เพิ่มเติม

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

หัวหิน » เว็บบอร์ด หัวหิน » เป็นคนหัวหินครับ มีอะไรถามได้ครับ
กระทู้:  เป็นคนหัวหินครับ มีอะไรถามได้ครับ  (อ่าน 12119  ครั้ง)
คุณ: นน โพสเมื่อ: 3 มิ.ย. 53 เวลา: 19:37 น.

มาเที่ยวกันนะครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ ผมยินดีอำนวยความสะดวกให้ครับ ทั้งเรื่องเดินทาง อาหาร การกิน รถเช่า ห้องพัก ราคาถูกครับ 089-2593797
 เที่ยวสุดฮิต: [หัวหิน]
คุณ: แมว
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 6 มิ.ย. 53 เวลา: 20:57 น.
ที่นั้น มีนักออกแบบภายใน เยอะป่าวครับ
 เที่ยวสุดฮิต:[หัวหิน]
คุณ: นน
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 53 เวลา: 10:29 น.
ก็มีครับ แต่ยังไม่มีมากครับ มีแต่โครงการบ้านครับ ขี้นเยอะมากครับ โดยมากนักลงทุนต่างชาิติครับ
คุณ: น้องมิ้วค์
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 53 เวลา: 10:59 น.

ไปเที่ยวหัวหินอยากดูหิ่งห้อยที่ชะอำจางเลยเเละอยากเล่นน้ำทะเลไสเเจ๋วอยากไปเก็บภาพสวยๆไปอวดเพื่อนๆ
คุณ: น้องมิ้วค์
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 53 เวลา: 11:03 น.

เเล้วมีน้ำทะเลสีฟ้ารึป่าวค่ะ ราคารีสอร์ทเเพงรึป่าวคืนละกี่ตังค์
คุณ: เจนนิเฟอร์
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 53 เวลา: 11:49 น.
กำลังคิดว่าจะจองโรงแรมอิมพีเรียล หัวหิน น่ะค่ะ ช่วงวันที่ 18-20 มิ.ย. 53 นี้ เห็นว่ามีงานด้วย แนะนำหน่อยได้มั๊ยคะ ว่าน่าพัก น่าไปรึป่าว ขอบคุณค่ะ
คุณ: ผึ้ง
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 53 เวลา: 17:10 น.
รถมอเตอร์ไซค์เช่า ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
คุณ: Chocolate
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 53 เวลา: 09:12 น.
ไปประจวบฯ นอกจากหัวหินแล้ว มีที่ไหนน่าเที่ยวอีกเอ่ย? จะไปปลายเดือนมิย.นี้แล้วจร้า
คุณ: jun
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 53 เวลา: 11:06 น.
มีที่พัก แบบสไตล์รีสอร์ท ไม่ไกลจากชายทะเล หรือบรรยากาศดีๆ หน่อย แต่ว่าแบบราคาไม่แพงนะคะ แบบว่าไม่ต้องหรูมากก็ได้ค่ะ ราคาประมาณ 1,000 ลงมา แนะนำบ้างมั๊ยค่ะ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 53 เวลา: 14:15 น.
เเล้วมีน้ำทะเลสีฟ้ารึป่าวค่ะ ราคารีสอร์ทเเพงรึป่าวคืนละกี่ตังค์คุณ: น้องมิ้วค์ ครับ อยากให้น้องมาดูเองนะครับไม่ผิดหวังครับ รีสอร์ทมีหลายราคาครับ ชวงนี้โลซีซั่นครับราคาน่าจะลงจากเดิม30-50เปอรเซ็นครับ
ความเห็นที่: 10  โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 53 เวลา: 14:30 น.
ตอบ คุณ: เจนนิเฟอร์ ครับน่าพักครับ เห็นชาวต่างชาติพักเยอะเหมือนกันครับ ติดกับทะเลเลยครับ อยู่ใกล้กับวังของในหลวงครับ วังไกลกังวล ครับมีงาน แจสครับ นั่งบนชายหาดฟังแจส ผ่อนคลายอารมณ์ครับ Hua Hin Jazz Festival 2010ครับ
ความเห็นที่: 11  โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 53 เวลา: 14:38 น.
ตอบ คุณ: ผึ้ง มีหลายราคาครับ 150-300 ครับ มีแบบเกียรธรรมดา และเกียรออโต้ให้เลือกครับ ถ้าสนใจติดต่อมาครับ เด๊่ยวคิดราคาพิเศษ ครับ 089-2593797
ความเห็นที่: 12  โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 53 เวลา: 14:53 น.
ตอบคุณ: Chocolate ปราณบุรีแถวเขากะโหลกครับ ถำ้ำ้พระยานคร เกาะทุลุครับ มีอีกเยอะครับถ้ามาเที่ยวแล้ว อย่าลืมมาเล่าให้กันฟังบ้างนะครับ
ความเห็นที่: 13  โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 53 เวลา: 15:10 น.
ตอบคุณ: jun น่าจะมีครับช่วงนี้โรงแรมขี้นเยอะมากครับ ผมเองยังอัพเดตแทบไม่ทันครับ เดี๋ยวผมไปดูให้ครับ คอยตามกระทู้แล้วกันครับ ส่วนมากแล้วราคาจะขี้นช่วง เทศกาลครับ ต้องดูว่าคุณจะมาช่วงไหนด้วยครับ
คุณ: na
ความเห็นที่: 14  โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 53 เวลา: 15:48 น.
อยากให้ช่วยแนะนำสถานที่พักที่ใกล้แหล่งท่องเที่ยวและทะเล โรงแรมระดับประมาณ 3 ดาว เวลากลางคืืนสามารถเดินชอปปิ้งได้และโรงแรมอยู่ติดทะเล
ความเห็นที่: 15  โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 53 เวลา: 16:43 น.
ตอบคุณ: na ได้เลยครับ โรงแรมแกรน์ครับอยู่ติดถนนเลยครับ ตอนเย็นมีเปิดท้ายขายของด้วยครับ คนเยอะครับอยู่ไม่ไกลกับตลาดโต้รุ่งครับ แล้วก็ห้างมารเก็ตวิลเลดครับแต่โรงแรมไม่ติดทะเลครับ แต่โรงแรมนี้สูงครับก็เห็นทะเลครับ แล้วก็แถวเขาตะเกียบครับมีหลายโรงแรมครับติดกับทะเลเลยครับ อยากให้คุณ na มีลองดูหลายหลายโรงแรมครับเพราะสไสต์ของการตกแต่ง จะแตกต่างกันครับ ถ้าขับรถมาเองแนะนำแถวเขาตะเกียบครับ แต่ถ้านั่งรถโดยสารมา แนะนำโรงแรมแกรน์ครับไม่ไกลจากทะเลครับเดินไปได้สบายครับ
คุณ: เจี๊ยบ
ความเห็นที่: 16  โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 53 เวลา: 22:48 น.
จะไปหัวหินวันจันทร์นี้ กลับวันพุธ สมาชิกอยากจะไปดำน้ำที่เกาะทะลุด้วย และเที่ยวตวเทืองหัวหินด้วย ควรจะพักที่ไหนดี วันแรกเดินทางไปที่บางสะพานเลยดีไหม หรือพักในตัวหัวหินแล้วซื้อทริปไปดำน้ำดีค่ะ เดินทางจากนครสวรรค์ ช่วยแนะนำด้วย
ความเห็นที่: 17  โพสเมื่อ: 10 มิ.ย. 53 เวลา: 09:46 น.
ตอบคุณ: เจี๊ยบ ผมว่าพักที่หัวหินดีกว่าครับ และซื้อทริปไปดีกว่าครับ ถ้าไปเกาะทุลุแล้วดำน้ำอย่างเดียว ดีกว่าคุณไปเองเผื่อไปแล้วเจอ ฝนตกคลื่นแรงจะไปเสียเที่ยวครับ แต่ถ้าจองทริปเขาจะมีเจ้าหน้าที่อยู่ที่เกาะทะลุครับวันไหน ออกดำน้ำได้ วันไหนไม่ได้ครับ คือว่าช่วงนี้ฝนตกครับ ต้องเช็คกันวันต่อวันครับเรื่อง คลื่นลม ไงขอให้สนุกนะครับ มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ ช่องนี้โรงแรมต่างต่างแขกน้อยครับ มาเลือกที่ถูกใจไ้เลยครับ ราคาน่าจะถูกลง30-50 เปอรเซ็นครับ
ความเห็นที่: 18  โพสเมื่อ: 10 มิ.ย. 53 เวลา: 16:02 น.
ขอบคุณค่ะ คุณนน jun ว่าจะไปวันศุกร์หน้าค่ะ ว่าจะขึ้นกรุงเทพฯ ขากลับ(นครศรีฯ)ว่าจะแวะพักสักคืนนะค่ะ อยากได้แบบที่ขับรถหาแล้วไม่งงนะคะ ประมาณว่าหาง่ายนิดหนึ่งค่ะ
ความเห็นที่: 19  โพสเมื่อ: 10 มิ.ย. 53 เวลา: 16:07 น.
เพิ่มเติมอีกนิดค่ะ ถ้าเราจะ walk in ไปเลยไม่ทราบว่ามีแถวไหนแนะนำมั๊ยค่ะ ที่มีรีสอร์ทหรือที่พักอยู่เยอะๆนะคะ พอให้เป็นทางเลือกนะคะ..ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ความเห็นที่: 20  โพสเมื่อ: 10 มิ.ย. 53 เวลา: 21:14 น.
ตอบคุณ: jun เอาแบบง่ายเลยนะครับ มาจากกรุงเทพแยกไฟแดงที่2 ตรงไปหน่อยครับมีอยู่1โรงแรมติดกับธนาคาร กรุงไทย ตรงข้ามกับ7-11น่าพักครับ อยู่ติดถนน ครับ
คุณ: ทูน่าส
ความเห็นที่: 21  โพสเมื่อ: 10 มิ.ย. 53 เวลา: 21:28 น.
จะพาเด็กไปทัศนศึกษาค่ะ กะลังกลุ้มเพราะว่าหาที่พักไม่ได้จะไปเที่ยวเพลินวานก่อนวันที่ 21มิย.กะว่าจะหาที่พักแถวๆนั้นแต่มีแต่ราคาสูงๆทั้งนั้นเลยอยากได้บ้านเป็นหลังหรือบังกาโลอ่ะค่ะ ซักหลังละ 6-10คนก็ได้ เด็กประมาณ 40คน อยากได้ที่ไม่แพงมากละก็วิวดีๆ ใกล้ทะเล(เอหวังมากไปป่ะเนี่ย) ยังไงรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะว่าควรไปพักที่ไหนดีหรือควรไปพักที่อื่นๆ ช่วงเย็นมีที่เที่ยวที่น่าสนใจมั้ยคะยังไงรบกวนช่วยแนะด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่า
ความเห็นที่: 22  โพสเมื่อ: 11 มิ.ย. 53 เวลา: 09:46 น.
ตอบคุณ: ทูน่าส ก็พอมีอยูบ้างครับ ยังไงโทรมาหาผมหน่อยครับ ผมอยากได้ รายละเอียดเพิ่มเติมครับเรื่อง ราคา วันมาที่แน่นอนครับ ตอนเย็นไปเที่ยวตลาด จักจั่นครับ เป็นการขายของ โดยไอเดียของคนขายเอง ควรพาเด็กไปเที่ยวอย่างยิ่งครับ และก็ตลาดโต้รุ่งครับ เด๊่ยวผมจะลองดูแถว เขาตะเกียบให้ครับติดทะเลเลย
คุณ: ฝ้าย
ความเห็นที่: 23  โพสเมื่อ: 13 มิ.ย. 53 เวลา: 17:22 น.
สวัสดีค่ะ..คุณนน จะขอรบกวนให้หาที่พักให้หน่อยค่ะ..พอดีจะไปหัวหินวันศุกร์นี้ 19 มิ.ย ไปกันประมาณ 7-10 คนค่ะ แต่ยังหาที่พักไม่ได้ อยากได้ที่พักที่เป็นบ้านพักค่ะ อยากอยู่ด้วยกัน เอาราคาไม่แพงนะคะ ประมาณ 2000-2500 ไม่ต้องหรูมาก รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: Mo..!
ความเห็นที่: 24  โพสเมื่อ: 14 มิ.ย. 53 เวลา: 23:14 น.
บ้านนอนหมู่ไงครับ http://www.thai-tour.com/thai-tour/central/Prachuab/hotel/baan-none-mou/
คุณ: นายกร
ความเห็นที่: 25  โพสเมื่อ: 15 มิ.ย. 53 เวลา: 13:36 น.
กำลังคิดว่าจะไปหัวหินในช่วงสิ้นเดือนนี้ครับ อยากได้ที่พักติดชายหาดราคาไม่แพงครับ พอจะมีที่แนะนำไหมครับคุณ นน
ความเห็นที่: 26  โพสเมื่อ: 15 มิ.ย. 53 เวลา: 22:07 น.
ตอบคุณ: ฝ้าย ได้ครับมีงานแจ็ส พอดีเลยครับ ถ้าไงโทรมาถาม รายระเอียดเพิ่มเติม นะครับ ใกล้ถีงวันแล้ว ครับ
ความเห็นที่: 27  โพสเมื่อ: 15 มิ.ย. 53 เวลา: 22:56 น.
ตอบคุณ: นายกร ไฟแดงแรก เลี้ยวซ้ายเจอร้าน RED MANGO ขับตรงไปจะเจอท่าเทียบเรือประมง คนหัวหินเรียกสะพานปลาครับ เลี้ยวขวา ผ่านร้านแสงไทยซีฟู็ด จะเจอบ้านพักและ เก็ตเฮ้า อยู่มากมายครับ ราคาไม่แพงครับ
คุณ: อ้อม
ความเห็นที่: 28  โพสเมื่อ: 17 มิ.ย. 53 เวลา: 13:57 น.
จะไปเที่ยวหัวหินวันที่ 4-6 ก.ค จะพักที่ธนวิทย์ โฮเต็ล ไม่รู้จะดีหรือป่าว หรือคุณนนพอจะแนะนำที่พักได้มั้ยคะ จริงๆก็อยากได้โรงแรมที่ใกล้แหล่งช้อปปิ้ง หาของกินง่ายๆ และราคาไม่แพง
คุณ: cc
ความเห็นที่: 29  โพสเมื่อ: 17 มิ.ย. 53 เวลา: 16:58 น.
ที่หัวหินมีที่พัก(พักได้หลายๆๆคนในห้องเดียว)ที่ราคาไม่แพงมากแล้วอยู่ใกล้แหล่งท่องเที่ยวมั้ยค่ะ
คุณ: bee
ความเห็นที่: 30  โพสเมื่อ: 18 มิ.ย. 53 เวลา: 08:45 น.
ตั้งใจจะไปเที่ยวแบบเช้าไปเย็นกลับค่ะ มี trip แนะนำไหมคะ
ความเห็นที่: 31  โพสเมื่อ: 18 มิ.ย. 53 เวลา: 11:00 น.
ตอบคุณ: อ้อม ก็ ok นะครับไม่ไกลแหล่งท่องเที่ยวครับ จริงจริง แล้วโรงแรมต่างต่างก็ไม่ ค่อยแตกต่างกันมากหลอกครับ ยกเว้นโรงแรมระดับ5ดาวครับ ไว้ผมจะมาตั้งหัวข้อให้อ่านกันครับ แหล่งของกินก็ตลาดโต้รุ่งเลยครับ ถ้าขับรถมาเองก็สบายเลยครับ หรือเช่ามอเตอรไซร ขี่ก็สะดวกดีครับ ขี่ชมรอบเมืองแบบชิวชิวครับ ผมขี่รถเล่น ทุกเย็นแหละครับ
ความเห็นที่: 32  โพสเมื่อ: 18 มิ.ย. 53 เวลา: 11:24 น.
ตอบคุณ: cc มีครับ เป็นแบบบ้าน เช่า อะครับ
คุณ: ซี
ความเห็นที่: 33  โพสเมื่อ: 18 มิ.ย. 53 เวลา: 12:11 น.
อยากทราบว่าถ้าจะไปหัวหินช่วงสิ้นเดือนสิงหาต้นกันยา ไปแบบwalk in จะมีบ้านพักแบบใกล้ริมทะเลมั้ยค่ะ(ไปกันประมาณ 7-10 คน)พักหลังเดียว ราคาประมาณเท่าไหร่ อีกอย่างคืออยากทราบว่าแหล่งท่องเที่ยวในหัวหินแต่ละที่ไกลกันมากมั้ยค่ะ เช่นเพลินวาน ตลาดโต้รุ่ง ตลากจักจั่น สถานีรถไฟหัวหิน ฯลฯ แล้วพระราชนิเวศน์มฤคทานวัน วังไกลกังกล พระราชวังบ้านปืน เข้าชมได้มั้ยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะสำหรับคำตอบ
ความเห็นที่: 34  โพสเมื่อ: 18 มิ.ย. 53 เวลา: 12:23 น.
ตอบคุณ: bee ได้ครับ ช่องเช้าก็ไป บนเขาตะเกียบครับชมวิว ทะเลและเมืองหัวหิน ไหว้พระ นั่งเล่น ให้อาหารลิง ช่องเที่ยง ก็หนีร้อนมาเข้าห้าง มารเก็ตวิลเล็จ ช่องบ่ายก็ไปไหว้หลองปู่ทวด ช่วงเย็นก็ไปเพลินวาน หรือไม่จะรอ ตลาดโต้รุ่งเปิดสัก1 ทุ่มกำลังดีครับ
ความเห็นที่: 35  โพสเมื่อ: 18 มิ.ย. 53 เวลา: 16:26 น.
ตอบคุณ: ซี บ้านพักมีไม่มากครับ ส่วนมากจะเป็นห้องพักครับ และราคาบ้านพักค่อนข้างสูงครับ แต่ถ้ามากันหลายคน ก็ช่วยกันแชร์ก็โอเค นะครับ ระยะห่างของแหล่งท่องเที่ยว ผม เอาตลาดโต้รุ่งเป็นที่ตั้งนะครับ ตลาดโต้รุ่ง-สถานีรถไฟหัวหิน200 เมตร โดยประมาณครับ ตลาดโต้รุ่ง- ตลากจักจั่น-1กกโลกว่าครับ เพลินวาน- ตลาดโต้รุ่ง1กกโลกว่าครับไม่ไกลกันมากครับ พระราชนิเวศน์มฤคทานวัน เข้าชมได้ครับ วังไกลกังกลเข้าชมไม่ได้ครับ ยังเป็นที่ประทับของ พระองค์ท่านอยู่ครับ แต่สามารถเข้าไปได้ครับด้านข้าง ประตูวังแลกบัตรประชาชน จะเป็นสนามหญ้าเดิน ได้รอบรอบครับก็ พอจะเห็นพระตำหนักของท่านครับ
คุณ: cc
ความเห็นที่: 36  โพสเมื่อ: 18 มิ.ย. 53 เวลา: 16:42 น.
แบบบ้านเช่าที่ว่าราคาประมาณเท่าไหรต่อคืนค่ะ
คุณ: พีค
ความเห็นที่: 37  โพสเมื่อ: 20 มิ.ย. 53 เวลา: 14:11 น.
ขอคำแนะนำเรื่องที่พักที่หัวหินหน่อยนะค่ะ อยากได้ที่พักราคาซัก 500-600 มีที่จอดรถ ติดหรือไม่ติดทะเลก็ได้ค่ะ แล้วสามารถ walk in เข้าไปได้เลย พอจะบ้างมั้ยค่ะ เอาแบบเรียบแต่น่าพักน่ะคะ
ความเห็นที่: 38  โพสเมื่อ: 20 มิ.ย. 53 เวลา: 23:36 น.
ตอบคุณ: cc 1000-3000 ครับ
ความเห็นที่: 39  โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 53 เวลา: 08:42 น.
ตอบคุณ: พีค ครับ หัวหิน ปากซอย 104 ครับมีอยู่ชื่อ โรงแรม coffee net ครับ อยู่ติดถนนครับ อยู๋เยื้องกับโรงแรม สายลมครับ อยู่ใกล้ทะเลครับ แค่เดินข้ามถนน ก็เห็นทะเลแล้วครับ
คุณ: น้ำหวาน
ความเห็นที่: 40  โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 53 เวลา: 08:43 น.
รบกวนสอบถามเรื่องที่พักค่ะ ไปหัวหินกันประมาณ 5-6 คนค่ะ อยากได้ที่พักราคาถูกๆ เน้นประหยัดค่ะ ราคาประมาณคืนละ400-500 บาท พอจะแนะนำได้มั๊ยคะว่ามีที่ไหนบ้างค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คุณ: ยุ้ย
ความเห็นที่: 41  โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 53 เวลา: 17:04 น.
รบกวนสอบถามหน่อยคะ ระหว่าง บ้านกางมุ้ง กับ บ้าน ซีซ่า วิลล่า ที่ไหนน่าพักกว่ากันคะ ไปกัน 2 คน แต่ขอแบบประหยัดนะคะ แนะนำด้วยคะ ขอบคุณคะ
คุณ: เเอน
ความเห็นที่: 42  โพสเมื่อ: 22 มิ.ย. 53 เวลา: 13:43 น.
รบกวนหน่อยนะค่ะ คือว่าจะไปเที่ยวหัวหินวันเสาร์นี้ พอจะไปได้มั้ยค่ะ เปงห่วงเรื่องฝนตกอ่ะค่ะ สภาพอากาศช่วงนี้เปงไงบ้างค่ะ
ความเห็นที่: 43  โพสเมื่อ: 22 มิ.ย. 53 เวลา: 19:15 น.
ตอบคุณ: น้ำหวาน โรงแรมดำรงโฮเต็ลครับ อย๋ข้างตลาดครับ ใกล้ไฟแดงครับ ติดถนน กลางเมือง ไม่ไกลจากจุดเที่ยวครับ สามารถเดินเที่ยวได้ครับ ปากซอย 104 ครับมีอยู่ชื่อ โรงแรม coffee net ครับอยู๋เยื้องกับโรงแรม สายลมครับ
ความเห็นที่: 44  โพสเมื่อ: 22 มิ.ย. 53 เวลา: 19:35 น.
ตอบ คุณ: ยุ้ย บ้านกางมุ้ง ก็ดีนะครับ ห้องพักก็สวยดีครับ อยู่เขาตะเกียบ เหมาะแก่การพักผ่อนครับ บ้านซีซ่า วิลล่า ไม่รู้ครับว่าอยู่ตรงไหน ยังไงคุณ ยุ้ย เลือกครับว่าชอบสไตร การตกแต่งแบบไหน อันไหนถูกใจก็เลือกเลยครับ เที่ยวให้สนุกนะครับ
ความเห็นที่: 45  โพสเมื่อ: 22 มิ.ย. 53 เวลา: 19:49 น.
ตอบคุณ: เเอน น่าจะมาได้ครับ ฝนไม่ค่อยตกเลยครับ แต่ร้อนครับ แต่วันนี้ฝนตกครับ ประมาฌครี่งชั่วโมงครับ ก็หยุดแล้วครับ มาเลยครับ ไทยเที่ยวไทยครับ ถ้ามาแล้วฝนตก เดี๋ยวผมปัก ตระไคร้ให้ครับ เที่ยวให้สนุกนะครับ เสียดายครับ มาไม่ทันงานแจ็ส แต่รู้สีกว่า ปีนี้คนน้อย กว่าปีที่แล้วครับ
คุณ: เหน่ง
ความเห็นที่: 46  โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 53 เวลา: 11:33 น.
ถามคุณนน อยากให้แนะนำที่พัก และสถานที่เที่ยวให้คะ ไปเที่ยวประมาณ 25- 27 คะ
คุณ: เหน่ง
ความเห็นที่: 47  โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 53 เวลา: 11:36 น.
ต่อๆ 25 -27 กค คะคุณนนอยากได้ที่พักติดทะเล ราคาไม่แรงมาก ขอบคุณคะ
คุณ: ใหม่
ความเห็นที่: 48  โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 53 เวลา: 14:01 น.
จะไปหัวหินประมาณ 2 - 3 อาทิตย์ที่จะถึงนี้ เห็นข่าวว่าฝนตกแล้วก็อยากถามค่ะว่าที่พักใกล้ทะเล แต่ขอเน้นบรรยากาศดี ๆ หน่อย ราคาประมาณ 1,000- 1,500 คุณนนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
คุณ: เก๋
ความเห็นที่: 49  โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 53 เวลา: 20:22 น.
จะพาพ่อแม่ไปเที่ยวเพลินวาน นอนหัวหิน ไหว้พระที่วัดห้วยมงคล ช่วยแนะนำที่พัก อยู่สบาย ราคาไม่แพงมากให้ด้วยค่ะ
คุณ: แอน
ความเห็นที่: 50  โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 53 เวลา: 20:44 น.
ขอบคุณมากนะคะ คุณนน วันที่ 26-27 อย่าลืมปักตะไคร้นะคะ
ความเห็นที่: 51  โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 53 เวลา: 21:33 น.
ตอบคุณ: เหน่ง ที่คน นิยมนะครับ ก็เพลินวาน ตลาดจั๊กจั่น หัวหินมาเก็ตวิลเล็จ วัดห้วยมงคล ตลาดโต้รุ่ง เขาตะเกียบ ครับ บ้านฟูเลเก็ตเฮ้าครับ อยู่แถวร้านขาย ข้าวเหนียวมะม่วงป้าเจือ เจ้าดังของหัวหิน และมีห้องพักอีกมากครับ อยู่ละแวกเดียวกันครับห้องแอร์ ราคาประมาฌ900ครับ
ความเห็นที่: 52  โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 53 เวลา: 21:56 น.
ตอบคุณ: ใหม่ ตรงข้ามโรงแรม โซฟิเทลเซ็นทัล ครับแต่จำชื่อโรงแรมไม่ได้ครับ และก็บ้านฟูเลเก็ตเฮ้าครับ บ้านกลางมุ้งครับ โรงแรมแกรนครับเป็นระดับ สามดาว ลองโรงแรมแกรนเป็นอันดับแรกนะครับ
ความเห็นที่: 53  โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 53 เวลา: 22:01 น.
ตอบคุณ: เก๋ ตรงข้ามโรงแรม โซฟิเทลเซ็นทัล ครับแต่จำชื่อโรงแรมไม่ได้ครับ และก็บ้านฟูเลเก็ตเฮ้าครับ บ้านกลางมุ้งครับ โรงแรมแกรนครับเป็นระดับ สามดาว ลองโรงแรมแกรนเป็นอันดับแรกนะครับ
ความเห็นที่: 54  โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 53 เวลา: 22:04 น.
ตอบคุณ: แอน วันนี้ฝนไม่ตกครับ
คุณ: ใบตอง
ความเห็นที่: 55  โพสเมื่อ: 24 มิ.ย. 53 เวลา: 09:28 น.
ชอบคนตอบกระทู้ค่ะ เป็นกันเองดี
คุณ: น้ำ
ความเห็นที่: 56  โพสเมื่อ: 26 มิ.ย. 53 เวลา: 01:24 น.
พี่ค่ะ จะไปหัวหินอ่ะค่ะ ประมาณปลายเดือน ก.ค.นี้อ่ะค่ะ พี่ช่วยแนะนำห้องพักให้หน่อยอ่ะค่ะ ประมาณ 300-500 อ่ะค่ะ ไปกับรถไฟอ่ะค่ะ จะไปเที่ยวเพลินวานอ่ะค่ะ เอาที่ไม่ไกลที่เที่ยวนะค่ะ แล้วถ้าจะเช่ารถมอเตอร์ไซด์นี้ราคาประมาณเท่าไหร่ได้อ่ะค่ะ ขอบคุณพี่มากค่ะ
ความเห็นที่: 57  โพสเมื่อ: 26 มิ.ย. 53 เวลา: 12:31 น.
ตอบคุณ: น้ำ มีหลายราคาครับ 150-300 ครับ มีแบบเกียรธรรมดา และเกียรออโต้ให้เลือกครับ ถ้าสนใจติดต่อมาครับ เด๊่ยวคิดราคาพิเศษ ครับ โรงแรม coffee net ครับ อยู่ติดถนนครับ อยู๋เยื้องกับโรงแรม สายลมครับ อยู่ใกล้ทะเลครับ แค่เดินข้ามถนน ก็เห็นทะเลแล้วครับ เป็นโรงแรมที่ราคาไม่แพงมากครับ 450 ห้องแอร์ครับ
คุณ: มด
ความเห็นที่: 58  โพสเมื่อ: 26 มิ.ย. 53 เวลา: 16:16 น.
รบกวนถามหน่อยค่ะ..โรงแรมcoffee net น่ะอยู่ใกล้ที่เที่ยวอะไรบ้างคะ..แล้วโรงแรมนี้หายากไม๊คะ..ที่สำคัญโอไม๊คะ...ขอบคุณค่ะ
คุณ: มิ้น
ความเห็นที่: 59  โพสเมื่อ: 26 มิ.ย. 53 เวลา: 19:04 น.
ตอบคุณ น้ำ : มีอีกแห่งที่แนะนำค่ะ อยู่ซอยหัวหิน41 ชื่อภัสพร อพาร์ตเม้นต์ เข้าไปพักมา เหมือน บูติคโฮเต็ล เดิน100เมตร ลงทะเล ราคาก็ถูก 600-800 บาท ห้องใหญ่ ภายในตกแต่งเหมือนโรงแรมเลย ห้องที่พักเห็นทะเลค่ะ ลมพัดดีจัง บรรยากาศก็ดี
คุณ: แพซซี่
ความเห็นที่: 60  โพสเมื่อ: 27 มิ.ย. 53 เวลา: 14:53 น.
คือตอนนี้นู๋กะลังทามโปรเจคฯของโรงเรียนอ่ะค่ะ ต้องพาลุกทัวร์ไปทัวร์2 วัน 1 คืนแล้วหนูคิดว่า น่าจาไปหัวหิน แต่ติดอยุตรงที่ว่า ไม่อยากจัดโปรแกรมที่มันแพงมาก จึงมานั่งคิด ๆกันในกลุ่มจาหาที่พักดี ๆ ซักที่แต่ไม่อยากให้ราคาแพงเกินไป ปามานหัวละ400 ไหวป่ะคะ ช่วนยเเนะนำหน่อยนะคะ ลูกทัวร์ของหนูก้ปามาน รถตู้ 2 คันอ่าค่ะ แนะนำทีนะคะ
คุณ: นกเล็ก
ความเห็นที่: 61  โพสเมื่อ: 27 มิ.ย. 53 เวลา: 20:52 น.
รบกวนถามค่ะ โรงแรม the sea-creat อยู่ไกลจากท่ารถกรุงเทพไกลรึป่าวคะ ประมาณกี่ กม. แล้วถ้าไม่มีรถส่วนตัว จะเดินทางไปยังไงสะดวกสุดคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ไม่เคยไปเองเลยค่ะ
ความเห็นที่: 62  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 53 เวลา: 10:42 น.
ตอบคุณ: มด ตลาดจั๊กจั่น เขาตะเกียบ ตลาดโต้รุ่ง เพลินวาน ครับ โรงแรมก็ ok นะครับ ความคิดส่วนตัวนะครับ ถ้ายังไงต้องไปดูด้วยตัวเองอีกทีครับ หรือว่าโรงแรมที่ใกล้เคียง ยังมีอีกหลายโรงแรมครับ แถวตลาดโต้รุ่ง ก็มีครับ ใกล้กับท่ารถทัวร์ แถวสี่แยกไฟแดงท็อปเซ็นเตอร์ครับ
ความเห็นที่: 63  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 53 เวลา: 11:16 น.
ตอบคุณ: แพซซี่ หัวละ400 2คนพัก 1ห้อง เท่ากับห้องละ 800 ก็พอไหวนะครับ 2 รถตู้ก็ประมาน 20คน เท่ากับ10ห้อง แต่ที่สำคัญนะครับ น้องต้องมาอินสเปค ด้วยตัวเองครับ เพราะว่าเราต้องเลือกหลายหลายที่ ที่เราคิดว่าเหมาะที่สุดครับ ลูกทัวร์จะได้ประทับใจ
ความเห็นที่: 64  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 53 เวลา: 11:55 น.
ไปเที่ยวหัวหินต้องไปพักที่ไหนที่ประหยัดและสวยด้วย
ความเห็นที่: 65  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 53 เวลา: 15:40 น.
ขอบคุงมากนะค่ะที่ช่วยตอบคำถาม แล้วพี่ค่ะ ตอนนี้ฝนตกบ่อยมั้ยอ่ะ แล้วโรงแรม coffe net มันไกลจากสถานีรถไฟมากมั้ยอ่ะค่ะ
ความเห็นที่: 66  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 53 เวลา: 16:06 น.
ตอบคุณ: นกเล็ก อยู่ตรงข้ามกับ ขนส่งใหม่ครับ มีรถสองแถวผ่านครับ แต่จะให้สะดวก นั่งมอเตอรไซร์ รับจ้างครับ
ความเห็นที่: 67  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 53 เวลา: 16:09 น.
พี่ค่ะ มีเบอร์ติดต่อโรงแรม coffee net อ่ะป่าวค่ะ
ความเห็นที่: 68  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 53 เวลา: 16:17 น.
ตอบคุณ: น้ำ ฝนยังไม่ค่อยตกเลยครับ เมื่อวานตก ไม่ถึงหนื่งนาที แถวบ้านพี่นะครับแต่แถวตลาดตกแรงครับแต่ตกแป็บเดียวครับ ไกลจากสถานีรถไฟ 2กิโลครับ แถวสถานีรถไฟไกล้กับตลาดโต้รุ่งครับ มีห้องพักและโรงแรมเยอะเหมือนกันครับ ลองดูแถวนั้นก่อนก็ได้ครับ ราคาก็น่าจะพอกันครับ
ความเห็นที่: 69  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 53 เวลา: 16:22 น.
ตอบคุณ: น้ำ เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่จัดให้ครับ
ความเห็นที่: 70  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 53 เวลา: 16:29 น.
ตอบคุณ: นกเล็ก ท่ารถกรุงเทพ ตอนนี้มีประมาน แปดจุดครับ รถตู้ เลยไม่รู้ว่าคุน ลงตรงไหนกันแน่ครับ แต่ก็ไม่ห่างกันมากหลอกครับ ก็ลองถามราคารถ มอเตอรไซร์ รับจ้างก่อนขี้นนะครับ เผื่อโดนเชือดครับ
คุณ: นกเล็ก
ความเห็นที่: 71  โพสเมื่อ: 29 มิ.ย. 53 เวลา: 10:06 น.
ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ตกลงจองห้องไว้ที่ minitel วันเสาร์นี้ค่ะ ยังไงถ้าสนใจเช่ารถมอเตอร์ไซค์จะลองโทรหาคุณนนดูนะคะ ขอให้เสาร์นี้ฝนไม่ตก..
ความเห็นที่: 72  โพสเมื่อ: 29 มิ.ย. 53 เวลา: 15:28 น.
อยากไปเที่ยวหัวหินค่ะ จะไปกับแฟนชาวต่างชาติ ไม่รู้จักที่เที่ยวเลย ช่วยแนะนำด้วยนะคะ พวกผับแดนซ์ สถานบันเทิง ทะเล รถเช่า โรงแรม ขอรบกวนหน่อยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ ----- I'm using youtube downloader
ความเห็นที่: 73  โพสเมื่อ: 30 มิ.ย. 53 เวลา: 10:30 น.
ตอบคุณ: แอน พวกผับแดนซ์ สถานบันเทิง ต้องด้านหน้า โรงแรม hilton ครับ ชื่อ เบียรเฮ้าครับและข้าง ข้างก็มีอีกหลายร้านครับ อยู่ถนนเลียบชายหาดครับ เป็นโรงแรมที่สูง และใหญ่สุด ในหัวหินครับเ เป็นย่านคนต่างชาติครับ ที่เที่ยวก็ ตลาดโต้รุ่ง เขาตะเกียบ วัดห้วยมงคล ไร่องุ่นที่เขาทำwine ส่วนทะเลก็ลงตรงถนน ด้านข้างโรงแรมโซฟิเทลครับ เป็นหาดยาว เดินหรือนอนอาบแดดแก็แล้วแต่สะดวกเลยครับ โรงแรมก็มีหลายระดับครับ ไม่รู้ว่าชอบแบบไหนครับ รถเช่าหรือtaxi ก็ติดต่อผมโดยตรงได้เลยครับ ถ้าข้อมูลไม่ละเอียดก็โทรมาถามนะครับ
คุณ: yl
ความเห็นที่: 74  โพสเมื่อ: 1 ก.ค. 53 เวลา: 00:27 น.
หวัดดีค่ะ จะไปพักหัวหินสักอาทิตย์ประมาณ 17 ก.ค. นี้ค่ะ แต่ไม่ค่อยรู้ที่ท่องเที่ยวเท่าไร ช่วยแนะนำ trip ให้หน่อยได้ป่าวค่ะ แล้วฝนตกมั้งป่าว กลัวไปแล้วไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย ขอบคุณมากค่ะ ขอถามอีก รถเช่านี้แพงหรือป่าว เช่าอย่างไง ช่วยตอบด้วยค่ะ
ความเห็นที่: 75  โพสเมื่อ: 1 ก.ค. 53 เวลา: 11:55 น.
ตอบคุณ: yl ตลาดจั๊กจั่น เขาตะเกียบ ตลาดโต้รุ่ง เพลินวาน สถานีรถไฟ วัดห้วยมงคล ฝนช่วงนี้ตกบ้าง ไม่ตกบ้างครับ เอาแน่นอนไม่ได้เลยครับ แตถึงจะตกก็ตกแค่แปบเดียวครับ ไม่ได้ตกทั้งวัน มอเตอรไซร์มีหลายราคาครับ 150-300 ครับ มีแบบเกียรธรรมดา และ ออโต้ รถยนต์วันละ1500 ครับ นำบัตรประชาชน มาทำสัญาเช่าครับทางเราจะเก็บบัตร ประชาชนไว้ และจะคืนตอนลูกค้าคืนรถครับ
คุณ: ฝน
ความเห็นที่: 76  โพสเมื่อ: 2 ก.ค. 53 เวลา: 15:12 น.
สวัสดีคะ ขอคำปรึกษาหน่อยคะ คือจะนัดเพื่อนเก่ากัน ประมาณ7-8 คน ไปเที่ยวอะคะ อยากได้ที่พักที่ค่อนข้างเป็นส่วนตัว ติดทะเล และก็ราคาไม่แพงอ่ะคะ จะเอาไปเสนอเพื่อนๆ ตอนนี้มีเพื่อนเสนอแถวๆ วังน้ำเขียว นู่น รู้สึกว่าไกลไปอ่ะคะ แล้วก็คิดถึงหัวหินขึ้นมา คิดว่าเป็นอะไรที่น่าจะลงตัวคะ เพราะอยู่ที่ชลบุรี เดินทางไปก็คงจะไม่ไกลเท่าไหร่ รบกวนขอคำปรึกษา เรื่องสถานที่เที่ยวและที่พักด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ จะไปกันวันที่ 25-27 กค คะ
คุณ: ning
ความเห็นที่: 77  โพสเมื่อ: 2 ก.ค. 53 เวลา: 15:33 น.
สวัสดีค่ะ.. วางแผนไปเที่ยวกับเพื่อนๆที่หัวหิน วันเสาร์-อาทิตย์ เดือน สิงหาคม แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะเริ่มต้นอย่างไรดี และจะต้องเดินทางกันยังไง รบกวนช่วยแนะนำหน่อยสิค่ะ ถ้าเป็นไปได้ของให้ตอบมาที่ nungning_j4@hotmail.com ขอบคุณมากนะค่ะ
คุณ: pp
ความเห็นที่: 78  โพสเมื่อ: 3 ก.ค. 53 เวลา: 17:34 น.
มี เวปไซต์ coffe net ไหมค่ะ อยากเข้าดูรายละเอียด ขอบคุณค่ะ
คุณ: PanGZ
ความเห็นที่: 79  โพสเมื่อ: 5 ก.ค. 53 เวลา: 11:51 น.
โรงแรม Casa Del Mare อยู่ไกลจากตลาดโต้รุงไหมคับ รบกวนตอบที่ herbivore_sai_gu@hotmail.com ขอบคุณคับ
คุณ: กระต่าย
ความเห็นที่: 80  โพสเมื่อ: 5 ก.ค. 53 เวลา: 11:59 น.
ดิฉันวางแผนจะเดินทางในช่วงเดือนนี้แน่นอน อยากจะรบกวนคุณนน แนะนำที่พักหน่อยค่ะ คือจะพาลูกชายวัย10เดือนไปเที่ยววัดห้วยมงคลและก็จะพาเที่ยวหัวหินอีกหน่อยก่อนี่จะเดินทางกลับ อยากรบกวนที่พักที่ราคาไม่แพง และที่ท่องเที่ยวเพิ่มเติมด้วน่ะค่ะ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยน่ะค่ะ tdt991@hotmail.com
คุณ: ลีน
ความเห็นที่: 81  โพสเมื่อ: 5 ก.ค. 53 เวลา: 17:05 น.
หวัสดีค่ะคุณนนท์ คือดิฉันกับแฟนมีโปรแกรมว่าจะเที่ยวหัวหินช่วงเดือน 11 ปีนี้ (อาจดูวางแผนนานไปหน่อย แต่พอดีช่วงนั้นจะเป็นช่วงที่ว่างจากงานพร้อมๆ กันอ่ะค่ะ)อากาศช่วงเดือนนั้นเป็นยังไงบ้างค่ะ และจะไปพักที่ รร.Sofitel กะไว้ว่าจะไป 2-3 วัน ไม่เกินนั้น ช่วยแนะนำสถานทีเที่ยวหน่อยได้ไหมค่ะว่า 2-3 วันนี้ สามารถไปที่ไหนได้บ้าง และไปถึงหัวหินทั้งที ควรไปเที่ยวไหนที่สุด และเวลาเดินทางไปไหนต่อไหนใน หัวหิน ส่วนมากนักท่องเที่ยวเดินทางกันยังไงกันค่ะ เช่ารถหรือว่าอะไรกันค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ nataleen111008@hotmail.com
คุณ: aum
ความเห็นที่: 82  โพสเมื่อ: 5 ก.ค. 53 เวลา: 18:46 น.

สวัสดีค่ะ จะเที่ยวหัวหินแต่ไม่มีรถไปค่ะ กะว่าจะนั่งรถตู้ ช่วยรบกวนที่พักที่ใกล้ตลาดโต้รุ่งหน่อยน่ะค่ะ และก้อถ้าเราไปเที่ยวตาสถานที่ต่าง ๆ จะสามารถเหมารถหรือไปยังไงได้บ้างค่ะ ช่วยรบกวนด้วยค่ะ
คุณ: ปลาย
ความเห็นที่: 83  โพสเมื่อ: 5 ก.ค. 53 เวลา: 21:42 น.

อยากไป...หัวหินแต่ม่ายรู่จะค้างที่ไหน แบบว่าไปคืนเดียว ที่พักราคาถูกๆอะ
ความเห็นที่: 84  โพสเมื่อ: 6 ก.ค. 53 เวลา: 11:06 น.
ตอบคุณ: PanGZ ไม่ไกลครับ ประมาณ 1กิโลครับ
ความเห็นที่: 85  โพสเมื่อ: 6 ก.ค. 53 เวลา: 11:24 น.
คุณ: aum ใกล้ตลาดโต้รุ่ง ก็โรงแรมสิริเพรชเกษร อยู่ติดท่ารถทัวร ข้าง้ข้างโต้รุ่งนั่นแหละครับ และบริเวณนั้นก็มีอีกหลาย โรงแรมครับ ลองเลือกที่ถูกใจนะครับ ส่วนเรื่องเหมารถไปเที่ยว ก็ติดต่อผมได้เลยครับ 089-2593797
คุณ: นู๋ปลา
ความเห็นที่: 86  โพสเมื่อ: 6 ก.ค. 53 เวลา: 11:27 น.
สวัสดีค่ะคุนนนท์คือว่าเรากับแฟนอยากไปเที่ยวหัวหินอ่ะ แต่ว่าเราไม่เคยไปกันเลยอ่ะ ช่วยแนะนำสถานที่ที่เที่ยวและ ห้องพักที่ราคาไม่แพงให้หน่อยได้ไหมค่ะ แต่เราสองคนตกลงกันว่าจะไปรถไฟอ่ะ แล้วถ้าลงที่สถานีรถไฟหัวหินแล้วจะไปทางไหนได้อีกค่ะ ปล.ขอที่พักที่ใกล้ทะเลแต่ไม่ค่อยไกลสถานีรถไฟนะค่ะ....ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ความเห็นที่: 87  โพสเมื่อ: 6 ก.ค. 53 เวลา: 11:45 น.
ตอบคุณ: ปลาย ลองดูในกระทู้เก่านะครับ
คุณ: WIN
ความเห็นที่: 88  โพสเมื่อ: 6 ก.ค. 53 เวลา: 15:48 น.
อยากถามคุณนน 1.ระหว่างโรงแรมเชอราตัน กะ วีรันดา พักที่ไหนดีครับ 2.อยากทานออส่วน กะหอยทอด ที่ไหนดีครับ ราคาไม่แพงเกินนะครับ และร้านตามสั่ง ที่อร่อยและไม่แพงมากครับ 3.การเดินทางมาหัวหิน ใช้เส้นทางไหนดีครับ หรือแนะนำWEB ก้อได้ครับ
ความเห็นที่: 89  โพสเมื่อ: 6 ก.ค. 53 เวลา: 19:31 น.
ตอบคุณ: นู๋ปลา ตลาดจั๊กจั่น เขาตะเกียบ ตลาดโต้รุ่ง เพลินวาน ตลาดโต้รุ่ง วัดห้วยมงคล ห้างหัวหินมารเก็ตวิลเล็จ สถานีรถไฟอยู่ไม่ไกลจากทะเลครับ เอางี้แล้วกันครับ พอลงจากรถไฟ เดินตรงมาเลยครับ บนถนนครับ จะมองเห็นถนนใหญ่เดินข้ามถนน ก็จะเจอสถานีตำารวจ อยู่ใกล้โรงแรมซิตี้บีช ย่านนั่นก็มี โรงแรมและห้องพัก อยู่มากมายครับ
ความเห็นที่: 90  โพสเมื่อ: 6 ก.ค. 53 เวลา: 19:43 น.
ตอบคุณ: ฝน ตลาดจั๊กจั่น เขาตะเกียบ ตลาดโต้รุ่ง เพลินวาน ตลาดโต้รุ่ง วัดห้วยมงคล ห้างหัวหินมารเก็ตวิลเล็จ ตอนมืด ก็เช็คชื่อดิสโก้เธค เพื่อชีวิตก็สมอเลียง ที่พักก็ทางลงทะเล ข้างโรงแรม hilton ครับ มีอยู่หลายหลากให้เลือกตามใจชอบครับ
ความเห็นที่: 91  โพสเมื่อ: 6 ก.ค. 53 เวลา: 20:11 น.
ตอบคุณ: WIN 1.โรงแรมเชอราตันครับ เป็นระดับ5ดาว การตกแต่งสวย ทันสมัยครับ วีรันดาผมก็เคยไปทานdinner ก็ok ครับ แต่โรงแรมเชอราตันดีกว่าแน่นอนครับ ที่ผมรู้ก็เพราะว่าเมื่อก่อน ผมเคยทำงานที่ฮิลตัลหัวหินครับ สิบกว่าปี ก็เลยค่อนข้างที่จะรู้มากหน่อยครับเกี่ยวกับพวกโรงแรมระดับห้าดาว 2ออส่วนกับหอยทอด ตลาดโต้รุ่งครับ และมีอารหาร ตามสั่งให้เลือกหลายร้านครับ 3 การเดินทางก็ไม่อยากครับ ง่ายมาก วิ่งบนถนนเพรชเกษมเป็นหลักเลยครับมีป้าย บอกตลอดทางครับ ป้ายทางหลวงหรือลองดู googlemapก็ได้ครับ
คุณ: PP
ความเห็นที่: 92  โพสเมื่อ: 7 ก.ค. 53 เวลา: 10:41 น.
ผมจะไปเที่ยวหัวหินช่วงเดือนตุลาคมนี้ครับ รบกวนขอรายละเอียดหน่อยครับ ไป 2 คนครับโปรแกรมเดินทางวันศุกร์กลับเช้าวันอาทิตย์ครับ จากชลบุรีครับ 1. งบประมาณสัก 8000-10000 พอไหมครับหรือประมาณเท่าไหร่ดีครับ 2. มีที่พักไม่ต้องแพงมากใกล้ทะเลราคาไม่เกิน 1000 ไหมครับ (ถูกว่านี้ยิ่งดีครับ) 3. ต้องเดินทางจากชลบุรียังงัยครับไปขึ้นรถที่ใหนครับ (ไม่เคยไปครับ ครั้งแรกเลย) 4. ข้อแนะนำอื่นๆที่จำเป็นครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ความเห็นที่: 93  โพสเมื่อ: 8 ก.ค. 53 เวลา: 04:54 น.
ขอโทษ นะครับ ผมของด ตอบกระทู้ในเว็บบอรด์นะครับ ถ้าท่านใด อยากให้ผมช่วยเรื่อง ท่องเที่ยวหัวหินจริงจริง โทรหาผมเลยครับ ผมรู้สีกว่าผม พิมแล้วข้อมูลมันไม่ครบถ้วนครับ ไม่เหมือนกับ คุยกันเคยดีกว่าครับ
คุณ: kikoje
ความเห็นที่: 94  โพสเมื่อ: 8 ก.ค. 53 เวลา: 06:15 น.
อยากถามว่า hua-hinbeach.com นี่เป็นเครือเดียวกันหรือเปล่าคะ
คุณ: kks 5/2
ความเห็นที่: 95  โพสเมื่อ: 8 ก.ค. 53 เวลา: 22:06 น.
พี่ ครับ คือ ผม เป็น กลุ่ม นักเรียน ม.ปลาย ประมาน 6-8 คน จะไปหัวหินวันที่ 24 พอ จะ มี โรงแรมหรือบังกะโลถูก ๆ บ้างมั๊ย ครับ หรือ สถานที่ กางเตนท์ ก็ ได้ ครับ จะ ไป พัก ประมาน 2 คืน อยากไป เพลินวาน และ เล่น น้ำทะเลใส ๆ ช่วย แนะนำที ครับ ขอ ถูก สุด ๆ มีที่นอน ห้องน้ำ ไม่ ต้อง หรู ใกล้หาด เท่า นี้ พอ ครับ ขอราคาที่ถูกสุด ๆ เลย นะ ครับ นักเรียน งบ น้อย ครับ 55
คุณ: Mo..!
ความเห็นที่: 96  โพสเมื่อ: 9 ก.ค. 53 เวลา: 09:33 น.
ยังไงก็ขอบคุณนะครับ คุณนน สำหรับข้อมูล ที่ดีดีทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณมากครับ
คุณ: บัยเฟริน
ความเห็นที่: 97  โพสเมื่อ: 12 ก.ค. 53 เวลา: 18:02 น.
พอดีว่าหาที่พักราคาถูก ๆ ที่หัวหิน กะว่าจะไปพักกับแฟนแบบ เดือน สองเดือน อ่ะ ค่ะ อยากทราบว่าที่ไหนมีที่พักชั่วคราวบ้างค่ะ คุณนน ช่วยตอบที
คุณ: มดเอ็กซ์
ความเห็นที่: 98  โพสเมื่อ: 13 ก.ค. 53 เวลา: 17:52 น.
คุณ นน คะ ที่เคยโทรหาเมื่อวันเสาร์ง่ะค่ะ ที่สอบถามเรื่องห้องพัก ที่หัวหิน เป็นแบบครอบครัว พอดีวันนี้ โทรไปแต่ไม่ติดง่ะค่ะ รบกวนถามคุณ นน ห้องที่พักได้ สี่ คน มีหรือเปล่าคะ ขอบคุณมากค่ะ
ความเห็นที่: 99  โพสเมื่อ: 14 ก.ค. 53 เวลา: 09:48 น.
ไงก็ขอโทษ ด้วยนะครับ ที่ โทรไม่ติดก็เพราะว่ามือถือ หายครับ หาไม่เจอไม่รู้ว่าหายหรือลืมไว้ครับ งงไปหมดเลยครับ แต่สุดท้ายก็เจอครับ ลืมไว้บ้านน้า ก็เลยโดนน้ากับหลานรวมหัวกันแกล้ง แถมปิดเครื่องอีกตางหาก ก่วาจะบอกว่าผมลืมไว้ก็เกือบมืด ครับ พอเปิดเครื่องข้อความเข้าแยะมากบอกว่ามีเบอร พยามยามติดต่อผม แต่ผมคงโทรกับไม่ไหวครับ มีหลายเบอรครับ งั้นผมตอบกระทู้ที่ค้างไว้แล้วกันครับ5555
ความเห็นที่: 100  โพสเมื่อ: 14 ก.ค. 53 เวลา: 10:06 น.
ตอบคุณ: บัยเฟริน มีหลายที่ครับ แบบรายเดือน แนะนำให้เป็นแบบบ้านเช่า ดีกว่าครับ เป็นส่วนตัวมากกว่าห้องพัก และโรงแรม ทำอาหารกินเองก็ได้ รายระเอียดโทรมาคุยกันนะครับ
ความเห็นที่: 101  โพสเมื่อ: 14 ก.ค. 53 เวลา: 10:38 น.
ตอบคุณ: มดเอ็กซ์ มีครับ ผมไปดูให้แล้วครับ ติดทะเลเลยครับ อยู่เกือบติดวังของในหลวงครับ แต่วันนั้นเขาปิดประตูบ้านแล้ว ผมก็เลยยังไม่ได้คุยรายละเอียดกับ เขาครับ เป็นบ้านหลังครับเกิน สี่คนก็ได้ครับ ผมลืมเซพเบอร์คุณ ไว้ครับวันนั้น ก็เลยไม่ได้โทรกลับ ไปบอกครับ ไงถ้าสนใจเดี๋ยวผมถ่ายรูปบ้านมาให้ดูครับ เพราะเขาคงต้องเรียกเก็บมัดจำเราก่อน แน่แน่ครับ ถ้าเราจะจองไว้
คุณ: ชาย
ความเห็นที่: 102  โพสเมื่อ: 14 ก.ค. 53 เวลา: 13:10 น.
นอกจากที่พักที่ ไออุ่น แล้ว มีที่ไหนที่คล้ายๆกันอีกบ้างครับ จะไปพักกัน 2 คนในวันที่ 26-27 เดือนนี้ แล้วร้านเจ็เขียว ณ.วันนี้ไม่ค่อยน่าสนใจเหมือนเมื่อก่อนแล้วใช่มั้ยครับ แล้วมีร้านไหนที่น่าไปลองทานดูบ้างครับ
คุณ: แตน
ความเห็นที่: 103  โพสเมื่อ: 14 ก.ค. 53 เวลา: 15:31 น.
อยากไปหัวหินช่วง 25-27 กค อะคะ มีห้องพักราคา500-800 แนะนำไหมคะ ขอแบบใกล้ทะเลใกล้ที่เที่ยวอะคะ (ขอแบบสอาดด้วยนะคะ) ขอบคุณคะ
คุณ: ไก่
ความเห็นที่: 104  โพสเมื่อ: 14 ก.ค. 53 เวลา: 18:16 น.
อยากได้ที่พักระดับ 3 ดาว ใกล้แหล่งช้อบป้ง ไม่ห่างทะเล มาก แล้วมีรถตู้จากอนุสารวรีย์ ไป- กลับ หัวหินรึเปล่าค่ะ ไม่มีรถส่วนตัวค่ะ ถ้าอยากจะเช่ารถหาเช่าได้ที่ไหนค่ะ ราคาประมาณเท่าไร ค่ะ อีกคำถามค่ะ ช่วงเดือน กันยายน ฝนตกมากมั๊ยค่ะ
ความเห็นที่: 105  โพสเมื่อ: 14 ก.ค. 53 เวลา: 20:36 น.
คุณ: นน ความเห็นที่: 93 โพสเมื่อ: 8 ก.ค. 53 เวลา: 04:54 น. ขอโทษ นะครับ ผมของด ตอบกระทู้ในเว็บบอรด์นะครับ ถ้าท่านใด อยากให้ผมช่วยเรื่อง ท่องเที่ยวหัวหินจริงจริง โทรหาผมเลยครับ ผมรู้สีกว่าผม พิมแล้วข้อมูลมันไม่ครบถ้วนครับ ไม่เหมือนกับ คุยกันเคยดีกว่าครับ 089-2593797
ความเห็นที่: 106  โพสเมื่อ: 15 ก.ค. 53 เวลา: 15:29 น.
เพิ่มเติมครับ ถามกันมาเยอะ สำหรับท่านที่มาเป็นครัอบครัว หรือเพื่อนฝูง อยากเป็นส่วนตัวกับกลุ่มของตัวเอง บ้านเป็นหลังครับ ติดทะเลเลย พักได้ 10คนครับ จันทร์-พฤหัส 5500ครับ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ 6500 ครับ 3ห้องนอน3ห้องน้ำ089-2593797
คุณ: ผ่านมาอ่าน
ความเห็นที่: 107  โพสเมื่อ: 15 ก.ค. 53 เวลา: 21:31 น.
ปิดกระทู้ครับ ไม่ต้องถามแล้ว เพราะเขาไม่ตอบ จะให้โทรไปหาอย่างเดียว เข้าใจกันนะพี่น้องเอ้ย
ความเห็นที่: 108  โพสเมื่อ: 18 ก.ค. 53 เวลา: 10:07 น.
ไม่ถึงกับปิด กระทู้หรอกครับ ถ้าผมมีข้อมูลอะไรที่มี ประโยชน กับทุกคน ผมก็จะมาโพส เรื่อยเรื่อยแหละครับ ที่อยากให้โทรมา ก็เหตุผลเดียวแหละครับ คือคุยกันง่ายกว่าครับ ชัดเจนกว่าตอบในกระทู้ครับ วันหนึ่งก็มีโทรมาถามผม 4-5สายแหละครับ ผมก็ตอบให้หายข้อข้องใจหมดแหละครับ เหมือนเดิมครับ ยินดีรับใช้ครับ
คุณ: newkoy
ความเห็นที่: 109  โพสเมื่อ: 18 ก.ค. 53 เวลา: 14:14 น.
ขอรบกวนสอบถามเรื่องที่พักหน่อยค่ะ คือช่วงวันที่ 24-26 จะไปเที่ยวหัวหินนะค่ะกับเพื่อนๆเลยอยากได้ห้องพักราคาถูก สะอาดใกล้กับหาดด้วยอ่ะค่ะ ขอรบกวนบอกเรื่องราคาด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คุณ: เต้
ความเห็นที่: 110  โพสเมื่อ: 18 ก.ค. 53 เวลา: 14:42 น.
สวนสนน่าเที่ยวไหมครับ
คุณ: เบียร์
ความเห็นที่: 111  โพสเมื่อ: 18 ก.ค. 53 เวลา: 21:05 น.
ขอถามนิดนึงนะค่ะ วัดห้วยมงคลนี้ใกล้จากตัวเมืองหัวหินมากไหมค่ะ แล้วถ้าแวะไหว้นี้ควรจะแวะขาไปจากกรุงเทพเข้าหัวหิน เหรอขากลับจากหัวหินดีค่ะ..
ความเห็นที่: 112  โพสเมื่อ: 19 ก.ค. 53 เวลา: 09:21 น.
ตอบคุณ: newkoy ดำรงโฮเต็ลครับ อยู่ติดกับตลาดเลยครับ ไม่ไกลจากทะเลครับ ราคาไม่เกิน400 ครับ
ความเห็นที่: 113  โพสเมื่อ: 19 ก.ค. 53 เวลา: 09:33 น.
ตอบคุณ: เต้ น่าเที่ยวครับ ร่มรื่นดีครับ เพราะมีต้นสนริมหาดเป็นทางยาวเลยครับ ห่างจากตัวเมืองหัวหิน 12 กิโลเมตรครับ
ความเห็นที่: 114  โพสเมื่อ: 19 ก.ค. 53 เวลา: 10:29 น.
ตอบคุณ: เบียร์ น่าจะเกือบ20โลครับ ขาไปดีกว่าครับ ก่อนเข้าชะอำจะเจอ ปั้มไอ้เ่ท่ง ถ้าเลี้ยวซ้ายจะเข้าชะอำ ให้คุณตรงไป เส้นถนน บายพาสครับจะเจอไฟแดงเลี้ยวเลี้ยวขวาครับ มีป้ายบอกทางไปวัด ตลอดครับ ไม่ยากครับ เพราะถ้าคุณจะไปขากลับมันจะย้อนขี้นไปครับ
คุณ: ceci
ความเห็นที่: 115  โพสเมื่อ: 19 ก.ค. 53 เวลา: 14:49 น.
รบกวนหน่อยค่ะ พอดีว่าจะไปพักที่ huahin hillside resort อ่ะจ้า แต่ที่พักไม่ติดทะเล แต่ต้องการเล่นน้ำทะเล อย่างนี้จะไปเล่นได้ที่หาดไหนบ้างค่ะ เพราะว่าต้องขับรถไปที่ชายหาด ไม่สามารถเดินไปได้ เลยไม่รู้ว่า จะมีหาด ให้ลงเล่นตรงไหนอ่ะจ้า ดูในแผนที่ ก้อมีแต่ โรงแรมติดหาดกันทั้งนั้นเลย ขอบคุณมากค่ะ
คุณ: เบียร์
ความเห็นที่: 116  โพสเมื่อ: 19 ก.ค. 53 เวลา: 19:05 น.
ขอบคุณคุณ นน มากเลยค่ะ.. ถามอีกนิดนะค่ะ คือที่บ้านจะไปกันประมาณ 6 คนน้องหมาเล็กๆอีก 2 ตัว แล้วจะพักกันในหัวหินอ่ะค่ะ ไม่รู้จะหาที่พักยากไหม เดินทางวันที่ 25 เดือนนี้พักหัวหิน 1 คืนค่ะ ยังไงคุณนน ช่วยแนะนำทีนะค่ะ ขอบคุณมากเลยค่ะ ((ขอราคาย่อมเยาหน่อยนะค่ะแหะๆ))
ความเห็นที่: 117  โพสเมื่อ: 20 ก.ค. 53 เวลา: 00:43 น.
ตอบคุณ: ceci โรงแรมติดหาด ก็ไม่เป็นไรครับ เราคนไทยทุกคนสามารถเล่นน้ำได้ครับ หาดทรายเป็นของส่วนรวมครับ เล่นได้ทุกที่ครับ ลงทางโรงแรมโซฟิเทลก็ได้ครับ มีของที่ระลึกขายด้วยครับ หาดยาวถีงเขาตะเกียบเลยครับ เป็นที่นิยมทั้งคนไทย และต่างชาติครับ
ความเห็นที่: 118  โพสเมื่อ: 20 ก.ค. 53 เวลา: 09:25 น.
ตอบคุณ: เบียร์ ก็มีหลาบโรงแรมครับ อยู่ในซอยหัวหิน88 ครับ และรอบรอยบริเวน นั้นก็มีอีกหลายโรงแรมให้เลือกครับ และก็แถวบริเวน สะพานปลาก็มีอีกครับ ราคาไม่แรงมากครับ เท่าที่ผมเห็นก็สะอาด และปลอดภัยครับ ส่วนเรื่องสุนัข ลองคุยกับทางโรงแรมอีกทีครับ เพราะเป็นสุนัขเล็กไม่หน้าจะมีปัญหา ส่วนมากเขาคงกลัวขนติดผ้่าปูที่นอน แหละครับ แต่ผมเข้าใจครับ บ้านผมก็เลี้ยงครับหัวอกเดียวกัน แต่ของผมเอาไปด้วยไม่ได้ ผมเลี้ยงอเมริกัน พิตบูลเห็นสุนัขตัวอื่นจะกัดอย่างเดียวครับ ถ้ามาถีงหัวหินแล้วยัง งง งงก็โทรมาถามได้นะครับ เที่ยวกับครอบครัวให้สนุกนะครับ
คุณ: ปวีณา
ความเห็นที่: 119  โพสเมื่อ: 20 ก.ค. 53 เวลา: 13:16 น.
จะไปเที่ยว 1-2 สค. ค่ะ ห่วงเรื่องการเดินทาง ในหัวหินมีรถสาธารณะไหมค่ะ จะพักที่ herb by the sea อยากไปเที่ยว เพลินวาน กับตลาดโต้รุ่งค่ะ แนะนำเรื่องการเดินทางให้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: แป้ง
ความเห็นที่: 120  โพสเมื่อ: 20 ก.ค. 53 เวลา: 23:29 น.
จะไปหัวหินวันเสาร์นี้ค่ะ อยากทราบเบอติดต่อโรงแรม coffee net ค่ะ แล้วกับไออุ่นล่ะค่ะ พักที่ไหนดี ไม่มีรถเที๋ยวด้วย จะนั่งรถประจำทางเที่ยวได้ไหมค่ะ มีรถให้เช่าบ้างใหม ค่าบริการคิดยังไง แระถ้าจะพัก coffee net นั่งรถไฟ หรือรถทัวดีค่ะ ขอบคุนค่ะ
ความเห็นที่: 121  โพสเมื่อ: 21 ก.ค. 53 เวลา: 08:27 น.
ตอบคุณ: ปวีณา มีรถสองแถวครับ วิ่งเขาตะเกียบถีงสนามบินครับ ก็วิ่งผ่าน ตลาดโต้รุ่ง และเพลินวานด้วยครับ
ความเห็นที่: 122  โพสเมื่อ: 21 ก.ค. 53 เวลา: 09:42 น.
คุณ: แป้ง ห้องพักดีดี มีอีกหลายที่ครับ รถประจำทางมีครับ แต่จะให้สะดวกก็เช่ารถ ครับมีมอเตอรไชร์ และรถยนต์ ให้เช่าครับ
คุณ: benny
ความเห็นที่: 123  โพสเมื่อ: 21 ก.ค. 53 เวลา: 10:48 น.
รู้จัก Unico sandara โรงแรมที่ Renovate ใหม่มั้ยค่ะ รู้สึกเค้าจะตั้งอยู่ริมหาด เห็น banner เขาใน www.zizzee.com ดูแล้วน่าสนใจดีค่ะ แต่อยากได้คำยืนยัน
ความเห็นที่: 124  โพสเมื่อ: 21 ก.ค. 53 เวลา: 13:20 น.
แนะนำที่พักดีๆ ราคาถูกๆใกล้สถานที่ท่องเที่ยวให้หน่อยได้มั๊ยค่ะ ขอแบบไม่ต้องแพงมากอ่ะค่ะ
คุณ: win
ความเห็นที่: 125  โพสเมื่อ: 21 ก.ค. 53 เวลา: 14:33 น.
รร.อิมพีเรียลรีสอร์ท กับ คาซ่าเดลมาเร่ ที่ไหนดีกว่าครับ (ไปกับเจ้าตัวเล็ก 2คนชอบเล่นน้ำครับ)
ความเห็นที่: 126  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 10:11 น.
คุณ: benny ไม่รู้ครับ ชื่อไม่คุ้นครับ
ความเห็นที่: 127  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 10:23 น.
คุณ: win คาซ่าเดลมาเร่ น่าพักกว่าครับ ร่มรื่นกว่าครับ และ หาดทรายก็สวยกว่าครับ ขอให้สนุก กับครอบครัวนะครับ เดือนหน้าผมก็ไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ กับเจ้าตัวเล็ก1คนครับ คนที่อยู่ในกระทู้ แหละครับถือ โดเรมอล ยุ่งมากมาก 555
ความเห็นที่: 128  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 10:45 น.
คุณ: แป้ง ได้ครับ แต่ผมบอกเป็นระแวกแล้วกันครับ เพราะมีหลายที่ไม่อยากเจาะจงครับ ตรงข้ามห้างมารเก็จวิลเล็จครับ และข้างข้างห้าง ก็มีหลายโรงแรมครับ ราคาไม่แพงครับ โรงแรมก็อยู่ติดติดกันเลยครับ
คุณ: TIM
ความเห็นที่: 129  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 11:33 น.
The Sea Cret Hua Hin Hotel...ไกลจากตลาดโต้รุ่งแค่ไหนครับ...ไม่มีรถส่วนตัวครับ..อยากนั่งรถประจำทาง...แนะนำด้วยครับ
คุณ: TIM
ความเห็นที่: 130  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 11:40 น.
Chomtawan Resor..กับ..The Sea Cret Hua Hin Hotel...พักที่ไหนดีครับ...ช่วยแนะนำด้วยครับ..ไม่มีรถส่วนตัวมีเด็กอายุ 1ปีไปด้วย..เดินทางจาก ก.ท.ม ครับ...แล้ว2ที่นี้ที่ไหนใกล้ชายหาดและตลาดโต้รุ่งครับขอคำแนะนำที่สะดวกที่สุดครับจะเดินทางวันที่ 6 สิงหาครับ...ขอบคุณครับ
คุณ: แอล
ความเห็นที่: 131  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 12:59 น.
ถามเหมือนคุณ Tim เลยครับว่า จาก กทม เดินทางโดยรถประจำทาง แนะนำสถานที่พักที่เที่ยวได้สะดวกๆเหมาะกับคนไม่มีรถให้ทีครับ
คุณ: แจง
ความเห็นที่: 132  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 17:31 น.
พอจะทราบ ที่พัก ที่อยู่ ละแวกเดียวกับ Feel@home หัวหิน ซอย 9/1 รึป่าวคะ พอดี จะมีเพื่อนไปเพิ่ม แต่ว่า ที่พักที่จองไว้มันเต็มอ่ะคะ เลยอยากได้ที่พักที่ใกล้ ๆ กัน ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
คุณ: ตอบbenny
ความเห็นที่: 133  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 18:08 น.
คุณbenny(or)bengy โรงแรมที่คุณถามว่า ยูนิโก้แซนด์ดารา อยู่ที่ไหนแล้วคุณสนใจจะไปพักเพราะเห็นว่าเค้าrenovate ผมขอไขความกระจ่างให้คุณหรือคนที่มาชมการตอบกระทู้ของคุณได้ทราบด้วย โรงแรมนี้ชื่อเดิมว่า โรงแรมแก่นจันทร์ ตั้งอยู่ชายหาดชะอำ อำเภอชะอำ จังหวัดเพชบุรี เจ้าของใหม่เค้ามาเทคโอเวอร์ปรับปรุงห้องใหม่
คุณ: เอส
ความเห็นที่: 134  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 20:58 น.
ขอรบกวนคุณนนครับ คืออยากให้คุณนนแนะนำที่พักติดชายหาดสำหรับการจัดไปเที่ยวของพนักงานประมาณ 150คนครับ กับราคาห้องพักโดยประมาณอะครับ ถ้าเป็นรีสอร์ตก็จะดีมากครับ เพราะจะจัดกิจกรรมกันบ้าง เล็กๆน้อยๆครับ ขอบคุณ คุณนนล่วงหน้าในความกรุณาครับผม ^_^
ความเห็นที่: 135  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 23:07 น.
คุณ: TIM คุณ: แอล การเดินทางจากกรุงเทพมาหัวหิน มีรถตู้ อยู่ข้างห้างเซ็นจูรี่ครับ ตอนนี้ก็มีรถตู้อยูู่ 4-5เจ้าครับ หรือจะไปที่สายใต้ใหม่ก็ได้ครับ แต่รถตู้จะไวกว่าครับ The Sea Cret Hua Hin Hotelห่างจากตลาด 1กิโลครับ มีรถประจำทางผ่านครับ ก็น่าพักทั้งสองโรงแรมแหละครับ ที่ท่องเที่ยวแต่ละที่ห่างกันครับ หัวหินไม่มีรถวิ่งรอบเมืองครับ ต้องนั่งมอเตอรไชรรับจ้าง หรือไม่ก็นั่งtaxiครับ ถ้าต้องการความสะดวกในการเที่ยว ผมมีรถยนต์ และมอเตอร์ไชรให้เช่าครับและบรืการtaxiครับ089-2593797
ความเห็นที่: 136  โพสเมื่อ: 22 ก.ค. 53 เวลา: 23:25 น.
คุณ: แจง มีครับ ลองดูโรงแรมหินนำ้หรายสวยดูนะครับ
คุณ: แจง
ความเห็นที่: 137  โพสเมื่อ: 23 ก.ค. 53 เวลา: 07:32 น.
ขอบคุณมากค่ะ คุณนน
ความเห็นที่: 138  โพสเมื่อ: 23 ก.ค. 53 เวลา: 08:49 น.
คุณ: เอส ลองดูโรงแรมฮิลตัลหัวหิน ไหมครับ เป็นresortติดทะเลครับระดับ ห้าดาวครับ เขามีแผนกจัดกิจกรรมเกี่ยวกับเล่นเกมต่างต่างเพื่อสร้างความสามัคคี และมิตรสัมไมตรีของพนักงานครับ โรงแรมสวย ห้องสวยเห็นทะเลทุกห้องพักสูง17ชั้นครับ และอาหารเช้าเป็นบุฟเฟ่ หลากหลายมากครับ บรรยากาศดีมากครับ ขอย้ำบรรยาศดีมากครับ ผมเคยทำงานที่นี่สิบกว่าปีครับ ส่วนราคาต้องติดต่อกับทางเซลของโรงแรมครับ 032-538999เบอรโรงแรมครับ และก็มีแถวเขาตะเกียบอีกครับโรงแรมตะเกียบบีช ยังไงก็ลองมาอินสเปคดูก่อนนะครับ
คุณ: ลูกตาล
ความเห็นที่: 139  โพสเมื่อ: 23 ก.ค. 53 เวลา: 12:51 น.
ที่พักราคาประมาณ 1,500.- ที่หัวหินติดทะเลที่ๆหนค่ะ จะไปช่วงเข้าพรรษาอ่ะค่ะ
คุณ: มอส
ความเห็นที่: 140  โพสเมื่อ: 23 ก.ค. 53 เวลา: 17:55 น.
พี่ครับชะอำ/หัวหิน ระยะทางกี่กิโลครับ
คุณ: เอส
ความเห็นที่: 141  โพสเมื่อ: 23 ก.ค. 53 เวลา: 19:39 น.
ขอบคุณคุณนนมากๆ บุญรักษาครับ ^_^
ความเห็นที่: 142  โพสเมื่อ: 24 ก.ค. 53 เวลา: 08:22 น.
คุณ: มอส 25 กิโลเมตรครับ
ความเห็นที่: 143  โพสเมื่อ: 24 ก.ค. 53 เวลา: 09:34 น.
อยากได้เบอโรงแรม coffee net ค่ะ ค่าห้องพักประมาณเท่าไหร่ค่ะ มีที่ไหนถูกๆ ราคาไมาเกิน 500 แนะนำอีกบ้าง ขอเบอติดต่อด้วยนะค่ะ
คุณ: ลูกตาล
ความเห็นที่: 144  โพสเมื่อ: 24 ก.ค. 53 เวลา: 12:40 น.
แงๆๆ พี่นนไม่ตอบ ที่พักราคา ประมาณ 1,500.- ที่หัวหินติดทะเลแนะนำด้วยนะค่ะ จะไปช่วงเข้าพรรษาอ่ะค่ะ
ความเห็นที่: 145  โพสเมื่อ: 24 ก.ค. 53 เวลา: 23:47 น.
คุณ: ลูกตาล ขอโทษครับ ตกหล่นไปครับใช่ที่ตอนเย็นโทรมาหาพี่ไช่ไหมครับ ลองโทรถามเบอรนี้ครับ ห้องพักติดทะเลครับ 900บาท ห้องแอรครับ 032-513145 หรือwww.fulay-huahin.comครับ
ความเห็นที่: 146  โพสเมื่อ: 24 ก.ค. 53 เวลา: 23:54 น.
คุณ: แป้ง เขาเปลี่ยนชื่อเป็นโรงแรมแวร์ซายแล้วครับ เบอรครับ 032-515622 www.versailleshuahin.comถ้าต้องการความสะดวกในการเที่ยว ผมมีรถยนต์ และมอเตอร์ไชรให้เช่าครับและบรืการtaxiครับ089-2593797ครับ
คุณ: minibas
ความเห็นที่: 147  โพสเมื่อ: 25 ก.ค. 53 เวลา: 10:30 น.
พี่ครับพอดีผมจะไปกับเพื่อนๆที่ทำงานรบกวนถามหน่อยครับว่าสิ้นเดือนนี้อะเค้ามีงานดนตรีแจ๊สหรอ หรือเปล่ารบกวนหน่อยนะครับพอดีกะจะไปกันในวันที่31-1อะครับ.....ขอบคุณมากครับ
ความเห็นที่: 148  โพสเมื่อ: 25 ก.ค. 53 เวลา: 21:34 น.
คุณ: minibas รถจักรยานยนต์ ฮอนด้า สกู๊ปปี้ ไอ ร่วมกับ จีเอ็มเอ็ม ทีวีและเทศบาลเมืองชะอำ Present REGGAE on the Rock 2 ชายหาดชะอำฝั่งเหนือ จ. เพชรบุรี เสาร์ที่ 31 ก.ค. 53นี้ เที่ยงวันยันเที่ยงคืน จะคอร็อก หรือคอเร็ก ห้ามพลาด กับ 13 วง ร็อกเข้ม ๆ เร็กเก้ ข้น ๆ - T-BONE - Teddy Ska Band - BIG ASS - Moderndog - The Richman Toy - Jui Juis - The SuperGlasses Ska Ensemble - ส้ม อมรา Zom Ammara & The Siam Sun - Paradox - Jofax - 25 hours - Slot Machine - The Bottom Blues โชว์เด็ดๆ เติมร็อก หยอดเร็กเก้ แจมมันส์ บนเวทีเดียวกันมันส์ เขย่าหาด วิธีการร่วมสนุก ส่ง sms คำว่า Honda เว้นวรรค ตามด้วยชื่อนามสกุลส่งมาที่เบอร์ 480266 แล้วนำข้อความตอบกลับมาแสดงเพื่อรับสิทธิ์เข้างาน 1 sms ต่อ 1 คน สนุกมันส์ กับ Cool Beat แล้วมาร่วมสร้าง Cool Beach ด้วยกัน
คุณ: ตู่
ความเห็นที่: 149  โพสเมื่อ: 26 ก.ค. 53 เวลา: 23:34 น.
คุณนน คะ อยากทราบว่าที่พักหัวหินที่ติดทะเล ราคาถูกอยู่ใกล้เพลินวาน พอจะมีมั๊ยคะ เป็นแบบ walk in ค่ะ ตอนแรกดู the herbs by the sea ไว้ค่ะ แต่ต้องจองกับบริษัททัวร์ถึงจะได้ราคาถูก แต่ไม่ค่อยอยากจองอ่ะคะ คือจะไปกันสองคนอ่ะค่ะ อยากไปแบบ walk in แต่คิดว่าราคาคงแพงอยากาให้ช่วยแนะนำ ที่พักที่บรรยากาศดี ติดทะเลค่ะ รบกวนตอบทางเมลล์นะคะ ขอบคุณค่ะ tooumaru@hotmail.com
คุณ: ตู่
ความเห็นที่: 150  โพสเมื่อ: 26 ก.ค. 53 เวลา: 23:53 น.
สอบถามอีกเรื่องค่ะ มีร้านอาหารทะเลแนะนำมั๊ยคะ ขอบคุณค่ะ tooumaru@hotmail.com
คุณ: เจมส์
ความเห็นที่: 151  โพสเมื่อ: 27 ก.ค. 53 เวลา: 07:05 น.
ต้องการหาที่พักที่หัวหินครับ เป็นกลุ่มนักเรียนศึกษาดูงาน 46 คน ช่วยแนะนำที่พักหน่อยครับ อยากได้ติดทะเลและราคาถูกที่สุด(อิอิ)ครับ
ความเห็นที่: 152  โพสเมื่อ: 28 ก.ค. 53 เวลา: 17:22 น.
ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน ที่มาเที่ยวหัวหิน ช่วงหยุดยาวและยังไว้วางใจยังช่วยใช้ บริการ เช่ารถ และให้ผมนำเที่ยวทั่วหัวหิน เพิ่งว่างวันนี้แหละครับ เช่ารถหรือให้ผมบริการนำเที่ยวก็ โทรมานะครับ 089-2593797 เป็นรถใหม่ MAZDA3ครับส่วนเรื่องแนะนำเรื่องต่างต่างก็โทรมาถามได้ เช่นเคยครับ พี่น้อง ยินดีรับใช้เช่นเคยครับ
คุณ: ออย ก๋า
ความเห็นที่: 153  โพสเมื่อ: 28 ก.ค. 53 เวลา: 18:21 น.
พอดีว่าจะไปงาน Honda..Reggae on the Rock แต่ห้องพักทั้งชะอำเหนือ-ใต้เต็มหมดเรย ถ้าจะไปพักแถบที่ก่อนชะอำเหนือหรือปลายชะอำใต้นี่พักได้ที่ไหนคะ หาไม่ด้ายเยยยย
ความเห็นที่: 154  โพสเมื่อ: 29 ก.ค. 53 เวลา: 20:04 น.
ก็พอมีครับ แต่ถ้าไม่มีรถส่วนตัว รำบากครับ ก็หาที่พักแถวหัวหินซิครับ แล้วย้อนไปชะอำ ห่างกัน25กิโลเมตรครับ มีบริการ รถเช่า และรับส่งแหล่งท่องเที่ยวครับ 089-2593797
ความเห็นที่: 155  โพสเมื่อ: 31 ก.ค. 53 เวลา: 08:49 น.
ลองชมกันดูครับ สวยสุดยอดเป็นโรงแรมในภูเก็ต สำหรับคนที่พลาดชมครับครับhttp://music.ohozaa.com/my/thaiTVPlayer.jsp?guid=20100607225634 บริการรถเช่า และรับส่งนำเที่่ยวแหล่งท่องเที่ยวต่างต่างครับ089-2593797
ความเห็นที่: 156  โพสเมื่อ: 6 ส.ค. 53 เวลา: 19:31 น.
ขอบคุณ น้องน้องมากนะครับ ที่มาใช้บริการ รถเช่า กันพี่ เพือความสะดวกนะครับ ก่อนจะถีงหัวหินก็โทรหาพี่ได้เลยครับ จะได้ไม่ต้องรอครับ พี่บริการส่งรถให้ถืงที่เลยครับ ลืมไปขอบคุณน้องน้องพี่พี่ ที่จองไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ รถเช่า taxi 089-2593797 ยินดีรับใช้เช่นเคยครับ
ความเห็นที่: 157  โพสเมื่อ: 7 ส.ค. 53 เวลา: 22:23 น.
สวัสดีค่ะ ช่วยหาบ้านพักติดทะเลให้หน่อยนะคะ สามารถทำอาหารทานได้ ผญ 8 คน เด็กเล็ก 4 คน จะไปวัน 7-9 กย 3คืนค่ะ ที่ดูไว้คือ บ้านนอนหมู่ แต่ยังไม่แน่ใจ ถ้าคุณนน มีที่อื่นอีกที่น่าสนใจ ช่วยเมลล์มาให้ด้วยนะคะ ไม่สะดวกโทรน่ะค่ะ ถ้าได้ใกล้ๆแหล่งท่องเที่ยวจะยิ่งดีค่ะ ann_00013@hotmail.com
คุณ: ซี
ความเห็นที่: 158  โพสเมื่อ: 8 ส.ค. 53 เวลา: 05:50 น.
อยากเที่ยวหัวหินช่วงกลางเดือนสิงหา แต่เป็นห่วงเรื่องฝนตกอะค่ะ อยากให้พี่พี่น้องน้องช่วยแนะนําด้วยค่ะ
คุณ: 3G
ความเห็นที่: 159  โพสเมื่อ: 8 ส.ค. 53 เวลา: 12:34 น.
รู้สีก ว่า กระทู้ใหม่ใหม่จะคล้ายคล้ายของคุณ นนนะครับเริ่มแยอะจังครับ คนใจดีเยอะจังครับ 555 ไงก็ขอบคุนนะครับ
คุณ: ทอย
ความเห็นที่: 160  โพสเมื่อ: 8 ส.ค. 53 เวลา: 15:04 น.
อยากได้ที่พักใกล้ทะเลสำหรับ 50 คน พร้อมอาหาร งบต่อคนไม่เกิน 1,200 บาท จะพอมีไหมคะ ขอบคุณค่ะ
ความเห็นที่: 161  โพสเมื่อ: 8 ส.ค. 53 เวลา: 21:21 น.
คุณ: ซี ช่วงนี้ฝนตก เกือบทุกวันครับ แต่ตกไม่นานครับ ก็สามารถเที่ยวได้ตามปกติครับ ไม่มีปัญหาครับ รถเช่า taxi 089-2593797 ยินดีรับใช้เช่นเคยครับ
คุณ: mami
ความเห็นที่: 162  โพสเมื่อ: 9 ส.ค. 53 เวลา: 16:20 น.
ช่วยแนะนำร้านอาหารทะเลอร่อยราคาไม่แพง แถวในเมืองหัวหินกับเขาตะเกียบให้หน่อยค่ะ
คุณ: หน่องอุดร
ความเห็นที่: 163  โพสเมื่อ: 9 ส.ค. 53 เวลา: 17:42 น.
ฝนตกไหมครับ อยากไหเที่ยวกลัวฝนตกไม่ได้เล่นน้ำ
ความเห็นที่: 164  โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 53 เวลา: 21:38 น.
คุณ: mami ในเขาตะเีกียบ ก็ครับบ้านครูครับ ร้านเจ๊เปิ้ลครับ ผมกับครอบครัวไปกินประจำครับ
ความเห็นที่: 165  โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 53 เวลา: 21:45 น.
คุณ: หน่องอุดร วันนี้ที่หัวหินไม่ตกครับ แต่แถวสมุทรสาครตกครับ พอดีไปส่งลูกค้าที่ทองหล่อ ขากลับเจอฝนครับ ยังไงถ้ามีเที่ยวเจอฝนก็ขับระวัง กันด้วยนะครับ ทุกท่าน รถเช่า taxi นำเที่ยว089-2593797 ยินดีรับใช้เช่นเคยครับ
คุณ: หน่องอุดร
ความเห็นที่: 166  โพสเมื่อ: 11 ส.ค. 53 เวลา: 08:08 น.
คุณนนครับผมอยากได้บ้านพักเป็นหลังครับ แต่ต้องไม่ไกลจากทะเลมากนักแบบว่าเปิดออกมาเจอทะเลเลยครับ งบประมาณ16500บาท พักได้กี่คืนครับ แบบเฉลี่ยที่พักกับเพื่อน8คนครับ พอจะแนะนำได้ไหมครับ ว่าจะไปวันที่ 16 สิงหาคมครับ แบบลาพักร้อนได้ครับ ขอเบอร์ที่พักด้วยถ้ามี อยากจะเห็นทะเลมากคนอิสานไม่เคยเห็นครับ หน่องอุดร
คุณ: เปีย
ความเห็นที่: 167  โพสเมื่อ: 12 ส.ค. 53 เวลา: 19:39 น.
คุนนนค่ะ รบกวนขอคำแนะนำหรือหาบ้านพัก,ที่พัก ไม่ไกลจากทะเลมาก บริเวณหัวหิน หรือเขาตะเกียบ 1.ไปวันที่ 21 คะ พักหนึ่งคืน 2.พักกัน 10 คน 3.ราตา ไม่เกิน 4000.- (ได้ถูกกว่านั้นจะดีมากค่ะ ^^) 4.เอาฝั่งหาดน่ะค่ะ พอจะมีรึป่าว จิงๆ อยากพักที่ นอนหมู่มากค่ะ แต่เต็มซ่ะแล้ววว เสียใจ+เสียดายมากๆ หามาเป็นอาทิตแร่ะ ยังหาไม่ได้เลย ใกล้จะไปอยู่แล้ววว ติดต่อทางอีเมลล์ก้อได้น่ะค่ะ piasaowa@hotmail.com ขอบคุนมากๆค่ะ
ความเห็นที่: 168  โพสเมื่อ: 12 ส.ค. 53 เวลา: 19:43 น.
เพิ่มเติมคะ วันที่พัก 21 สิงหา 2010 ค่ะ ^^
ความเห็นที่: 169  โพสเมื่อ: 12 ส.ค. 53 เวลา: 20:06 น.
ใจร้อน เด๋วโทหาดีกว่าค่ะ อิอิ
ความเห็นที่: 170  โพสเมื่อ: 13 ส.ค. 53 เวลา: 09:07 น.
คุณ: เปีย วัยรุ่นใจร้อน ก็อย่างที่พี่บอกแหละครับมีอะไรก็โทรมาถามอีกได้นะครับ
ความเห็นที่: 171  โพสเมื่อ: 13 ส.ค. 53 เวลา: 09:13 น.
คุณ: หน่องอุดร ถ้าบ้านเป็นหลังจะแพงครับ หาเป็นห้องก็ดีนะครับ หาที่ใกล้ทะเลครับ มีให้เลือกเยอะครับ เพราะผมเห็น ตอนนี้โรงแรมใหม่ ใหม่สร้างขึ้นเยอะครับ รถเช่า taxi นำเที่ยว089-2593797 ยินดีรับใช้เช่นเคยครับ
คุณ: เนม
ความเห็นที่: 172  โพสเมื่อ: 13 ส.ค. 53 เวลา: 12:32 น.
คุณ นนคะ วันที่14 สค จะไปเที่ยวหัวหิน แต่ไม่ได้จองโรงเแรม กะว่าจะไปหาเอาข้างหน้า คุณนนว่าจะมีที่พักไหมคะ
คุณ: นิดหน่อย
ความเห็นที่: 173  โพสเมื่อ: 13 ส.ค. 53 เวลา: 14:41 น.
รบกวนคุณนน /จะไปปราณบุรี 13สค จากกรุงเทพ 15.00 ใช้เวลาเดินทางถึงกี่โมง นัดเพื่อนไว้ที่ตะนาวศรี พอดีรถมีปัญหาเข้าศูนย์นิดหน่อย ที่นั้นฝนตกมากหรือเปล่า ไม่เคยขับรถไปใช้วิธีดูแผนที่คะ จริงๆ ก้ออยากได้รถเช่าแต่ติดต่อใครที่กทม ก้อเต็มหมด เลยตัดสินใจขับไปเอง ช่วยตอบด่วนคะ
คุณ: Chameennie
ความเห็นที่: 174  โพสเมื่อ: 13 ส.ค. 53 เวลา: 19:57 น.
อยากทราบว่า ที่พักชื่อHuahinwhitesand เป็นอย่างไรบ้างคะ แล้วจากตรงนั้นไปไหนมาไหนลำบากไหมคะ เช่น เพลินวาน ตลาดโต้รุ่ง ท่ารถ เป็นต้น คือจะไปวันที่ 21-22 สิงหานี้ค่ะ และอยากทราบอีกอย่างว่านั่นฝนตกชุกมั้ยคะ
ความเห็นที่: 175  โพสเมื่อ: 14 ส.ค. 53 เวลา: 12:14 น.
คุณ: นิดหน่อย ก็ประมาณ2ชั่วโมงถีง3ชั่วโมงครับ ฝนตก ไม่แน่นอนครับ ตกบ้างไม่ตกบ้างครับ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยตกครับ
ความเห็นที่: 176  โพสเมื่อ: 14 ส.ค. 53 เวลา: 12:21 น.
คุณ: Chameennie ไม่รำบากครับ ไม่ไกลแหล่งท่องเที่ยวครับ เที่ยวให้สนุกนะครับ
ความเห็นที่: 177  โพสเมื่อ: 14 ส.ค. 53 เวลา: 12:27 น.
คุณ: เนม ที่โทรมาหาพี่แล้วใช่ไหมครับ ok แล้วนะครับ มีไรให้ช่วยเหลืออีกก็โทรมานะครับรถเช่า taxi นำเที่ยว089-2593797 ยินดีรับใช้เช่นเคยครับ
คุณ: อดัม
ความเห็นที่: 178  โพสเมื่อ: 16 ส.ค. 53 เวลา: 21:30 น.
อยากหาบ้านเช่าในหัวหินครับ 1ห้องนอน 1ห้องน้ำ มีเตียง ทีวี แอร์ ตู้เย็น ราคาไม่เกิน3500 มีมั้ยครับคุณนน พอจะแนะนำ ได้บ้างมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ
ความเห็นที่: 179  โพสเมื่อ: 17 ส.ค. 53 เวลา: 10:26 น.
ราคานี้หายากครับ แต่อพาร์เม้นมีครับ แต่คงไม่มีทีวีตู้เย็นครับ หัวหินราคาบ้านเช่าแพงครับ
ความเห็นที่: 180  โพสเมื่อ: 17 ส.ค. 53 เวลา: 10:32 น.
ผมไปเที่ยวเชียงใหม่กับครอบครัวนะครับ 17-22 นะครับ จึงไม่สะดวกตอบกระทู้ครับ ถ้ากลับมาแล้ว ผมจะมาตอบนะครับ
คุณ: มิว
ความเห็นที่: 181  โพสเมื่อ: 18 ส.ค. 53 เวลา: 08:38 น.
อยากไปเที่ยว หัวหินอ่ะคับ มี่ที่พักที่ไหน ดีๆๆ ไม่หลอน สะอาด ราคา ประมาน300-800 ใกล้ เพลินวาน อ่าคับ แบบ มีเน็ต ก็ดีนะคับ ผมไป คนเดียวอ่า มีงบ ประมาน 3000 บาท พอจะมีที่ไหนแนะนำบ้างอ่าคับ ตอบที่ mangadang_sw@hotmail.com ขอบคุณนะคับ
คุณ: noina
ความเห็นที่: 182  โพสเมื่อ: 18 ส.ค. 53 เวลา: 15:36 น.
รบกวนถามถ้าจะไปเที่ยวช่วงเดือนกย.จะบอกเล่นน้ำได้ไหมแล้วมีที่พักที่ติดทะเลแนะนำมั้ยค่ะ
คุณ: มินนี่
ความเห็นที่: 183  โพสเมื่อ: 19 ส.ค. 53 เวลา: 14:32 น.
สงสัยคุณนนกำลังเที่ยวเชียงใหม่สนุกอยู่แน่เลย อยากจะไปหัวหิน3วัน2คืนนะค่ะอยากรบกวนช่วยจะโปรแกรมเที่ยวให้หน่อยน่ะคะเอาเปงคร่าวๆก็ได้ค่ะว่าควรจะเที่ยวที่ไหนก่อนหลังเพราะเปงครอบครัวใหญ่กลัวจะวุ่นวายกันน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: หนึ่ง
ความเห็นที่: 184  โพสเมื่อ: 20 ส.ค. 53 เวลา: 06:07 น.
พี่นนครับ สภาพอากาศช่วงนี้เป็นไงบ้างครับ ผมจะไปหัวหินช่วงต้นเดือนหน้าอะครับ
ความเห็นที่: 185  โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 53 เวลา: 08:23 น.
คุณ: noina ลองโรงแรม สิริเพรชเกษมนะครับ ใกล้ท่ารถตู้ ท่ารถทัวร์ และมีรถสองแถวที่วิ่งผ่านเพลินวาน อยู่บริเวน นั้นครับ
ความเห็นที่: 186  โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 53 เวลา: 08:36 น.
คุณ: มินนี่ ครับวันแรกก็เที่ยว เพลินวาน และตลาดโต้รุ่ง ครับ วันต่อไปก็ไปเที่ยวเขาตะเกียบ ตลาดนัดจักจั่น และวัดห้วยมงคลครับ
ความเห็นที่: 187  โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 53 เวลา: 08:39 น.
คุณ: หนึ่ง ฝนตกบ้างไม่ตกบ้างครับ ตกเป็นช่วงช่วงครับ ไม่ได้ตกทั้งวัน ตอนเช้าอากาศดีมากเลยครับ
คุณ: นานา
ความเห็นที่: 188  โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 53 เวลา: 12:32 น.
จะไปเที่ยวช่วง กลางเดือนหน้าค่ะ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเช่ารถตู้หรือว่านั่งรถไฟดี (สมาชิกประมาณ 10 คน) แต่อยากนั่งรถไฟไปแบบ ชิวๆ ค่ะ ไม่ทราบว่าคุณนนมีบริการรถนำทัวร์หัวหินให้รึเปล่าคะ (ถ้ามีเป็นรถอะไรค่ะแล้วราคาเท่าไร) ไปหนึ่งวันหนึ่งคืนค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ความเห็นที่: 189  โพสเมื่อ: 24 ส.ค. 53 เวลา: 11:29 น.
คุณ: นานา มีครับ ถ้า10 คนก็เป็นรถตู้ครับ ถ้า3-4คน ก็เป็นรถ MAZDA3 ครับ ราคาก็ขี้นอยู่กับว่าเราไปไหนบ้างครับ แต่ไม่ต้องห่วงครับ คิดไม่แพงหลอกครับ รถเช่า taxi นำเที่ยว089-2593797 ยินดีรับใช้เช่นเคยครับ
ความเห็นที่: 190  โพสเมื่อ: 25 ส.ค. 53 เวลา: 12:10 น.
เพื่อนเพี่อน พี่พี่ น้องน้อง ทุกท่านครับ ผมเข้าใจครับการที่เราจะไปเที่่ยวที่ไหนสักที่หนี่ง เรื่องที่พักคงเป็นอันดับแรกหรือไม่ก็ต้นต้นครับ หลังจากที่ผมกลับมาจากเที่ยวเชียงใหม่ ผมมานั่งคิดดูว่าผมเป็นคนชอบเที่ยวและที่พักของผม ส่วนใหญ่แล้วก็จะเป็นโรงแรมระดับ5ดาวครับ ซี่งราคาก็แพงมากครับ ยกตัวอย่างที่ผมพักที่เชียงใหม่ โรงแรม4ซีซั่นเชียงใหม่ อยู่แม่ริมราคาเริ่มต้นคืนละ18000บาทต่อคืน โอ้แม่จ้าว ผมพักสามวันสองคืน แต่พักฟรีครับ แฟนผมซื้อกิฟวอเชอร์จากเพื่อนมาในราคาแค่3000บาทครับ 55 คืนละ18000บาทไม่มีเงินจ่ายหลอกครับ เสียดายเงิน พอวันเช็คเอ้าดิครับ นีกว่าไม่มีค่าใช้จ่ายอะไรแล้วยังโดนเรียกเก็บ ค่าอาหารเช้าของลูกอีกวันละ599 สองวันลูกผม3ขวบพอดีครับสั่งแค่โ็จ็กและน้ำผลไม้ เพราะลูกไม่สบาย เข้าเรื่องเลยเแล้วกันครับ เห็นถามมาแยอะมากครับ เกี่ยวกับบ้านพักที่พักต่างต่าง ผมมีบ้านพักมา เสนอครับอยู่ใน ซอยหัวหิน 102 ใกล้แหล่งท่องเที่ยวหลายจุดครับ เหมาะสำหรับทุกท่านครับ ไม่ว่าจะมาแบบครอบครัว หรือกลุ่มเพื่อนเพื่อน หรือมาเพื่อพักผ่อนครับ เพราะบ้านพักหลังนี้ จะมีเครื่องอำนวยความสะดวกแบบ ครบครันครับ ห้องนอนใหญ่แอร์ และทีวีLCD32นิ้วในห้องนอนครับห้องรับแขกมีทีวีแอร์ พาสม่า42นิ้วและเครื่องเล่นdvdระบบโฮมเทียเตอร์ไว้ให้ด้วยครับ และชุดโซฟา และโต็ะทำงานสำหรับท่านที่มีงานค้างไว้ มีอินเตอร์เน็ตบริการฟรีครับ ห้องครัวมีอุปกรณ์ครบครับ ห้องอาบน้ำก็มีเครื่องทำานำ้อุ่นครับ และมีเกมเพลย์สเตชั่น2ไว้บริการด้วยนะครับ เป็นบริการเสริมครับ อยากได้อะไรเพิ่มเติมบอกได้ครับ ผมจัดให้ครับ และสำหรับท่านที่ไม่ได้นำรถ มาเองเรามี บริการ รับส่งฟรี ครับ ท่านใดอยากดูรูปทิ้งเมลไว้ครับผมส่งไปให้ดูครับนำเที่ยว รถเช่า บ้่านพัก089-2593797
คุณ: TOMMY
ความเห็นที่: 191  โพสเมื่อ: 25 ส.ค. 53 เวลา: 14:33 น.
โทดนะครับ ผม ไปแค่ 2 คน แต่ ยังไม่ มั่นใจ จะไป พักที่ไหน คือ อยากอยุ่ใกล้ ชายหาด ใกล้ตลาดโต้รุ่ง แล้ว ก็ขากลับ จะแวะ เพลินวาน แค่นี้ อ่ะครับ ไปแค่ 2 วัน 1 คืน เท่านั้น ห้องพักไม่ต้องการหรู มาก ขอแค่ห้องแอร์ แล้วคนไม่พลุกพล่าน อ่ะครับ ผมเรื่องมากไปไหม อ่ะครับ แต่ พี่ นน มีที่ไหน แนะนำ พี่นน ช่วยส่งรูป ให้ผม หน่อยได้ไหม ครับ รบกวน ด้วย ครับ tommy_oflove@hotmail.com ผมเดินทางด้วยรถสาธารณะ อ่ะครับ เลย พี่รบกวน ขอเมล ด้วย นะ หรอว่า แอดหา ผมเลย ก็ ได้ แหม่ ถ้าได้ คุยเอ็ม ด้วย ยิ่งดี ผมจะไป เที่ยวชวง หลังปีใหม่ อ่ะครับฝากด้วยนะ ครับ
ความเห็นที่: 192  โพสเมื่อ: 25 ส.ค. 53 เวลา: 16:08 น.
คุณ: TOMMY ได้เลยครับน้อง บ้านพักhuahin sweethomeเลยครับ พี่เป็นเจ้าของเอง ราคาไม่แพงครับ แต่มีครบทุกอย่างครับ มีบริการ รับส่งฟรีด้วยครับ เอาไปตัดสินใจดูครับ เดี๋ยวพี่ส่งรูปไปให้ดูครับ ช่วงนี้จัดโปรโมชั่นด้วยครับ พักที่บ้านsweethome รับส่วนลด50%สำหรับเช่ามอเตอร์ไซร์ครับ เที่ยวในหัวหินถ้าไม่มีรถมาเอง พี่แนะนำให้เช่ารถครับ ถ้านั่งรถสาธารณะ ไปไป มามาราคา จะแพงกว่าเช่ารถเสียอีกครับ แถมช้าต้องนั่งรอเสียเวลาอีกครับ นำเที่ยว รถเช่า บ้่านพัก089-2593797
คุณ: pla
ความเห็นที่: 193  โพสเมื่อ: 25 ส.ค. 53 เวลา: 23:09 น.
บ้านพักของคุณนนน่าสนใจดีค่ะ พอดีว่า ช่วงวันที่5-7 กันยาจะไปหัวหินอยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่รู้ว่าจะพักตรงไหนดี อยากได้รายละเอียดบ้านพัก รูปภาพ และเบอร์ดทรติดต่อไว้ได้ไหมค่ะ napas04@yahoo.co.th
คุณ: net
ความเห็นที่: 194  โพสเมื่อ: 26 ส.ค. 53 เวลา: 00:30 น.
คุณนน คะ หาที่พักเป็นหมู่คณะ ประมาณ 40-50 คน มีแบบที่พักพร้อมอาหาร งบไม่เกิน 15000 แถวปราณบุรี ช่วง 23-24/10/53 แนะนำด้วยค่ะ net kotenkung@hotmail.com
ความเห็นที่: 195  โพสเมื่อ: 26 ส.ค. 53 เวลา: 11:12 น.
ตอบคุณ: คุณ: pla บ้านพักhuahinsweetของเรา เกิดจากไอเดียของผม ที่อยากให้นักท่องเที่ยวมีห้องพักในราคาไม่แพง แต่มีเครื่องอำนวยความสะดวกแบบครบครัน ไม่ต้องทนอยู่กับห้องพักแคบแคบอีกต่อไป รายละเอียดของบ้านพัก หัวหินสวีทมีดังนี้ครับ สองห้องนอน หนึ่งห้องน้ำ ห้องรับแขก ห้องครัว ที่จอดรถในบ้าน หรือจะจอดหน้าบ้านก็ได้ มีคนดูแลให้ครับ ห้องนอนใหญ่มีแอร์ และทีวีLCD32นิ้วและคอมพิวเตอร์ในห้องครับ ห้องนอนเล็กพัดลม ห้องรับแขกหรือห้องพักผ่อน เราก็มีแอร์ทีวีจอพลาสม่า42นิ้วและเครื่องเล่นDVDระบบโฮมเีทอร์เตอร์ ชุดโชฟา โต็ะทำงาน ห้องครัวก็มี ตู้เย็น ไมโครเวพ กระิติกทำน้ำร้อนและอื่นอื่นมีชากาแฟฟรีครับ เรียกได้ว่ามากันแบบเต็มเต็ม55 ห้องน้ำก็มีเครื่องทำน้ำอุ่น ผมหวังว่าคงได้มีโอกาศรับใช้ คุณ: pla และทุกทุกท่านนะครับ จากประสบการณ์ทำงานในโรงแรมระดับ ห้าดาว มา17ปีคงไม่ทำให้ทุกท่านผิดหวังอย่างแน่นอนครับ ตอนนี้กำาลังทำเวปอยู่ จะส่งรูปให้ดูทางเมล์ก่อนนะครับ จองบ้านพักได้ที่ 089-2593797 เหมาะสำหรับทุกท่านครับราคาไม่แพงโทรมาสอบถามลายระเอียดเพิ่มเิติมได้ครับ
คุณ: fongbeer
ความเห็นที่: 196  โพสเมื่อ: 26 ส.ค. 53 เวลา: 13:11 น.
หวาดีคร้า คุณนน ตะกี้ที่โทไปนะคร้า อย่าลืมส่งรูปมาให้ดูด้วยน้าสคร้า ^_____________________^ (รออยู่ๆคร้า)
คุณ: fongbeer
ความเห็นที่: 197  โพสเมื่อ: 26 ส.ค. 53 เวลา: 13:20 น.
อย่าลืม ล็อกห้องให้หนูด้วยนะ
คุณ: TOMMY
ความเห็นที่: 198  โพสเมื่อ: 26 ส.ค. 53 เวลา: 16:20 น.
พี่ นน ครับ ที่ผม จะเที่ยว นี่ หัวหินนะครับ ผม ไม่รู้ ว่าที่พักของ พี่นน อยุ่ตรงไหน เพราะ พี่บอกว่า แถวชะอำ แล้ว ชะอำไกล จากหาดหัวแค่ไหน อ่ะครับ แล้ว รถให้เช่า อ่ะครับ มีรถยนต์ให้เช่าไหม ครับ
คุณ: เที่ยว
ความเห็นที่: 199  โพสเมื่อ: 30 ส.ค. 53 เวลา: 00:00 น.
ต้องรบกวนคุณนนแล้วล่ะครับ พอดีว่าจะไปช่วงเดือน พฤศจิกายน น่ะครับ สำหรับ 2 คน 2 คืน อยากทราบรายละเอียด ราคา และที่พักของคุณนน ถ้ามีรูปก็ดีนะครับ ใกล้ๆเพลินวาน จั๊กจั่น วัดห้วยมงคลด้วยยิ่งดี เพราะจะเช่าไปเที่ยวกัน
คุณ: เที่ยว
ความเห็นที่: 200  โพสเมื่อ: 30 ส.ค. 53 เวลา: 00:02 น.
ลืมเมลเลย นี่ครับ thong_deb@hotmail.com ขอบคุณ
ความเห็นที่: 201  โพสเมื่อ: 30 ส.ค. 53 เวลา: 00:46 น.
คุณ: TOMMY บ้านพักของ พี่อยู่ที่หัวหินครับ ซอย102 ครับ ใกล้ตลาดนัดจักจั่นครับ และที่ท่องเที่ยวต่างต่างก็ไม่ไกลครับ มีรถยนต์ให้เช่าด้วยครับ ส่วนรูปพี่ส่งเม ลไปให้แล้วครับ 089-2593797
คุณ: Kaman
ความเห็นที่: 202  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 53 เวลา: 09:20 น.
คุณ: preeda
ความเห็นที่: 203  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 53 เวลา: 11:37 น.
คุณนน ผมจะไปหัวหิน 11-12/9/53 แนะนำที่พักให้หน่อยคับ ไป 2 คนกะแฟน ราคาไม่แพงนะคับ
คุณ: เต้ย
ความเห็นที่: 204  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 53 เวลา: 14:17 น.
อยากได้รายละเอียดห้องพักของคุณนนด้วยครับ จะไปเที่ยวช่วง10-12กันยานี้ สองคนคับ
คุณ: lermlaifang
ความเห็นที่: 205  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 53 เวลา: 16:37 น.
มีแผนจะพาแฟนไปเที่ยวหัวหินครับ อยากได้ที่พัก แบบ ส่วนตัว ติดชายหาดได้ยิ่งดี งบ 1-2 พันครับ ช่วง 11-12 นี้ครับ และก็สนใจ Hua Hin sweet ของคุณนน ฟังชื่อแล้วน่าจะเหมาะกับ ผม ^^ แนะนำด้วยครับ lermlaifang@hotmail.com
คุณ: น้องสาว
ความเห็นที่: 206  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 53 เวลา: 17:05 น.
จาไปเที่ยวแถว ๆ เพลินวานค่ะ กับแฟน 2 คน อยากได้ที่พักแบบส่วนตัว ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะไม่ต้องแพงนะค่ะ ไปวันที่ 11-12 ค่ะ แนะนำแหล่งท่องเที่ยวด้วยค่ะ
คุณ: น้องสาว
ความเห็นที่: 207  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 53 เวลา: 17:06 น.
nongsaw_55@yahoo.co.th ลืมค่ะส่งมาที่เมลน้องก็ได้น่ะค่ะ
ความเห็นที่: 208  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 53 เวลา: 22:29 น.
คุณเต้ยละเอียดของบ้านพัก หัวหินสวีทมีดังนี้ครับห้องนอนใหญ่มีแอร์ และทีวีLCD32นิ้วและคอมพิวเตอร์ในห้องครับห้อง รับแขก หรือห้องพักผ่อน เราก็มีแอร์ทีวีจอพลาสม่า42นิ้วและเครื่องเล่นDVDระบบโฮมเีทอร์เตอร์ ชุดโชฟา โต็ะทำงาน ห้องครัวก็มี ตู้เย็น ไมโครเวพ ถ้าสนใจยังไงก็โทรมา จองก่อนนะครับ เดี๋ยวจะไม่ทันคนอื่นครับพัก2 คน อยู่แบบสบายครับ ข้อมูลเพิ่มเติมก็โทรมาหาผมได้ครับ 089-2593797หรือจะดูรูปทิ้งเมล์ไว้ครับ
ความเห็นที่: 209  โพสเมื่อ: 2 ก.ย. 53 เวลา: 07:55 น.
คุณ: preeda ต้องการห้องพักแบบไหนครับ ขอให้ระบุราคาได้เลยครับ จะได้แนะนำให้ถูกต้องครับ เพราะที่พักมีหลายราคา หลายรูปแบบครับ มีทั้งใหม่ทั้งเก่าครับ ผมจะได้แนะนำให้เหมาะสมกับราคาครับหัวหินสวีทมี ดังนี้ครับห้องนอนใหญ่มีแอร์ และทีวีLCD32นิ้วและคอมพิวเตอร์ในห้องครับห้อง รับแขก หรือห้องพักผ่อน เราก็มีแอร์ทีวีจอพลาสม่า42นิ้วและเครื่องเล่นDVDระบบโฮมเีทอร์เตอร์ ชุดโชฟา โต็ะทำงาน ห้องครัวก็มี ตู้เย็น ไมโครเวพ ถ้าสนใจยังไงก็โทรมา จองก่อนนะครับ เดี๋ยวจะไม่ทันคนอื่นครับพัก2 คน อยู่แบบสบายครับ ข้อมูลเพิ่มเติมก็โทรมาหาผมได้ครับ 089-2593797หรือจะดูรูปทิ้งเมล์ไว้
คุณ: preeda
ความเห็นที่: 210  โพสเมื่อ: 2 ก.ย. 53 เวลา: 09:00 น.
ราคาหัวหินสวีท เท่าไรคับ preeda_team@hotmail.com
คุณ: Pennapa
ความเห็นที่: 211  โพสเมื่อ: 5 ก.ย. 53 เวลา: 20:08 น.
คอนโดหัวหินไฮโซปล่อยเช่าสุดคุ้ม - 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ LCD TV พร้อมอุปกรณ์ครัวครบครัน คอนโดหัวหินสุดหรูติดทะเล บรรยากาศเงียบสงบ 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ (130 ตรม.) พร้อมอุปกรณ์สันทนาการ อาทิเช่น - LCD TV 32" 2 เครื่อง - TV จอแบน - เครื่องเล่น DVD และ Stereo - อุปกรณ์ทำครัว และรับประทานอาหารพร้อมสุดๆ - ไมโครเวฟ - เตาไฟฟ้า - เครื่องดูดควัน - แอร์ทุกห้อง พร้อมพัดลมในห้องนั่งเล่นแบบชิวๆ - ตู้เย็น - กาต้มน้ำ - เครื่องปิ้งขนมปัง Facilities ส่วนกลาง - สระว่ายน้ำขนาดใหญ่ 2 สระ - ห้องออกกำลังกาย - บริการฟรีอินเทอเน็ต wi-fi ที่ล้อบบี้พร้อมเครื่องบริการ - ห้องคนขับรถ - ลานจอดรถ - CCTV รอบโครงการฯ และยามรักษาความปลอดภัยตลอด 24 ชม. สนใจติดต่อที่หมายเลขโทรศัพท์ 081-8436710 คุณเพ็ญนภา
คุณ: pinkky
ความเห็นที่: 212  โพสเมื่อ: 5 ก.ย. 53 เวลา: 21:20 น.
สนใจบ้านพักhauhinsweetของคุณนนค่ะ รบกวนช่วยส่งรูปมาให้ดูหน่อยนะค่ะ pound_o@hotmail.com ถ้าได้ดูแล้วจะโทรไปสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมอีกทีค่ะ ไปพักวันที8-10ตุลา ค่ะ ประมาณ15คน รบกวนด้วยน่ะค่ะ
คุณ: anna.
ความเห็นที่: 213  โพสเมื่อ: 6 ก.ย. 53 เวลา: 13:37 น.
รบกวนถามคุณนนค่ะ ว่าถ้าจะพักที่ Hua Hin Hillside ดูจากแผนที่แล้วไกลจากในเมืองมากมั้ยคะ ถ้าจะติดต่อขอเช่ารถมอเตอร์ไซค์จากคุณนนขับใช้บัตรประชาชนได้มั้ย (ไม่มีใบขับขี่ค่ะ แล้วระหว่างที่ขับมอเตอร์ไซค์ในหัวหิน จะมีตำรวจเรียกตรวจมั้ยคะ) หรือถ้ามีปัญหาในการเช่ามอเตอร์ไซค์ระหว่างมินิเทล กับชลราญ พักที่ไหนดีคะ ** ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ **
ความเห็นที่: 214  โพสเมื่อ: 7 ก.ย. 53 เวลา: 08:20 น.
คุณ: anna. ไม่ไกลครับ ได้ครับ มอเตอร์ไซร์ไม่มีปัญหาครับ ตำรวจก็ตรวจบ้างครับ ส่วนมากจะเรียก พวกที่ไม่สวมหมวกกันน็อก ไม่มีกระจกข้าง ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน ครับ รถผมก็มีครบไม่มีปัญหาครับ มินิเทล กับชลราญ น่าพักทั้งสองแหละครับ แต่มินิเทลใกล้บ้านผม ขับรถผ่านทุกวัน ก็ดูสงบดี เดินนิดเดียวก็ถึงทะเลเลย ไงก็ขอบคุณนะครับ ที่สนใจเช่ารถกับผม
คุณ: Pui
ความเห็นที่: 215  โพสเมื่อ: 10 ก.ย. 53 เวลา: 04:52 น.
อยากทราบว่าที่หัวหินมีอพาร์ทเม้นท์ใช้เช่าบริเวณไหนบ้างคะ
คุณ: noy
ความเห็นที่: 216  โพสเมื่อ: 10 ก.ย. 53 เวลา: 14:12 น.
ไปหัวหินมาบ่อยๆ แต่ไม่เคยเบื่อสักที่ ล่าสุดขับรถไปเส้นทางสายชนบท ได้บรรยากาศอีกแบบ แวะอ่านรายละเอียดได้ที่นี่ค่ะhttp://sugarbrown-travel.blogspot.com/
ความเห็นที่: 217  โพสเมื่อ: 11 ก.ย. 53 เวลา: 08:37 น.
คุณ: Pui มีอพาร์ทเม้นแถว ซอยแม่เก็บ แล้วข้างโรงเรียนหัวหินวิทยาคม และทางขี้นเขาเลด้า และเรียบถนนอ่างน้ำครับ เช่ารถ taxi นำเที่ยว089-2593797 ยินดีรับใช้เช่นเคยครับ ฝากด้วยนะครับ
คุณ: yui
ความเห็นที่: 218  โพสเมื่อ: 11 ก.ย. 53 เวลา: 11:32 น.
จะไปเที่ยวกัวหินเดือนตุลาค่ะ อยากทราบว่ามีที่พักที่ไหนน่าสนใจบ้าง และราคาไม่แพงมาก แต่มีอยู่ในใจนะ ไม่รู้ว่าจะดีป่าว (บ้านกางมุ้ง) ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ.....ขอบคุณค่ะ
คุณ: ที
ความเห็นที่: 219  โพสเมื่อ: 13 ก.ย. 53 เวลา: 01:18 น.
ขอรายละเอียดที่พัก huahin sweethome adikano@hotmail.com ปล มีที่จอดรถมั๊ยครับ
คุณ: ฟิว
ความเห็นที่: 220  โพสเมื่อ: 18 ก.ย. 53 เวลา: 20:40 น.
พี่นนค่ะ บ้านราชดำเนิน-หัวหินนี้ อยู่ใกล้ทะเลไหมค่ะ แล้วห่างจากตลาดจั๊กจั่นไหมอะ
ความเห็นที่: 221  โพสเมื่อ: 18 ก.ย. 53 เวลา: 23:30 น.
คุณ: ฟิว อยู่ใกล้ครับ ห่างประมาณ2กิโลครับ
คุณ: อาปู
ความเห็นที่: 222  โพสเมื่อ: 22 ก.ย. 53 เวลา: 09:46 น.
อยากรู้เที่ยวบินจากหัวหินว่ามีลงเชียงใหม่หรือป่าว แล้ว จากสุวรรณภูมิไปหัวหินมีทุกวันไม๊ สนามบินหัวหินห่างจากตัวเมืองมากหรือป่าว
คุณ: แจ๋ว
ความเห็นที่: 223  โพสเมื่อ: 22 ก.ย. 53 เวลา: 20:58 น.
สนใจที่พักคุณนน ส่งรูปให้ดู jaw2503@windowslive.com ราคา ,ไกลจากสถานีรถไฟเปล่า
คุณ: เปิ้ล นอร์เวย์
ความเห็นที่: 224  โพสเมื่อ: 24 ก.ย. 53 เวลา: 09:22 น.
สนใจที่พักของคุณนนค่ะ จะไปช่วง 20-27 ตุลาคม 53 นี้ค่ะ พัก 3คนนะคะ รบกวนขอดูรูปด้วยค่ะ raveewan0703a@hotmail.com อยู่โคราชค่ะยังไม่เคยมาเที่ยวหัวหินเลย จะขับรถมาเองช่วยแนะนำเส้นทางด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
คุณ: แหวน
ความเห็นที่: 225  โพสเมื่อ: 24 ก.ย. 53 เวลา: 11:59 น.
พี่นนคะรถจักยานยนต์เช่าเป็นชัวโมงราคาเท่าไหร่ แล้วทั้งวันราคาเท่าไหร่คะ พอดีจะไปหัวหินประมาณกลางเดือนตุลานี้คะ
คุณ: K&B
ความเห็นที่: 226  โพสเมื่อ: 24 ก.ย. 53 เวลา: 13:32 น.
จะไปหัวหินวันที่11-13 ต.ค.จองที่พักไว้ที่ My way ว่าจะนั่งรถไฟไป แล้วจะไปโรงแรมยังไงค่ะ จริงๆอยากเช่ารถ มอเตอร์ไซค์ ของคุณนนท์ จะได้ขับไปที่พักเลย คิดราคาอย่างไรค่ะ
ความเห็นที่: 227  โพสเมื่อ: 24 ก.ย. 53 เวลา: 22:13 น.
คุณ: แหวน เป็นชั่วโมงไม่มีครับ เป็นวันครับ วันละ200บาท ครับ
ความเห็นที่: 228  โพสเมื่อ: 24 ก.ย. 53 เวลา: 22:33 น.
คุณ: K&B ก็มีรถสองแถวผ่านครับ แต่อาจจะไม่ค่อยสะดวกครับเพราะต้องรอ มอเตอร์ไชร์ก็สะดวกดีครับ เทียวที่ต่างต่างได้สบายครับ วันละ200บาทครับ
คุณ: แหวน
ความเห็นที่: 229  โพสเมื่อ: 25 ก.ย. 53 เวลา: 00:46 น.
ขอถามอีกอย่างนะคะคือที่พักม่ายต้องจองล่วงหน้าได้ไหมคะ พอดีแหวนยุอุดรยังไม่เคยไปหัวหินซักทีไปถึงจะโทรหานะคะจะเช่ารถ ขอบคุณที่ตอบคำถามคะ
คุณ: yod
ความเห็นที่: 230  โพสเมื่อ: 25 ก.ย. 53 เวลา: 14:28 น.
คุณนนท์ครับผมว่าจาไปพักที่โรงแรมCoffee net คุณคิดว่าที่นั้นOKไหมครับผมว่าจะเปิดดูข้อมูลไม่เจอเลยช่วยแนะนำด้วยครับราค่าประมาณเท่าไหร่น่าอยู่ไหมแล้วไม่ต้องจองล่วงหน้าได้ไหมครับไปถึงหัวหินประมาณวันที่12ตุลาครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ความเห็นที่: 231  โพสเมื่อ: 25 ก.ย. 53 เวลา: 22:02 น.
คุณ: แหวน ได้ครับถ้าไม่ตรงกับวันหยุดยาวยาว ก่อนถีงหัวหินโทรบอกล่องหน้าหน่อยนะครับ จะได้เตรียมพร้อมครับ
คุณ: หนูเล็ก
ความเห็นที่: 232  โพสเมื่อ: 26 ก.ย. 53 เวลา: 15:48 น.
เราอยากได้บ้านที่พัดได้ประมาน 10 คน ขอติดทะเล จัดปาร์ตี้ได้ ตกแต่งคลาดสิดมีสไตร์ ราคาขอไม่แพง เป็นนักศึกษาค่ะ งบน้อย ตอบหน่อยจะไปเณ้วๆๆนี้ 234 ตุลานี้อะค่ะ
คุณ: แอค
ความเห็นที่: 233  โพสเมื่อ: 26 ก.ย. 53 เวลา: 16:13 น.
....จะมาเที่ยวหัวหินกับเพื่อนๆๆๆๆ ประมาณ 6-10 คนวันที่16-17 ต.ล 53 ครับ รบกวนแนะนำ บังกะโลหรือ รีสอร์ท ราคาเบาๆๆ ให้หน่อยครับแบบที่ไม่ต้องใช้ที่นอนเสริมก็ เข้าพักได้อ่าครับ
คุณ: may
ความเห็นที่: 234  โพสเมื่อ: 26 ก.ย. 53 เวลา: 17:51 น.
อยากทราบจะไปซื้อทริปไปดำน้ำเกาะทะลุหรือว่าทริปไปเที่ยวในหัวหินแบบ 1 วัน จะหาข้อมูลได้จากไหน
คุณ: ซองตู
ความเห็นที่: 235  โพสเมื่อ: 28 ก.ย. 53 เวลา: 16:42 น.
รบกวนคุณนนท์ .. หน่อย ค๊า คือ..อยากจะทราบราคาที่พักไม่เกิน 500.- ใกล้สถานีรถไฟหัวหิน (ใช่แค่อาบน้ำอย่างเดียว)เพราะเดินทาง ไป-กลับ โดยรถไฟค๊า
คุณ: P. bung
ความเห็นที่: 236  โพสเมื่อ: 28 ก.ย. 53 เวลา: 17:33 น.
k.นน มีอพาทเม้นท์ราคาประมาณ2500-3000 บริเวณกลางหัวหิน ไม่ห่างจากถนน เพรชเกษม มากนัก มั๊ยครับ จะต้องไปทำงานที่นั่น ประมาณเดือนหน้า.
ความเห็นที่: 237  โพสเมื่อ: 29 ก.ย. 53 เวลา: 11:34 น.
ขอตอบในหัวข้อเดียวเลยนะครับ คุณ: yod ไม่แน่ใจครับว่าจะเติมไหม แต่ตรงข้่ามซอยหัวหิน77 ก็มีโรงแรมเปิดใหม่ครับราคาก็พอกันครับ มีห้องพักแน่นอนครับ คุณ: หนูเล็ก เติมหมดแล้วครับ วันที่น้องจะมา และราคาไม่แพงไม่มีครับ คุณ: แอค บังกาโลข้อมูลผมมีน้อยครับ ส่วนมากที่ผมรู้ก็เติม หมดแล้วครับ ถูกจองล่วงหน้าเป็นเดือนเลย คุณ: may เห็นมีบริษัทเรือเร็วลมพระยาครับ ลองหาดูครับ คุณ: ซองตู แถวตลาดโต้รุ่งครับ ก็ใกล้กับสถานีรถไฟครับคุณ: P. bung โทรมาถามลายระเอียดได้ครับ เด๊๋ยวผมบอกให้อย่างละเอียดเลยครับ เช่ารถ taxi นำเที่ยว089-2593797 ยินดีรับใช้เช่นเคยครับ
คุณ: รักเมืองไทย
ความเห็นที่: 238  โพสเมื่อ: 30 ก.ย. 53 เวลา: 12:39 น.
พอดีสอบเสร็จจะไปเที่ยวชะอำ+หัวหิน ช่วยแนะนำที่เที่ยวหน่อนครับ จะไป 2วัน คืน นะ วันที่ 17-18 และอย่ากได้ห้องพักติดทะเล แอร์ 300-500 ไปประมาน15คนนะครับ และผมอยากให้พี่ช่วยแนะนำที่เที่ยวหน่อยในหัวหินที่มีที่พักราคาไม่แพงใกล้กับตลาด และของฝาก และอยากใกล้กับตลาดจักจั่นคับตอบด้วยนะคับ
คุณ: แตง
ความเห็นที่: 239  โพสเมื่อ: 30 ก.ย. 53 เวลา: 14:09 น.
คุณนนท์ รบกวนถามรายละเอียดค่ารถแท๊กซี่นำเที่ยวคิดราคาเท่าไหร่คะ
คุณ: pooh
ความเห็นที่: 240  โพสเมื่อ: 1 ต.ค. 53 เวลา: 00:34 น.
จะไปหัวหินวันที่ 2 - 4 ตุลา อยากรู้ว่าช่วงสองสามวันนี้ฝนตกอ่ะป่าวค่ะ จะได้เตรียมใจถูก รบกวนส่งเมล์บอกทีค่ะ prison_paradize@hotmail.com ขอบพระคุณมากค่ะ
คุณ: การ์ตูน
ความเห็นที่: 241  โพสเมื่อ: 1 ต.ค. 53 เวลา: 01:56 น.
ขอรบกวนคุณนนท์ด้วยนะค่ะ เพราะสนใจบ้านพักhuahin sweethome เพราะไปกันแค่ 2 คน ไม่ทราบตั้งอยู่ตรงไหน ราคาเท่าไหร่คะ ส่วนรถเอามาเองค่ะ ช่วยกรุณาตอบด่วนด้วยนะค่ะ จะไปวันที่18-19 ต.ค.นี้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ความเห็นที่: 242  โพสเมื่อ: 1 ต.ค. 53 เวลา: 10:14 น.
] สวัสดีค่ะคุณนน จะไปหัวหินเย็นนี้ค่ะถึงคงมืดๆ แต่ว่ายังไม่มีที่พักเลย ไปทำงานค่ะ 4-5 วัน อยากได้ราคาไม่เกิน 500.- ไม่ทราบว่าจะแนะนำได้มั๊ยค่ะ ด่วนนะค่ะ จะออกเดินทาง 5โมงเย็นแล้วค่ะ ขอบคุนค่ะ
ความเห็นที่: 243  โพสเมื่อ: 1 ต.ค. 53 เวลา: 13:13 น.
ที่ทำงานของผมอยู่บริเวณ ซ.83 ความต้องการจริงๆอยากอยู่แถวโลตัส หรือขึ้นไปไม่เกินตลาดฉัตรไชย.เพระว่าผมไม่มีรถและเผื่อเวลาลูกๆมาหาจะได้สะดวก ต้องขอขอบคุณมากๆที่ตอบกลับ.
ความเห็นที่: 244  โพสเมื่อ: 1 ต.ค. 53 เวลา: 14:09 น.
คุณ นน.รบกวนอีกเรื่อง ที่หัวหินถ้าต่อเน็ตโดยใช้ aircard sim ของค่ายไหนดีที่สุด
คุณ: กวาง
ความเห็นที่: 245  โพสเมื่อ: 1 ต.ค. 53 เวลา: 15:48 น.
คุณนน อยากทราบว่าโรงแรมเซ็นทาราห่างจากที่จอดรถทัวร์ไกลไหม..และเราจะนั่งรถอะไรมาโรงแรมได้บ้างค่ะ จะไปหัวหินวันที่ 29-2 ตค.53 ค่ะ
ความเห็นที่: 246  โพสเมื่อ: 1 ต.ค. 53 เวลา: 20:31 น.
คุณ: รักเมืองไทย ราคานี้เท่าที่ผมรู้ไม่มีครับ แต่แถวเขาตะเกียบมีครับ แต่ก็ไม่ติดทะเลครับ คุณ: แตง รถtaxi หรือนำเที่ยว ราคาไม่ตายตัวครับ ขึ้นอยู่กับ ว่าไปไหนบ้างครับการเดินทางและระยะทาง ครับ คุณ: การ์ตูน ขอบคุณมากครับที่สนใจบ้านพักของผม แต่ตอนนี้มีชาวต่างชิาติมาเช่าเป็นรายเดือนแล้วครับ ยังไงทิ้งเมล์ไว้ครับเดี๋ยวแนะนำบ้านพักให้ครับ คุณ: อ้อม ถ้าด่วนมากโทรมาถามได้ครับ คนไทยด้วยกันไม่ต้องเกงใจครับ คุณ: P. bung ข้างโรงเรียนหัวหินวิทยาคมครับมีอยู่หลายตีกเลยครับaircard sim ก็ของ เอไอเอส กับ ทรูมูฟครับ คุณ: กวางโรงแรมนี้อยู่รงไหนครับ ขอรายระเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ เช่ารถ taxi นำเที่ยว089-2593797 ยินดีรับใช้เช่นเคยครับ
คุณ: >.<
ความเห็นที่: 247  โพสเมื่อ: 2 ต.ค. 53 เวลา: 10:41 น.
คุณ: คิงคองน้อย
ความเห็นที่: 248  โพสเมื่อ: 3 ต.ค. 53 เวลา: 22:13 น.
ขอบคุณ คุณนนมากครับ ช่วยส่งรายละเอียดที่พักและเบอร์โทรตาม mail นี้ครับ Thong_deb@hotmail.com ผมอยากทราบว่าเรื่องรถเช่าได้หรือเปล่าครับ
คุณ: ผกา
ความเห็นที่: 249  โพสเมื่อ: 4 ต.ค. 53 เวลา: 12:06 น.
ถ้าพักที่สวนสนประดิพันธ์..แล้วจะไปเที่ยวสถานที่ใดได้บ้าง ที่สามารถเดินทางได้สะดวกและใกล้ๆกับสวนสนอะ
คุณ: Mysick
ความเห็นที่: 250  โพสเมื่อ: 4 ต.ค. 53 เวลา: 22:17 น.
จะไปช่วง วันที่ 23-24ตุลาคมอ่ะครับ แต่ ดูในเว็บที่พักมันแพง มีสักประมาน800บาทลงมาบ้างไหมอ่ะครับ
คุณ: Nvaee
ความเห็นที่: 251  โพสเมื่อ: 4 ต.ค. 53 เวลา: 23:48 น.
จะไปช่วง 24-25 ตุลาอนี้อ่ะคับ อยากจะทราบโรงแรมที่มีอางน้ำติดทะเลและคนไม่เยอะ ราคา 900 - 1800 นะคับ ยังไงช่วยแนะนำทีนะคับ หรือยังไงแอดเมล์มาคุยกันนะคับ thaimail9@hotmail.com
ความเห็นที่: 252  โพสเมื่อ: 5 ต.ค. 53 เวลา: 09:56 น.
คุณ: ผกา ใกล้สุดก็เขาตะเกียบครับ ตลาดนัดจักจั่น ถ้ามีรถมาคเองก็สะดวกทุกที่ครับเพราะที่เที่ยวในหัวหินไม่ห่างกันมากคุณ: Mysick ครับลองดูที่ซอยหัวหิน70 ถืงซอย102นะครับคุณ: ติดถนนเลยครับมีเยอะครับ คุณ: Nvaee ราคานี้ค่อนข้างห่ยากครับช่วงวันหยุดยาว ราคาจะแพงขี้นครับ รายระเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ เช่ารถ taxi นำเที่ยว089-2593797 ยินดีรับใช้ครับ
คุณ: ไก่
ความเห็นที่: 253  โพสเมื่อ: 5 ต.ค. 53 เวลา: 10:51 น.
อยากสอบถามสภาพอากาศเป็นอย่างไรบ้างพอดีจะไปพักที่สวนสนในระหว่าง9-10 นี้น่ะค่ะ มีน้ำท่วมอย่างที่เป็นข่าวหรือเปล่าค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: Mysick
ความเห็นที่: 254  โพสเมื่อ: 6 ต.ค. 53 เวลา: 19:13 น.
ถ้าไปช่วงนั้น ต้องจองที่พักมั้ยครับคุณนน (ซอยหัวหิน70 ถืงซอย102) ถ้าผมไม่จองไปหาเอาข้างหน้า จะพอมีมั้ยครับ แล้วแถวนั่น ถ้าผมจะไปเพลินวาน กับตลาดจักจั่น จะสะดวกมั้ยครับ ขอบคุณครับ
คุณ: นนท์ เหมือนกาน
ความเห็นที่: 255  โพสเมื่อ: 7 ต.ค. 53 เวลา: 20:18 น.
ดีครับ อยากขอคำแนะนำหน่อยเรื่องที่พักจะไปวันที่ 9-10ตุลา นี้แล้วอยากได้ราคาต่ำกว่า1,000บาท ติดชายหาดหัวหินเป็นรีสอร์ทอ่าคับ ช่วยแนะนำหน่อยครับที่ไหนดี อยากพาแฟนไปเที่ยวอ่าครับ ช่วยที่ครับ ขอบคุนครับ
คุณ: นนท์ เหมือนกาน
ความเห็นที่: 256  โพสเมื่อ: 7 ต.ค. 53 เวลา: 20:24 น.
dekbaba_5551234@hotmail.com แอดมาหรือส่งเมลล์มาก็ได้นะครับ ขอบพระคุณอย่างสูง
คุณ: มะลิวัลย์
ความเห็นที่: 257  โพสเมื่อ: 7 ต.ค. 53 เวลา: 21:24 น.
ดีค่ะ...รบกวนเลยน่ะค่ะพอมีที่พักแบบบ้านพัก บังกะโลหรือที่พักแบบไหนก็ได้สำหรับ 3ครอบครัวอยู่ด้วยกันมีกิจกรรมด้วยกันเพราะมีเด็กไปด้วยค่ะ อีกอย่างราคาไม่แพง ( ปิ้งย่างได้ด้วยยิ่งดีค่ะ) รบกวนสุดๆเลยนะค่ะจะไปประมาณ23-24ตค นี้แล้วยังหาที่พักแบบที่ว่ายังไม่ได้เลยค่ะ อีกอย่างอยู่ระหว่างที่เที่ยวด้วยก็ดีค่ะ ขอมากไปไหมเนี่ย รบกวนจริงๆค่ะ ติดต่อที่ mn_np50@hotmail.com ขอบคุณค่ะ
คุณ: อยากเที่ยวหัวหิ
ความเห็นที่: 258  โพสเมื่อ: 8 ต.ค. 53 เวลา: 11:11 น.
จากวิกหัวหิน (ของครูเล็ก) ไปตลาดจั๊กจั่นไกลไหมค่ะ แล้วตอนนี้ฝนตกไหมค๊ะ...^.^
ความเห็นที่: 259  โพสเมื่อ: 14 ต.ค. 53 เวลา: 11:03 น.
สวัดดีครับ คุณนน. รบกวนถามเรื่องสถานที่ออกกำลังกายประเภทฟิตเนท ที่ไม่แพงมากราคาประหยัดไม่ต้องหรูหราอะไรมีไหมครับ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ.
ความเห็นที่: 260  โพสเมื่อ: 14 ต.ค. 53 เวลา: 13:24 น.
อีกครั้งครับ คุณนน ต่ดจาก คห.259 ตามสถานที่ราชการหรือโรงเรียนต่างๆมีให้เล่นไหมครับและมีค่าใช้จ่ายไหม ขอบคุณครับ
คุณ: ลิลลี่
ความเห็นที่: 261  โพสเมื่อ: 16 ต.ค. 53 เวลา: 04:26 น.
เรียนคุณผู้รู้ค่ะ ไม่เคยไปหัวหินเลยอยากจะพาสามีกับลูกชายอายุ2กับ4ขวบและคุณพ่อคุณแม่ไปกัน3คืนนะค่ะ จองบ้านพักมัณธนาไว้แลว้น่าไปไหมคะ ไกลจากตลาดมากไหมคะ เพราะว่าไม่แน่ใจว่าจะเอารถไปหรือว่าเช่ารถตู้ดีหรือว่ารถโดยสารดี แต่คงไปเทียวไมไ่ด้หลายที่เพราะมีทั้งคนมีอายุและเด็กแต่คิดว่าจะไปขึนเขาซักลูกและไปถ้ำซักถ้ำ แต่เห็นในเวปแล้วมีหลายที่คงต้องเลือกไปน่าไปที่ไหนดีคะที่ดีและเหมาะที่สุด แล้วก้ออยากพาลูกชายไปขี่ช้างด้วยและอยากไปไหว้หลวงปู่ทวดด้วย มีำคำแนะนำไหมคะว่าจะเช่ารถไปเองหรือเปล่าจากอุดรวันละเกือบ2พันหรือว่าถ้าหารถเที่ยวแถวนั้นพร้อมคนขับพาไปจะแพงไหมคะ ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะจะเป็นพระคุณอยางสูงค่ะ
ความเห็นที่: 262  โพสเมื่อ: 16 ต.ค. 53 เวลา: 11:26 น.
คุณ: P. bung ในซอยแม่เก็บครับ แล้วก็มีในห้างมาร์เก็ตเวลเล็จครับไม่แพง อุบกรณ์ครับเลยครับ สวนสมเด็จพระราชินี หรือคนหัวหินเรียก19ไร่ครับ เห็นมีเครื่องออกกำลังกายอยู่หลายชนิดเหมือนกันครับ คุณ: ลิลลี่ โทรมาคุยกับผมเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากนะครับ ที่ใช้บริการครับ taxi นำเที่ยว เช่ารถ089-2593797
คุณ: annei
ความเห็นที่: 263  โพสเมื่อ: 16 ต.ค. 53 เวลา: 13:00 น.
จะไปหัวหิน 23-24ตค53 แนะนำที่พัก500-1200 ได้ไหมคะ เอาแบบไกล้ๆ กับที่ท่องเทียว มีนวดแผนไทย พายเรือคันยัก แล้วก็ตลาดแบบบ้านๆ ของคนหัวหินนะคะ มีเด็กเล็กด้วย ขอที่แบบสะอาด ๆ หน่อย ขอบคุณคะ ตอบมาที่ wimon_wi@hotmail.com ก็ได้นะ
คุณ: โอเล่
ความเห็นที่: 264  โพสเมื่อ: 16 ต.ค. 53 เวลา: 19:00 น.
ช่วงนี้ฝนตกหนักมากแค่ไหนครับ จะได้กะช่วงวันที่ไปถูก มีโปรแกรม19นี้ (ไม่อยากไปนั่งมองฝนอ่ะครับ) รบกวนอีกนิดนึงผมดูที่พักมา พัก2คน บ้านนิลวรรณ,บ้านไออุ่น,บ้านฟูเล อันไหนเวริก์ครับพี่ขอแบบไม่เกิน800
คุณ: ป้าปลา
ความเห็นที่: 265  โพสเมื่อ: 17 ต.ค. 53 เวลา: 00:39 น.
ช่วงนี้ฝนตกมากมั้ยค๊ะ พอดีวางแผนจะไปเที่ยวช่วงวันที่19นี้ กะไว้คือ3วัน2คืนค่ะ ไปเป็นกลุ่มเพื่อนผู้หญิงทั้งหมดเลยค่ะ ทั้งหมดก็5คนค่ะ มองที่พักไว้ไม่ฟูเลก็ไออุ่นน่ะค่ะ ส่วนที่เที่ยวตั้งใจว่าจะไปเที่ยวทุกที่เลย ^^ (เพลินวาน สถานีรถไฟ ตลาด วัง จุดชมวิว ) แต่ปัญหาคือไม่รู้จะเรียงลำดับสถานที่เที่ยวยังไงเพื่อไม่ให้เสียเวลาย้อนไปย้อนมาน่ะค่ะ เพราะที่ไปกันเราไม่มีรถส่วนตัวตั้งใจจะนั่งรถตู้จากกรุงเทพไปค่ะ อยากรบกวนถามด้วยว่าไปเที่ยวเป็นกลุ่มแบบนี้ถ้าเช่ารถมอไซค์ซัก2คันจะดีรึเปล่าค๊ะ หรือว่าที่นั่นมีรถเมลล์ รถสองแถวให้ใช้เดินทางรึเปล่า รบกวนด้วยน๊ะค๊ะ
ความเห็นที่: 266  โพสเมื่อ: 17 ต.ค. 53 เวลา: 10:56 น.
คุณ: โอเล่ ฝนตกครับ แต่ก็ไม่หนักมากครับ ตกเป็นช่องครับ แต่วันที่19ไม่แน่ใจครับ ก็โอเคทั้งหมดครับ แต่ราคาพี่ไม่รู้ครับคุณ: ป้าปลา คงต้องเช่ามอเตอร์ไซร์ เพื่อความสะดวกครับ รถสองแถวก็มีครับ จะวิ่งทุกครี่งชั่วโมงครับ ถ้าจำไม่ผิดครับ ถ้ามีห้าคนเช่ารถคุ้มกว่าเยอะครับ เดี๋ยวพี่ยกตัวอย่างให้ดูครับ เช่นน้องนั่งรถสองแถวไปเพลินวาน ห้าคนคนละ20บาท=100และขากลับอีก100และต้องนั่งรอรถที่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะมา อีกนานแค่ไหนก็ไม่รู้ เที่ยวแค่ที่เดียวน้องก็หมดไปแล้ว200บาท กับเสียเวลาที่นั่งรอรถ วันที่แสนสนุกของน้องน้องอาจจะเป็นวันแสนเซ็งก็ได้ครับ และบางแห่งที่น้องจะไปก็ไม่มีรถสองแถวผ่านครับ ก็ลองคิดดูนะครับ ถ้าสนใจเช่ารถพี่ก็มีบริการครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่มาใช้บริการกับผม
คุณ: แก้ว
ความเห็นที่: 267  โพสเมื่อ: 20 ต.ค. 53 เวลา: 12:56 น.
@คุณ นน ค่ะ คือว่าจะไปหัวหินช่วงลอยกระทงเดือนหน้านี้ ช่วยเลือกที่พักให้หน่อยเอาแบบสวย สบายและคุ้มค่าน่ะค่ะ สมอสปารีสอร์ท บ้านทะเลจีนบูติคแอนด์รีสอร์ท โรงแรมโบ๊ทลอร์ด โรงแรมซิตินลอร์ฟ ที่ไหนที่ไกลๆเกิน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
คุณ: นัท
ความเห็นที่: 268  โพสเมื่อ: 21 ต.ค. 53 เวลา: 01:40 น.
ช่วยแนะนำบ้านพัก 1 หลัง พักประมาณ 15 คน จะไปประมาณ ก.พ.54 ค่ะ ติดริมทะเลก้อดีค่ะ
คุณ: คนป้อมพระจุลฯ
ความเห็นที่: 269  โพสเมื่อ: 21 ต.ค. 53 เวลา: 07:55 น.
ช่วยแนะนำรีสอร์ทที่พักได้ประมาณ 40 คน ราคาเฉลี่ยต่อหัวประมาณ 1500 บาท เอาแบบติดทะเล ตอนกลางคืนจัดเลี้ยงสังสรรค์ได้ +karaoke thankyou.
คุณ: ตั้ม
ความเห็นที่: 270  โพสเมื่อ: 21 ต.ค. 53 เวลา: 12:08 น.
เสาร์-อาทิตย์ นี้ อยากไปเที่ยวหัวหินครับ แต่สภาพอากาศเป็นยังไงบ้างครับ เดินทางจากกรุงเทพไปหัวหิน ที่เพชรบุรีน้ำท่วมป่าวครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
ความเห็นที่: 271  โพสเมื่อ: 22 ต.ค. 53 เวลา: 21:07 น.
คุณ: แก้ว ไม่คุ้นชื่อครับอยู่หัวหินหรือว่าชะอำครับ คุณ: นัทข้อมูลบ้านเป็นหลังผมไม่ค่อยมีครับ แต่แถวเขาตะเกียบมีครับ แต่ผมไม่มีเบอร์ครับ คุณ: คนป้อมพระจุลฯช่วงนี้เข้าไฮซีซั่นครับ ราคาโรงแรมต่างต่างก้จะขี้นครับ คุณต้องหาโรงแรมแล้วติดต่อเรื่องราคาได้เลยครับ คุณ: ตั้ม มาได้ครับน้ำไม่ท่วมครับ หัวหินฝนก็ตกครับ แต่ตกไม่นานครับ บริการครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 ขอบคุณทุกท่านนะครับ aaaaaaa
คุณ: แหม่ม
ความเห็นที่: 272  โพสเมื่อ: 27 ต.ค. 53 เวลา: 23:34 น.
กำลังจะไปทำธุระหน่ะคะ แล้วกะจะแวะพักผ่อนด้วย อยากหาที่บ้านเป็นหลัง ไปประมาณ 4 คนหน่ะคะ รบกวนหาข้อมูลที่พักให้ด้วยได้ไม๊คะ พอดีอยู่เชียงใหม่ นานๆ จะได้มีเวลาไปเที่ยวสักทีหน่ะคะ แจ้งทาง mail นะคะ supaphan17@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
คุณ: Eka sem 112
ความเห็นที่: 273  โพสเมื่อ: 8 พ.ย. 53 เวลา: 13:12 น.
สวัสดีครับ ผมมาทำงานที่หิวหิน ต้องการ จักรยานยนต์ มือ2 มีงบ 3000-4500 บาท ไม่ทราบพร้อมมีไหม คับ
คุณ: หมอ
ความเห็นที่: 274  โพสเมื่อ: 8 พ.ย. 53 เวลา: 18:22 น.
จะพา อสม. ไปศึกษาดูงาน 60 คนหาที่พักถูกถูกที่ไหนดีแนะนำหน่อยค่ะ
ความเห็นที่: 275  โพสเมื่อ: 29 พ.ย. 53 เวลา: 14:04 น.

ทุกท่านที่จะเช่ารถ นะครับก่อนถีงหัวหินโทรมาหา่ก่อนนะครับ เพื่อความรวดเร็วในการส่งรถให้ครับ ขอบคุุณมากครับ รถเช่า รถtaxi 089-2593797
คุณ: น้องต้นกล้า
ความเห็นที่: 276  โพสเมื่อ: 29 พ.ย. 53 เวลา: 15:34 น.

อื้ม พี่ครับคือพวกผมหาบ้านพักติดกับทะเลไม่รุว่าจามีที่ว่าสำหรับปีใหม่หรือป่าวก็ไม่รู้ ห้องราคา500-1000 1คืน พักกัน5-8 คน จะมีไหมครับ
คุณ: pang
ความเห็นที่: 277  โพสเมื่อ: 29 พ.ย. 53 เวลา: 21:20 น.
รบกวนด้วยค่ะ อยากเช่ามอเตอร์ไซด์ จะไปวันที่31ธค ช่วงปีใหม่ค่ะ ราคาต่อวันเท่าไหร่ และก็เพลินวานอยู่ห่างจากหาดหันหินกี่กิโลเมตรค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
ความเห็นที่: 278  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 53 เวลา: 10:18 น.

น้องต้นกล้า ราคานี้ติดทะเลไม่มีครับ ที่พี่รู้นะครับ บ้านพักติดทะเลเริ่มต้นที่3000 ครั บ คุณ: pang ช่วงปีใหม่ราคา250บาทครับ ประมาฌ2กิโลครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครั 089-2593797 ขอบคุณทุกท่านนะครับ
คุณ: แนน
ความเห็นที่: 279  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 53 เวลา: 11:27 น.
จะไปเที่ยวหัวหินตอนปีใหม่จะหาที่พักราคาถูกมีแบบกางเต้นท์หรือป่าว เอาแบบใกล้ๆสะพานปลาอ่ะ
คุณ: น้องต้นกล้า
ความเห็นที่: 280  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 53 เวลา: 14:59 น.
ผมหมายความว่าอยู่ใกล้ๆๆทะเลอ๊ครับ เเบบเดินไป อ๊ครับมีหรือป่าวครับช่วงปีใหม่อ๊ครับ
ความเห็นที่: 281  โพสเมื่อ: 1 ธ.ค. 53 เวลา: 00:07 น.

คุณ: แนน ห้องพักใกล้สะพานปลามีครับ แต่กลางเต้นไม่มีครับ คุณ: น้องต้นกล้า ok มีครับ เดี๋ยวพี่ช่วยครับโทรหาพี่แล้วกันครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: โอ๋
ความเห็นที่: 282  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 53 เวลา: 09:12 น.
คุณนนคะ อยากทราบราคาที่พักติดทะเลหัวหินค่ะ ราคาอยู่ประมาณเท่าไรคะ ไม่เกิน 1000 มีไหมคะ แจ้งกลับทาง Mail นะคะ iso@texfocus.com ค่ะ โอ๋ค่ะ
คุณ: ข้าวหอม
ความเห็นที่: 283  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 53 เวลา: 12:04 น.
อยากรู้ว่าเอาน้องหมาพันธุ์ปอมๆ ขึ้นรถตู้ได้มั้ยค่ะ จะไปเสาร์น้แล้วอ่ะค่ะ
คุณ: น้องคะ
ความเห็นที่: 284  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 53 เวลา: 21:03 น.
คุณนน คะ จะไปเที่ยวห้วหินนะคะพอจะมีที่พักราคา 500-1000 มั๊ยคะไปกัน 3 คนคะ แนะนำด้วยนะคะจะไปเที่ยววันที่ 5-6 วันหยุดนี้คะ ใกล้ทะเล นั่งรถไฟไปกันคะ
ความเห็นที่: 285  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 53 เวลา: 22:36 น.

คุณ: โอ๋ ส่งเมล์ให้แล้วครับ คุณ: ข้าวหอม พี่ว่าอย่าเลยครับ มันไม่เหมาะครับ ถ้าน้องเอาขี้นได้ วันข้างหน้าก็จะมีคนเอาสุนัขขี้นตามน้อง แน่นอนครับ เข้าใจครับว่ามันตัวเล็ก ลองถามคนขับรถตู้อีกทีครับ เผื่อพี่เขายอมครับ คุณ: น้องคะ มีครับ โทรมาถามได้ครับ ก่อนห้องเติมครับ ใกล็ทะเลด้วยครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: พี
ความเห็นที่: 286  โพสเมื่อ: 10 ธ.ค. 53 เวลา: 00:49 น.
สวัสดีค่ะคุณนน อยากทราบการเดินทางไปหัวหิน จากปัตตานีค่ะ ไปเส้นทางไหนได้บ้างคะ แล้วที่พักระหว่ง G-House กับ AKA อันไหนดีกว่ากันคะ ไปกับแฟนสองคนค่ะ ขอบคุณค่ะ
ความเห็นที่: 287  โพสเมื่อ: 10 ธ.ค. 53 เวลา: 06:55 น.
สวัสดีค่ะคุณนน วันที่ 20-2ธันวา จะไปหัวหินค่ะ ไปกะแฟนค่ะ อยากได้ห้องพักราคา1000ใกล้ทะเลค่ะมีบ้างหรือเปล่าค่ะอยากจะทราบคะ แจ้งทางเมลให้ด้วยน่ะค่ะ baimon_002@hotmail.com ขอบคุณคะ
คุณ: นิว
ความเห็นที่: 288  โพสเมื่อ: 10 ธ.ค. 53 เวลา: 16:26 น.
สวัสดีค่ะ คุณนนท์ บ้านพักไออุ่นโอเคไหมคะในความคิดของคุณ
คุณ: ones za
ความเห็นที่: 289  โพสเมื่อ: 12 ธ.ค. 53 เวลา: 20:20 น.
=jช่วยตอบที่น่ะค่ะว่าที่พักราคา ไม่เกิน 600 บาท แต่ดี แลลสวยมีที่ไหนบ้างอ่ะค่ะ และรถมอไซค์อ่ะค่ะ สามารถเช่าทั้งวันทั้งคืนรึเปล่าค่ะ และราคาเท่าไรค่ะ จะไปช่วยก่อนปีใหม่นี้น่ะค่ะ ช่วยตอบที่น่ะค่ะ
คุณ: sawbaa
ความเห็นที่: 290  โพสเมื่อ: 13 ธ.ค. 53 เวลา: 15:45 น.
คุณนนท์คะ คือจะไปเที่ยวหัวหิน 26-27 นี้ จองที่พักที่ศิริเจริญไปคืนละ 700 บาท สภาพที่พักในรูปดูโอเค แต่สภาพจริงเป็นอย่างไรบ้างคุณนนท์พอรู้ไหมคะ
คุณ: มาย
ความเห็นที่: 291  โพสเมื่อ: 13 ธ.ค. 53 เวลา: 19:49 น.
ทำไมไม่ไปบ้านพีละน้องสาวสุดสวย
ความเห็นที่: 292  โพสเมื่อ: 17 ธ.ค. 53 เวลา: 17:40 น.

รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 ช่วงปีใหม่ จองกันก่อนนะครับ รถอาจจะไม่พอครับ
คุณ: มัฑ
ความเห็นที่: 293  โพสเมื่อ: 19 ธ.ค. 53 เวลา: 19:17 น.
ซาหวัดดีค่ะ คือว่าจะไปเที่ยวหัวหินคนเดียว เพื่อนไม่ว่างสักคน ไปนินคืนหนึ่ง อยากไปเพลินวาน กะเดินตลาดโต้รุ่งค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
คุณ: ตุ๊กตา
ความเห็นที่: 294  โพสเมื่อ: 22 ธ.ค. 53 เวลา: 23:11 น.
จะไปหัวหิน30-3เค้าดาว...มีที่พักที่ไหนถูกๆ...ขอแค่นอนได้มีที่อาบน้ำ..ถ้าให่ดีติดหาดด้วย..ไปคนเดี่ยวจากอุบลเที่ยวไปเรื่อยๆ
ความเห็นที่: 295  โพสเมื่อ: 13 ม.ค. 54 เวลา: 10:43 น.

รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: numfon
ความเห็นที่: 296  โพสเมื่อ: 19 ม.ค. 54 เวลา: 14:22 น.
ช่วยแนะนำที่พักในหัวหินให้หน่อยนะค่ะ ไปกัน 3 คน (พ่อแม่ลูก) ช่วงสงกรานต์ อยากได้ติดหาดเพราะลูกชายชอบเล่นน้ำทะเล แล้วแม่ก้อชอบเดินช้อปปิ้งหาซื้อของกิน ขอราคาไม่แพงนะค่ะ
ความเห็นที่: 297  โพสเมื่อ: 24 ม.ค. 54 เวลา: 10:30 น.

ตอบคุณ: numfon ช่องสงกรานต์คงต้องจองไว้ก่อนครับมีหลายที่ให้เลือก หลายราคาครับ โทรมาถามก็ไ้ด้นะครับ รายละเอียดมันเยอะครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: พลอย
ความเห็นที่: 298  โพสเมื่อ: 24 ม.ค. 54 เวลา: 13:05 น.
1. อยากทราบว่าระหว่างบ้านนิลวรรณ กับบ้านพักไออุ่นที่ไหนดีกว่ากันค่ะ ? หรือมีที่ไหนดีกว่านี้ไหมค่ะคือเอาแบบราคาเท่านี้อ่ะค่ะ 2 ถ้าเราเดินทางโดยรถไฟจะต้องนั่งรถอะไรไปค่ะ? 3 แล้วระยะทางจากรถไฟมาทั้งสองที่จะไกลไหมค่ะ ?
คุณ: น่ารัก
ความเห็นที่: 299  โพสเมื่อ: 29 ม.ค. 54 เวลา: 19:00 น.
อยากทราบว่า ชำอำเหนือ กับสถานีรถไฟหัวหิน อยู่ห่างกันเยอะไหม ค่ะ แร้วจะไปที่พักที่ชะอำ ไปรถอะไรได้มั้งค่ะ เพราะไปกับเกือบ 10 คนอ่ะค่ะ
คุณ: นล
ความเห็นที่: 300  โพสเมื่อ: 30 ม.ค. 54 เวลา: 18:07 น.
คุณนนรบกวนหาที่พักแบบเป็นหลังพัก10-12คนใกล้ทะเลราคากลางๆนะครับ
ความเห็นที่: 301  โพสเมื่อ: 11 ก.พ. 54 เวลา: 08:41 น.

รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: bb
ความเห็นที่: 302  โพสเมื่อ: 18 ก.พ. 54 เวลา: 23:53 น.
คุณนนมีอีเมลล์มั๊ยคะ เห็นว่ามีรถให้เช่าด้วย ช่วยแอดมาที่ sal2aleaw@hotmail.com ด้วยค่ะ ว่าจะไปเที่ยวหัวหิน วันพุธนี้ค่ะ
ความเห็นที่: 303  โพสเมื่อ: 20 ก.พ. 54 เวลา: 20:53 น.

ส่งเมล์ไปแล้วนะครับ หรือท่านอื่นเมล์มาสอบถามได้ครับ huahinsweet@yahoo.com หรือ เฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: Puk
ความเห็นที่: 304  โพสเมื่อ: 22 ก.พ. 54 เวลา: 01:29 น.
สวัสดีค่ะคุณนน คืออยากจะรบกวนคุณนนให้ช่วยหาบ้านพักเป็นหลัง ทีพักได้ประมาณ 20คน ติดทะเล และราคาไม่เกิน2500 หรือถูกที่สุดอ่ะค่ะ จะไปช่วงกลางเดือนมีนาคมอ่ะค่ะ นบกวนด้วยนะคะ
คุณ: kik
ความเห็นที่: 305  โพสเมื่อ: 22 ก.พ. 54 เวลา: 11:01 น.
สถานีรถไฟหางจากทะเลมากไหม่
ความเห็นที่: 306  โพสเมื่อ: 23 ก.พ. 54 เวลา: 08:46 น.

คุณpuk บ้านเป็นหลัง ราคานี้ไม่มีครับ ที่ผมรู้ ราคา4500บาท ขี้นไปครับแต่ถ้าไม่ติดทะเลก็พอมีครับ คุณ: kik ห่างไม่มากครับ หรือ เฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: เมย์
ความเห็นที่: 307  โพสเมื่อ: 24 ก.พ. 54 เวลา: 18:08 น.
คุณนนค่ะ กลุ้มใจมากเลย จะไป 12-13 มีนานี่ แต่โทรไปที่ไหนก็ไม่มีที่ว่างเลยค่ะ ที่ราคาไม่เกิน 1,500 บาท พัก ผู้ใหญ่ 4 เด็ก 1 รบกวนคุณนนช่วยหาให้หน่อยได้ไหมค่ะ หรือว่าไม่ต้องโทรจอง ไปถึงก็หาเอาค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ความเห็นที่: 308  โพสเมื่อ: 26 ก.พ. 54 เวลา: 10:56 น.

เดี๋ยวหาให้ครับ มีที่พักแน่นอนครับ ไม่ต้องกังวลไปครับ หรือ เฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: py
ความเห็นที่: 309  โพสเมื่อ: 26 ก.พ. 54 เวลา: 15:06 น.
สวัสดีค่ะคุณนน คืออยากจะรบกวนคุณนนให้ช่วยหาบ้านพักเป็นหลัง ทีพักได้ประมาณ 20คน ติดทะเล และราคาไม่เกิน4000 หรือถูกที่สุดอ่ะค่ะ จะไป19-20เดือนมีนาคมอ่ะครับ นบกวนด้วยนะครับ
คุณ: kaloong
ความเห็นที่: 310  โพสเมื่อ: 27 ก.พ. 54 เวลา: 17:13 น.
อยากทราบที่พัก ประมาน 2000 ไปกัน 5-6 คนค่ะ ไป 9-11 มีนา มีแบบติดทะเลมั้ยคะ
คุณ: poogo
ความเห็นที่: 311  โพสเมื่อ: 27 ก.พ. 54 เวลา: 23:01 น.
สนใจบ้านพัก ขอดูรูปได้ไหมคะ (เน้นโดยเฉพาะห้องน้ำกับห้องนอน) และไม่ทราบติดทะเลรึเปล่าคะ ต่อคืนราคาเท่าไหร่คะ ไปพักประมาณ 5-8 คนคะ กับน้องแมวตัวเล็กอีกหนึ่งตัว ขอบคุณคะ poogo.1@hotmail.com ช่วยรบกวนตอบกลับมาด่วนด้วยนะคะ จะไปช่วงเดือนมีนาคะ
คุณ: นุ๊ก
ความเห็นที่: 312  โพสเมื่อ: 28 ก.พ. 54 เวลา: 23:58 น.

คุณนนครับ ผมต้องการไปเที่ยวหัวหินกับแฟน 2คน ที่พัก2คืน คืนละ 400-600 บ. รถมอไซเช่า ประมาณ150-250 บ.มีมั้ยเอ่ย แล้วที่พักอยู่ที่ไหน ห่างกับรถไฟกับทะเลมากมั้ย ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ ขอรบกวนถามหน่อยครับ จะไปวันที่ 5 กพ. 54 นี้แล้ว ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ
คุณ: ครูมด
ความเห็นที่: 313  โพสเมื่อ: 4 มี.ค. 54 เวลา: 17:20 น.
พักหัวหิน คืน ละ500-600 บาท 4คืน ปลอดภัยเห็นทะเล ใกล้ของกิน เงียบสงบดี
คุณ: ่jim
ความเห็นที่: 314  โพสเมื่อ: 5 มี.ค. 54 เวลา: 21:06 น.
นี่นะครับอีเมลที่โทรไปครับ เอาเยอะๆหลายราคาเลยนะครับขอบคุณมากนะครับ lovejim_11@hotmail.com
ความเห็นที่: 315  โพสเมื่อ: 13 มี.ค. 54 เวลา: 20:30 น.

ขอบคุณ นะครับ ทุกท่านที่ใช้บริการ รถเช่า กับทางเรา ช่องนี้ปิดเทรม น้องน้องเที่ยวให้สนุกนะครับ
คุณ: แจ่มใส
ความเห็นที่: 316  โพสเมื่อ: 13 มี.ค. 54 เวลา: 21:23 น.
หวัดดีค่ะคุณนน พอดีมีโปรแกรมจะไปเที่ยวทะเลหน้าร้อนที่ไม่ไกล กทม นัก ก็เล็ง ชะอำ หัวหิน หรือ บ้านกรูด ไม่รู้ไกลไปมั๊ย อยากให้คุณนน แนะนำ ที่พักที่ใกล้ชายหาด เล่นน้ำได้ เพราะมีเด็กไปด้วย .. มีที่จอดรถสะดวก สะอาด ตกแต่งน่ารัก ๆ หน่อย เพราะชอบถ่ายรูป อิอิ.. งัยก็รบกวนด้วยนะคะ
ความเห็นที่: 317  โพสเมื่อ: 24 มี.ค. 54 เวลา: 07:31 น.

ชะอำ หัวหิน ไม่ไกลกันครับ25กิโล ถ่ายรูปที่หัวหินเลยครับ มีหลายที่คับ ห้องพักลองเข้ามาดู ในเฟสบุค ผมครับ มีอยู่หลายโรงแรมเลยครับ เฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่าครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: เม่น
ความเห็นที่: 318  โพสเมื่อ: 1 เม.ย. 54 เวลา: 03:14 น.
คุณนน ครับอยากรู้ราคาบ้านพักเปนหลังคับจะไปกัน10-14คนต้นเดือนพฤษภา54นี้ครับราคาที่ไม่เกิน2500/คืนมีมัยครับ แล้วเบอร์089-2593797ี้ติดต่อได้เลยเหรอคับ
คุณ: bbb
ความเห็นที่: 319  โพสเมื่อ: 2 เม.ย. 54 เวลา: 22:01 น.
ไปมาแล้ว ถ้าจะเช่ารถ แนะนำเลยคุณนนนี่แหละ คุ้มที่สุดในหัวหิน
คุณ: ดาด้า
ความเห็นที่: 320  โพสเมื่อ: 5 เม.ย. 54 เวลา: 09:55 น.
จะปัยพักที่บ้านนิลวรรณ ที่นั้นใกล้ทะเลป่าว และร้านอาหารเยอะไหมค่ะ
ความเห็นที่: 321  โพสเมื่อ: 15 เม.ย. 54 เวลา: 09:01 น.

ขอบคุณลูกค้่า ทุกท่านนะครับ ที่มาเช่ารถกับเรา ปีใหม่ไทยนี้ ขอให้ทุกท่าน มีความสุข รวยรวยทุกคนเลยนะครับ เฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
ความเห็นที่: 322  โพสเมื่อ: 24 เม.ย. 54 เวลา: 07:51 น.

คันนี้ใหม่ล่าสุดครับhttp://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: Net
ความเห็นที่: 323  โพสเมื่อ: 25 เม.ย. 54 เวลา: 01:29 น.
พอดีจะไปเลี้ยงฉลองพี่ชายอ่ะครับ วันที่13-15 พ.ค.54 อยากได้เป็นบ้านหลังอ่ะครับสามารถทำกับข้าว เล่นดนตรีได้ ไปกัน 10+ คนอ่ะครับ ถ้ามีช่วยติดต่อกลับด้วยน่ะครับ แล้วจะไปขอบคุณถึงหัวหินเรยครับ 082-2533635
คุณ: คนพิจิตรจ้า
ความเห็นที่: 324  โพสเมื่อ: 26 เม.ย. 54 เวลา: 15:46 น.
อยากได้ที่พักเป็นบ้านที่อยู่ได้ 12 คนค่ะ ใกล้ทะเลนิดนึงพอเดินไหว ราคาย่อมเยาว์ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: แจ๊ค
ความเห็นที่: 325  โพสเมื่อ: 27 เม.ย. 54 เวลา: 13:03 น.
ผมขอเบอร์โรงแรม coffee netได้ป่าวครับ
คุณ: Bigyoga
ความเห็นที่: 326  โพสเมื่อ: 27 เม.ย. 54 เวลา: 15:49 น.
สวัสดีค่ะ ขอถามหน่อยนะค่ะ จะไปหัวหิน แต่ยังไม่ได้จองที่พัก ดูจากเว็ปส่วนมากจะเต็ม ไม่ทราบพอจะแนะนำที่พักได้บ้างมั้ยค่ะ เข้าพัก 30เมษ-1พค. ผู้ใหญ่ 4 เด็ก 1นะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ปล.ที่พักไม่เน้นหรู ค่ะ
คุณ: บอย
ความเห็นที่: 327  โพสเมื่อ: 27 เม.ย. 54 เวลา: 22:08 น.
สวัสดีคับ ขอสอบถามเรื่องที่พักหน่อยคับ ไปวันที่ 2-4 พ.ค. 2554 ประมาณ 20คนอ่าคับ เอาเป็นหลังคับ ผมดูจากเว็ปแล้วมันเต็มอ่าคัฟ ผมรบกวนติดต่อกลับหน่อยนะคัฟ vitamin_ab@hotmail.com ผมชื่อบอยนะคับ 085-0720921
ความเห็นที่: 328  โพสเมื่อ: 11 พ.ค. 54 เวลา: 09:56 น.

ขอโทษด้วยนะครับ สำหรับกระทู้ที่ผมไม่ได้ตอบ ไปบวชมาครับ ก็เลยไม่สะดวกครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 เรามีบริการส่งรถถีงที่พักเพิ่มความสะดวกสบายให้ลูกค้า
คุณ: M
ความเห็นที่: 329  โพสเมื่อ: 15 พ.ค. 54 เวลา: 01:40 น.
พอดีจะไปเที่ยวหัวหินค่ะ แบบว่านั่งรถไฟไปอยากทราบว่าเวลาไปเที่ยวที่จะไปยังไงได้บ้างค่ะ แล้วบ้านระเบียงดาวที่เป็รที่พักนี่ติดทะเลมั้ยค่ะ ขอบคุนค่ะ
ความเห็นที่: 330  โพสเมื่อ: 18 พ.ค. 54 เวลา: 07:41 น.

ถ้าจะให้สะดวกก็คงต้องเช่ารถครับ หรือจะรอรถสองแถวก็ได้ครับ แต่รอนานครับ เฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: ป้า ดำ
ความเห็นที่: 331  โพสเมื่อ: 18 พ.ค. 54 เวลา: 14:16 น.
สวัสดีค่ะ ทราบมาว่าที่ The Imperial Hua Hin Beach Resort จะมีเสียงดังรบกวนจากคอนเสรติ์อยู่เสมอๆ อยากทราบว่าช่วง 27 สิงหาคม _ 1 กันยายน จะมีการแสดงคอนเสริต์ ใดๆหรือไม่คะ อยากทราบว่า จากThe Imperial Hua Hin Beach สะดวกกับการเดินเท้า ไปตลาดโต้รุ่ง หรือแหล่งช๊อปปิ้ง หรือร้านอาหารต่างๆ หรือไม่คะ และใช้เวลานานไหมคะ?(ไม่มีรถส่วนตัวค่ะ) สุดท้าย อยากทราบว่า ระหว่างThe Imperial Hua Hin Beach กับ Sailom Hotel ซอย หัวหิน 81 น่าจะเลือกพักที่ใดดีคะ ?(ไม่มีรถส่วนตัวค่ะ และเป็นคนชอบอาบแดดชายทะเลมากๆค่ะ) ขอบพระคุณมากค่ะ
คุณ: ่j
ความเห็นที่: 332  โพสเมื่อ: 18 พ.ค. 54 เวลา: 17:23 น.
จะไปหัวหินวันศุกร์ แต่ยังหาที่พักไม่ได้เลยค่ะ ไปกัน2คน อยากได้ห้องสวยๆ ราคาประมาน1000-2000 บาทอะค่ะ อยากได้แบบอยู่ใกล้ๆกับตลาดโต้รุ่ง ไม่ไกลจากหาดมากนัก เพราะไม่มีรถส่วนตัวค่ะ
ความเห็นที่: 333  โพสเมื่อ: 19 พ.ค. 54 เวลา: 07:42 น.

ตอบคุณ: ป้า ดำ ไม่น่าจะมีงานอะไรครับ The Imperial Hua Hin Beach Resort อยูห่างจากตลาดครับ Sailom Hotel ครับ บรรยากาศดีกว่าครับ หาดทราย คุณ: ่jบริเวณแถวตลาดโต้รุ่ง ที่พักก็มีหลายที่ครับ เดินเลือกที่ชอบได้เลยครับ ถ้าจะให้สะดวกก็คงต้องเช่ารถครับ หรือจะรอรถสองแถวก็ได้ครับ แต่รอนานครับ เฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: ป้า ดำ
ความเห็นที่: 334  โพสเมื่อ: 19 พ.ค. 54 เวลา: 12:25 น.
ขอบพระคุณ คุณ นน มากค่ะ สวัสดีค่ะ :-)
คุณ: มาย คับ
ความเห็นที่: 335  โพสเมื่อ: 19 พ.ค. 54 เวลา: 16:22 น.
อยากสอบถามที่พักราคาถูก ๆ อ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ เพราะจะไปเสาร์นี้อ่ะคับ
คุณ: เอมี่
ความเห็นที่: 336  โพสเมื่อ: 21 พ.ค. 54 เวลา: 11:12 น.
หวัดดีค่ะ ช่วนแนะนำโปรแกรมเที่ยว 3 วัน 2 คืน พักผ่อนสุดสัปดาื์ห์อ่ะคะ จะพาเจ้าตัวเล็กอายุ 8 เดือนไปด้วย
คุณ: อุ้ม
ความเห็นที่: 337  โพสเมื่อ: 22 พ.ค. 54 เวลา: 16:16 น.
ไปหัวหิน 18-19 มิย 54 คะ สมาชิก 7-8คน อยากได้บ้านเป็นหลังใกล้ทะเล ช่วยแนะน้ำที่ราคาประมาณ5000-6000 ได้มั้ยคะ email. chanyika_cherry@hotmail.com ขอบคุณคะ
คุณ: น้องแอ๋ว
ความเห็นที่: 338  โพสเมื่อ: 22 พ.ค. 54 เวลา: 17:56 น.
สวัสดีค่ะ...พอดีจะไปหัวหิน 27 พ.ค. นี้อะค่ะ อยากได้บ้านที่ไกล้กับทะเล ราคาถูก สมาชิกประมาณ 14 คน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ...ขอบคุณมากค่ะ facebook.com/first.openheart
คุณ: Jam
ความเห็นที่: 339  โพสเมื่อ: 23 พ.ค. 54 เวลา: 14:13 น.
หวัดดี ค่า พี่. แยม ต้อง การ โรงแรม ติด ทะเล ใกล้ ตลาด โต้ รุ่ง.โรงแรม ต้อง ดู ปลอดภัย หน่อย นะ ขอ โรงแรม ที่ โรแมนติก หน่อย ปัย กะส์ สามี ลูก อีก สอง.แยม ลอง หา นัย อินเตอร์เน็ต เจอ เยอะ นะ แต่ ทำ มั๊ย ราคา แพง มาก เลย ? ปล. ขอ โรงแรม ที่ ไม่ แพง มาก นะ ค่า. พี่ เป็น คน หัว หิน น่า จะ รู้ จัก โรงแรม เยอะ. amanda99_thai@hotmail.com
คุณ: ต้อม
ความเห็นที่: 340  โพสเมื่อ: 24 พ.ค. 54 เวลา: 08:12 น.
สวัสดีครับ มีที่พักแบบติดทะเล รองรับคนประมาณ 90 คน ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ป่าวครับ แบบที่ว่าสามารถจัดเลี้ยงได้ และราคาประมาณเท่าไรครับ (จะไปเป็นคระครับ)
คุณ: ต้อม
ความเห็นที่: 341  โพสเมื่อ: 24 พ.ค. 54 เวลา: 08:15 น.
ขอทราบอีกครับ สถานที่เที่ยวในหัวหินหรือใกล้เคียงมีที่ใดบ้างครับเดินทางประมาณกี่ กม. ทั้งกลางวันและกลางคืนครับ จะได้ขับรถไปถูก
ความเห็นที่: 342  โพสเมื่อ: 26 พ.ค. 54 เวลา: 10:03 น.

คุณ: ต้อม มีครับแถวเขาตะเกียบครับส่วนราคาต้องติดต่อกับทางบ้านพักเลยครับ สถานที่เที่ยวในหัวหินก็ไม่ห่างกันมากครับ ไม่น่าเกิน5กิโลเมตรครับ เฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: Ning
ความเห็นที่: 343  โพสเมื่อ: 26 พ.ค. 54 เวลา: 17:08 น.
ไม่ทราบ พอจะแนะนำ หอพักรายเดือน ที่หัวหิน ราคาประมาณ 2500-3500.- มีไหมคะ?? ขอบคุณมากเลยค่ะ
ความเห็นที่: 344  โพสเมื่อ: 27 พ.ค. 54 เวลา: 14:19 น.

คุณ: Ning มีครับ น้องโทรหาพี่เลยครับ มีหลายที่ให้เลือกครับ เดี๋ยวพี่แนะนำให้ครับ หรือไม่ก็ลองดูแถว บ่อนไก่ครับ และก็ตรงข้ามโรงเรียนหัวหิน วิทยาคม และก็ซอย แม่เก็บครับ แล้วก็แถวถนนเลียบคลองครับ เฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: Wanida
ความเห็นที่: 345  โพสเมื่อ: 27 พ.ค. 54 เวลา: 21:12 น.
สวัสดีค่ะพี่นนท์ ^^ จำหนูได้ป่าวค๊ะ เด็กเชียงใหม่สองคนเจ้า ที่ไปเมื่อสองสามวันที่ผ่านมา ขอบคุณพี่นนท์มากๆนะค๊ะ ที่ให้บริการถึงที่เลย ถึงแม้ทริปนี้จะสั้นมากๆ เดี๋ยวคราวหน้าถ้ามีโอกาส จะไปเที่ยวอีกนะค๊ะ ไว้จะไปเช่ารถพี่อีก คิดถึงหัวหินมากๆ ^^
คุณ: นู๋อิ๋ว อิ๋ว
ความเห็นที่: 346  โพสเมื่อ: 3 มิ.ย. 54 เวลา: 06:30 น.
อยากได้ facebook บ้านสมอเรียงผับอะ.. จัดให้หน่อยได้มะคะ...........
คุณ: 2sis
ความเห็นที่: 347  โพสเมื่อ: 5 มิ.ย. 54 เวลา: 20:47 น.
ดิฉันจะนั่งรถโดยสารจากเชียงใหม่ ไปนอนหัวหิน (แถวหาดตะเกียบ) อยากไปเที่ยวพระราชวังมฤคทายวัน และเพลินวาน.. รบกวนปรึกษาว่า ควรจะเดินทางอย่างไรคะ (วังมฤคทายวันฯ ค่อนไปทางเพชรบุรีหรือหัวหินคะ ควรลงรถที่เพชรบุรี ชะอำ หรือหัวหิน.. แล้วอยู่เส้นทางเดียวกับเพลินวานหรือเปล่าคะ ควรจะเที่ยวในวันเดียวกันเลยหรือไม่)..ขอบคุณมากค่ะ
คุณ: ปู
ความเห็นที่: 348  โพสเมื่อ: 6 มิ.ย. 54 เวลา: 18:54 น.
ขอถามหน่อยค่ะจะไปหัวหินวันที่14-16มิ.ยนี้โรงแรมบ้านกางมุงสวยมั้ยและไกลจากสถานที่ท่องเที่ยวมากมั้ยค่ะ
ความเห็นที่: 349  โพสเมื่อ: 6 มิ.ย. 54 เวลา: 22:40 น.
คุณ: 2sis วังมฤคทายวัน อยู่เขตชะอำครับ ถ้าไม่มีรถส่วนตัวไปลำบากครับ ที่ท่องเที่ยวแต่ละที่ห่างกันครับ แนะนำให้เช่ารถ หรือเหมาtaxiครับ คุณ: ปู ผมไม่เคยพักครับ แต่ด้านหน้าก็ ตกแต่งได้น่ารักดีครับ อยู่แถวตะเกียบครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: ภัทรลิน
ความเห็นที่: 350  โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 54 เวลา: 11:11 น.
คุณนนคะ ที่มินิเทล โอ.. มั๊ยคะ มีที่จอดรถหรือเปล่า กะว่า จะจอดรถไว้ แล้วเช่ามอไซค์เที่ยวค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูล
ความเห็นที่: 351  โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 54 เวลา: 12:11 น.
คุณ: ภัทรลิน มีครับอยู่ด้านหน้าโรงแรมเลยครับ โรงแรมใกล้ทะเลด้วยครับ เดินไปได้เลยครับ เฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797
คุณ: พัช
ความเห็นที่: 352  โพสเมื่อ: 13 มิ.ย. 54 เวลา: 09:54 น.
สอบถามคุณนนคร้า ว่าจะไปเที่ยวตลาดเพลินวาน แล้วควรจะกลับมาพักที่ชะอำ หรือว่าไปพักที่หัวหินดีค่ะ วัดห้วยมงคลห่างจากตลาดเพลินวานกี่กิโลค่ะ ที่พักแบบครอบครัวเป็นหลังใกล้ทะเล ราคาไม่แพงไปไม่เกิน10 คน มีแนะนำไหมค่ะ
ความเห็นที่: 353  โพสเมื่อ: 14 มิ.ย. 54 เวลา: 13:36 น.

ตอบคุณ: พัช พักที่ไหน ก็ได้ครับ หัวหินชะอำ ห่างกัน25กิโลครับ วัดห้วยมงคลห่างจากตลาดเพลินวาน ประมาฌ 18 กิโลครับ เป็นหลังใกล้ ทะเล ราคาประมาณ 6500 บาทขึ้นไปครับฟสบุค นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 ขอบคุณครับ
คุณ: ไอซ์
ความเห็นที่: 354  โพสเมื่อ: 14 มิ.ย. 54 เวลา: 15:04 น.
จะไปหัวหิน เขาตะเกียบ วันที่ 9-10 ก.ค. 54 ไม่ทราบมีบ้านพักแนะนำไหมครับ ไป 8 คน อยากได้ไม่เกินราคา 2000 พอจะมีบ้างไหมครับ
คุณ: Jinz
ความเห็นที่: 355  โพสเมื่อ: 17 มิ.ย. 54 เวลา: 18:30 น.
ที่หัวหินมีตลาดขายของมือสองเยอะๆไหม๊ค่ะ ตลาดนัดเห็นมีแต่แกรนด์กับ ชิเคด้า นอกจากนี้ที่ขายมือสองมีที่ไหนอีกบ้างคะ
คุณ: noon
ความเห็นที่: 356  โพสเมื่อ: 18 มิ.ย. 54 เวลา: 17:43 น.
จะไปเที่ยวหัวหินช่วง ส.ค. ไม่รู้พักที่ไหนดีค่ะ ที่ใกล้ที่เที่ยว ที่กิน ราคาไม่แพงบรรยากาศดี เห็นทะเล (จะมีมั้ยเนี่ย)แล้วจะเดินทางจาก กทม.ด้วยรถไฟ หรือ รถตู้ดีคะ อันไหนสะดวกกว่ากัน เพราะไม่รู้ว่าลงรถตรงไหน แล้วจะไปที่พักต่อได้ยังไงถึงจะสะดวก รบกวนคุณนนด้วยนะคะ ขอบคุณค่า
ความเห็นที่: 357  โพสเมื่อ: 19 มิ.ย. 54 เวลา: 08:39 น.

ตอบคุณ: ไอซ์ ราคานี้เท่าที่ผมรู้ไม่มีครับ แต่ถ้าเกินนี้ ราคาประมาณ2500-3000 มีครับ คุณ: Jinz มีครับ ตลาดนัดแพไม้ครับ จะมีเฉพาะวันอังคารครับ อยู่ถนนเลียบคันคลองครับคุณ: noon รถไฟหรือรถตู้ก็ได้ครับ ไม่ไกลจากที่เที่ยว หรือทะเลมากครับ โรงแรมแถวนั้นก็มีเยอะครับ นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 ขอบคุณครับ
คุณ: พิม
ความเห็นที่: 358  โพสเมื่อ: 19 มิ.ย. 54 เวลา: 14:31 น.
คุณนนคะ กำลังจะไปหัวหินค่ะเดือนหน้าค่ะ พักที่โรงแรมชมวิว อยากไปเที่ยวเขาหินเหล็กไฟ และวังไกลกังวล ไม่ทราบว่าจะมีรถสองแถวหรือรถประจำทางที่จะไปได้หรือเปล่าคะ ไม่อยากเช่ารถยนต์ค่ะเพราะราคาแพง ไปกันสามคนครอบครัวค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: ของฝากหัวหิน
ความเห็นที่: 359  โพสเมื่อ: 20 มิ.ย. 54 เวลา: 09:26 น.

ของฝากจากไปเที่ยวหัวหิน http://www.kalanaicartoon.com/?page_id=268
คุณ: เนส
ความเห็นที่: 360  โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 54 เวลา: 12:11 น.

พี่นนผมจะไปเที่ยว วันที่24มิ ย นี้ อยากทราบว่าช่วงนี้มีงานอะไรรึเปล่าคับ แล้วพวกตลาดคนเดินเปิดทุกวันปึเปล่าคับ ช่วยตอบด่วนนะคับ
คุณ: อ๊อฟ
ความเห็นที่: 361  โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 54 เวลา: 14:52 น.
สอบถามเรื่องโรงเรียนค่ะว่าในหัวหินพอจะมีโรงเรียนเล็กที่ยังขาดโอกาสบ้างหรือเปล่าจะไปบริจาคของค่ะ
คุณ: หนูนา
ความเห็นที่: 362  โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 54 เวลา: 19:54 น.

คุณนนคะ ต้องการไปเที่ยวหัวหิน 2วัน 2คืน มีโปรแกรมเที่ยว ตลาดโต้รุ้ง เพลินวาน สถานีรถไฟหัวหิน วังไกลกังวล เดินทางโดยรถไฟ แต่ไม่รู้ว่าจะจัดตารางการเที่ยวยังไงค่ะ แล้วเดินทางไปแต่ละแห่งยังไงดี รบกวนคุณนนช้วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ ขอที่พักที่เดินทางสะดวกและราคาไม่แพงด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: ผ้าแพร
ความเห็นที่: 363  โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 54 เวลา: 20:46 น.
ดีค่ะ คุณ นนท์ วันนี้โทรไปจองรถมาตามเบอร์ที่ให้มาเลยค่ะ แต่ทำไหมรถถึงมีแต่คันเล็กค่ะ สมาชิกมีทั้งหมด7คน ตัวใหญ่มี2คนค่ะ หนูกลัวว่ามาสด้า จะไม่พอค่ะ รบกวนพี่ช่วยหารถที่สามารถนั่งได้7คนได้ไหมค่ะ
ความเห็นที่: 364  โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 54 เวลา: 22:38 น.

ตอบคุณ: พิม เขาหินเหล็กไฟ ไม่มีรถสองแถววื่งผ่านครับ วังไกลกังวล มีรถสองแถววิ่งผ่านครับ แนะนำให้เช่ารถครับ รถมอเตอร์ไซร์ก็ได้ครับ งั้นไปไหนไม่สะดวกครับ ถ้าเรียกtaxi ผมว่างบบานแน่ครับ ตอบคุณ: เนส มีขู่ให้ตอบด่วนด้วย55 ช่วงนี้ไม่มีครับ เพิ่งมีคอนเสิร์ตปั้บpotatoครับ ถนนคนเดินมีทุกวันครับ ตลาดโต้รุ่งตอบคุณ: อ๊อฟ มีครับหลายโรงเรียนเลยครับขอบคุณแทนน้องน้องล่วงหน้าเลยครับ นนทรี สายสร้อย ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 ขอบคุณครับ ตอบคุณ: หนูนา สถานที่เที่ยวแต่ละแห่งอยู่ห่างกันครับ ถ้าเที่ยวหลายที่แนะนำให้เช่ารถครับ หรือเหมาtaxiครับส่วน ที่พักโทรมาถามได้ครับ ตอบคุณ: ผ้าแพร ได้ครับ เดี๋ยวพี่หาให้ครับ รถเจ็ดที่นั่ง แต่ราคาค่อนข้างสูงครับ
คุณ: ni
ความเห็นที่: 365  โพสเมื่อ: 22 มิ.ย. 54 เวลา: 16:23 น.
คือว่าอยากไปเที่ยวตลาดซิเคด้า มีรถสองแถวไปใช่มั๊ยคะ แล้วรถหมดประมาณกีโมง ตอนขากลับ จะกลับยังงัยคะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ จาไปเดือนหน้าแล้วค่ะ
ความเห็นที่: 366  โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 54 เวลา: 22:36 น.
ตอบคุณ: ni มีครับรถสองแถววิ่งเข้าเขาตะเกียบ ผ่านซิเคด้าครับ ขากลับลองถามรถสองแถวที่น้องขี้นว่าหมดกี่โมงครับ พี่ไม่แน่ใจครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 ขอบคุณครับ
คุณ: masteriii
ความเห็นที่: 367  โพสเมื่อ: 24 มิ.ย. 54 เวลา: 13:43 น.
คุณนน สนใจมีเว็บบอร์ด ไว้คุยกะแฟนคลับโดยเฉพาะมั้ย ถ้าสนผมยกให้ห้องหนึ่งเลย ลองเข้าไปดูที่ http://www.malangtub.com/forums/ มันจะทำให้คุณนนตอบเมลได้ง่ายขึ้นนะ ถ้าไงเมลมานะคุณนน masteriii_2@hotmail.com คนท่ายาง
คุณ: ผ้าแพร
ความเห็นที่: 368  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 54 เวลา: 18:02 น.
พี่นนท์ รบกวนอีกแล้วค่ะ *-*อยากทราบว่าคิวรถตู๊ หัวหินกลับกรุงเทพ หมดกี่โมงค่ะ
คุณ: เฟิรสท์
ความเห็นที่: 369  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 54 เวลา: 20:52 น.
คุณ นน รบกวนขออีเมลหน่อยคะ :)
ความเห็นที่: 370  โพสเมื่อ: 29 มิ.ย. 54 เวลา: 17:00 น.

คุณ: ผ้าแพ 6โมงเย็นครับ ลงอนุสวรีย์ คุณ: เฟิรสท์ huahinsweet@yahoo.com http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797
คุณ: jan
ความเห็นที่: 371  โพสเมื่อ: 5 ก.ค. 54 เวลา: 12:07 น.
มาแนะนำที่พักใหม่ที่หัวหินค่ะ อยู่ซ.77(Surf House) เดินลงทะเลได้เลย ห่างทะเลแค่70 ม.เองค่ะใกล้ตัวเมืองและห้างMarket Village ราคาเริ่มต้น 1,100บาทต่อคืนพร้อมอาหารเช้า เหมาทั้งหลัง 8,000-10,000ต่อคืน พักได้ ไม่เกิน 15คน มี 5ห้องนอน 6 ห้องน้ำ มีแอร์ทุกห้องค่ะ ,free WIFI สนใจติดต่อ แจน 087-3622886,082-7926244 ต่อรองได้ค่ะ
คุณ: au
ความเห็นที่: 372  โพสเมื่อ: 6 ก.ค. 54 เวลา: 11:23 น.
ดีค่ะ คุณนน รบกวนช่วยแนะนำโรงแรมที่หัวหินที่ติดทะเล ราคาประมาณ ไม่เกิน 5,000 บาท มีเด็กอายุ 9 เดือนไปด้วยนะคะ สามารถเดินไปตลาดโต้รุ่งได้โดยไม่ต้องขับรถไปค่ะ เราจะเดินทางในวันที่ 12-13 ก.ค.นี้นะคะ เดินทางจากชลบุรีคะ และจะแวะไหว้พระทีวัดห้วยมงคล ,เที่ยวตลาดเพลินวาน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าจะไหว้พระก่อน เที่ยวตลาด ขาไป หรือว่าขากลับดีค่ะ พอดีไม่เคยไป แล้วก็ยังไม่รู้จักวัดด้วยค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ รบกวนคุณนน ช่วยตอบ ทางเมลล์หน่อยนะคะ au_naruk24@hotmail.com
คุณ: จอมยุทธ
ความเห็นที่: 373  โพสเมื่อ: 6 ก.ค. 54 เวลา: 13:35 น.
ขอสอบถามหน่อยค่ะ คือหนูอยากได้ราคาค่าที่พักสำหรับพาน้องๆไปรับน้องอ่ะค่ะ ประมาน120-140คนค่ะ อยากได้รายละเอียดเกี่ยวกับที่พัก กรุณาติดต่อมาที่0800301735 หรือjomyut_su@hotmail.com ปล.ขอราคาที่ค่อยข้างถูกแต่บรรยากาศดีๆ ขอบคุนมากค่ะ
คุณ: เอ
ความเห็นที่: 374  โพสเมื่อ: 10 ก.ค. 54 เวลา: 23:11 น.
สวีสีดค่ะ K.นน ขอสอบถามค่ะ ถ้าขึ้นรถตู้จากอนุสาวรีย์ไปหัวหิน จะจอดจุดไหนของหัวหินค่ะ และถ้าจะไปหาจุดเช่ารถ ที่ K.นน แนะนำอย่างไง ไกลกันหรือป่าว?ค่ะ และจากจุดเช่ารถไปท่ารถสมบัติทัวร์ไป เชียงใหม่ไกลมั๊ยค่ะ ขอช่วยแนะนำ การเดินทางว่าจะไปที่ไหนก่อน-หลัง ทริป 1คืน 2วัน สถานที่ที่อยากไป พระราชวังไกลกังวล วัดห้วยมงคล เขาตะเกียบ เพลินวาน ตลาดโต้รุ่ง สถานนีรถไฟ ตลาดจั๊กจั่น ไร่องุ่น ถึงหัวหิน 16 Jul'11 ตอนเช้าค่ะ อยากได้ที่พักใกล้ทะเลด้วยค่ะ ราคาไม่เกิน 1500 ใกล้ตลาดโต้รุ่งด้วย แนะนำด้วยค่ะ ขอรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ความเห็นที่: 375  โพสเมื่อ: 11 ก.ค. 54 เวลา: 14:06 น.

ตอบคุณ: เอ รถตู้ตอนนี้มาหลายคิวครับ จุดจอดอยู่แถวตลาดแต่ละจุดจอดก็ไม่ห่างกันมากครับ ร้านรถเช่าของพี่มีบริการส่งรถให้ลูกค้าครับ วัดห้วยมงคลครับ แล้วก็ไปไร่องุ่น เพราะไปทางเดียวกันครับขากลับแวะบ้านศิลปิน ตลาดโต้รุ่งกับ สถานนีรถไฟอยู่ใกล้กัน ตลาดจักจั่นไปทางเดียวกับเขาตะเกียบครับ huahinsweet@yahoo.com http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797 15-16นี้จองก่อนนะครับ
คุณ: ตา
ความเห็นที่: 376  โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 54 เวลา: 16:23 น.
จะไปพักที่ บ้านทะเลจีนหัวหินช่วง 27-28 สิงหาคมนี้ ไม่ทราบที่พักดีหรือเปล่า คะ คุณตา
ความเห็นที่: 377  โพสเมื่อ: 17 ส.ค. 54 เวลา: 21:36 น.

บ้านทะเลจีน อยู่ซอยไหนครับ ใช่น้องตาที่จองรถไว้ใช่ไหมครับบ huahinsweet@yahoo.com http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797
ความเห็นที่: 378  โพสเมื่อ: 29 ส.ค. 54 เวลา: 20:45 น.
อยากถามว่า แถวสถานีรถไฟหัวหิน มีที่ให้เช่ามอเตอร์ไซค์มั้ยคับ เพราะอยากจะไปตลาดน้ำหัวหิน หรือมีสองแถวไปถึงตลาดน้ำเลยรึป่าว...รบกวนขอข้อมูลด้วยคับ
คุณ: รักเลปราณ
ความเห็นที่: 379  โพสเมื่อ: 14 ก.ย. 54 เวลา: 15:06 น.

ขอแนะนำกิจกรรมที่ปากน้ำปราณหน่อยครับ ใกล้ๆกับหัวหินนิดเดียวเอง เหมาะสำหรับเพื่อนที่ชื่นชอบกิจกรรมตกปลานะครับ การแข่งขันตกปลาชายหาดปากน้ำปราณการกุศลครั้งที่ 1. Paknampran Charity Surf Fishing 1st. รายละเอียดของงานเชิญดูจากLink ได้เลยครับ http://www.siamfishing.com/content/view.php?id=2914&cat=match&begin=0
คุณ: แอน ถถ
ความเห็นที่: 380  โพสเมื่อ: 14 ก.ย. 54 เวลา: 19:01 น.
อยากหาทำเร เปิดร้านเสริมสวยคะ แนะนำบ้างได้มั้ยคะ ..
คุณ: น้ำตาล
ความเห็นที่: 381  โพสเมื่อ: 14 ก.ย. 54 เวลา: 22:50 น.

สวัสดีค่ะ คุณนนท์ วันเสาร์ ที่ 17 กันยายน จะไปเที่ยวหัวหินค่ะ คืออยากทราบว่ามีห้องพัก ติดชายทะเลและติดที่เที่ยวของหัวหินบ้างไหมค่ะ ห้องพักไม่ต้องแพงมาค่ะ ราคาไม่เกิน 1 บาทค่ะ รบกวนตอบด้วยนะค่ะ หรือขอเบอร์ติดต่อได้ไหมค่ะ
คุณ: อิง
ความเห็นที่: 382  โพสเมื่อ: 29 ก.ย. 54 เวลา: 12:52 น.
อยากจะเช่ารถยนต์ขับในหัวหินค่ะ ราคาถูก ต้องไปหาที่ไหนในหัวหินดีค่ะ
คุณ: ฐิติพงศ์
ความเห็นที่: 383  โพสเมื่อ: 29 ก.ย. 54 เวลา: 14:26 น.
มีรถยนต์ ยาริส กับ วีออส ให้เช่ารายวัน 1,300 บาท สนใจโทร 081-9831140 ฐิติพงศ์
ความเห็นที่: 384  โพสเมื่อ: 29 ก.ย. 54 เวลา: 18:58 น.

ตอบคุณ: อิง ถูกถูกนี่ราคาเท่าไหร่ครับร้านพี่ วันละ1300บาทครับ มีหลายรุ่นให้เลือกครับ ถ้าถูกถูกจะเป็นรถรุ่นเก่าครับ ร้าน avisก็มีครับ แต่เราต้องมีบัตรเคดิตครับ อยากได้รุ่นไหนลองโทรคุยกับพี่ได้ครับhttp://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797
คุณ: ฝน
ความเห็นที่: 385  โพสเมื่อ: 30 ก.ย. 54 เวลา: 10:52 น.
รบกวนข้อสอบถามข้อมูลหน่อยนะคะว่า ระหว่าง ชมตะวันรีสอทร์ กับ หัวหินฮิลไซด์ พักที่ไหนจะสวดกับการเดินทางไปแหล่งท่องเที่ยวมากกว่ากันคะ
ความเห็นที่: 386  โพสเมื่อ: 3 ต.ค. 54 เวลา: 07:58 น.
ตอบคุณ: ฝน ต้องดูว่าจะไปเที่ยวที่ไหนครับ แหล่งท่วงเที่ยวมีหลายที่ครับ ก็น่าจะสะดวกทั้งคู่ครับhttp://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797
คุณ: เจี๊ยบ
ความเห็นที่: 387  โพสเมื่อ: 4 ต.ค. 54 เวลา: 12:59 น.
รบกวนสอบถามเรื่องระยะทางด้วยค่ะ - เดินทางโุึดยรถตู้จากกรุงเทพ จะจอดตรงไหนของหัวหินคะ แล้วจะไปสถานีรถไฟหัวหินยังไง -หากเช่ารถมอไซด์เช่าค้างคืนได้ไหม 24ชม. -จากสถานีรถไฟหัวหินไปพระราชนิเวศน์มฤคทายวัน กี่กิโลเมตรคะ ,, ถ้าขับมอไซด์จะไกลเกินไปไหม? -จากสถานีรถไฟหัวหินไปเพลินวาน กี่กิโลเมตร -แล้วถ้าจากเพลินวานไปตลาดจั๊กจั่นกี่หิโลเมตรคะ (ค้างคืนรีสอร์ทใกล้ๆตลาดจั๊กจั่น) -ถ้าเช่ามอไชด์ค้างคืนไม่ได้ ต้องกลับมาที่สถานีรถไฟ พอจะมีรถสองแถวหรือวิธีไหนไปลงตลาดจั๊กจั่นไก้ไหมคะ -หากขากลับจะกลับกรุงเทพ จากรีสอร์ทใกล้ๆตลาดจั๊กจั่น จะกลับยังไงคะ -ช่วยแนะนำที่พักใกล้ตลาดจั๊กจั่น และติดทะเลหรือใกล้ทะเลให้ด้วยค่ะ ที่ดูๆไว้ My Way โอเคไม๊คะ? รีสอร์งบไม่เกิน2500บาท ช่วยตอบด้วยค่ะ ยังไม่เคยไปหัวหินเลย ^^" ขอบคุณค่ะ
ความเห็นที่: 388  โพสเมื่อ: 5 ต.ค. 54 เวลา: 07:40 น.

คุณ: เจี๊ยบ รถตู้มีหลายคิวครับ ทุกคิวจอดในเมืองหมดครับ ไม่ห่างกันมากครับ สถานีรถไฟไม่มีรถสองแถววิ่งผ่านครับ ต้องนั่งมอเตอร์ไซร์รับจ้าง หรือไม่ก็เช่ารถครับ เช่ารถค้างคืนได้ครับนับไป24ชั่วโมงจากเวลารับรถครับ จากสถานีรถไฟหัวหินไปพระราชนิเวศน์มฤคทายวัน ประมาณ10กิโลเมตรครับจากสถานีรถไฟหัวหินไปเพลินวาน 2กิโลเมตรครับจากเพลินวานไปตลาดจั๊กจั่นประมาณ4 กิโลเมตรครับ มีทั้งรถยนต์และมอเตอร์ไซร์ครับ มีหลายรุ่นครับ มีโตโยต้า vios honda city jazz MAZDA3 http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797 089-3812212
คุณ: bee
ความเห็นที่: 389  โพสเมื่อ: 5 ต.ค. 54 เวลา: 14:16 น.
ช่วยแนะนำหน่อยต้องการหาห้องพักราคาเดือนละ ไม่เกิน5000 บาทห้องแอร์ เช่า3 เดือน พัก2 คนกับแฟน พย.-กพ. มีรถมอเตอร์ไซค์ เช่ารายเดือนด้วยไหม apartment or condo ต้องการด่วน แฟนจะมา 2 พย.นี้แล้ว send email to me plz bee_thai263@hotmail.com ขอบคุณ
คุณ: PRAEW
ความเห็นที่: 390  โพสเมื่อ: 6 ต.ค. 54 เวลา: 21:57 น.
สวัสดีค่ะ อยากสอบถามหน่อยคะ จะไปฝึกงานช่างกลางเดือนตุลานี้แล้วค่ะ อยากหาห้องพักแถวซ.หัวหิน86 มีอพาร์ทเมนท์ไหนน่าพักบ้างค๊ะ อยู่ประมาณ3เดือนค่ะ ขอราคาไม่สูงมากนะค๊ะ ช่วยแนะนำด้วยนะค๊ะ ขอบคุณค่ะ^^
คุณ: มิน
ความเห็นที่: 391  โพสเมื่อ: 7 ต.ค. 54 เวลา: 19:20 น.
สวัสดีค่ะ คุณนน พอดีว่ากลางเดือนนี้จะไปเที่ยวหัวหิน อยากจะรู้จุดที่เช่ารถมอเตอร์ไซ อะค่ะ ว่ามีที่ไหนบ้าง (จะไปพักที่บ้านไออุ่นอะค่ะ ) พอจะแนะนำที่เช่ารถใกล้ๆ กับที่พักให้ได้มั้ยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ความเห็นที่: 392  โพสเมื่อ: 8 ต.ค. 54 เวลา: 07:15 น.

คุณ: PRAEW มีอพาร์ทเมนท์ขี้นใหม่เยอะมากครับ ลองมาดูที่ตัวเองชอบดีกว่าครับ ตอบคุณ: มิน ตัดปัญหาไปเลยครับ ไม่ต้องไปหาให้เสียเวลาครับ เพราะร้านพี่มีบริการส่งรถให้ฟรีครับ พี่ไปส่งบ่อยครับบ้านไออุ่นรถยนต์วันละ1300บาทครับ มีทั้งรถยนต์และมอเตอร์ไซร์ครับ มีหลายรุ่นครับ มีโตโยต้า vios honda city jazz MAZDA3 http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797 089-3812212
คุณ: 326
ความเห็นที่: 393  โพสเมื่อ: 8 ต.ค. 54 เวลา: 11:45 น.
สมัครเวปบิตฟรี http://www.thailandtorrent.net/login.php?invitationcode=ddcf28c1c8941c52070df5d2d2467d2a
คุณ: top
ความเห็นที่: 394  โพสเมื่อ: 13 ต.ค. 54 เวลา: 14:36 น.
สวัสดีครับ ผมทอป พอดีว่าประมาณวันที่ 5 - 6 เดือนหน้า จะได้เดินทางพร้อมคณะประมาณไม่เกิน 50 คนไปเช้าที่หัวหิน(เป็นคณะกรรมการของ ธกส อ.วิเชียรบุรี เพชรบูรณ์) จะไปเช้าวันที่ 5 น่าจะประมาณ ช่วงตีห้าถึงหกโมงเช้า รบกวนดังนี้ อยากจะได้สถานที่รับประทานอาหารเช้าที่ติดทะเล ไม่ทราบว่าพอจะมีร้านใดแนะนำได้บ้าง ประมาณแบบ เป้นการทานอาหารเช้าพร้อมกับชมทะเลลยามเช้า และที่สำคัญต้องมีห้องน้ำบริการสำหรับอาบและทำธุระส่วนตัวตอนเช้า ขอบคุณมากครับ imsza@hotmail.com
ความเห็นที่: 395  โพสเมื่อ: 22 ต.ค. 54 เวลา: 22:06 น.
คุณนนค่ะ จากสถานีรถไฟหัวหินไปดำรง โฮเต็ล อยู่ไกลกันไหมค่ะ แล้วสามารถไปได้ยังไงค่ะ อีกคำถามค่ะ เช่ามอเตอร์ไซค์ได้ที่ไหนบ้างค่ะในหัวหิน
ความเห็นที่: 396  โพสเมื่อ: 23 ต.ค. 54 เวลา: 08:57 น.
คุณ: หนูนา ไม่ไกลกันมากครับ เดินไปก็ได้ครับ เช่ามอเตอร์ไซร์ที่พี่ได้เลยครับ มีทั้งรถยนต์และมอเตอร์ไซร์ครับ มีหลายรุ่นครับ มีโตโยต้า vios honda city jazz MAZDA3 http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797 089-3812212 และบ้านพักรายวัน รายเดือน สอบถามได้ครับ
คุณ: a.smbn
ความเห็นที่: 397  โพสเมื่อ: 11 พ.ย. 54 เวลา: 17:27 น.
สอบถามหน่อยค่ะ พอดีจะไปพักที่บ้านนอนหมู่ อยากถามว่าบ้านพักจริงเก่ามากไหมค่ะ เหมือนในรูปรึเปล่า แล้วจากสถานีรถไฟหัวหิน จะเดินทางไปบ้านนอนหมู่ยังไงคะ ขอบคุนค่ะ...
ความเห็นที่: 398  โพสเมื่อ: 12 พ.ย. 54 เวลา: 09:27 น.
สวัสดีค่ะคุณพี่ นน หนูนาเองนะพี่ ฝากประชาสัมพันเรื่องคอนโดให้เช่าด้วยนะพี่มีหลายห้องหลายราคานะคะไงฝากด้วยนะคะพี่ มีลูกค้าโทรหานาได้เลยนะคะพี่ ขอบคุณมากค่ะ
ความเห็นที่: 399  โพสเมื่อ: 12 พ.ย. 54 เวลา: 18:43 น.
คุณ: a.smbn ไม่เก่าครับ ถ้าไม่เช่ารถ ก็ต้องเดินมาหลังตลาดโต้รุ่งครับ เพื่อขึ้นรถสองแถวไปเขาตะเกียบ รถวิ่งผ่านบ้านนอนหมู่ครับ มีทั้งรถยนต์และมอเตอร์ไซร์ครับ มีหลายรุ่นครับ มีโตโยต้า vios honda city jazz MAZDA3 http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797 089-3812212 และบ้านพักรายวัน รายเดือน สอบถามได้ครับ
คุณ: มิ้น
ความเห็นที่: 400  โพสเมื่อ: 14 พ.ย. 54 เวลา: 21:59 น.
อยากได้ที่พักแบบสองนอนสองแอร์น้ำหนึ่งหรือสองก็ได้ค่ะขออินเตอร์เนตด้วยค่ะมีน้องหมาที่พาอพยพออกจากบ้านตอนน้ำท่วมด้วยค่ะการันตีความสะอาดน้องหมานะคะรบกวนด้วยค่ะ mommammint@gmail.comอยากให้เข้าใจจริงๆค่ะว่าที่ต้องเอาน้องหมามาด้วยก็เนื่องจากไม่อยากทิ้งเค้าไว้จมน้ำจนปอดบวมตาย เค้าก็ตัวเล็กๆเองค่ะไม่ดื้อ
คุณ: อ๋อ
ความเห็นที่: 401  โพสเมื่อ: 9 ม.ค. 55 เวลา: 09:13 น.
รบกวนสอบถาม ถ้าจะไปเที่ยวหัวหินช่วงปลายเดือนมกรา น้ำทะเลสวยมั๊ยคะ เพราะเคยไป (จำไม่ได้แล้วว่าเดือนไหน) น้ำทะเลขุ่น คลื่นสูง ไม่มีหาดให้นั่งเล่นด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ อ๋อ
คุณ: mayoiious
ความเห็นที่: 402  โพสเมื่อ: 10 ม.ค. 55 เวลา: 14:36 น.
สอบถามนิดนึงค่ะ ไร่องุ่นไกลจากสถานีรถไฟมากมั๊ยค่ะ แระถ้าไม่ได้พารถไป จะสามรถเดินทางได้อย่างไรบ้างค่ะ
ความเห็นที่: 403  โพสเมื่อ: 10 ม.ค. 55 เวลา: 20:21 น.

คุณ: อ๋อ ช่องนี้ลมจะแรงหน่อยครับ ตามชายหาด รูปของวันนี้เลยครับ คุณ: mayoiious เช่ารถไปครับ หรือขึ้นรถที่ห้างมารเก็ตเลจครับ ไร่องุ่นเขามาเปิดร้านอยู่ที่ห้่างครับ รถยนต์และมอเตอร์ไซร์ครับ มีหลายรุ่นครับ มีโตโยต้า vios honda city jazz MAZDA3 http://www.facebook.com/profile.php?id=100001835791347 รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797
คุณ: อ๋อ
ความเห็นที่: 404  โพสเมื่อ: 13 ม.ค. 55 เวลา: 14:28 น.
ขอบคุณ คุณนนค่ะ ถามต่อ ถ้าไปช่วงตรุษจีน คลื่นลมยังแรงอยู่มั๊ยคะ อ๋อ
คุณ: ปาม
ความเห็นที่: 405  โพสเมื่อ: 18 ม.ค. 55 เวลา: 02:41 น.
พี่นนค่ะ ช่วยแนะนำสถานทีท่องเที่ยวและที่พักให้หน่อยค่ะและก็ที่เช่ารถมอเตอร์ไซด์ค่ะ พอดีว่าจะไปกับเพื่อนๆรวมประมาณ6คนอ่าค่ะ แล้วก็กะจะเช่ามอเตอร์ไซด์ขับเที่ยวกันอ่าค่ะ อยากทราบว่ามีที่เที่ยวที่ไหนแนะนำบ้าง(ที่สามารถขับไปถึง) แล้วไม่ทราบมีที่พักที่ไหนแนะนำบ้างค่ะ ราคาไม่เกิน2000พักได้6คนอ่าค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
คุณ: คุณอุ้ม
ความเห็นที่: 406  โพสเมื่อ: 22 ม.ค. 55 เวลา: 13:24 น.
เรียนคุณนน ผู้ใจดีค่ะ ตอนนี้มีแพลนจะไปพักผ่อนที่หัวหินกับเพื่อนสองคน อยากไปเพลินวาน อยากเล่นน้ำทะเล และอยากเดินตลาดโต้รุ่ง ชิมอาหาร อยากไปดูพระอาทิตย์ที่หินเหล็กไฟ รบกวนแนะนำที่ๆราคาไม่แพงมาก 800-1200 สะอาดๆหน่อย จากที่อ่านกระทู้หลายๆเว็บ มีที่พักที่ไม่น่าไปและ น่าอยู่มาก ที่สำคัญ ต้องจองด้วยไหมค่ะ หรือเดินเข้าไปถามได้เลย แนะนำทีค่ะ (เดินทางคงเช่ารถมอไซด์) จะไปสักสี่วัน สามคืนค่ะ รบกวนหน่อยน้าค๊า
คุณ: แหม่ม
ความเห็นที่: 407  โพสเมื่อ: 23 ม.ค. 55 เวลา: 14:08 น.
สวัสดีคะคุณนน รบกวนด้วยนะคะ พอดีจะไปหัวหิน 3-6 มี.ค.55 คะ ไปกับครอบครัว 8 คนคะ จะขอสอบถามข้อมูลด้วยนะคะ 1.อยากได้บ้านพักที่มี 3-4 ห้องนอน และสามารถทำอาหารปิ้งย่างได้ด้วย (อยากได้แบบติดทะเลด้วยคะ) เดินจากบ้านก็เจอหาดเลยคะ 2.ราคาไม่เกิน 4,000.- ขอบคุณมากๆ นะคะ ploymaam@hotmail.com
คุณ: กุ๊ก
ความเห็นที่: 408  โพสเมื่อ: 29 ม.ค. 55 เวลา: 18:17 น.
สวัสดีค่ะคุณนน สอบถามหน่อยค่ะ พอดี ช่วง มีนา-พค. น้องจะไปฝึกงานที่โรงแรม ดุสิตธานี อยากหาห้องพัก ที่เช่าอยู่ 3 เดือน ใกล้ๆดรงแรมเดินทางสะดวก และปลอดภัยราคาไม่แพงมาก แค่ห้องน้ำในตัว กับที่นอนก็พอค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ( รบกวนอีกนิดขอเป็นตอบหนูทางอีเมลลืนะค่ะ) kook_kai_ka@hotmail.com
คุณ: กิ๊ฟ
ความเห็นที่: 409  โพสเมื่อ: 31 ม.ค. 55 เวลา: 13:27 น.
สวัสดีคะ พอดีจะไปฝึกงานที่โรงแรมcentara grand hua hin เดือนกุมภา นี้แล้วอ่ะคะ แต่ยังหาหอพักไม่ได้เลย ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอราคาไม่แพงมากนะคะ รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ suninrat_kh@hotmail.com
คุณ: ไอซ์
ความเห็นที่: 410  โพสเมื่อ: 11 ก.พ. 55 เวลา: 00:19 น.
สวัสดีค่ะ คุณนน พอดีดิฉันจะไปหัวหินวันที่ 18-20ก.พ.55 จะไปกัน2คนไม่ได้ขับรถไปว่าจะนั่งรถตู้ไปค่ะ เลยอยากสอบถามเรื่องที่พักราคาถูก 300-500บาทเดินทางไปโรมแรมสะดวกใกล้ที่กิน และว่าจะเช่ามอเตอไซค์ด้วยราคาเช่าคันนึงวันละเท่าไหร่ค่ะ และเช่ามาแล้วรบกวนแนะนำขี่ไปเที่ยวที่ไหนดีค่ะ ขอบคุณมากค่ะคุณนน
คุณ: ratcha
ความเห็นที่: 411  โพสเมื่อ: 7 มี.ค. 55 เวลา: 15:28 น.
สวัสดีค่ะ คุณนนท์ รบกวนสอบถามนิดนึงค่ะ พอดีช่วงวันที่ 01-02เมษา นี้จะพาทีมงานประมาณ 390-400คนไปเที่ยวพักผ่อนแถวๆหัวหิน คุณนนท์พอจะมีโรงแรมหรือรีสอร์ทแนะนำบ้างมั๊ยคะ? ขอบคุณมากๆค่ะ
คุณ: ดา
ความเห็นที่: 412  โพสเมื่อ: 8 มี.ค. 55 เวลา: 13:12 น.
ไปเที่ยวเพลินวานกับเพื่อนๆๆประมาณ5คนต้องการห้องพักแถวเพลินวาน2คืนห้องประมาณ500ต่อคืน ช่วยหาให้หน่อยได้ไหมค่ะ ติดต่อ คลับศิลป์ รักอิสระ @facebook.com เข้าพักวันที่26 -27 มีนาคม 2555 นี้ค่ะ
คุณ: aor
ความเห็นที่: 413  โพสเมื่อ: 26 มี.ค. 55 เวลา: 14:12 น.
สวัสดีค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ พอดีนัดเพื่อนไว้ช่วงวันที่ 12 เม.ย. ค่ะ เพื่อนจะพักที่โรงแรมเชอราตัน หัวหิน ถ้าเรานั่งรถไฟไปต้องไปลงที่สถานีไหนที่ใกล้ที่สุดคะ แล้วจากสถานีมีรถอะไรไปที่โรงแรมได้บ้างคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ aor_108love@hotmail.com
คุณ: mon
ความเห็นที่: 414  โพสเมื่อ: 30 มี.ค. 55 เวลา: 15:32 น.
สวัสดีคะ จะไปเที่ยวหัวหินวันที่ 6-8 เม.ย. 55 อยากทราบรายละเอียดการเช่ารถยนต์อ่ะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ความเห็นที่: 415  โพสเมื่อ: 30 มี.ค. 55 เวลา: 21:24 น.
ใจดี รีสอร์ท หัวหิน ใครมีเบอร์บ้างช่วยที่ครับ อยากไปที่นี่ supermangaga@yahoo.co.th
คุณ: ภา
ความเห็นที่: 416  โพสเมื่อ: 31 มี.ค. 55 เวลา: 15:16 น.
พี่คะ มีที่พักราคาไม่เกิน 500 มั้ยคะ ขอบคุนคร่าา
คุณ: ชายหาด
ความเห็นที่: 417  โพสเมื่อ: 2 เม.ย. 55 เวลา: 17:12 น.

ขอแนะนำที่พักบ้านเป็นหลัง คืน ละ 3500 อุปกรณ์ทุกอย่างครบครัน ปิ้งย่างตามสะดวก ฟรีอินเตอร์เน็ต อยู่ซอยหัวหิน 102 คับพักได้หลายคน ตรงข้ามโรงแรมสายลมครับ หมู่บ้านคันทรีฮิลส์5 สนใจติดต่อคุณสิทธิเดช 0837817153 หรือเข้าไปที่google.com พิมพ์คำว่าบ้านพักให้เช่าหัวหิน0837817153 ครับ บรรยากาศดีเหมาะสำหรับพักผ่อนใกล้แหล่งท่องเที่ยวห้างหัวหินมาร์เก็ต ตลาดจักจั่น เงียบเป็น ZONE บ้านพักฝรั่ง ,มี 2 หลังรั้วติดกันคับ หากต้องการเช่ารถก็มีบริการคับ จักรยานยนต์ 180 บาทต่อวัน รถยนต์ 1300 บาทต่อวัน
คุณ: ต่าย
ความเห็นที่: 418  โพสเมื่อ: 4 เม.ย. 55 เวลา: 12:51 น.
จะไปเที่ยววันที่8-9 เมษา 55ค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ มีเด็กเล็ก 1 ขวบด้วย เราไม่รถขับนะ บัตรเครดิสก็ไม่มี แต่อยากเช่ารถยนต์พาลูกกับแม่ไปเที่ยว ช่วยแนะนำเรื่องรถกับที่พักและที่เที่ยวหน่อยนะค่ะ
คุณ: รุ่ง
ความเห็นที่: 419  โพสเมื่อ: 4 เม.ย. 55 เวลา: 13:57 น.
หาที่พัก หัวหิน เช่ารายเดือนค่ะ เอาไม่เกิน 4500 บาท พอจะมีไหมค่ะ จะไปทำงานที่หัวหินค่ะ พอจะแนะนำได้ไหมค่ะ
ความเห็นที่: 420  โพสเมื่อ: 7 เม.ย. 55 เวลา: 14:39 น.

0837817153
ความเห็นที่: 421  โพสเมื่อ: 7 เม.ย. 55 เวลา: 14:40 น.

0837817153
คุณ: แนน
ความเห็นที่: 422  โพสเมื่อ: 9 เม.ย. 55 เวลา: 21:02 น.
จะไปเที่ยว 20 พ.ค.55 ไปแบบเช้าเย็นกลับนะคร่าขอความแนะนำหน่อยค่ะ ว่าที่ไหนเหมาะดีนะคร่า
คุณ: ท๊อป
ความเห็นที่: 423  โพสเมื่อ: 10 เม.ย. 55 เวลา: 21:54 น.
อยากรู้ว่า ถ้าจะหารถสองแถวเหมาที่ไหนได้บ้างครับ คือ ว่าจะไปผับไฮโฟว์กับเพื่อน แต่กลัวไม่มีรถขากลับ พักแถว ซอยหัวหิน 70ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
คุณ: TM
ความเห็นที่: 424  โพสเมื่อ: 11 เม.ย. 55 เวลา: 01:18 น.
อยากทราบถามเรื่องบ้านพักชลวษาว่าเปงแบบไหนค่ะพอจะแนะนำได้มั้ยค่ะ กะว่าจะจองช่วงพฤษภาคมค่ะ
คุณ: นิว
ความเห็นที่: 425  โพสเมื่อ: 17 เม.ย. 55 เวลา: 10:31 น.
อยากทราบว่า มีรถยนต์ ให้เช่ารึป่าวครับ ต้องใช่เอกสารอารัยบ้าง มีค่ามัดจำไหม คิดวันละเท่าไหร่ อายุ22 ครับ ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คุณ: ก๊อบ
ความเห็นที่: 426  โพสเมื่อ: 23 เม.ย. 55 เวลา: 01:06 น.
รบกวนคุณนนครับ จะไปหัวหินโดยรถไฟน่ะครับ ผมจะไปพักที่พุทธรักษา ไปได้ไงบ้างคับ แล้วมีรถมอเตอร์ไซด์ให้เช่าบ้างไหมครับ ถ้าให้ดีลงจากรถไฟแล้วเช่ารถได้เลยมีไหมครับ ได้ขี่ไปที่พักและเที่ยวเอง รบกวนตอบหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คุณ: จาดา
ความเห็นที่: 427  โพสเมื่อ: 8 พ.ค. 55 เวลา: 02:31 น.
ถ้าจะมาพักแถวเขาตะเกียบ ซัก 10 วัน ที่พักไม่ต้องแพง ไม่ไกลทะเล ราคา 300 - 500 พอจะมีมัยคะ ถ้ามีรถมาด้วย จะพอมีที่จอดมั๊ยคะ อยากให้คุณนน แนะนำหน่อยอ่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ขอให้คุณนน มีความสุขมาก ๆ ค่ะ
ความเห็นที่: 428  โพสเมื่อ: 10 พ.ค. 55 เวลา: 10:58 น.
ตอบคุณ: จาดา ก็พอมีครับ เป็นห้องพักพัดลมอะครับ แต่น่าจะหายากแล้วอะครับhttp://www.facebook.com/huahinsweet รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับcar rental หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ บริการส่งให้ฟรีครับ 089-2593797
คุณ: จาดา
ความเห็นที่: 429  โพสเมื่อ: 11 พ.ค. 55 เวลา: 17:17 น.
แหม่ นึกว่า จะไม่มาตอบซะแหล่ว ขอบคุณค่ะ จริงๆ เราสองคนอยากได้ห้องพัดลมอ่ะค่ะ แต่ติดทะเลหน่อยมีที่ไหนบ้างคะ ไม่อยากนอนห้องแอร์อ่ะค่ะ รบกวนอีกครั้งค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คุณ: OK
ความเห็นที่: 430  โพสเมื่อ: 18 พ.ค. 55 เวลา: 15:20 น.
อยากทราบว่าจะไปพักที่บ้านนอนหมู่ 1 ช่วงต้นเดือนกรกฎาคม ประมาณ 8 คน ยังว่างอยู่ไหมคะ แล้วราคาคืนละเท่าไหร่คะ ขอบคุณมากค่ะ
คุณ: ช่วยด้วยค่ะ
ความเห็นที่: 431  โพสเมื่อ: 21 พ.ค. 55 เวลา: 19:48 น.
รบกวนหน่วยน่ะค่ะ คือนู๋ก่ะเพื่อนอีก เจ็ดคนจะไปเที่ยวหัวหินชะอำสี่วัน สามคืน อ่ะค่ะ จากสงขลา รถไฟมาถึง ที่หัวหินหกโมงเช้าอ่ะค่ะ พักที่ณัฐวรรณ รีสอรืทอ่ะค่ะ จะเดินทางพุธนี้น่ะค่ะ รบกวนจัดให้หน่อยได้ไหมค่ะ คือว่านู่พยายามจัดเล้ว แต่ก้ไม่เวิร์คเลย อ่านรีวิวพันทิพมาตั้งนานแต่ก้ไม่สำเร็จ เพราะไม่รู้ว่าสถานที่ไหนใกล้กับสถาณที่ไหน รบกวนด้วยน่ะค่ะ ba-lack@hotmail.com
คุณ: แพม
ความเห็นที่: 432  โพสเมื่อ: 24 พ.ค. 55 เวลา: 21:01 น.
วอนแนะนำทริปให้หน่อยค่ะ จัดทริปเองไงก็ช่วยแนะนำให้หน่อยนะค่ะ 28/5/55 - ทุ่มกว่าๆๆเดินทางออกจากพะเยา 29/5/55 - 8.00 ถึงกรุงเทพ ประมาณนี้มั้งเดาเอาจากนั้นขึ้นรถตู้ไปหัวหินคนละ 180 บาทมั้ง - 11.00 ถึงหัวหินมั้งน่าจะนะอาจจะเลทนิดหน่อยจากนั้นก้อไปสถาณีรถไปหัวหินเพื่อถ่ายรูป^^ หาของกินแถวนั้น -14.00 เข้าที่พัก แอ่วหาดแถวๆๆนั้นเดินกินลมร้อน อิอิ ^^ -16.00 ไปแอ่วเพลินวาน (เพราะไปช่วงนี้จะได้บรรยากาศทั้งกลางวันและแสงสีตอนกลางคืน) -19.00 กลับมาที่พัก......(ที่พักกำลังจะลงตัวไว้จะบอกอีกที) 30/5/55 -8.00 ไปแอ่วพระราชนิเวศน์มฤคทายวัน ใส่ชุดแอบเรียบร้อยนิดหนึ่ง -11.00 ไปหัวหิน 51 ถนนแนบเคหาสน์ (เค้าบอกว่าร้านเค๊กร้านสวยๆเอาไว้ถ่ายรูปเยอะเลยแอบไป) และหาของกินแถวนั้น -13.00 ไปเขาตะเกียบ -14.00 ลงเขาไปวัดห้วยมงคล แวะตลาดน้ำสามพันนาม ตลาดน้ำหัวหิน ชมวิวเขาหินเหล็กไฟ - 17.00 ไปตลาดโต้รุ่ง - 20.00 ปิ๊กที่พัก (วันนี้ทำไมไม่ได้เล่นน้ำทะเลเลย T_T) 31/5/55 - 8.00 ถ่ายรูปกะทะเลตอนเช้า - จากนั้นใครอยากไปไหนอีกก้อไปกัน จากนั้น เก็บของเตรียมขึ้นรถกลับกรุงเทพ - ทุ่มกว่าๆๆมั้งเดี่ยวดูตั๋วอีกที กลับบ้านเกิดเมืองนอน ^^..
คุณ: หนุ่ม
ความเห็นที่: 433  โพสเมื่อ: 25 พ.ค. 55 เวลา: 23:42 น.
คุณ: ก๊อบ จากสถานีรถไฟเดินลงมาหน่อย มีมอไซ ให้เช่าครับ หรือจะนั่งรถไปที่โรงแรม แล้วค่อยเช่าก็ได้ครับ
คุณ: logointer
ความเห็นที่: 434  โพสเมื่อ: 30 พ.ค. 55 เวลา: 17:46 น.
อยากหาพนักงานขายของตอนเย็นที่โต้รุ่งหัวหิน มีใครสนใจติดต่อได้ที่ 080-2951328 ด่วนค่ะ
คุณ: อีก๋อย อภินิหาร
ความเห็นที่: 435  โพสเมื่อ: 5 มิ.ย. 55 เวลา: 15:58 น.
พอดีวันศุกร์ 8 มิ.ย. 55 จะไปหัวหินพอดีค่ะ แต่ครานี้จะไปแบบสะพายเป้กับเพื่อนๆ สอบถามค่ะ เดินทางจากโรงแรมอิมพีเรียล บีช รีสอร์ท มีรถสองแถว เพื่อไปเที่ยว เพลินวาน, ซานโตรินี, ซิคาด้า และจะไปพบน้องสาวที่ร้านอาหารครัวกรรณิการ์ ไหมคะ
คุณ: Moonok
ความเห็นที่: 436  โพสเมื่อ: 5 มิ.ย. 55 เวลา: 22:44 น.
สวัสดีคะคุณนน รบกวนสอบถามเกียวกับการเหมารถในหัวหินคะ จากตัวหัวหินนกจะไปค่ายสมเด็จพระสุริโยทัยจะเหมารถได้ที่ไหนราคาประมาณเท่ารัยอ่ะคะ ไปเที่ยงกลับจากค่ายประมาณบ่ายสาม ขอบคุนคะ
คุณ: joyfujang
ความเห็นที่: 437  โพสเมื่อ: 6 มิ.ย. 55 เวลา: 12:16 น.
คุณนนค่ะ ถ้าต้องการเช่ารถต้องทำไงบ้างคะ ไม่มีบัตรเครดิต ต้องมัดจำยังไงเท่าไหร่คะ ใช้เอกสารอะไรรึป่าว
คุณ: Popeye Smile
ความเห็นที่: 438  โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 55 เวลา: 10:58 น.
ขอคำแนะนำหน่อยคะ คือจะนั่งรถไปเที่ยวหัวหินกับเพื่อนวันที่ 2 3 4 สิงหาอ่ะคะ จะพักสองคืน เลยอยากจะเช่ารถยนต์อ่ะคะ มีที่ไหนถูกๆและบริการดีๆไหมคะ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง แล้วเค้ากำจัดอายุในการเช่ารถไหมคะ พอดีว่าอยากจะเช่าไป ราชบุรีด้วยอ่ะคะ เค้าจะให้เช่าไหมคะ ช่วยติดต่อกลับที่ popeye_46@hotmail.com ทีนะคะ ต้องการข้อมูลด่วนมากคะ
คุณ: มายด์
ความเห็นที่: 439  โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 55 เวลา: 16:04 น.
คุณนน...คือจะไปพักที่ เนวีภิรมย์ กองทัพเรือ ค่ะ แล้วจะนั่งรถตู้จากอนุสาวรีย์ไปลงตรงไหนของหัวหินค่ะ มีร้านมอไซค์แนะนำไหมค่ะ ร้านดีๆ ราคาโอเค รถสภาพดี ยังไงช่วยรบกวนส่งคำตอบมาที่ my_supinyah@hotmail.com ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คุณ: game
ความเห็นที่: 440  โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 55 เวลา: 20:58 น.
คุณนน คับอยากทราบว่าถ้าลงจากรถไฟที่สถานีแล้วจะมีรถ รับจ้างไปตามโรงแรม รึป่าวคับ และ ที่พักถ้าเราโทรไปจองแล้วจะชำระเงินหน้าเคาต์ เตอร์ รึว่ายังงัยคับ ปล.อยากไปมากเห็นมีคนบอกว่าที่นั่นสวยมาก....ขอบคุณล่วงหน้าคับ :)
คุณ: kung
ความเห็นที่: 441  โพสเมื่อ: 24 มิ.ย. 55 เวลา: 15:19 น.
ไม่เข้าใจค่าบริการเข้าชมในซาฟารีค่ะ
คุณ: kung
ความเห็นที่: 442  โพสเมื่อ: 25 มิ.ย. 55 เวลา: 13:49 น.
เมื่อวานไปเที่ยวซาฟารีหัวหินมาค่ะเลยมาเล่าให้เพื่อนชาวเกาหลีที่อยู่หัวหินฟัง เรื่องค่าเข้าชมค่ะขี่ช้างและดูการแสดงช้างเค้าคิดคนละพันห้าค่ะไปสองคนก้สามพัน เพื่อนบอกว่าราคานี้ไม่จริงค่ะเค้าชาร์จครึ่งต่อครึ่ง ปกติอยู่ที่คนละเจ็ดร้อยค่ะขนาดเราเป็นคนไทยด้วยกันยังหลอกกันขนาดนี้เลยหรือคะ ตกลงอยากให้มีนักท่องเที่ยวมาเที่ยวบ่อยๆหรือว่ามาครั้งเดียวแล้วเข็ดไม่อยากมาอีกเลย ถ้าใครได้อ่านกระทู้นี้แล้วอยากไปเที่ยวที่ซาฟารีหัวหินกรุณาศึกษาราคาก่อนนะคะ ดิฉันเป็นคนไทยแต่ก็โดนไปแล้วค่ะไม่เสียดายตังค์แต่เสียความรู้สึกค่ะ
คุณ: เอ
ความเห็นที่: 443  โพสเมื่อ: 26 มิ.ย. 55 เวลา: 10:24 น.
ช่วงนี้ฝนตกหรือเปล่าครับ
คุณ: น้องโอ๋
ความเห็นที่: 444  โพสเมื่อ: 3 ก.ค. 55 เวลา: 14:46 น.

Hot++ สุดยอดนวัตกรรมแห่งการเผาผลาญไขมัน พบกับสุดยอดแอลคานิทีนแท้ 100% กระทืบไขมันให้หมดไป เห็นผลใน 7 วัน การันตีผลลัพท์จากผู้ใช้จริง นับพันคน ปลอดภัย มี อย. แล้วคุณจะแทบไม่เชื่อสายของคุณเอง ดูเลย>> http://sheslim.lady4slim.com/
คุณ: กิ๊ฟ
ความเห็นที่: 445  โพสเมื่อ: 26 ก.ค. 55 เวลา: 20:46 น.
ไปหัวหินช่วงเดือนสิงหาคมฝนจะตกหนักมากเปล่าอะค้ะ ?
คุณ: โอ
ความเห็นที่: 446  โพสเมื่อ: 6 ส.ค. 55 เวลา: 13:32 น.
อยากทราบว่ามีรถจากหัวหินไป อ.บางสะพาน จ.ประจวบ มั้ยครับ
คุณ: นัน
ความเห็นที่: 447  โพสเมื่อ: 12 ส.ค. 55 เวลา: 12:43 น.
ห้องพักหัวหิน แอร์รายวัน 500-700 บาท รายเดือน 5,000 บาท แอร์ ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น โต๊ะเครื่องแป้ง ซักผ้าหยอดเหรียญ ติดต่อคุณนัน 082-6902023
ความเห็นที่: 448  โพสเมื่อ: 21 ส.ค. 55 เวลา: 14:25 น.

http://www.facebook.com/huahinsweet รถเช่า บ้านพัก เป็นหลัง หลังเล็กหลังใหญ่ ติดต่อสอบถามได้ครับ 089-2593797
คุณ: art
ความเห็นที่: 449  โพสเมื่อ: 22 ส.ค. 55 เวลา: 00:38 น.
อยากได้บ้านเช่าที่หัวหิน อ่ะครับพอดีจะไปฝึกงานจอ่าครับ 3 คน 2 ห้องนอน พอมีไหมครับ รบกวนส่งข้อมูลให้ testmicro@Hotmail.co.th ทีน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าคราบ
คุณ: เมย์
ความเห็นที่: 450  โพสเมื่อ: 3 ก.ย. 55 เวลา: 18:40 น.
พอดีจะไปพักที่ the resort อ่ะค่ะ เห็นเขาบอกว่าอยู่ใกล้กับเพลินวาน แต่ว่าไม่มีรถ อยากจะเหมารถสองแถวเที่ยวไม่ทราบว่าเขาคิดวันละกี่บาทค่ะ
คุณ: นัส
ความเห็นที่: 451  โพสเมื่อ: 3 ก.ย. 55 เวลา: 20:07 น.
ตอบความเห็น 450 เหมารถสองแถวไปที่ไหนบ้างคะ โทรมาบอกรายละเอียดได้ค่ะ เพื่อนมีรถอยู่ พิจารณาราคาก่อนตัดสินใจ แต่ว่าต้องทราบรายละเอียดว่าตั้งแต่กี่โมง และไปที่ไหนบ้างค่ะ โทรถามนัสได้ค่ะ 080-4307718 (คนหัวหินยินดีต้อนรับค่ะ)ใครอยากถามอะไรเพิ่มเติมโทรตามเบอร์ได้ค่ะ เพราะจะไม่ค่อยได้เข้ามาในเว็บค่ะ
ความเห็นที่: 452  โพสเมื่อ: 5 ก.ย. 55 เวลา: 14:28 น.

http://www.facebook.com/huahinsweet รถยนต์ให้เช่า มอเตอร์ไซร์ให้เช่า มีบริการส่งรถให้ลูกค้าครับ บ้านพัก เป็นหลัง หลังเล็กหลังใหญ่ ติดต่อสอบถามได้ครับ 089-2593797
คุณ: PG
ความเห็นที่: 453  โพสเมื่อ: 16 ต.ค. 55 เวลา: 14:13 น.
วันที่ 22 ต.ค. 55 จองห้องพักที่ โรงแรมสายลม ไว้ค่ะ ไม่ทราบว่าภาพรวมที่นี่เป็นอย่างไรบ้าง
คุณ: 123
ความเห็นที่: 454  โพสเมื่อ: 16 ต.ค. 55 เวลา: 16:56 น.
บ้านทรายขาว ยังน่าพักมั้ยครับ
คุณ: K'tonn
ความเห็นที่: 455  โพสเมื่อ: 17 ต.ค. 55 เวลา: 16:51 น.
สอบถามคุณนน หน่อยครับ มีรถกระบะให้เช่าไม๊ครับ วันละเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
คุณ: นายสิบ ตัวน้อย
ความเห็นที่: 456  โพสเมื่อ: 12 ม.ค. 56 เวลา: 15:52 น.

วันที่ 18-25 นี้ อยากได้รถเก๋งขับจากหัวหินไป ตจว สักคัน พอจะมีป่าวครับ แล้วต้องทำยังงัยครับ
คุณ: ratchanee
ความเห็นที่: 457  โพสเมื่อ: 12 ม.ค. 56 เวลา: 20:16 น.
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ที่พักทอ.บ่อฝ้าย อยู่ใกล้กับตลาดมั๊ยคะ พอดีจะไปพักแบบบังกาโล จะซื้ออาหารสดไปทำกินกันเองอ่ะค่ะ รบกวนตอบด้วยนะคะ
คุณ: ใหม่
ความเห็นที่: 458  โพสเมื่อ: 14 ม.ค. 56 เวลา: 13:24 น.
ดีค่ะ พอดีเมื่อประมาณ4ปีที่แล้วไปเที่ยวประจวบมาแล้วได้ไปพักที่รีสอร์ทแห่งนึงพอดีจำชื่อไม่ได้อ่ะค่ะพอดีจะไปเท๋วอีกอยากไปพักที่นี่มากๆเลย มันเป็นรีสอร์ทติดชายหาดชะอำเลยค่ะเป็นหาดส่วนตัว มีบ้านพักเป็นหลังๆและมีสระว่ายน้ำด้วยค่ะ ยูวใกล้ๆกลับร้านอาหารลั๊กกี้ซีฟู้ดค่ะแล้วก้อสะพานปลา พอจะทราบมั้ยค่ะว่าชื่อรีสอร์ทอะไร
คุณ: น้อง
ความเห็นที่: 459  โพสเมื่อ: 19 ม.ค. 56 เวลา: 13:48 น.
ช่วยแนะนำโรงเรียนประถมที่ดีๆในหัวหินให้หน่อยที่ค่าเทอมไม่แพงมาก พอดีย้ายที่ทำงานไปทำที่ นั่น ขอบคุณ
ความเห็นที่: 460  โพสเมื่อ: 29 ม.ค. 56 เวลา: 21:32 น.

แนะนำบ้านพักเป็นหลังในตัวหัวหิน 3500ต่อคืนพักได้หลายท่าน 0837817153
ความเห็นที่: 461  โพสเมื่อ: 29 ม.ค. 56 เวลา: 21:32 น.

แนะนำบ้านพักเป็นหลังในตัวหัวหิน 3500ต่อคืนพักได้หลายท่าน 0837817153
ความเห็นที่: 462  โพสเมื่อ: 29 ม.ค. 56 เวลา: 21:34 น.

0837817153 อยู่ในตัวหัวหิน สิ่งอำนวยความสะดวกครบครับเหมาะกับการมาพักผ่อน อุปกรณ์ปิ้งย่างครบ
ความเห็นที่: 463  โพสเมื่อ: 29 ม.ค. 56 เวลา: 21:35 น.

0837817153
ความเห็นที่: 464  โพสเมื่อ: 29 ม.ค. 56 เวลา: 21:36 น.

0837817153
คุณ: แบงค์
ความเห็นที่: 465  โพสเมื่อ: 5 ก.พ. 56 เวลา: 01:03 น.
อยากได้ที่พักราคา1000-1500บาท หรือต่ำกว่านี้ก็ได้ครับ ปลอดภัย ปิ้งย่างได้(อันนี้สำคัญ) สำหรับ 2 คน ครับ พอมีที่เเนะนำไหมครับ
คุณ: parrda
ความเห็นที่: 466  โพสเมื่อ: 19 ก.พ. 56 เวลา: 06:35 น.
ขอความกรุณา คุณนน พอดีจะไปทำงานที่หัวหินสัก 1 เดือน ในเดือนมีนาคมนี้อยากได้ห้องพักหรืออพาร์ทเม้นที่มีความปลอดภัยและมี internet สำหรับ 1-2 คนพัก ในราคา ไม่เกิน 4000 บาท อยู่ใกล้ตัวเมืองหรือทะเล รบกวนแนะนำด้วยคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
ความเห็นที่: 467  โพสเมื่อ: 21 ก.พ. 56 เวลา: 11:52 น.
http://www.facebook.com/huahinsweet ลูกค้าที่สนในบ้านพักกรีน และหัวหินลากูน่าสามารถ พูดคุยสอบถามตามช่วงทางที่สะดวกได้เลยครับ huahinsweet@gmail.com 089-2593797 และเรายังมีบ้านอีกหลายหลังครับ เพื่อเป็นทางเลือกให้ลูกค้า ได้ตัดสินใจตามความเหมาะสมครับ
ความเห็นที่: 468  โพสเมื่อ: 26 ก.พ. 56 เวลา: 20:44 น.

รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 มีให้้เลือกทุกรุ่นครับ http://www.facebook.com/huahinsweet บริการส่งรถฟรีครับในเขตหัวหิน ขอบคุณลูกค้าทุกท่านมากครับ
คุณ: ภาคภูมิ
ความเห็นที่: 469  โพสเมื่อ: 5 มี.ค. 56 เวลา: 16:33 น.
จะไปเที้ยวหัวหิน3วันรวม23คนโดยเครื่องบิน เลยขอที่อยู่เช่ารถตู้ไนหัวหินด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ภาคภูมิ
คุณ: ่ม่อน
ความเห็นที่: 470  โพสเมื่อ: 28 มี.ค. 56 เวลา: 23:30 น.
สวัสดีครับคุณ นน จะไปหัวหินประมาณ 21-24 เม.ย. นี้ อยากได้ที่พักที่ใกล้ๆทะเล และใกล้เมือง มีที่เที่ยวเดินไปได้ ราคาสักไม่เกิน 1000 พวกเกสเฮ้าก็ได้ มีไหมครับ และอยากทราบราคารถมอเตอร์ไซเช่าขับอะครับในช่วงที่อยู่หัวหินประมาณ 2 วัน ปล.ไปรถประจำทางครับ คงไปลง บขส ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คุณ: Wimp
ความเห็นที่: 471  โพสเมื่อ: 29 มี.ค. 56 เวลา: 15:05 น.
สวัสดีค่ะ คุน นน พอดีจะไปเที่ยวหัวหินช่วงหลังสงกรานนี้ค่ะ อยาหาที่เช่ารถมอไซค์ค่ะ พอดีว่าไปรถไฟค่ะ ไปถึงนั่นเช้าๆเลย จะมีให้เช่าไม๊ค่ะ แล้วอีกวันนึงจะไปชะอำค่ะ เดินทางวิธีไหนสะดวกบ้างคะ รบกวนด้วยนะคะ ^^
คุณ: ทัศนีวรรณ
ความเห็นที่: 472  โพสเมื่อ: 2 เม.ย. 56 เวลา: 20:50 น.
ในหัวหินมีร้านเช่าวิลแชร์หรือเปล่าค่ะ จะพาคุณแม่ไปเที่ยวหัวหิน ท่านสามารถเดินได้แต่ปกติถ้าเดินมากจะให้นั่งวิลแชร์ แต่รถเล็กพร้อมผู้ร่วมเดินทาง 5 คนเลยต้องการไปเช่าเอา จะไปเดือน พค่.ค่ะ
คุณ: หนูผึ้ง
ความเห็นที่: 473  โพสเมื่อ: 4 เม.ย. 56 เวลา: 19:51 น.
สวัสดีค่ะคุณนน อยากสอบถามน่ะค่ะว่าถ้าเราจะนั่งรถไฟมาลงหัวหิน ในช่วงสงกรานต์จะหาห้องพักได้ยังไงค่ะ มากันสองคนราคาไม่ต่องแพงมากไม่เกินหนึ่งพันหรือน้อยกว่านั้นก็ดีค่ะ และถ้ากลัวมาถึงแล้วจะได้ราคาแพง ถามอีน่ะค่ะว่าถ้าเราจะเช่ามอไซต์สักค้นจะทำยังไงค่ะต้องใชบัตรอารายหรือป่าวค่ะ
คุณ: ณิชานันท์
ความเห็นที่: 474  โพสเมื่อ: 27 เม.ย. 56 เวลา: 00:57 น.
สวัสดีค่ะคุณนนท์ ตั้งใจจะไปเที่ยวหัวหิน นั่งรถไฟไปถึงหัวหิน อยากจะเช่ามอเตอร์ไซด์จากคุณนนท์ โทรหาได้เลยใช่มั้ยค่ะ รบกวนคุณนนท์แนะนำบ้านพักหรือโรงแรมที่พักประมาณ 2 คน ราคาไม่เกิน 1500 บาท ขอใกล้ทะเล กลางคืนมองเห็นทะเล ขอแบบคนไม่ผลุกพล่านค่ะ แล้วก็ใกล้สถานที่ท่องเที่ยวให้ด้วยนะค่ะ รบกวนส่งรายละเอียดมาให้ที่ Nichanan-1@hotmail.com ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ถ้าไม่ได้คำตอบจากคุณนนท์คงแย่แน่เลย
คุณ: สา
ความเห็นที่: 475  โพสเมื่อ: 22 พ.ค. 56 เวลา: 21:18 น.
รบกวนสอบถาม ไม่ทราบว่าตลาดช่วงเย็นที่หัวหินที่ไหนคนเอยะและขายดีสุดค่ะ พอดีสนใจจะไปขายของนะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
คุณ: กนก
ความเห็นที่: 476  โพสเมื่อ: 31 พ.ค. 56 เวลา: 14:01 น.
ถึงคุณ นน พอดีผมจะไปเที่ยวหัวหินกับแฟนเลยอยากทราบช่วง 28-30 มิ.ย นี้ ถ้าจะเช่ามอไซค์กับคุณนนต้องจองล่วงหน้าหรือเปล่า เพราะเคยใช้บริการมาแล้วติดใจในการบริการ คราวที่แล้วได้ฟีโน่ สีฟ้า ถ้าจำไม่ผิด ยังราคาเดิมใช้เปล่าครับ ส่วนที่พักคงพักที่คชาทองเหมือนเดิม รบกวนแจ้งกลับมาด้วยนะครับ ส่วนเรื่องเวลาจะโทรคอนเฟริมอีกที ขอบคุณครับ กนก
คุณ: ญ.
ความเห็นที่: 477  โพสเมื่อ: 26 มิ.ย. 56 เวลา: 15:57 น.
ช่วงนี้สภาพอากาศที่หัวหินเป็นยังไงบ้างคะ ฝนตกรึเปล่าแล้วสามารถลงน้ำทะเลได้ไหมคะ
คุณ: GloryPlace
ความเห็นที่: 478  โพสเมื่อ: 3 ก.ค. 56 เวลา: 12:55 น.

โรงแรม กลอรี่เพลส หัวหิน(Gloryplace-huahin) โรงแรม หัวหิน (HuaHin Hotel) ตั้งอยู่ใจกลางสถานที่ท่องเที่ยวในหัวหิน เหมาะสำหรับการมาเที่ยวพักผ่อน การจัดสัมมนา หัวหิน (seminar huahin) , ประชุม หัวหิน, (Meeting huahin), ห้องพักรายเดือน หัวหิน, Serviced Apartment HuaHin, Long Stay HuaHin โรงแรม กลอรี่เพลส หัวหิน หนึ่งในโรงแรมราคาประหยัด (budget hotel) และเดินทางได้สะดวก ไม่ว่าจะเป็นการเดินเล่นในตลาดโต้รุ่ง ตลาดเดินเล่นยามค่ำคืนชื่อดังของหัวหิน ,ทะเล หัวหิน ทะเลที่มีเม็ดทรายสีขาวนวล ,เพลินวาน ไปเที่ยวชมวิถีชีวิตดั้งเดิม เพรียบพร้อมกับสิ่งอำนวยความสะดวกกับโรงแรม กลอรี่เพลส หัวหิน อธิเช่น Wifi สไลเดอร์ จากุสซี่ และฟิตเนส http://gloryplace-huahin.com
คุณ: foss
ความเห็นที่: 479  โพสเมื่อ: 9 ส.ค. 56 เวลา: 17:31 น.

อยากสอบถามเรื่อง คืนมอไซค์ค่ะ ร้านเช่ามอไซค์เปิดตลอด 24 ชม รึป่าวค่ะ คือว่าอยากจะเช่าแล้วคืน วันนั้นเลยแต่เป็นเวลาประมาน เที่ยวคืนอ่ะค้่ะ ไม่ทราบว่าร้านเปิดอยุ่รึป่าวค่ะ
คุณ: อ้น
ความเห็นที่: 480  โพสเมื่อ: 25 ส.ค. 56 เวลา: 11:32 น.
ขอบคุณพี่นนมากครับ บริการดีมากครับ ส่งรถรับรถถึงที่เลย ผมอ้นครับ ที่พักอยู่ชวนชม หอพักสวนดุสิตอะครับ แล้วจะแนะนำเพื่อนเพื่อนให้นะครับ
คุณ: ลัลลา
ความเห็นที่: 481  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 56 เวลา: 09:43 น.
พี่ค่ะ วันอังคารนี้ยังพอมี รถว่างบ้างไหมค่ะใช้3วันค่ะ
คุณ: สิรินุช
ความเห็นที่: 482  โพสเมื่อ: 10 ก.ย. 56 เวลา: 17:51 น.
รบกวนถามหน่อยค่ะ คือพักที่หัวหินค่ะ แต่อยากไปดำน้ำที่เกาะทะลุ มีแบบ One day tour ไปเช้าเย็นกลับไหมคะ ติดต่อที่ไหนคะ ราคาซักเท่าไหร่คะ อ้อ ไปช่วงธันวาค่ะ ขอบคุณค่ะ
ความเห็นที่: 483  โพสเมื่อ: 12 ก.ย. 56 เวลา: 14:03 น.
ตอบคุณ: สิรินุช มีครับ เห็นมี เรือเร็วลมพระยาครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 มีให้้เลือกทุกรุ่นครับ http://www.facebook.com/huahinsweet บริการส่งรถฟรีครับในเขตหัวหิน ขอบคุณลูกค้าทุกท่านมากครับ
คุณ: ก้อย โคราช
ความเห็นที่: 484  โพสเมื่อ: 16 ก.ย. 56 เวลา: 11:03 น.
ขอบคุณพี่นน มากค่ะ ที่ช่วยแนะนำที่พัก วันเสาร์ที่ผ่านมาใช้บริการ รถเช่ากับพี่ อะค่ะ จำหนูได้นะค่ะที่ตอนหนูคืนรถ แล้วให้พี่มาส่งที่ท่ารถตู้ แต่น้ำมันหมดกลางทาง555 หนูไม่ได้เติมเลย ต่างคนต่างขำกัน พี่ใจดีมากไม่ว่าหนูสักคำ ขอบคุณพี่อีกครั้งค่ะ จะแนะนำ เพื่อนเพื่อนให้นะค่ะ ประทับใจพี่มากค่ะ บ่องตง
คุณ: คนราชบุรี
ความเห็นที่: 485  โพสเมื่อ: 23 ก.ย. 56 เวลา: 23:12 น.
ขอคำแนะนำม่านรูดเด็ดในหัวหินหน่อยครับ ^^ ขอเส้นทางด้วยครับ เผอิญจะพากิ๊กไปเที่ยวง่ะ
คุณ: sasa
ความเห็นที่: 486  โพสเมื่อ: 27 ก.ย. 56 เวลา: 20:52 น.
พอดีผมต้องไปทำงานหัวหินคับ กำลังหาที่พักอยู่ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอราคาประมาณ 3000-3500 มีอินเตอร์เนต เพราะต้องใช้รับส่งงาน หาของกินง่าย... จะอยู่ประมาณ3เดือน ขอบคุณล่วงหน้าคับ
คุณ: กวาง
ความเห็นที่: 487  โพสเมื่อ: 30 ก.ย. 56 เวลา: 16:51 น.
สวัสดีคะ อยากสอบถามเรื่องเช่ารถยนต์ ต้องการเช่า 1 วันค่ะ วันที่ 5 ตุลาคม 2556 ที่จะถึง เป็นรุ่นอะไรก้อได้ ไม่ได้ขับไปไหนไกลแค่ แค่ขับไปชายหาด ถ่ายพรีเวดดิ้งค่ะ จะใช้รถเพื่อสะดวกในการเปลี่ยนชุดแค่นั้นค่ะ แต่อยากทราบว่าขับรถยนต์ได้ ถ้าไม่มีใบขับขี่สามารถเช่าได้ไหมคะ รบกวนตอบด้วยนะคะ อยากรุ้มาก ๆ คะ ส่งข้อมูลมาทางอีเมลล์ก้อได้ค่ะ gvang.gvang@gmail.com
คุณ: naai
ความเห็นที่: 488  โพสเมื่อ: 4 ต.ค. 56 เวลา: 18:33 น.
หวัดดีค่ะ พอดีจะไปหัวหินแล้วจะซื้อพวกอาหารสดไป จ้างเค้าทำ ไม่ทราบที่หัวหินมีที่รับจ้างทำอาหาร โดยที่เราเอาอาหารสดไปเองมั้ยคะ ถ้ามีรบกวนแนะนำด้วยขอเบอร์โทรก็ได้ค่ะ อยากได้จริงๆ เพราะที่พักไม่ให้ทำอาหาร
คุณ: ฝ้าย
ความเห็นที่: 489  โพสเมื่อ: 13 ต.ค. 56 เวลา: 07:37 น.
ใช้บริการรถเช่าของคุณนนท์แล้ว บริการประทับใจมากๆค่ะ ครั้งหน้ามาเที่ยวหัวหินจะมาใช้บริการใหม่นะค่ะ
คุณ: ปู
ความเห็นที่: 490  โพสเมื่อ: 15 ต.ค. 56 เวลา: 21:39 น.
คุณนนท์ อยากทราบที่พักคะ ติดทะเลและใกล้รถสองแถวคะ วันเสาร์ที่19พอมีว่างบ้างไหมคะ พัก2คนคะ 1ห้อง ราคาห้องพักไม่เกิน1500-สอบถามราคารถเช่าด้วยนะคะ ทั้งรถยนต์และจักยานยนตร์คะ รบกวนตอบเมลล์numning00@hotmail.com ขอบคุณล่วงน้าคะ
คุณ: กัน
ความเห็นที่: 491  โพสเมื่อ: 16 ต.ค. 56 เวลา: 12:01 น.
เดือนธันวาคมไปเที่ยวหัวหินอากาศดีป่าวครับ
คุณ: กัน
ความเห็นที่: 492  โพสเมื่อ: 16 ต.ค. 56 เวลา: 12:01 น.
เดือนธันวาคมไปเที่ยวหัวหินอากาศดีป่าวครับ
คุณ: นก
ความเห็นที่: 493  โพสเมื่อ: 17 ต.ค. 56 เวลา: 02:06 น.
อยากทราบครับ คือผมจะไปพัก ซีฮอร์ส รีสอร์ท หัวหิน ถ้าเดินทางด้วยรถไฟ แล้วเช่ามอเตอร์ไซค์ ระยะทางไปถึงรีสอร์ทไกลป่าวครับ แล้วเวลาออกไปเที่ยว พวกเพลินวาน ตลาดโต้รุ่ง พวกนี้ไกลป่าวครับ รบกวนด้วยน่ะครับ
ความเห็นที่: 494  โพสเมื่อ: 18 ต.ค. 56 เวลา: 10:32 น.
ขอบคุณ คุณฝ้าย มากครับ คุณ: ปูราคานี้มีให้เลือกหลายโรงแรมครับ คุณ: กัน เดีอนธันวาอากาศดีครับ อากาสจะออกเย็นเย็นอะครับ เดือนนี้จะเป็นช่วงที่ชาวต่างชาติ แยอะมากครับ คุณ: นก ไม่ไกลมากครับ ห่างจากโรงแรมที่คุณพักน่าจะ 4-5 กิโลเมตรครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 มีให้้เลือกทุกรุ่นครับ http://www.facebook.com/huahinsweet บริการส่งรถฟรีครับในเขตหัวหิน ขอบคุณลูกค้าทุกท่านมากครับ
คุณ: บิน
ความเห็นที่: 495  โพสเมื่อ: 20 พ.ย. 56 เวลา: 12:58 น.
ช่วงนี้ฝนตกป่าวครับ
คุณ: หมวยค่ะ
ความเห็นที่: 496  โพสเมื่อ: 8 ธ.ค. 56 เวลา: 07:02 น.
อยากไปปราณค่ะ เที่ยวคนเดียวไม่มีรถด้วย ช่วยแนะนำที่พักให้หน่อยได้ไหมคะ อยากได้แบบที่มีอ่างแช่ตัวเหรอสระส่วนตัว แบบราคาไม่แพงมากเพราะตั้งงบไว้แค่สี่พันไปและกลับรวมค่ารถด้วยค่ะ อยากได้สงบๆเงียบๆ อยากหนีความวุ่นวายของชีวิต ไปเติมพลังชีวิจตค่ะ
ความเห็นที่: 497  โพสเมื่อ: 26 ธ.ค. 56 เวลา: 21:48 น.

http://www.hua-hin.org/webboard/viewtopic.php?q_id=2261 http://www.hua-hin.org/webboard/viewtopic.php?q_id=2260 แตกกระทู้ใหม่ครับ เชิญพื่อนเพื่อน น้องน้อง สอบถามได้เลยครับ คุณหมวยตามไปกระทู้ใหม่นะครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 มีให้้เลือกทุกรุ่นครับ http://www.facebook.com/huahinsweet บริการส่งรถฟรีครับในเขตหัวหิน ขอบคุณลูกค้าทุกท่านมากครับ
คุณ: jan
ความเห็นที่: 498  โพสเมื่อ: 26 ม.ค. 57 เวลา: 09:43 น.
พอดีจะไปเที่ยวหัวหินประมาณเดือนพฤษภาค่ะ แนะนำที่พักหน่อยค่ะเอาใกล้ทะเลแล้วใกล้แหล่งท่องเที่ยวดด้วยค่ะ มีรถมอเตอร์ไซด์ให้เช่าไหมค่ะวันละเท่าไรจะเช่าตั้งแต่เช้าตรู่เลย จะไปเพลินวานแล้วก็ฟาร์มแกะค่ะขับรถไปไกลไหมค่ะ ขอบคุณที่ให้ข้อมูลค่ะ .......
คุณ: ์นุ่น
ความเห็นที่: 499  โพสเมื่อ: 1 มี.ค. 57 เวลา: 13:29 น.
ขอคำแนะนำ หอพัก รายเดือน ราคาประมาณ 2500-3500 บาท ซอย4 หรือซอย 6 หรือบริเวณใกล้ หน่อยค่ะ เพราะว่าต้องไปทำงาน ซอย 6. ขอบคุณล่วงหน้า
คุณ: สร้อย
ความเห็นที่: 500  โพสเมื่อ: 8 เม.ย. 57 เวลา: 23:15 น.
ช่วงสงกราณ์ยังพอมีรถว่างไหมครับ
คุณ: มีนา
ความเห็นที่: 501  โพสเมื่อ: 23 เม.ย. 57 เวลา: 18:02 น.
ร้านพี่อยู่ตรงไหนค่ะ
ความเห็นที่: 502  โพสเมื่อ: 1 พ.ค. 57 เวลา: 12:38 น.
ร้านพี่อยู่ในซอย หัวหิน 102 ครับ มี บริการส่งรถ ให้ถึงที่พัก หรือ ท้ารถ แล้วแต่ ลูกค้า สะดวกเลยครับ ขอบคุณมากครับ
คุณ: นพวรรณ
ความเห็นที่: 503  โพสเมื่อ: 6 พ.ค. 57 เวลา: 14:56 น.
สวัสดีค่ะ พอดีเปิดติวภาษาอังกฤษค่ะ จะย้ายไปอยู่ซอย102สิ้นเดือนค่ะ ถ้าหากมีพี่ๆน้องๆสนใจฝากด้วยนะคะ แล้วเดี่ยวจะบอกต่อร้านพี่ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ https://www.facebook.com/#!/pages/English-Language-Hub/1410650952542292
คุณ: หมูหมู
ความเห็นที่: 504  โพสเมื่อ: 14 พ.ค. 57 เวลา: 16:10 น.
สวัสดีค่ะ สิ้นเดือนนี้จะไปเที่ยวหัวหิน คือสถานที่จะไปมีดังนี้ 1.หาดหัวหิน 2.เพลินวาน 3.ชายหาดเขาตะเกียบ 4.Cicada 5.ตลาดน้ำหัวหิน 6.รฤกหัวหิน 7.ตลาดฉัตรไชยหัวหิน 10.วัดถ้ำเขาเต่า 11.The venezia 12.ตลาดโต้รุ่งหัวหิน ปล.เดินทางด้วยรถไฟค่ะ จะไปหามอเตอร์ไซค์แถวสถานีรถไฟ อยากทราบว่าจัดทริบยังไงดีค่ะ แล้วมีที่เที่ยวอื่นอีกไม๊ ยังไงรบกวนจัดทริปให้หน่อยน้ะค่ะ
ความเห็นที่: 505  โพสเมื่อ: 22 พ.ค. 57 เวลา: 11:13 น.
ตอบคุณ หมูหมู มากี่วันครับ ถ้าวันเดียว ทริปที่น้องว่ามานี้ ก็ถือว่าแยอะแล้วครับ ความเห็นที่: 497 โพสเมื่อ: 26 ธ.ค. 56 เวลา: 21:48 น. http://www.hua-hin.org/webboard/viewtopic.php?q_id=2261 http://www.hua-hin.org/webboard/viewtopic.php?q_id=2260 แตกกระทู้ใหม่ครับ เชิญพื่อนเพื่อน น้องน้อง สอบถามได้เลยครับ คุณหมวยตามไปกระทู้ใหม่นะครับ รถมอเตอร์ไซร์ รถยนต์ให้เช่า taxiครับ หรือนำเที่ยวที่ต่างต่างครับ 089-2593797 มีให้้เลือกทุกรุ่นครับ http://www.facebook.com/huahinsweet บริการส่งรถฟรีครับในเขตหัวหิน ขอบคุณลูกค้าทุกท่านมากครับ
คุณ: bb
ความเห็นที่: 506  โพสเมื่อ: 29 พ.ค. 57 เวลา: 08:55 น.
อยากทราบว่ามีที่เช่ารถไหมค่ะเอาเกียร์ธรรมดารถอะไรก้อได้ค่ะ ราคาเท่าไร ใช่หลักฐานอะไรบ้างค่ะ แล้วถ้าไปเที่ยวช่วงสิงหาหน้าเที่ยวไหมค่ะ ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ
คุณ: ต่าย
ความเห็นที่: 507  โพสเมื่อ: 7 มิ.ย. 57 เวลา: 20:28 น.
คุณนนค่ะ ถ้าต้องการเช่ารถต้องทำไงบ้างคะ ไม่มีบัตรเครดิต ต้องมัดจำยังไงเท่าไหร่คะ ใช้เอกสารอะไรรึป่าว
คุณ: ศรัญญู
ความเห็นที่: 508  โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 57 เวลา: 13:19 น.
พี่นนคับ จะใช้รถวันที่ 8 - 13 มิ.ย.คับ อยากได้เป็นอัลเมร่าสีขาวคันเดิมคับ โทรไปไม่ติดคับรบกวนโทรกลับ 050811164431 ศรัญญู คับ
คุณ: บี เด็กดื้อ
ความเห็นที่: 509  โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 57 เวลา: 13:56 น.
สวัสดีค่ะคุณนน พอดีว่าจะไปเที่ยวหัวหินเดือนสิงหาในวันศุกร์ที่8 รบกวนถามเรื่องสภาพอากาศหน่อยค่ะ เป็นช่วงหน้าฝนใช่ไหมค่ะ แล้วช่วงสิงหาเป็นช่วงที่ทะเลมีคลื่นสูงไหมค่ะ แล้วเดือนไหนถึงจะหมดฝนค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ความเห็นที่: 510  โพสเมื่อ: 26 มิ.ย. 57 เวลา: 09:33 น.
ช่วงนี้ ฝนตก ครับ แต่ตกไมานานครับ อัลเมล่า คันสีขาว ลูกค้าใช้ รายเดือน อยู่ครับ เป็นคันอื่นได้ไหมครับ ไม่มีบัตร เคดิต ก็เช่าได้ครับ หลักฐานการเช่า ใช้ บัตรประชาชน ใบอนุญาติ ขับขี่ รถยนต์ และเงินประกัน 2000 บาทครับ สอบถามเพิ่มเติม 089-2593797 ครับ บริการ รถเช่า และนำเที่ยวครับ
คุณ: กบ
ความเห็นที่: 511  โพสเมื่อ: 27 มิ.ย. 57 เวลา: 15:31 น.
รบกวนถามหน่อยค่ะ อยากได้ที่พักติดหาดพักแบบครอบครัว 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ห้องเชื่อต่อหากัน ราคาอยู่ที่ประมาณคืนละ 3000 มีใหม่ค่ะ
คุณ: kwan
ความเห็นที่: 512  โพสเมื่อ: 11 ก.ย. 57 เวลา: 09:46 น.
สวัสดีค่ะ คุณนน อยากรบกวนสอบถามด้วยค่ะ ว่า แฟนจองห้องพักที่ เวอร์รันดา ลอจด์ หัวหินไว้ ไม่ทราบที่พัก โอเคหรือป่าว และ ถ้าต้องการให้ทางคุณนน บริการเรื่องรถรับส่ง คิดอย่างไรค่ะ จากสถานีรถไฟ มาที่พัก ไม่ได้เอารถส่วนตัวไปค่ะเพราะ ลูกชายอยากนั่งรถไฟ เลยพานั่งรถไฟสปินเตอร์ค่ะ และตอนเย็นเรียกใช้บริการจาก รร.เวอร์รันดา ลอจด์ไปเที่ยวตลาดโต้รุ้งค่ะ คิด ค่าใช่จ่ายอย่างไรอ่ะค่ะ ขอบคุณจ้า
คุณ: pop
ความเห็นที่: 513  โพสเมื่อ: 4 มี.ค. 58 เวลา: 10:37 น.
รบกวนสอบถามเรื่องที่พักใกล้ๆวัดห้วยมงคล ราคาไม่แพงมีมั๊ยครับ
คุณ: พูลวิลล่าหัวหิน
ความเห็นที่: 514  โพสเมื่อ: 7 มี.ค. 58 เวลา: 00:11 น.

#บ้านหัวหิน #Poolvillahuahin #บ้านพักหลังใหญ่สระว่ายน้ำส่วนตัวปิ้งย่างได้ปาร์ตี้ได้เต็มที่ #บ้านพักใจกลางเมืองหัวหิน #บ้านพักใกล้ทะเลเดินทางสะดวกราคาถูกบรรยากาศดี Contact us Line id: Cherrar Tel : 082-1233702 Facebook : www.facebook.com/PoolvillasHuaHin E - Mail : poolvillas.huahin@gmail.com
คุณ: บิว
ความเห็นที่: 515  โพสเมื่อ: 7 มี.ค. 58 เวลา: 10:02 น.
สอบถาม การเดินทางจากสถานีรถไฟหัวหิน ไปสวนน้ำแบล็คเมาน์เทน ไปยังไง แล้วถ้าเหมารถไปราคาเท่าไหร่ ค่ะ
คุณ: ทิดโต้ง
ความเห็นที่: 516  โพสเมื่อ: 11 มี.ค. 58 เวลา: 14:39 น.
ขอสอบถามครับ จากโรงแรมปัตตาเวีย รีสอร์ท ไปศูนย์การค้าหัวหินมาร์เก็ตวิลเลจ เดินทางยังไงครับ ?(โดยรถสาธารณะ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คุณ: ริน
ความเห็นที่: 517  โพสเมื่อ: 24 มี.ค. 58 เวลา: 15:50 น.
สอบถามที่พัก ใกล้หาดเขาตะเกียบ แบบwalk in ราคาไม่แพงหน่อยค่ะ
คุณ: โม
ความเห็นที่: 518  โพสเมื่อ: 11 เม.ย. 58 เวลา: 11:44 น.
รบกวนถามคร้า...หัวหินมีร้านเช่า Big Bike รึป่าวค่ะ หากมีพอจะมีเบอร์ร้านมั้ยค่ะ...ขอบคุณค่ะ
คุณ: ดา
ความเห็นที่: 519  โพสเมื่อ: 24 ต.ค. 58 เวลา: 22:54 น.
อยากทราบห้องพักราคาประมาณ 500 พอดีจะไปหัวหินสัก3 คืน พอจะมีห้องพักบ้างมัยไป 4 คน รบกวนตอบให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: นนท์
ความเห็นที่: 520  โพสเมื่อ: 30 พ.ค. 59 เวลา: 12:13 น.
โปรโมชั่น Hot เช่ารถยนต์ ขับเอง เพียงวันละ 700 บาท เท่านั้น 1-3วัน วันละ700 3-7วัน เหลือวันละ ุ650 บาทเท่านัั้น เช่าวันเดียวก็แค่ 700 บาทครับ บริการ ส่งรถให้ลูกค้าฟรีครับ 089-2593797 id line 0892593797 ครับ
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

หัวหิน

ไทยทัวร์ อินโฟ บริษัท ไทยทัวร์ อินโฟ จำกัด
Email: info@thai-tour.com  All rights reserved by Thai-Tour.Com with TAT License 11/04452

Copyright by Hua-Hin.org