เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » เสียเงินจองที่พักผ่านนายหน้า
คุณ: ปราณี โพสเมื่อ: 17 พ.ย. 54 เวลา: 12:40 น.
ต้องบอกว่ามีจริงๆที่จองที่พักผ่านนายหน้าหรือจองผ่านเน็ตเพราะ พอจะพักจริงๆห้องที่ตกลงกันก้อไม่เป็นตามที่คุยไว้ เอารูปที่สวยๆมาลง แต่พอมาจริงๆเป็นอีกแบบหนึ่ง ราคาก้อแพงกว่าที่เดินเข้าไปจองห้อง ถ้าเดินเข้าไปจองห้องสามารถดูห้องพักได้ ต่อรองราคาได้ ไม่มีมัดจำ(แต่จะเหนื่อยหน่อยเพราะต้องตระเวณหาไปเรื่อยๆจนถูกใจ) บางครั้งก้อโดนหลอกให้เสียเงินมัดจำห้อง เงินมัดจำบางครั้งไม่มาก 500-1000 บาท แต่ถึงเวลาไม่มีที่พักให้ ในบางครั้งเงิน แค่ 500 -1000 บาท บางคนดูไม่มาก แต่เราเองก้อคิดว่าเล็กน้อยก้อเลยไม่ตาม แต่ให้ข้อคิดว่าทางที่ดีถ้าอยากได้ที่พักก้อต้องติดต่อเบอร์ของที่พักโดยตรงหรือดูเงื่อนไขที่เค้าติดต่อให้ก้อได้ เคยติดต่อไปครั้งหนึ่งจะไปพักที่หัวหินมีคนโพสในเน็ต ชื่อ โอ๋ เค้าให้คำแนะนำดีในเรื่องข้อมุลที่พัก แต่เรื่องติดต่อที่พักนั้นให้ติดต่อกับที่พักโดยตรง เค้าไม่เกี่ยวข้อง ก้อดีสำหรับข้อมูล เป็นประสบการณ์ที่ถ่ายทอดให้คนที่ไปเที่ยวและกำลังหาที่พัก เพื่ออ่านข้อความนี้จะได้เป็นประโยชน์ไม่มากก้อน้อย
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: เมย์
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 18 พ.ย. 54 เวลา: 08:55 น.
ขอร่วมแชร์ด้วยเพิ่งจะโดนเรื่องจองที่พักพอดีไปเที่ยวช่วงน้ำท่วม กลัวไม่มีที่พัก ก้อเลยจองผ่านเน็ต ตกลงราคาพร้อมเงินมัดจำเรียบร้อแล้ว แต่พอจะพักจริงเมื่อเดินทางไปถึง ห้องพักไม่เป็นตามที่รูปลงไว้ ก้อเลยถามว่าไม่เหมือนตามรูปที่ลงไว้ เค้าบอกว่าถ้าต้องการตามรูปก้ออีกราคา ราคาจะสูงกว่าที่จองไว้ประมาณเท่าตัว ก้อเลยคิดว่าคงเป็นเทคนิคในการขายห้องพักของเค้าหรือเปล่า ก้อเลยต้องขอแจ้งให้ทราบก่อนว่าน่าจะเป็นสิ่งที่ควรคิดก่อนตัดสินใจพัก
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
คุณ: กันต์วรัตน์
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 18 พ.ย. 54 เวลา: 10:20 น.
โดนเหมือนกัน ทำนองเดียวกัน ลองอ่านประสบการณ์ของเราดูซิค่ะ http://www.hua-hin.org/webboard/viewtopic.php?q_id=954
คุณ: บ้านนาวีเฮ้าส์ห
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 18 พ.ย. 54 เวลา: 16:09 น.
คนที่ทำบ้านจริงๆก็มี ครับ ของผมรูปยังไงบ้านยังงั้น ไม่มี makeรูปเพื่อถ่ายแล้ว โพสต์ ที่พักดีๆในหัวหินมีมาก แล้วแต่ใครเจอแบบไหน ...."บ้านนาวีเฮ้าส์หัวหิน"ยินดี ต้อนรับทุกท่าน เยี่ยมชม พูดคุยทักทายกันได้ที่ face book/บ้านนาวีเฮ้าส์หัวหิน http://www.facebook.com/media/set/?set=a.158700727549363.41076.100002283105971&type=3
คุณ: ปิ๊ก
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 พ.ย. 54 เวลา: 18:01 น.
เคยติดต่อคนชื่อหนูนาไป แต่ไม่กล้าใช้บริการ เพราะหนูนาเค้าเป็นนายหน้าในการติดต่อให้ ไม่มั่นใจเลยหาที่พักเอง สบายใจกว่า
คุณ: ลูกค้ากรุงเทพ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 24 พ.ย. 54 เวลา: 12:26 น.
เราเคยติดต่อคุณหนูนานะไม่เคยมีปัญหาเลยอะ ตามดูแลให้ด้วยว่าแต่เจอคุณหนูนาจริงๆรึป่าวอะ เราได้ยินมาหลายรอบแล้วนะเค้าดูแลลูกค้าดีออกนะใช้บริการบ้านพักตากอากาศมาสองครั้งแล้วนะคะถ้าจองเค้าจะส่งใบจองให้ด้วยนะคะถ้าเป็นคุณหนูนานะคะแล้วที่รู้จักเค้าก็เพราะเพื่อนบริษัทที่นครปฐมเค้าแนะนำมาด้วยนะคะ วันที่26นี้ก็จะไปกับเพื่อนแต่นอนที่คอนโดเค้านะคะ
คุณ: ฮิม
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 24 พ.ย. 54 เวลา: 12:30 น.
เคยใช้บริการครั้งนึงครับบ้านพักที่หัวหินซอยอะไรไม่รู้แถววังอะครับเค้ามาดูแลทำกับข้าวมาดูแลบ้านให้ด้วยนะครับไม่เห็นเป็นอย่างที่ว่าเลยครับแล้วโอนเงินไปเค้าก็แจ้งกลับเป็นใบรับเงินด้วยนะครับอันนี้ผมยืนยันได้ครับ
คุณ: นตวรรณ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 29 พ.ย. 54 เวลา: 23:05 น.
เจอมาเองค่ะช่วงน้ำท่วม คุณหนูนาของแท้แน่นอนหน้าเหมือนในรูปที่เค้าโพสไว้นั่นล่ะค่ะ บ้านไม่เหมือนตามที่บอก ไม่รับผิดชอบ แถมยึดมัดจำ ปิดมือถือ
คุณ: ลูกค้าคอนโอ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 12:45 น.
จองคอนโดพี่เค้าไว้ 10-11-12 ธันวาคาม ถึงว่าพี่เค้าบอกว่าไม่ต้องว่างมัดจำเราก็สงสัยว่าทำมัยดีจัง รู้ระว่าเป้ยแบบนี้นี้เองพี่เค้าถึงบอกว่าเข็ต สู้ๆๆๆๆนะพี่ทำต่อนะเดี๋ยวน้องไม่มีที่พัก
คุณ: ปอ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 12:48 น.
บริษัทเราจองบ้าน ลูกปลาวันที่ 10 ไว้ก็ไม่มีปัญหานิคะ ได้ใบจองเรียบร้อยแล้ว เท่าที่เคยใช้บริการพี่เค้าก็ดีนะคะมีใบจอง มีแผนที่ มีสถานที่ท่องเที่ยวให้ด้วยนะคะ ว่าแต่วันที่ 10 ขอข้าวผัดทะเลอร่อยๆนะคะพี่
คุณ: คนหัวหิน
ความเห็นที่: 10  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 54 เวลา: 14:36 น.
งานนี้โดนแกล้งชัว อะไรจะออกมาขนาดนี้
คุณ: น้องแอม
ความเห็นที่: 11  โพสเมื่อ: 1 ธ.ค. 54 เวลา: 08:37 น.
นั้นสิคะ แอมได้บ้านที่พี่หนูนาหาให้ซอยที่อยู่ตรงโตโยต้า ก็ดีนะคะแถวพออยู่ไปสามสี่วันพี่เค้าก็มาหาเราถามเราว่าอยู่ได้ปะต้องการอะไรเพิ่มอีกมั้ย วันที่ แอมออกจากบ้านพี่เค้ายังมาเช็คบ้านกับเจ้าของบ้าน วันนี้ว่าจะเข้ามาขอบคุณพี่เค้าแต่มาเจอแบบนี้ก็สงสารพี่เค้าเหมือนกัน ขอเป้นกำลังใจก็แล้วกันนะคะพี่หนูนา วันหน้าหนูขอไปเที่ยวที่หัวหินจะโทรรบกวนพี่อีกนะคะ หวังว่าคงได้ทานอาหารฝีมือพี่ด้วยนะคะ สู้ๆๆๆๆค่ะพี่ไม่ต้องกลัว แอมจะหาลูกค้าช่วยค่ะ
คุณ: นักท่องเที่ยว
ความเห็นที่: 12  โพสเมื่อ: 1 ธ.ค. 54 เวลา: 20:21 น.
เห็นด้วยกะคุณหัวหินค่ะ โดนแกล้งชัวแบบนี้
คุณ: หนูนา
ความเห็นที่: 13  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 54 เวลา: 08:42 น.
ไม่ได้โดนแกล้งหลอกค่ะ กรณีคุณ กัวต์ นากำลังสืบอยู่ค่ะ แต่ก็ณีผู้หญิงคนที่ว่านาคุณลองคิดพิจรณาเองนะคะ ว่าถ้าคุณเป็นเจ้าของบ้านคุณจะทำไง
คุณ: แอ็ปเปิ้ล
ความเห็นที่: 14  โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 54 เวลา: 16:39 น.
จองห้องพักคุณหนูนาไปเมื่อวันที่ 5 ไม่เห็นมีอะไรนะคะ ถามพี่เค้าเรื่องนี้เหมือนกันถึงเข้าใจ ตอนแรกไม่กล้าจองกลัวโดนบ้างแต่พอเจอตัวจริงได้คุยด้วยพี่เค้าน่ารักมากค่ะ ออกช้าก็ไม่ว่าค่ะ ขอบคุณนะคะพี่ใครที่เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกไม่ดีขอบอกเลยค่ะเจอตัวจริงน่ารักมากทั้งพี่หนูนาและแฟนเลยค่ะให้คำแนะนำที่เที่ยวที่ท่านเหมือนญาติเลยค่ะ สู้ต่อไปนะพี่หนูนาสักวันทุกอย่างจะดีขึ้นค่ะ (หนูทำตามสัญญาแล้วนะคะพี่หนูนา สู้ๆๆๆๆค่ะ)
คุณ: ไปมาแล้ว
ความเห็นที่: 15  โพสเมื่อ: 23 ธ.ค. 54 เวลา: 02:16 น.
ไม่ต้องจองที่พักผ่านใคร ไปหาเอาข้างหน้าดีที่สุด ที่พักหัวหินมีมากมาย หลายราคา ลองดู
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org