เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » แวะมา รีวิว บ้านกางมุ้ง..งุ้งงงงง
กระทู้:  แวะมา รีวิว บ้านกางมุ้ง..งุ้งงงงง  (อ่าน 48539  ครั้ง)
คุณ: ชอบไปหัวหิน โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:03 น.

โห.. hua-hin.org คนเข้าเยอะนะเนี่ย คราวนี้เลยอยากแวะมารีวิว บ้างกางมุ้ง (โซนติดทะเล)

ว่าแต่.. ลองชมกันดูนะ http://www.thai-tour.com/thai-tour/Central/prachuab/hotel/baankangmung/

ขอขอบคุณเวป pantip.com
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: ชอบไปหัวหิน
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:07 น.

ภาพด้านบนนั้นเป็นด้านหน้า ของที่พักบ้านกางมุ้งค่ะ ดูเรียบๆ อบอุ่น น่ารักดีนะคะ คราวนี้เราเข้าไปดูข้างในกัน.. นี่คือส่วนต้อนรับด้านหน้าค่ะ มีไว้พักผ่อนเมื่อมาถึงที่นี่ แล้วก็ check in, check out กันตรงนี้แหละค่ะ
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:08 น.

เคาท์เตอร์ เช็ค อินน์ เช็ค เอาท์ค่ะ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:11 น.

โซนนี่เป็นโซนติดทะเลค่ะ มีสองแบบ คือ one bedroom (ด้านขวา), (ด้านซ้าย) two bedroom ค่ะ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:13 น.

เข้าไปชมในห้องพักกันดีกว่าค่ะ ข้างในห้องทั้งสองประเภทนี้ คล้ายๆ กันค่ะ เรียกได้ว่า เหมือนกันแทบจะทุกอย่าง (หมายถึง ลักษณะห้องพัก สิ่งอำนวยความสะดวกภายในห้องพักค่ะ)
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:15 น.

ถึงแม้ ด้านหน้าที่พัก ข้างต้นน่ะค่ะ จะดูเป็นตึก น่าอึดอัด แต่จากรูปนี้ เห็นเหมือนกันมั๊ยค่ะว่า มันดูโปร่ง ไม่น่าอึดอัดอย่างที่คิด
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:16 น.
ด้านบนเป็นเตียงนอนค่ะ ขอเตือนนะคะ ว่าต้องกางมุ้งนอน มิฉะนั้น จะไม่เรียกว่า บ้านกางมุ้งค่ะ อิอิ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:17 น.

ห้องน้ำค่ะ โปรงๆ สบายๆ ค่ะ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:18 น.

ตู้สำหรับใส่เสื้อผ้าค่ะ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:19 น.

ไว้พักผ่อนภายในห้องพักค่ะ
ความเห็นที่: 10  โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:21 น.

ถึงจุดสำคัญแล้วค่ะ ของที่พักติดทะเลแบบนี้ สวยแค่ไหน..
ความเห็นที่: 11  โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:22 น.

นี่ ไว้นั่ง ชิวๆ ชมวิวทะเล ได้ทั้งกลางวัน กลางคืนเลยค่ะ
ความเห็นที่: 12  โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:23 น.

ที่รับรอง สำหรับทานอาหารค่ะ
ความเห็นที่: 13  โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:24 น.

ว่าแล้วก็มารับประทานกันเลยค่ะ น่าทานมั๊ยค๊าาาา
ความเห็นที่: 14  โพสเมื่อ: 2 มี.ค. 53 เวลา: 17:29 น.
ใครมีความประทับใจดีดี ก็โพสเพิ่มเติมเลยค่ะ เห็นว่า บ้านกางมุ้งนี่ เค้ายังมี"บ้านนอนหมู่"ด้วยนะคะ เหมาะสำหรับครอบครัว หมู่คณะ มาเฮฮากันค่ะ คลิกดูรายละเอียดได้ค่ะ http://www.thai-tour.com/thai-tour/central/prachuab/hotel/baan-none-mou/
คุณ: Mo..!
ความเห็นที่: 15  โพสเมื่อ: 4 มี.ค. 53 เวลา: 12:31 น.
บ้านกางมุ้ง http://www.hua-hin.org/hotels/baankangmung/ ตอนนี้มีราคาช่วงโปรโมชั่นด้วยครับ ห้องพัก ติดหาดสวยมากครับ สามารถลงเล่นน้ำได้ด้วยครับ นอนเพลินๆ มองน้ำทะเล และชายหาดอันแสนสวยงาม ^_^
คุณ: oil
ความเห็นที่: 16  โพสเมื่อ: 6 มี.ค. 53 เวลา: 20:18 น.
อยากรู้ราคาห้องที่ติดทะเลน่ะค่ะ คือว่าจะไปกับแฟนประมาณเดือนกรกฏาคมไม่ทราบว่า ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณมากน่ะค่ะ
ความเห็นที่: 17  โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 18:54 น.
กรกฎาคม ราคาจะอยู่ ที่ 2800 ครับ ติดทะเล วิวสวยมากเลยครับ ผมเพิ่งไปพักมาเอง ลงเล่นน้ำทะเลได้ด้วยครับ รีสอร์ทมีทางลงไปชายหาดเลยครับ ดูได้นี่เลยครับ http://www.hua-hin.org/hotels/baankangmung/
คุณ: oil
ความเห็นที่: 18  โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 19:18 น.
ถูกมากเลยค่ะ แต่ไม่ลดอีกแล้วเหรอค่ะ ขอราคาเนตที่สุดค่ะจะได้โทรจองล่วงหน้าค่ะ
ความเห็นที่: 19  โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 19:33 น.
ตอนนี้ ถึง สิ้นเดือน เมษายน 53 จะมีราคา โปรโมชั่น อ่ะครับ ถ้า ช่วงเดือนกรกฎาคม ยังไม่ทราบ ว่าจะมีราคาโปรโมชั่นไหม รบกวนลองโทรเข้าไปสอบถามเลยก็ได้ครับ เบอร์โทรดูได้จากที่นี่เลยครับ http://www.thai-tour.com/thai-tour/central/Prachuab/hotel/baankangmung/index.html
คุณ: หวาน
ความเห็นที่: 20  โพสเมื่อ: 5 เม.ย. 53 เวลา: 11:50 น.
ถ้าไป กัน 6 คน แนะนำ ห้องพักแบบไหนค่ะ ? ราคาเท่ารัย
ความเห็นที่: 21  โพสเมื่อ: 5 เม.ย. 53 เวลา: 20:23 น.
ดูนี่เลยครับ http://www.thai-tour.com/thai-tour/central/Prachuab/hotel/baan-none-mou/ มีห้องแบบพักได้ 6 คน และ 10 คน ครับ
คุณ: ...
ความเห็นที่: 22  โพสเมื่อ: 5 เม.ย. 53 เวลา: 21:01 น.
จะไปช่วงวันสงกราน(13เมษา)ไปพัก5คน จะมีห้องไหมครับ
คุณ: jijaa
ความเห็นที่: 23  โพสเมื่อ: 6 เม.ย. 53 เวลา: 19:46 น.
ถ้าเข้า 14ออก15 เมษา นี้ สองคน one bed on beach room มีกี่หลังคะ ยังพอจะมีรึป่าวเกิดกรณี urgent walk in น่ะค่ะ แล้ว superior มีกีห้องคะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: นู๋แง
ความเห็นที่: 24  โพสเมื่อ: 7 เม.ย. 53 เวลา: 17:34 น.

ถ้าจะเดินทางจากสถานีรถไฟหัวหินไปบ้านกางมุ้ง ช่วยแนะนำเส้นทางหน่อยคะ จะไปพักประมาณเดือนพฤษภาคม
คุณ: beebee
ความเห็นที่: 25  โพสเมื่อ: 7 เม.ย. 53 เวลา: 22:14 น.
จากบ้านกางมุ้งเดินทางไปไหว้หลวงปู่ทวด มีรถเล็กไปไหมคะ กะว่าจะไปแบบคุณนู๋แงคะ ตอบหน่อยนะคะ
ความเห็นที่: 26  โพสเมื่อ: 7 เม.ย. 53 เวลา: 23:03 น.
ไกลมากเลยนะครับ วัดห้วยมงคล หลวงปู่ทวด อะครับ ไม่น่าจะมีรถเล็กไปนะครับ ส่วนสถานีรถไฟหัวหิน ผมยังไม่เคยไปเลย เง้อ ไปตั้ง 2 รอบละยังเที่ยวไม่ทั่วเลย เที่ยวที่ไหนประทับใจมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ
คุณ: คณัสนันท์
ความเห็นที่: 27  โพสเมื่อ: 10 เม.ย. 53 เวลา: 13:26 น.
อยากไปมากค่ะ "บ้านกางมุ้ง" น่ารักมากเลยค่ะ* อยากไปค่ะ ลดอีกได้หรอคะ จะไปเป็นก๊วน แก๊งอ่ะค่ะ ^____^ อยากไป ต้องทัมยังงัยหรอคะ ว่าจะไปหลังสงกรานต์ค่ะ by: k.kanutsanun rimseemouang
คุณ: เล็ก
ความเห็นที่: 28  โพสเมื่อ: 12 เม.ย. 53 เวลา: 20:12 น.
บรรยากาศดีค่ะ ถ้าตื่นตอนเช้าออกมาตักบาตรได้ มีร้านอาหารขายของเพียบ (ตื่นไม่ทัน ของหมด แหะ ๆ) สำหรับที่เที่ยวในหัวหิน ที่แนะนำ ถ้าไปทางวัดห้วยมงคล ให้ไปเขาหินเหล็กไฟดูวิวเมืองหัวหิน แต่ขับรถขึ้นเขาไป ถ้ามีรถไปเอง แล้วไม่ห่วงรถมาก ขับเลยเข้าไปเป็นไร่องุ่น มีป้ายบอกตลอดทาง [13
คุณ: si
ความเห็นที่: 29  โพสเมื่อ: 14 เม.ย. 53 เวลา: 19:27 น.
ถ้าจะไปพรุ่งนี้ วันที่ 15 เม.ย.จะยังว่างซักห้องไหมค่ะ
คุณ: A
ความเห็นที่: 30  โพสเมื่อ: 16 เม.ย. 53 เวลา: 08:18 น.
ราคาแต่ละวันเท่ากันมั้ยคะ จะไป 4 คน ต้องเลือกแบบไหนคะ
คุณ: หมิว
ความเห็นที่: 31  โพสเมื่อ: 20 เม.ย. 53 เวลา: 14:31 น.
อยากรู้แผนที่เดินทางค่ะ(ถ้าไปรถไฟจะลงไหนแล้วไปยังไงต่อคะ)
คุณ: ลัด
ความเห็นที่: 32  โพสเมื่อ: 21 เม.ย. 53 เวลา: 15:14 น.
ไปยาย ย่า รีสอรท ชะอำสิ สวยมากๆๆ
คุณ: aa
ความเห็นที่: 33  โพสเมื่อ: 5 พ.ค. 53 เวลา: 14:13 น.
ไปบ้านกางมุ้ง 31พค นี้มีห้องว่างไหมหนอ
คุณ: FF
ความเห็นที่: 34  โพสเมื่อ: 6 พ.ค. 53 เวลา: 17:11 น.
อยากทราบว่า บ้านกางมุ้ง วันที่ 8 พ.ค. นี้ว่างไหมคะ อยากไป มากมาย
คุณ: ตู๋
ความเห็นที่: 35  โพสเมื่อ: 6 พ.ค. 53 เวลา: 18:49 น.
จะไปชะอำพรุ่งนี้ อยากทราบว่าบ้านกางมุ้งมีที่ว่างอีกไหมคะ ประมาณ 11 คนค่ะ ช่วยแนะนำที่เบอร์ 087-0337738 ขอบคุณ
คุณ: มา
ความเห็นที่: 36  โพสเมื่อ: 9 พ.ค. 53 เวลา: 18:43 น.
อยากไปจัง ไม่รู้จะได้ไปเมื่อไหร่ ขอดูที่พักเรื่อยก่อนดีกว่า แนะนำด้วยนะคะ
คุณ: xltd
ความเห็นที่: 37  โพสเมื่อ: 17 พ.ค. 53 เวลา: 23:32 น.

จองได้ไหมครับ สิ้นเดือน พฤษภา 53 ชาร์ตแบตตัวเอง 2คืนอะครับ
คุณ: xltd
ความเห็นที่: 38  โพสเมื่อ: 17 พ.ค. 53 เวลา: 23:45 น.
jakkrapongg@hotmail.com เมลผมนะครับ ไปกัน 4 คน อะครับ รบกวนส่งราคามาละกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คุณ: AKP
ความเห็นที่: 39  โพสเมื่อ: 29 พ.ค. 53 เวลา: 00:27 น.
จามาอยู่แล้วแต่เต็ม อดกันไป
คุณ: คนที่แวะผ่านมา
ความเห็นที่: 40  โพสเมื่อ: 31 พ.ค. 53 เวลา: 14:28 น.

มีใครรู้บ้างถ้าเราไปรถไฟแล้วไปลงที่สถานีรถไฟหัวหิน แล้วจะไปที่พักบ้านกางมุ้ง จะไปอย่างไง แล้วที่พักนี่อยู่ใกล้ หรือ ไกล จากสถานีรถไฟหัวหินมากน้อยเพียงใด อยากรู้ และอีกอย่างจะไปช่วงวันที่ 25 - 27 ก.ค.53 ราคาต่อคืนเท่าไร อย่างไงก็ช่วยตอบที ขอบคุณคร๊าฟฟ ... จะไปฮันนีมูนกับแฟนอ่ะ
คุณ: อ้อม
ความเห็นที่: 41  โพสเมื่อ: 31 ก.ค. 53 เวลา: 19:00 น.
เดือนสิงหา นี้มีโปรโมชัน บ้านติดทะเลยังไงบ้างคร่ะ
คุณ: .......
ความเห็นที่: 42  โพสเมื่อ: 9 ก.พ. 54 เวลา: 20:06 น.
อยู่ใกล้ร้านอาหารป้าสาวเขาตะเกียบไหมคะ มีสระว่ายน้ำรึป่าว...???? ถ้าปัย10คนพักแบบไหนดี ราคาประมาณเท่าไร
คุณ: เจี๊ยบ
ความเห็นที่: 43  โพสเมื่อ: 10 ก.พ. 54 เวลา: 02:07 น.
พัก ปะมาณ 10คน ค่ะ ศุกร์18 กุมภา ออก เสาร์19 กุมภา ถ้าจองต้องทำไงบ้างคะ 085-4945400
คุณ: รุ่ง
ความเห็นที่: 44  โพสเมื่อ: 15 มิ.ย. 54 เวลา: 12:54 น.
ถ้าพักรายวันล่ะค่ะ 2 คนนะค่ะคือจะพักกันสองวันนะค่ะ ช่วงวันที่ 27-29นะค่ะราคาประมาณเท่าไรค่ะ รบกวนส่ง ราคาให้ด้วยนะค่ะ rungtiva2533@hotmail.com ค่ะ
คุณ: ตนเคยไป
ความเห็นที่: 45  โพสเมื่อ: 16 มิ.ย. 54 เวลา: 15:03 น.
ดีตรงไหน พนักงานบริการแย่มาก ลูกค้ามาไม่สนใจห่วงแต่คุยโทรศัพท์ส่วนตัว(สังเกตุแม่นางมีความสุขมาก) เราไปพักด้านหน้าทะเล
คุณ: ไม่เข้าใจ
ความเห็นที่: 46  โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 54 เวลา: 19:51 น.
เห็นด้วยกับ คุณ ตนเคยไป เราก็เคยไปเค้าไม่สนใจลูกค้าเลยตั้งใจจะเข้าไปพัก สอบถามรายละเอียดห้องพัก แต่เค้าคุยแต่โทรศัพท์เหมือนเราไม่มีตัวตน ประมาณ 15 นาทีได้ที่เรายืนอยู่เลยเดินออกจากตรงนั้นไปหาที่อื่นพัก ที่เค้าต้อนรับเราดีกว่า
คุณ: คนคิดบวก
ความเห็นที่: 47  โพสเมื่อ: 30 มิ.ย. 54 เวลา: 08:41 น.
คุณไม่เข้าใจ คุณต้องดูด้วยว่าที่เขารับโทรศัพท์เป็นการโทรส่วนตัวหรือว่าโทรคุยกับลูกค้า บางครั้งการคุยกับลูกค้าที่อยู่ในสายมันอาจจะติดพันซึ่งไม่สามารถที่จะวางสายได้ แล้วต้องดูด้วยว่ามีพนักงานให้บริการกี่คน ถ้ามีคนเดียวจะให้เขารับทั้งคุณ ทั้งลูกค้าคนอื่นก็เป็นไปไม่ได้ คุณต้องเข้าใจด้วยไม่ใช่สักแต่ว่าๆ อย่างเดียว จะเอาอะไรตามใจคุณไม่ได้หรอกต้องดูเหตุผลของเขาด้วย การบริการเขาก็ต้องให้ความสำคัญกับลูกค้าทกคนแหละ เพราะลูกค้าคือพระเจ้าอยู่แล้ว คุณลองกลับไปคิดดูใหม่ เผื่อจะคิดบวกได้บ้าง
คุณ: ab
ความเห็นที่: 48  โพสเมื่อ: 30 มิ.ย. 54 เวลา: 09:17 น.
เห็นด้วยกับความเห็นที่ 45 เราไปมาเหมือนกัน เป็นบ้านกางมุ้งที่ติดทะเล ราคาก็แพงอยู่นะ แต่ถ้าได้รับบริการที่ดีก็คุ้มค่ากับราคา แต่พนักงานห่วงคุยโทรศัพท์ส่วนตัวมากกว่าที่จะต้อนรับลูกค้า พอสอบถามอะไรก็พูดจาไม่ค่อยดี กระแทกเสียงซะงั้น พอถามมากๆเข้าทำเสียงและหน้าไม่พอใจ(คงจะรำคาญ) ไม่ทราบว่าได้มีการอบรมพนักงานบ้างหรือเปล่า ถ้าเป็นแบบนี้ไปทำงานอย่างอื่นที่ไม่ใช่งานบริการดีกว่า แต่ก็ไม่ได้หมายถึงพนักงานทุกคนนะ ที่เห็นมีอยู่น่าจะมีแค่คนเดียว(ไปทีไรเจอทุกที) ส่วนใหญ่แล้วพนักงานคนอื่นๆ จะพูดจาดีพร้อมที่จะบริการลูกค้า อย่างพนักงานที่อยู่บ้านกางมุ้งที่ไม่ติดทะเล ตรงนั้นดูแล้วจะรับลูกค้าเยอะกว่านะ น่าจะหงุดหงิดมากกว่าแต่กลับพูดจาดีและต้อนรับลูกค้าดีกว่าเยอะ (อันไหนดีก็ชม) โดยรวมแล้วที่นี่ก็โอเค ไม่ว่าจะป็นห้องพักที่ขาวสะอาด อาหารเช้าที่อร่อย แถมห้องที่ติดทะเลยังติดแบบสุดๆ อีก ไม่มีอะไรมาบังเลย เปิดม่านนอนมองทะเลได้ตลอดเลย ส่วนห้องที่ไม่ติดทะเลก็สามารถเดินไปทะเลได้ไม่ไกลมาก รวมๆก็ถือว่าโอเคอยู่นะ
คุณ: หนุงหนิง
ความเห็นที่: 49  โพสเมื่อ: 15 ก.ค. 54 เวลา: 21:05 น.

อยากพักจัง วิวสวยอ่า ตะกี้เราขี่รถผ่านยุอ่าค่ะ แต่สงสัยจะเต็ม ชิมิ ๆ TOT
คุณ: อีฟ
ความเห็นที่: 50  โพสเมื่อ: 23 ก.ย. 54 เวลา: 16:00 น.
จะพักประมาน 15 คน ได้ป่ะคับ ราคาห้องประมานเท่าไหร่ ช่วงเดือน ตุลาคม จะมีห้องว่างป่ะคับ
คุณ: ชมพู่
ความเห็นที่: 51  โพสเมื่อ: 25 ก.ย. 54 เวลา: 19:24 น.
อยากทราบว่าจะจองห้องพักแบบติดทะเลไปกัน2คนน่ะค่ะ วันที่27 ก.ย 54น่ะค่ะยังมีว่างอยู่มั้ยค่ะ แล้วช่วงเน้ยังมีฝนอยู่รึป่าวค่ะ
คุณ: หยก
ความเห็นที่: 52  โพสเมื่อ: 4 พ.ย. 54 เวลา: 14:27 น.
จะขอเช่าเป็นรายเดือนได้มั้ยคะ 10 คน
คุณ: คุนีราปาวาร
ความเห็นที่: 53  โพสเมื่อ: 10 พ.ค. 55 เวลา: 15:23 น.
คือว่าจะพาไป4คนจะราคาประมานไหนค่ะอันตรายอะป่าว
คุณ: มีนา
ความเห็นที่: 54  โพสเมื่อ: 22 พ.ค. 55 เวลา: 13:06 น.
จะไปวันที่ 2-4 ค่ะ ไม่ทราบว่ายังีห้องว่างมั้ยคะ
คุณ: Cahaya
ความเห็นที่: 55  โพสเมื่อ: 19 ต.ค. 55 เวลา: 17:12 น.
I read your post and wished I'd wirtetn it
คุณ: Kwang
ความเห็นที่: 56  โพสเมื่อ: 19 มี.ค. 56 เวลา: 09:27 น.
เปิดบริการให้พักเป็นแบบรายเดือนไหมคะ? อยากไปพักกับแฟน.. อยากทราบราคาด้วยค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คุณ: customer
ความเห็นที่: 57  โพสเมื่อ: 26 พ.ค. 56 เวลา: 19:40 น.
ไม่ประทับเรื่องการบริการอย่างแรงพอดีจองห้องตอนงานไทยเที่ยวไทยที่ศูนย์สิริกิต ตอนจองก็ถามรายละเอียดต่างๆ นี้เจ้าหน้าที่ตอบตกลงทุกอย่าง ได้ค่ะไม่มีปัญหาค่ะ พอจะไปเข้าพักโทรแจ้ง เริ่มจะบอกว่าไม่ได้ มีปัญหาทุกเรื่อง เงื่อนไขเริ่มเยอะแยะ ต้องเริ่มคุยใหม่ พอวันพักจริงมาถึง พนักงานไม่มาต้อนรับ ให้ยืนรอข้างนอกบอกยังไม่ถึงเวลา จนฝนเริ่มจะตกต้องเข้าไปบอกขอเราเข้าไปข้างในได้ไหม บรรยากาศเริ่มไม่ดีอีกครั้ง การพักครั้งนี้เหมือนไปขอทาน เสียใจอย่างแรง
คุณ: จอย
ความเห็นที่: 58  โพสเมื่อ: 27 ส.ค. 56 เวลา: 15:48 น.
บ้านกางมุ้งห่วยแตกนะคะเหมือนโดนหลอก ในเว็บไซต์สวยแต่พอไปพักจริงๆ ไม่ได้เรื่องเลย ไม่มีน้ำเปล่าไว้ให้สักขวด กระดาษทิชชูก้อมีม้วนเดียวแถมใช้เหลือไว้ด้วย พัก 2 คืน ไม่มีอะไรให้เลยไม่เหมือนโรงแรมที่อื่น คือเอาไว้ซุกหัวนอนอย่างเดียว บริการก่อห่วย โทษเอเจนซี่ แต่ตัวเองไม่รับผิดชอบไรเลย โทษตัวแทนอย่างเดียว ใครได้ไปเที่ยวก้ออย่าไปพักที่นี่นะคะ แพงแต่สถานที่สกปรกของใช้ก้อเก่า ไม่มีอาหารเช้า ที่พักแพง ไฟหน้าบ้านไม่ติด สรุปคือที่นี่เป็นโรงแรมที่พักที่ไม่ได้มาตรฐาน ไป 2 คืนผิดหวังที่สุด เสียดายเงินมากค่ะ บอกเลยที่นี่ห่วยที่สุดเท่าที่เคยพักมา ปลวกวะ
คุณ: ๋๋JJ
ความเห็นที่: 59  โพสเมื่อ: 27 ส.ค. 56 เวลา: 16:00 น.
เห็นด้วยกับความเห็นที่ 48 ค่ะ ไปพักมาเหมือนกัน เห็นครั้งแรกไม่ประทับใจ ห้องพักเก่า โทรม ถ้าำไม่คิดไรมากก้อพอนอนได้ มีกองขยะอยู่หน้าทางเข้าบ้าน พบพนักงานต้อนรับครั้งเดียวตอนรับกุญแจ พัก 2 คืน จากนั้นไม่เห็นหน้าเลย ทั้งบ้านมี ถุงดำให้ 1 ใบ เป็นที่ซุกหัวนอนจริงๆ ผ้าห่มก้อขาดเป็นรู จองล่วงหน้าเป็นเดือนเพราะดูภาพในเวปแล้วอยากไปมาก บอกตรงๆ เสียดายเงินสุดๆ ราคาแพงไม่สมกับบ้าน...
คุณ: KEN
ความเห็นที่: 60  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 56 เวลา: 04:56 น.
ใกล้ได้พักร้อนแล้วครับ เดี๋ยวผมคงไปเดินหาแถวนั้นแหละครับ เผื่อเขาจะดีขึ้นไว้เจอกันหุหุ จะสุดๆไปเลย
คุณ: Ken
ความเห็นที่: 61  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 56 เวลา: 04:58 น.
ใกล้ได้พักร้อนแล้วครับ เดี๋ยวผมคงไปเดินหาแถวนั้นแหละครับ เผื่อเขาจะดีขึ้นไว้เจอกันหุหุ จะสุดๆไปเลย
คุณ: KEN
ความเห็นที่: 62  โพสเมื่อ: 26 ต.ค. 56 เวลา: 06:32 น.
คุณ: ann
ความเห็นที่: 63  โพสเมื่อ: 28 ก.พ. 57 เวลา: 02:00 น.
อยากทราบอัตราค่าพักที่บ้านกางมุ้งค่ะช่วงเดือนสิงหาประมาณเท่าไรค่ะ
คุณ: คนหวังดี
ความเห็นที่: 64  โพสเมื่อ: 9 เม.ย. 57 เวลา: 16:20 น.
ที่พักแย่มากกก ไม่สมราคา เก่ามาก ห้องพักเท่ารูหนู ผ้าขนหนูไม่กล้าจับเลย เก่ามาก ห้องน้ำก็กลิ่นเหม็นสกปรก ทางเข้าที่พักก็แคบมากกก บริการแย่ๆ ไม่อยากผิดหวังก็อย่าไปพักนะ
คุณ: Jj
ความเห็นที่: 65  โพสเมื่อ: 9 เม.ย. 57 เวลา: 16:34 น.
เห็นด้วยกับคุณจอย ความคิดเห็น58 ค่ะ ไม่อยากโดนหลอกก็อย่าจองนะคะ เสียดายเงินจริงๆ ไม่เคยเห็นโรงแรมที่ไหนลืมไม่ลงขนาดนี้ 2 คืนที่วาดฝันพาลูกๆไปพักผ่อนอย่างมีความสุข พังทลาย บ้านพักติดทะเล 209,205 พักได้ห้องละ2 คน เกินนั้นชั้นไม่สนคุณต้องจ่ายหัวละ 700 บาท
คุณ: นาดี
ความเห็นที่: 66  โพสเมื่อ: 14 ก.ย. 57 เวลา: 08:08 น.
13-14 ก.ย. 57 ไปมาแล้ว รู้สึกผิดหวังอ่ะ ที่พักไม่ติดทะเล ต้องเดินออกไปอีกหน่อย วิวห้องบางห้องไม่เห็นอะไรนอกจากบ้านคน เลยไม่รู้ว่าแบบที่ติดทะเลเป็นแบบไหน มีด้วยเหรอ ??? แต่ที่ดีก็มี คือ นั่งรถ 2 แถว ชิลๆ ไปตลาด Cekada ง่ายมาก และมีร้านอาหารทะเลใกล้ๆ สะดวกสบายดีอ่ะ และก็สงบเงียบดี
คุณ: Moussa
ความเห็นที่: 67  โพสเมื่อ: 12 ธ.ค. 58 เวลา: 04:35 น.
Thanky Thanky for all this good inanrmftioo!
คุณ: Marly
ความเห็นที่: 68  โพสเมื่อ: 12 ธ.ค. 58 เวลา: 07:35 น.
The hoetnsy of your posting is there for all to see
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org