆ เรื่องเกินสามเดือนแล้วด้วยแจ้งความไม่ได้แล้ว ยื้อเรื่องได้เก่งจริงๆ มีเรื่องแบบนี้ใครจะไปกล้าติดต่อผ่านนายหน้าละครับ ปล.คนมันจะคืน คงคืนไปนานแล้วละครับ เงินแค่นี้จะไม่มีสำรองคืนให้ลูกค้าก่อนเลยเหรอ
ความเห็นที่: 66  โพสเมื่อ: 22 มี.ค. 55 เวลา: 15:32 น.
สรุปผ่านมาจนบัดนี้ยังไม่ได้รับการติดต่อจากใครทั้งสิ้น เข็ดแล้วจิงๆคะ ยิ่งกว่าหนีเสือปะจระเข้ซะอีกคนไทยด้วยกันทำกันได้ "สำหรับคนที่ผ่านมาอ่านก็จำไว้เป็นบทเรียนนะคะเรื่องทั้งหมดที่กล่าวมาจนยาวเหยียดเป็นเรื่องจริงทุกประการนายหน้าหรือมิจฉาชีพคงไม่แตกต่างกัน"
คุณ: เศร้าจัง
ความเห็นที่: 67  โพสเมื่อ: 27 มี.ค. 55 เวลา: 22:20 น.
แล้ว ยังจะมีคนใช้บริการของ หนูนา อยู่อีกไหม เรื่องนี้ต้องจบแบบ ต่างคน ต่างเงียบไป จริงๆ หรือ
คุณ: ลองดู
ความเห็นที่: 68  โพสเมื่อ: 27 มี.ค. 55 เวลา: 22:27 น.
จองบ้านที่หัวหินผ่านคนกลางเหมือนกันค่ะ แต่ก็มีคนยกตัวอย่าง กรณี หนูนา มาให้เขว อยู่เหมือนกัน แต่ก็โอนมัดจำไปแล้วล่ะค่ะ (แต่ก็ไม่กล้าผ่าน หนูนา) หวังว่าคงไม่โชคร้าย
คุณ: ปอ
ความเห็นที่: 69  โพสเมื่อ: 28 มี.ค. 55 เวลา: 21:21 น.
ไปใชบริการเค้ามาเหมือนกันค่ะ ก็ดีนะคะดูแลอย่างดีคุณเค้าก็เล่าเรื่องกรณีนี้ให้เราฟังด้วย เอาใจช่วยนะคะ ว่าแต่คอนโดคุณนาสวยมากค่ะ วันหน้าขอแวะมาอีกนะคะ สูๆๆๆๆค่ะ
คุณ: อดรำคาญไม่ได้
ความเห็นที่: 70  โพสเมื่อ: 28 เม.ย. 55 เวลา: 00:16 น.
ปัญญาอ่อนป่าวมาเชียร์พวกมิจฉาชีพ ขอให้เจอกะตัวบ้างเถอะซ้าธุ...จะได้รู้สึก
คุณ: คนไทยไดโนเสาร์
ความเห็นที่: 71  โพสเมื่อ: 15 พ.ค. 55 เวลา: 20:52 น.
หนูนาจอมลวงโลกระวังให้ดีพวกที่ไม่คิดว่าคนไทยจะทำกันเองได้
ความเห็นที่: 72  โพสเมื่อ: 31 ก.ค. 55 เวลา: 22:00 น.
เกือบ1ปีผ่านมาไม่รู้ปีนี้จะต้องหอบลูกหนีน้ำอีกหรือเปล่าอยากให้กระทู้นี้มีประโยชน์สำหรับบุคคลทั่วไปที่คิดจะจองบ้านเช่าผ่านหน้าหน้าที่ชื่อ"หนูนา มิจฉาชีพ" ตอนนี้เราอโหสิให้แล้วถือซะว่าทำบุญทำทานให้คนยากไร้ไปที่ชอบๆเถอะนะ อย่าจองเวรใครอีกเลย
คุณ: คนไทย
ความเห็นที่: 73  โพสเมื่อ: 18 ส.ค. 55 เวลา: 21:15 น.
คนเลวยอมได้รับผลกรรมที่ก่อไว้
คุณ: สาวตรัง
ความเห็นที่: 74  โพสเมื่อ: 19 ส.ค. 55 เวลา: 23:47 น.
ปล่อยให้สวรรค์ลงโทษ หนูนา เถอะค่ะ สงสารคุณกันต์รัตน์จริงๆๆน่ะค่ะเห็นใจมากๆๆ คุณจะต้องเจอเรื่องดีดีกว่านี้ค่ะเพราะดิฉันก็ลูก2เหมือนกันเขาใจความเป็นแม่เลย ว่าเราหนีร้อนอยากไปพึ่งเย็นแล้วดันมาเจอเรื่องแย่เสียใจแทน
คุณ: หัวหิน
ความเห็นที่: 75  โพสเมื่อ: 12 ต.ค. 55 เวลา: 20:56 น.
หนูนาเลวค่ะ คนหัวหินรู้นิสัยดี
คุณ: ป้ากุ้ง
ความเห็นที่: 76  โพสเมื่อ: 25 ธ.ค. 55 เวลา: 08:22 น.
ความจริงเป็นยังไงเราไม่รู้ ไม่พูดดีกว่าเดี๋ยวกรรมมันจะตามทัน แต่เท่าที่ทำงานกับเค้า(คุณหนูนา) มาไม่เคยมีปัญหาเลยตอนเค้ามาเล่าเรื่องนี้ก็รู้สึกเฉยๆเพราะก็โดนแบบนี้กันหมดแหละค่ะ ถ้ายิ่งมีคู่แขกมากเท่าไหร่ก็ยิ่งโดน แต่พอมาอ่านข้อความทั้งหมดก็สงสารน้องเค้านะคะ เอาเป็นว่าเรื่องไหนเราไม่รู้ความจริงก็อย่าพูดดีกว่านะคะถ้าไม่รู้เรื่องไหนจริงหรือไม่จริง
คุณ: ผมจะเปนคนดี
ความเห็นที่: 77  โพสเมื่อ: 15 ม.ค. 56 เวลา: 09:28 น.
บาปบุญคุณโทษย่อมเป็นไปตามกรรม
คุณ: ผ่านมาเห็น
ความเห็นที่: 78  โพสเมื่อ: 19 ม.ค. 56 เวลา: 13:16 น.
คุณ หัวหิน 94 ว่าไว้ถูกต้องที่สุด ผมสนับสนุน ส่วน คุณ นา ผมว่าคืนเงินเขาไปเถอะ มันเป็นความรับผิดชอบของคุณที่หาบ้านให้เขาแล้วคุณนาจะไปตามเงินคืนยังไงก็เป็นอีกเรื่องนึงเพราะตรงนี้มันเป็นอาชีพของคุณ ต่อไปคุณก็ต้องรอบคอบกว่านี้
คุณ: แม่ง
ความเห็นที่: 79  โพสเมื่อ: 8 พ.ย. 58 เวลา: 07:27 น.
ใครอย่าได้ไป ที่พักหัวหิน บ้านดาวทะเลเลย โทรไปพนักงานที่นั่นรับสายทำเรื่องให้ แต่กับโดนโกงเงินจำนวน 18000 เสียความรุ้สึกมาก
คุณ: m
ความเห็นที่: 80  โพสเมื่อ: 23 เม.ย. 59 เวลา: 23:47 น.
คุณนาที่ชื่อวรางคณาหรือป่าวค่ะ
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org